ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,926 ผ่านทาง 11,950 (ของทั้งหมด 16,008)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นแบบนี้ควรทำไงค่ะ

เริ่มต้นโดย: Fah

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • คือตอนนี้กลุ้มมากๆ ค่ะ อยู่เมื่อ2-3วันรู้สึกว่าตัวเองยิ้มแปลกไป เป็รคนจัดฟันนะคะ นึกว่าเป็นเพราะ เหล็กแต่ที่ไหนได้ไม่ใช่ค่ะ ลอง กระพริบตาฝั่งซ้ายไม่ลง คือซีกซ้ายมันตอบสนองไม่ได้เลยค่ะ พยายามยิ้ม หรือยักคิ้ว ก็ไม่ได้เลยค่ะ ควรทำยังไงดีค่ะ?
    • เข่า

เริ่มต้นโดย: จันทร์เพ็ญ สมสีดา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเสียวแป๊ป ๆ ที่หัวเข่าหลังจากใช้งานหรือเดินเป็นเวลานาน ๆ  และจะมีเสียงกึก ๆ เวลาเดินแต่ไม่มีอาการปวดร่วมด้วย แล้วก็หาย
    • กรดไหลย้อน ต่อมน้ำลาย

เริ่มต้นโดย: ณิชกานต์

• ตอบกลับ 1
    • คือเดือนที่แล้วหนูเป็นต่อมน้ำลายอักเสบได้ยามากินอาทิตย์นึงมันก็ดีขึ้นคือไม่ปวดแต่ยังมีก้อน แล้วหนูก็ไปหาหมออีกก็ให้ยามาเหมือนเดิมแก้อักเสบกับฆ่าเชื้อพอกินหมด1อาทิตย์ไม่มีอาการเจ็บปวดเลยก้อนยุบลงเหลือนิดเดียวแต่ยังคงคลำเจอด้วยความไม่สบายใจก็ไปหาหมออีกหมอบอกว่าถ้ามันไม่ปวดหรือโตขึ้นเร็วก็ไม่เป็นไร ก็ใ...
    • วัณโรคปอด ติดต่อง่ายไหม

เริ่มต้นโดย: ยุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • อย่างถ้าเราดูแลผู้ป่วยที่เป็นวัณโรคปอด โดยที่เราไม่รู้ว่าเขาเป็น เราจะมีสิทธิ์จะติดได้มากน้อยแค่ไหน ควรจะไปตรวจไหมคะ
    • การทานpep

เริ่มต้นโดย: คารีน

• ตอบกลับ 1
    • มีความเสี่ยงติดhiv​ ทานยาpepครบ28วัน​ และตรวจเลือดล่าสุดที่​ 6เดือน(24สัปดาห์)หลังเสี่ยง​ อยากทราบว่าคนที่ทานยา​pep​ต้องตรวจกี่เดือนจึงปิดเคสได้ครับ​ ถ้าไม่เสี่ยงเพิ่มอีก​ ตอนนี้มีต่อมน้ำเหลืองโตที่คอหลายก้อน​ กังวลผลตรวจจะไม่ชัวร์ครับเพราะเผลอกินนมพร้อมยาpepด้วย
    • มีตุ่มใสคล้ายหนองที่ลานนม

เริ่มต้นโดย: Fa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีอยากจะปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องที่ว่ามีตุ่มใสเหมือนหนองขึ้นมาตรงบริเวณลานนม โดยที่เป็นที่หัวนมแค่ข้างเดียว ส่วนอีกข้างก็ปกติดี ต้องขอเล่าก่อนสักนิดหนึ่งนะคะ คือตอนนั้นเป็นช่วงจากหลังอาบน้ำ พอเช็ดตัวจนแห้งแล้วหนูก็ใส่ชุดนอนปกติ พอหลังจากนั้นได้ไม่นานหนูก็เริ่มรู้สึกคันที่หน้าอก เลยใช้...
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: จุฑารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันมีอาการปวดท้องน้อยตื้อๆด้านซ้ายล่างเป็นๆหายมาประมาณ3-4เดือนค่ะ ไปอัลตร้าซาวด์ ผลตรวจมดลูกและรังไข่ปกติ แต่ยังมีอาการปวดอยู่ บางทีคลำเจอก้อนยาวๆที่ท้องด้าล่างซ้ายค่ะบางทีก็คลำไม่เจอ อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ

• ประจำเดือนขาดแต่ตรวจดูแล้วไม่ท้อง

เริ่มต้นโดย: Mimee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะสอบถามหน่อยค่ะ คือตอนนี้ประจำเดีอนยังไม่มาแต่ปกติจะมาวันที่5ของทุกเดือนอาจจะมีคลาดเคลื่อนไปบ้าง แต่วันที่4มีอะไรกันกับแฟนแต่สวมถุงและเช็คดูแล้วว่าไม่มีการรั่วของถุง พอผ่านไป10วันประจำเดือนก็ยังไม่มาค่ะเลยลองไปซื้อที่ตรวจมาตรวจดูแต่ก็ขึ้นขีดเดียวลองตรวจมาทั้งหมด3อันในวันอื่นก็ยังคงขึ้นแค่ขีด...
    • ประจำเดือนขาด สวมถุง

เริ่มต้นโดย: Mimee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะสอบถามหน่อยค่ะ คือตอนนี้ประจำเดีอนยังไม่มาแต่ปกติจะมาวันที่5ของทุกเดือนอาจจะมีคลาดเคลื่อนไปบ้าง แต่วันที่4มีอะไรกันกับแฟนแต่สวมถุงและเช็คดูแล้วว่าไม่มีการรั่วของถุง พอผ่านไป10วันประจำเดือนก็ยังไม่มาค่ะเลยลองไปซื้อที่ตรวจมาตรวจดูแต่ก็ขึ้นขีดเดียวลองตรวจมาทั้งหมด3อันในวันอื่นก็ยังคงขึ้นแค่ขีด...
    • ยาเพิ่มฮอร์โมนเพศหญิง

เริ่มต้นโดย: อลิษา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีอยากจะสอบถามเรื่องการกินยาเพิ่มฮอร์โมนคะ ว่าควรกินก่อนหรือหลังอาหารหรือกินได้เลยตามเวลาที่กินประจำ  และถ้าลืมทานยา1เม็ดควรทำไงคะ
    • กินยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: ชนาภัทร

• ตอบกลับ 1
    • มีประจำเดือนครั้งล่าสุดวันที่19กันยา แล้วมีเพศสัมพันธ์วันที่23กันยา(ประจำเดือนใกล้หมดแล้ว) โดยไม่ใส่ถุง(แต่ไม่ได้นาน ส่วนใหญ่ใส่ถุงมากกว่า) เลยไปซื้อยาคุมฉุกเฉินกิน ผ่านไปวันที่29กันยามีเลือดออกคิดว่าน่าจะเปนผลข้างเคียงจากยาเพราะมีทั้งการอาเจียน เวียนหัว เปนแบบนี่4วัน ปัจจุบันวันที่24ตุลาประจำเดือนย...
    • แบบนี้จะตั้งครรภ์ไหม

เริ่มต้นโดย: กิ๊ฟ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าไม่เป็นประจำเดือนมา2เดือนกว่า หลั่งใน แต่ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียว เริ่มมีอาการเจ็บเต้านม มาได้ประมาณ1อาทิตย์กว่าแล้ว แต่ประจำเดือนก็ยังไม่มา มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะ
    • น้ำมูกไหลตอนเช้า

เริ่มต้นโดย: อุดร

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนนอนจะคัดจมูกมุกวันครับ หลังตื่นนอนก็คัดจมูกมีน้ำหมุกสีไสครับ เป็นทุกวัน ครับ จะให้หายขาดจากอาการนี้ต้องทำไงครับ
    • แผลถอนฟันมีเลือด

เริ่มต้นโดย: Nooknick

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เมื่อวันที่ 25/10/63 เวลา6โมงเย็นได้ไปถอนฟันมาค่ะ ฟันบน-ล่างหลังเขี้ยว พอเช้าวันที่26/10/63 เห็นแผลถอนฟันมีเลือดอยู่ในแผล แต่ไม่ไหลออกมาทั้งฟันบนและล่าง แต่ฟันบนมีอาการเจ็บบริเวณรอบๆแผล และมีอาการบวม อยากทราบว่าเป็นเรื่องปกติไหมคะ?
    • ถามเรื่องการทานpep

เริ่มต้นโดย: คารีน

• ตอบกลับ 1
    • มีความเสี่ยงติดhiv​ ทานยาpepครบ28วัน​ และตรวจเลือดล่าสุดที่​ 6เดือนหลังเสี่ยง​ อยากทราบว่าคนที่ทานยา​pep​ต้องตรวจกี่เดือนจึงปิดเคสได้ครับ​ ถ้าไม่เสี่ยงเพิ่มอีก​ ตอนนี้มีต่อมน้ำเหลืองโตที่คอหลายก้อน​ กังวลผลตรวจจะไม่ชัวร์ครับ
    • อยากทราบวิธีการรักษา

เริ่มต้นโดย: พวงแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • เป็นหอบ ภูมิแพ้ น้ำมูกไหลตบอด คัดจมูก จนบางครั้งน้ำมูกไหนจนด้านในจมูกอักเสบ มีลักษณะคล้ายหัวสิวหรือหนองข้างใน หายใจลำบาก
    • ภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: อวยพร

• ตอบกลับ 1
    • เดิมปวดรากฟัน แล้วเยื่อโพรงจมูกอักเสบ เคยรักษาที่ รพ. ปัจจุบันมีอาการน้ำมูกใสๆไหลและแน่นจมูกเกือบตลอดเวลา ควรทานยาและปฏิบัติตัวอย่างไรครับ สามารถรักษาหายไหมครับ
      ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    • อยากทราบมีอาการเป็นภูมิเเพ้ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: suthima

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอาการเวลากลางคืนถ้าได้กลิ่นยากันยุง กลิ่นน้ำหอมหรือครีมฉุนๆ หรือได้กลิ่นทาแป้งตอนนอน หนูจะมีอาการเเสบจมูก เเสบคอ หายใจไม่ออก ปวดหัว จะนอนไม่ได้ค่ะ ถ้าตอนกลางวันก็จะไม่มีอาการเท่าไหร่ค่ะ
      บางครั้งจะมีตุ่มขึ้นตามเเขน คัน ปล่อยให้หายเองจะเป็นสีดำคล้ำ หรือว่าสถานที่ที่มีฝุ่นไปจับก็จะคันมือ...
    • นอนเยอะมาก ร้องไห้ไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Ps

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือช่วงที่ผ่านมีปัญหาคือนอนหลับเยอะมาก 12-16 ชั่วโมงอย่างต่ำค่ะ และในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาก็ร้องไห้ไม่มีสาเหตุบ่อย ปกติจะร้องไห้เวลาอยู่คนเดียว แต่เดี๋ยวนี้เริ่มคุมอารมณ์ตัวเองไม่ค่อยได้แล้วค่ะ ร้องไห้เวลามีคนอื่นมากขึ้น อยากจะมาถามในนี้ก่อน เราไม่แน่ใจว่าต้องไปพบแพทย์ดีมั้ย
    • มีโอกาสท้องไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: สุพรรณษา โจมรัมย์

• ตอบกลับ 1
    • คือเป็นประจำเดือนวันที่13-16กันยา แล้วมามีอะไรกันแบบไม่ได้ป้องกันหลั่งในวันที่20 เวลาประมาณ23:44 แล้วมากินยาคุมฉุกเฉินวันที่23 จำไม่ได้ว่ากี่โมง ช่วงสายๆ น่าจะประมาณ09:30 แล้วมีเลือดคล้ายๆประจำเดือนมาวันที่30กันยาถึงวันที่3ตุลา แต่สีประเดือนผิดปกติ สีออกน้ำตาลๆ แล้วออกมาไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ แบบนี้มีโ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,926 ผ่านทาง 11,950 (ของทั้งหมด 16,008)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close