ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,901 ผ่านทาง 11,925 (ของทั้งหมด 16,113)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เราสามารถทาน doxycycline พร้อมยาเสริมธาตุเหล็กได้ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Kaijo

• ตอบกลับ 2
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • วันนี้ไปพบคุณหมอค่ะ แล้วคุณหมอให้ doxycycline มา วันนี้ตั้งใจจะบริจาคเลือดด้วย เลยรีบมาบริจาคเพราะหลังจากนี้คงต้องรออีกนาน แต่คุณหมอที่คลังเลือดบอกว่าความเข้มข้นเลือดไม่ถึงเกณฑ์ คุณหมอจึงให้ยาเสริมธาตุเหล็กมา จึงอยากทราบว่าเราสามารถทานยาสองตัวนี้พร้อมกันได้ไหมคะ
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: เหรย่า

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าอยู่ๆหัวก็โนขึ้นมาท้ายทอย รู้สึกเจ็บเวลาจับ เป็นด้านซ้ายคะ ไม่รู้สาเหตุ ทำยังไงดีคะ ขอบคุณคะ
    • หลังให้คีโม

เริ่มต้นโดย: Babe

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามเรื่องมะเร็งเต้านมหลังจากให้คีโมครั้งที่ 5 แล้วมีอาการเจ็บปวดตั้งแต่ส่วนล่างของร่างกาย เป็นเพราะอะไรค่ะ และช่วยแนะนำอาหารที่ทานแล้วบำรุงร่างกายสำหรับคนเป็นมะเร็งที่ให้คีโมหน่อยค่ะ
    • อวัยวะคือสวนไหนบ้าง

เริ่มต้นโดย: ทศพร. ชัยมณี

• ตอบกลับ 1
    • คือผมอยากว่าเสียอวัยวะ หรือทุพพลภาพ
      มันคืออวัยวะสวนไหน
      ถ้าเป็นที่ใบหน้า กระดุกหักนิดหน่อย แบบนี้ไช่อวัยวะป่าวค้าฟ
      ไช่ทุพพลภาพหรือป่าวค้าฟคือไม่รู้เรื่องแบบนี้ค้าฟ. ขอบคุนค้าฟ
    • ต่อต่อยเท้า บวมขึ้น

เริ่มต้นโดย: ธีระเดช

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อสองวันก่อนผมถูกต่อหัวเสือต่อยครับ ที่เท้า คืนเเรกปวดมากครับ สักพักเริ่มคันเเละผมเผลอเกา เกาหนักมากจนบวมครับ เเละตอนนี้มันก็บวมขึ้นอีก นี่ผ่านมาสองวันเเล้วอาการบวมยังไม่ลดลงเลย ยังมีอาการคันอยู่ครับ ผมควรทำยังไงครับ ควรไปพบเเพทย์รึเปล่าครับ
    • อาการชา

เริ่มต้นโดย: ทราย

• ตอบกลับ 1
    • หายใจไม่สุด อยากถอนหายใจตลอด จนจมูกชา
      มือชา เกิดจากอะไรคะ
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: เกรียติศักดิ์

• ตอบกลับ 1
    • ปวดไปทั้งหัว เหมือนเลือดไปเลี้ยงสมองไม่ทัน ปวดตาร่วมด้วย
    • คุณแม่มีมะเร็งก้อนเนื้อที่หางตับอ่อน ทานอะไรไม่ได้

เริ่มต้นโดย: Theerapol

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่มีมะเร็งก้อนเนื้อที่หางตับอ่อนขนาดประมาณ 10 cm ตอนนี้กำลังรอผลตรวจชนิดมะเร็งอย่างละเอียดอีกครั้ง
      ปัญหาที่อยากเรียนปรึกษาคือคุณแม่มีปัญหาทานอะไรไม่ได้ เมื่อจะทานอะไรก็อาเจียนตลอด ก่อนหน้านี้ที่จะตรวจพบ มีอาการลิ้นหวาน ไม่อยากอาหารจนน้ำหนักลดไป 10 kg
      จึงอยากเรียนปรึกษาคุณหมอว่าผมควรพาแม่ไปพบแพทย...
    • มึนหัวไม่มีสติตามัว

เริ่มต้นโดย: nachalee

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกมึนหัวตามัว ปวดศีรษะ พะอืดพะอม เหนื่อยง่าย เพลีย มีอาการสั่นทำอะไรก็ไม่มีสติ คิดว่าน้ำตาลในเลือดต่ำเลยไปทานของหวานแล้วไม่ดีขึ้นเลยค่ะ  แถมประจำเดือนไม่มาสองเดือนแล้ว  ส่วนตัวเป็นโรคกระเพาะกับกรดไหลย้อนอยู่แล้วค่ะ อยากรีบหายมากเพราะอ่านหนังสือไม่ได้เลยค่ะ
    • กินน้ำแล้วรู้สึกเจ็บจี๊ดที่กลางท้องเหนือสะดือ

เริ่มต้นโดย: Woonsen

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ เรามีอาการกินน้ำแล้วรู้สึกเจ็บจี๊ดที่ท้อง แบบกินน้ำลงไปแล้วรู้สึกเจ็บมากตอนน้ำไหลผ่านลงไปเจ็บจนยืนเกือบไม่ไหว ทรมาณมากค่ะแต่พอกินเสร็จอาการเจ็บจี๊ดก็หายไปแต่ยังรู้สึกปวดๆอยู่นิดหน่อย ซักพักก็ดีขึ้นค่ะ ((ก่อนหน้านี้ไม่ได้ทานอะไรเลยค่ะเป็นน้ำแก้วแรกของวัน))
    • สอบถาทริบไข่ตกและตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: แม่น้องไออุ่น

• ตอบกลับ 2
    • ประจำเดือนมาวันแรก 20 ต.ค. 63
      เริ่มมีเพศสัมพันธ์กันวันที่ 1-4 พ.ย. 63 และตรวจ LH ไข่ตกวันที่ 5 พ.ย. 63 แต่แฟนต้องไปงานต่างจังหวัด ถ้าไม่ได้มีอะไรกันหลังวันไข่ตก จะมีโอกาสท้องไหมค่ะ รอมา 6 เดือนแล้ว ไม่ท้องเลย ทั้งที่ ตรวจไข่ตก มีเพษสัมพันธ์กันก่อนไข่ตก วันไข่ตก และหลังไข่ตก ก็ยังไม่ได้น้องสักที ช่วย...
    • เป็นภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: พรทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ  เป็นภูมิแพ้คะ ได้กลิ่นนำ้หอมบางชนิด  กลิ่นบุหรี่  ธูป  ก้อนดับกลิ่นห้องน้ำคะ  จะเกิดอาการปวดหัว  รู้สึกร่างกายต้านไม่ไหว  บอกไม่ถูกเลยคะ
    • จะท้องมั้ยคับ

เริ่มต้นโดย: Question

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ เพื่อนมีเพศสัมพันธ์กับแฟน ผญใส่กางเกงใน ผช.ถอด ผญ.เครียดเลยกินยาคุมไป2เม็ด เเล้วประจำเดือนมา2วัน จะท้องรึป่าวคับ
    • เรื่องเพศ

เริ่มต้นโดย: S

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ สอบถามเรท่องเพศนะครับ แฟนผมมีอารมณ์ทางเพศน้อยมาก หรือไม่ค่อยจะมีเลย ปันหานี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับ และแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ
    • มีโอกาสที่จะท้องไหมครับ

เริ่มต้นโดย: Bungeegum

• ตอบกลับ 2
    • คือวันที่ 18 กันยายน  มีอะไรกับแฟน โดยสวมถุงยางอนามัยตลอด และหลั่งข้างนอก จากนั้นแฟนประจำเดือนมาปกติวันที่ 4 ตุลาคม แต่ตอนนี้นับมาแล้ว 33 วันแล้วครับ ที่แฟนเมนยังไม่มา ตอนนี้แฟนเครียดมาก กลัวท้อง อยากสอบถามว่ามีโอกาสที่ไข่มันจะฝังตัวไปก่อนเมนครั้งที่แล้วรึป่าวครับ
    • หนังหุ้มปลายของน้องชาย

เริ่มต้นโดย: อดิเทพ

• ตอบกลับ 1
    • ผมยังซิงหนังหุ้มปลายยาวกว่าคนปกติถอกไม่ได้
      อยากทราบว่าสามารถใส่ถุงยางมีเซ็กได้ไหม
      แล้วตอนสอดใส่หนังตะถูกดึงไหมถ้าเราใส่ถุงอยู่
    • มีเลือดออกหลังมีประจำเดือน5วันค่ะจะเป็นะไรไหม

เริ่มต้นโดย: .จิราภา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ 
      คือว่าตอนนี้หนู12ปีแล้ว แล้วหนูมีประจำเดือนประจำเดือนมาล่าสุดตอนวันที่25ต.ค-31ต.คค่ะ พอมาประมาณคืนวันที่4พ.ย.เหมือนมีเลือดออกมาจุดนึงพอรั่งเช้าไปรร.พอกลับมาถึงบเานก็มีเลือกสีน้ำตาลไม่เข้มมากติดกางเกงในค่ะไม่ได้เยอะเหมือนประจำเดือนและไม่คัน กลิ่นก็ไม่เหม็น พอตกเย็นไปเรียนพิเศษเลยใส่ผ้าอนาม...
    • เพศหญิง

เริ่มต้นโดย: ภควัต

• ตอบกลับ 1
    • หลังเสร็จกิจ อวัยวะเพศ ปวด บวม เวลาฉี่แสบนิดๆ เกิดจากอะไร
    • ประจำเดือนเป็นลิ่มเลือด

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ 20 ปีนะคะปกติประจำเดือนหนูมาไม่ค่อยตรงเวลาค่ะ คือครั้งล่าสุด ปจด.มาเดือนสิงหา แต่ประจำเดือนครั้งนี้มาช้าค่ะ พึ่งมาเดือน พย.แล้วมาน้อยมากออกมาเป็นเหมือนลิ่มเลือดอ่ะคะ เกิดจากอะไรบ้างคะ
    • การฝั่งยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: ประภัสสร บัวแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • หนูฝั่งเข็มตั้งวันที่ 29 ตุลาคม จนถึงวันที่ 5 พฤศจิกายน หนูสามารถมีอะไรกับแฟนได้แล้วใช่ไหมคะ
    • ไข่ตก

เริ่มต้นโดย: Nana

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนครั้งสุดท้ายเมื่อวันที่ 29 ต.ค ใช้แอพบอกการไข่ตก แอพบอกว่า ไข่อาจจะตกตั้งแต่30-6 วันที่ 2 คาดว่าไข่จะตก เลยมีเพศสัมพันธ์หลั่งในวันนั้นเลย แต่ก็ไม่มั่นใจ ว่าไข่ตกวันนั้นรึป่าว จนวันนี้ วันที่4 ตัดสินใจซื้อที่ตรวจการตกไข่ มาตรวจดู ขึ้นแค่ขีดเดียว อยากทราบว่า ถ้าวันที่2เป็นวันไข่ตก หลังมีเพศส...
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,901 ผ่านทาง 11,925 (ของทั้งหมด 16,113)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close