ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,876 ผ่านทาง 11,900 (ของทั้งหมด 16,169)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ถ่ายเป็นมูกสีน้ำตาลเข้ม

เริ่มต้นโดย: สิทธิ​ศักดิ์​

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 6 months มาแล้ว
    • สวัสดีครับ​ ผม​ อายุ19​ มีปัญหารับบขับถ่ายมาสองสามเดือนท้องผูกบ้างนิดหน่อย​ รู้สึกคลำก้อนนูนๆได้ที่ท้องน้อยด้วยขวาเฉียงสะดือ​ แต่ไม่ได้ปวดมากน่ะครับ​ จะรู้สึกจี้ดในบางเวลา​ แต่จี้ดหลายจุดแถวหน้าท้องไม่ใช่ที่เดียว​ ล่าสุดมีอาการถ่ายอุจจาระเป็นก้อนพร้อมกับมีมูกติดมากับอุจจาระ​ สีน้ำตาลเข้มเยอะพอสมควรซ...
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: แบมบู

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะจะมาปรึกษาเรื่องยาคุมฉุกเฉินคือดิฉันมีอะไรกับแฟนแล้วหลั่งในจึงกินยาคุมฉุกเฉินแล้วประจำเดือนมากะปริบกะปรอยและมาวันเดียวค่ะหลังจากนั้นก็ไปมีอะไรกันอีกไม่ใส่ถุงแต่หลั่งนอกค่ะอยากทราบว่ามีโอกาสท้องไหมคะหรือต้องกินยาอีก
    • มดลูก

เริ่มต้นโดย: กัลยาณี

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากทราบ มีอาการคันช่องคลอด บวมและปวดเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ ตกขาวเป็นเหมือนกระดาษทิชชู่และมีกลิ่นค่ะ คันตลอดเวลาด้วยค่ะ
    • ไม่อยากกินยาฝรั่ง

เริ่มต้นโดย: วิชัย

• ตอบกลับ 1
    • หมอหัวใจให้กิน aspirin 81 mg 1 เม็ด หลังอาหารเช้า และ atrovastatin 40 mg 1 เม็ด หลังอาหารเย็น
      ผมจะเปลี่ยน กิน CoQ10 100 mg 1 เม็ด แทน aspirin และ extract garlic 300 mg แทน atrovastatin
      ได้ไหมครับ
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: t

• ตอบกลับ 1
    • ทานยาคุมแบบ21เม็ด หมดไป2วันแล้ว แต่ประจำเดือนยังไม่มา ถ้าจะเริ่มทานแผงใหม่เลยประจำเดือนจะมาไหมคะ อยากให้ประจำเดือนเลื่อนออกไปด้วยเพราะจะไปทะเลค่ะ
    • เลือดล้างหน้าเด็กหรือประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ชมพู

• ตอบกลับ 1
    • คือพอดีมีเพศสัมพันธ์แบบป้องกัน(ถุงยางอนามัย)เมื่อวันที่ 1พ.ย.ค่ะแต่ไม่ได้หลั่งในนะคะ แฟนให้เอาออกมาช่วยต่อข้างนอก แล้วน้ำเค้ามันโดนบริเวณหน้าท้องหนูค่ะแต่ไม่มั่นใจว่าไหลลงไปถึงตรงนั้นของหนูหรือเปล่า แล้วถ้ามันไหลไปโดนจะสามารถท้องได้ไหมคะ? แล้วต่อมาวันที่ 6พ.ย. หนูมีเลือดไหลออกมาไม่เยอะมาก(แบบที่ว่าใ...
    • ปรึกษาหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Kail

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะ คือหนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนโดยป้องกันด้วยถุงยางอนามัยทุกครั้ง และช่วงจะใกล้กำหนดมีประจำเดือน มีเรื่องเครียดมากๆทุกวัน นอนน้อย กินข้าวไม่ตรงเวลา  เดือนที่แล้วมีประจำเดือนช่วงวันที่ 2 แต่เดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ แต่มีอาการปวดท้องน้อย จุกท้องตรงลิ้นปี่ เหมือนประจำเดือนจะมาแต่มีแต่ตกขาว ความเครี...
    • จะท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: เนม

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีประจำเดือนมาครั้งนึง แต่มาน้อยกว่าปกติ แล้วก้หยุดไปประมาณ 1-2 สัปดาห์ค่ะ หลังจากนั้นหนูมีอะไรกับแฟน แต่แฟนหลั่งนอก ไม่ได้ใส่ถุงค่ะ ประมาณ 1 ทุ่ม หนูกินยาคุมฉุกเฉิน ตอนเวลา 12:15 ค่ะ แล้วก็มีอะไรกับแฟน หลั่งนอกค่ะ หลังจากกินเม็ดแรก แต่ยังไม่ได้กินเม็ด2นะคะ แล้วหลังจากนั้นประมาน2-3 ชม. หนูมีปร...
    • ปรึกษาเรื่องตกขาวค่ะ

เริ่มต้นโดย: แนน

• ตอบกลับ 1
    • ตกขาวมีสีเหลืองขุ่นไหลออกเยอะเป็นช่วงๆมีกลิ่นเหม็นคาว อาการคันนานๆจะมีอาการครั้ง เวลาปัสสาวะไม่แสบไม่ขัด ไม่เคยเปลี่ยนคู่นอน ต้องทำไงคะ
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: plla

• ตอบกลับ 1
    • มีพสพ.กับแฟนวันที่7ตอนบ่ายๆ ไม่ได้ป้องกัน เข้าไปนิดเดียว แต่ไม่ได้หลั่งใน แฟนเอาออกมาทำให้เสร็จเองข้างนอก ไม่มั่นใจก็เลยกินยาคุมฉุกเฉินไป เม็ดแรกกินตอน11.20น. เม็ดที่สองต้องกินตอน23.20น. แต่ยังไม่ทันได้กินเม็ดที่สองก็มีเลือดออกมาแล้ว ประมาณ่่่่่่ช่วงเย็นๆค่ำๆก็มีเลือดออกมาแล้ว อยากทราบว่า 1.เลือดที่...
    • อาการคลื่นไส้

เริ่มต้นโดย: ประภา

• ตอบกลับ 1
    • ปกติเป็นคนกินยาคุมทุกวันไม่เคยลืมกิน จะตั้งเวลาปลุกกินช่วงเวลาประมาณ 07:40 กินมาหลายแผงแล้วประมาณ 3 ปี วันนี้มีอาการคลื่นไส้อาเจียน เวียนหัว แบบนี้เป็นเพราะอะไร ไม่ใช่อาการของคนท้องใช่ไหม
    • ทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: ทราย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่าเริ่มทานยาคุมกำเนิดแบบรายเดือน21เม็ด ครั้งแรกวันที่มีประจำคือวันที่18ต.ค.63 ซึ่งเป็นการทานยาคุมครั้งแรกในชีวิต และทานเม็ดสุดท้ายในแผงคือวันที่7พ.ย.63 ซึ่งจะต้องเว้นช่วงไปอีก7วัน จึงจะเริ่มแผงใหม่ตามที่เภสัชบอก และได้มีเพศสัมพันธ์ไปวันที่28ต.ค.63 และวันนี้วันที่10พ.ย.63 ปรากฎว่ามีเลื...
    • ยาคุม​ฉุกเฉิน​

เริ่มต้นโดย: มีน

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าสมมุติ​เรา​มี​อะไร​กับ​แฟนแล้ว​กิน​ยาคุม​ฉุกเฉิน​1​เม็ด​แล้ว​สามารถ​มีอะไรกันอีกได้ไหมหลังจากกินไป1เม็ด​โดยยังไม่ถึง​12​ชั่วโมง​
    • กังวลว่าจะท้อง

เริ่มต้นโดย: แหม๋มม

• ตอบกลับ 1
    • คือว่ามี พสพ กับแฟนวันที่23ตุลาอะค่ะครั้งแรกตอน10จะ11โมงใส่ถุงแฟนแตกนอกแล้วไปล้างไปฉี่ออกแล้วออกไปดูหนังแฟนเข้าห้องน้ำไปอีก2รอบกลับเข้ามาบ่าย3จะบ่าย4โมงมีอะไรกันไม่ได้ป้องกันแต่แฟนไม่เสร็จแต่เหมือนแฟนมีอาการกลั้นไว้แต่เเฟนเลยเอาออกมาชักข้างนอกอยู่นานกว่าจะแตกพอวันอาทิตย์ที่25ได้ทานยาคุมฉุกเฉินไปประม...
    • ควรกินยาคุมฉุกเฉินไหม?

เริ่มต้นโดย: TL

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ พอดีว่าเมื่อคืนมีไรกับเเฟน เเบบใส่ปากจนเเฟนเสร็จแล้ว สักพัก ก็เอาเสียบเข้าไปในช่องคลอด อยากถามหมอว่าควรกินยาคุมฉุกเฉินดีไหมคะ เพราะกังวล ถ้าเกิดมีน้ำมีหลั่งออกมาแล้ว  แต่ยังออกไม่หมด แล้วเสียบเข้าไป กลัวว่าจะท้องค่ะหมอ ควรกินยาคุมฉุกเฉินไหมคะ
    • คลื่นไส้ เบื่ออาหาร

เริ่มต้นโดย: Cucumber

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะ หนูมีอาการอยากจะอาเจียนเวลาได้กลิ่นอาหารบางอย่าง ทั้งที่เราเคยรับประทาน จนอาหารจานโปรดของหนู ทำให้หนูรู้สึกไม่อยากรับประทานเลยค่ะ เช่น อาหารประเภทของทอด อย่างของใช้ หนูได้กลิ่งผงซักฟอกจะมีอาการแสบจมูก เวียนหัว กลิ่นน้ำหอมบ้าง แล้วจะปวดท้องร่วมด้วยค่ะ จะเหม็นจนอยากจะอาเจียน แต่หนูไม่เคยมี...
    • ลืมทานยาคุม1เม็ด โดยไม่มีการทานชดเชย จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Minie

• ตอบกลับ 1
    • ยาคุมที่ทานเป็นแบบ21เม็ด เริ่มทานยาเม็ดแรกแผงแรกวันที่17/10/63 ทานไป11เม็ด เม็ดที่12ไม่ได้ทานไม่มีการกินชดเชย กินเม็ดที่13ต่อเลยจนหมดแผง มีเพศสัมพันธ์หลั่งในไป3รอบ (รอบแรกวันที่29/10/63),(รอบสองวันที่30/10/63),(รอบสามวันที่2/11/63) ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจวันที่4/11/63 ได้ผลเป็นบวกขึ้น2ขีด (ที่ตรวจเพร...
    • ประจำเดือนขาด1เดือน แต่อยู่ดีๆประจำเดือนก็มา แต่มาแค่ 3 วัน

เริ่มต้นโดย: Wan

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าเป็นคนประจำเดือนมาทุกเดือนค่ะ มาช่วง16 กลางเดือน ช้าสุดก็ 25 ปลายเดือน มา 4-7 วัน พอมีอะไรกับแฟนช่วงเดือน กันยา แล้วเดือนตุลาคม ปจด.ก็ไม่มาค่ะ พอเข้าต้นเดือนพฤศจิกา​ ปจด.ก็มาค่ะ แต่มา 3วัน คือวันแรกมาเยอะ พอวันที่ 2-3 มาน้อย แบบนี้มีโอกาส​ท้องไหมค่ะ คือซื้อที่​ตรวจ​มา​ตรวจ​หลายอันแล้วยังขึ้นขี...
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Kob

• ตอบกลับ 1
    • ค่อว่าเราทานยาคุมแบบแผง 28 ช่วงนี้ไม่สบายด้วย เลยได้ยาฆ่าเชื่อdpf mox500 ทานยาฆ่าเชื้อหมดเม็ดที่18 มีsexตอนเม็ดที่19 จำเป็นต้องทานยาคุมฉุกเฉินมั้ยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,876 ผ่านทาง 11,900 (ของทั้งหมด 16,169)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close