ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,051 ผ่านทาง 11,075 (ของทั้งหมด 16,134)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นผื่นคัน

เริ่มต้นโดย: G

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 3 months มาแล้ว
    • มีผื่นขึ้นที่แขน 3 จุดค่ะ สองตุ่มแห้งเป็นวงกว้าง ตุ่มที่ 3 ที่ขึ้นเป็นตุ่มใหม่มีน้ำใส เริ่มเป็นมา 3 วันแล้วด้วยค่ะ และเริ่มมีอาการเวียนหัวเหมือนจะเป็นไข้ในวันที่ 3 ด้วยค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ กังวลใจมากเลยค่ะ
    • สอบถามยาคุม

เริ่มต้นโดย: นฤมล

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ น้องเป็นเด็กผู้ชายอายุ2ขวบกินยาคุมของแม่เข้าไปหลายเม็ดจะเป็นอะไรไหมคะ แม่ลืมเก็บไว้ค่ะน้องมาเห็นเลยกินเข้าไป
    • ภูมิแพ้จมูก

เริ่มต้นโดย: ์Noy

• ตอบกลับ 1
    • ลูกสาว อายุ 3 ขวบ 3 เดือน เค้ามีโรคประจำตัวเป็นภูมิแพ้จมูกเพราะต่อมอะดีนอยโต แต่อาการเป็นไม่มากรักษาต่อเนื่องมาตลอด แต่ช่วงสัปดาห์นี้ที่อากาศหนาวจัด ลูกมีอาการจมูกตัน มีเสมหะอยู่ในโพรงจมูก ไม่มีน้ำมูกไหล ล้างจมูกแล้วไม่มีน้ำมูกออกมา ตอนกลางคืนนอนหายใจแบบมีเสมหะในจมูกหายใจเสียงดัง น้องกินยาตลอดตามที่...
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: กฤษฎา

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุมแผงที่3แบบ21หลังจากหยุดยา7วัน มาเริ่มกินเม็ดแรก ช้า1วันจากต้องกินวันที่14แต่มากินวันที่15ชดเชยไป2เม็ดในเวลาปกติที่กินมา จะมีผลต่อการคุมมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    • แผลเปิด แผลท่อไอเสีย

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือโดนท่อไอเสียดาดที่ขามา วันแรกวันที่สองมีตุ่มน้ำและเผลอทำแตกแต่ยังไม่มีรอยแผลน้ำออกมาหมด วันที่สามมีน้ำคั่งในแผลนิดหน่อย แต่ตอนกลางคืนเกิดผิดพลาดหนังลอกไปทั้งหมด ตอนนี้เป็นเนื้อสีขาวและแสบ ควรทายาอะไรเพื่อไม่ให้มีรอยแผลเป็น และควรดูแลรักษายังไงคะในนะหว่างนี้
    • ขอสอบถามข้อมูล

เริ่มต้นโดย: nittaya

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยนะค่ะ พอดีมีอะไรกับแฟน หลั่งใน ช่วงมีประจำเดือนวันที่ 4 ของการมีประจำเดือน แต่กินยาคุมรายเดือนตลอด มีโอกาสท้องมั๊ยค่ะ

• สอบถามครับ

เริ่มต้นโดย: เกษมสันต์ นิธิมันตานนท์

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บหัวไหล่ครับ มันแบบเวลานวดหรือบีบก็ไม่เจ็บหรือปวดอะไร แต่เวลาขยับมันเจ็บจี๊ดๆ บางครั้งได้ยินเสียง อยากทราบว่าเป็นอะไรเหรอครับ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Thiprada

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีปกติจะเป็นประจำเดือนวันที่23 แต่เดือนนี้26แล้วยังไม่มาเลยค่ะ ช่วงวันที่ 19 20มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่ป้องกัน พอเสร็จไปเข้าห้องน้ำใช้มือล้างอวัยวะเพศจากนั้นก็ออกจากห้องน้ำ สักพักมานั่งคิดว่าจับอะไรไปบ้าง โอกาสแบบนี้จะท้องไหมคะ
    • ปวดท้องด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: หมวย

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีอาการปวดท้องด้ายซ้ายข้างสะดือลงไป รู้สึกตื้อๆหนักๆท้องๆ มีอากาเจ็บจิ๊ดเป็นบางครั้งค่ะ ปวดแล้วมีปวดไปข้างหลังด้วย รวมถึงร้าวไปหน้าขาก็มี  เป็นได้ประมาณอาทิตย์แล้วค่ะ มีท้องเสียสลับผูก ผายลมบ่อยค่ะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ
    • มีโอกาสเป็นไหม

เริ่มต้นโดย: ning

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากกลับจากโรงเรียน พบว่าตัวเองมีไข้สูง ปวดร่างกาย หนาว เจ็บคอ ก็เลยให้คุณเเม่ซื้อยามาให้ทานเป็นยาลดไข้กับยาเเก้ปวดวันต่อมาพบว่าไข้ลดลง เเต่ยังมีอาการปวดตามร่างกายเเละเจ็บคออยู่ มีอาการเสี่ยงเป็นโควิดไหมคะ ควรไปพบเเพทย์เพื่อตรวจเลยไหม เพราะค่าตรวจค่าข้างเเพงเลยกังวล เรื่องค่าใช้จ่ายค่ะ
    • ปรึกษาเรื่องเพศ

เริ่มต้นโดย: มีน่า

• ตอบกลับ 1
    • ได้นอนกับเเฟนในวันที่7เดือนธันวาคมนี้
      เเตกนอกไม่ใส่ถุง เเล้วจากนั้นก็มีอาการคือมีตกขาวมาเยอะกว่าปกติ วันนี้วันที่
      25จะหมดเดือนเเล้วประจำเดือนยังไม่มาเลย อยากทราบว่าจะตั้งครรภ์มั้ยคะ
    • ต้องการลดความต้องการทางเพศ

เริ่มต้นโดย: Tekung

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ 49 แฟนอายุ 46 มีบุตรแล้ว2คน  คือผมเป็นคนที่มีความต้องการทางด้านนี้มาก มีความต้องการ ทุกๆวัน และหลายครั้ง/วัน แต่ไม่สามารถจะทำได้ เพราะแฟนเป็นคนที่แทบจะไม่มีความต้องการทางด้านนี้เลย เคยปรึกษาพูดคุยแล้ว แต่แฟนก็ไม่สามารถให้ได้ ทุกวันนี้มี พสพ.กันเดือนละ 2ครั้ง บางทีเดือนล่ะครั้งก็มี ผมนี่สงสารท...
    • เลือดออกนอกรอบประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ณัฏฐณิชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ

พอดีสังเกตุตัวเองมา2เดือน เลือดจะออกนอกรอบประจำเดือนประวานวันที่13หลังประจำเดือนมาวันแรก(ในรองปกติ) ปกติประจำเกือนปกติจะมาค่อนข้างตรงค่ะ อยู่ในระยะ26-32วัน การที่เลือดออกนอบรอบบางเดือนมาน้อยมากแค่นิดเดียวบางเดือนก็มาสักระยะนึงแต่ใส่ผ้าอนามัยอันเดียวได้ค่ะ ไม่มีอาการปวดท้องอะไร ในเลือดปนด...
    • ยายท้องผูก ขาชา บ่นมึนหัวบ่อยๆ

เริ่มต้นโดย: Jacokai

• ตอบกลับ 1
    • เรียนถามคุณหมอครับ
      ยายผมอายุ 80 กว่า โดยพื้นฐานมีร่างกายอ้วนท้วม มีอาการโดยทั่วไปดังนี้
      – *ท้องผูกมาก ถ่ายน้อยถ่ายลำบาก ลูกๆที่บ้านพยายามหาอะไรที่เป็นไฟเบอร์มาให้กินก็ไม่ถ่าย
      – *ความดันสูงเป็นระยะ
      – นอนหลับยาก
      – เครียด
      – บ่นมึนหัวระหว่างวัน หน้าบึ้งตึง ไม่สดใส
      – *บ่นมีอาการชาที่ขามาเป็นปีแล้ว ชาร้อน...
    • จะท้องมั๊ยคะ

เริ่มต้นโดย: ปุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • ฉีดยาคุมมา 19 ปี แต่รอบนี้ลืมวันหมอนัดค่ะ หมอนัดวันที่ 23 ได้ฉีดยาคุมวันที่ 29 จะท้องมั๊ยคะ
    • น้ำในหูไม่เท่ากัน

เริ่มต้นโดย: ออน

• ตอบกลับ 1
    • หนูมึนหัว​ บ้านหมุน​ คลื่นไส้​ ใจไม่ดี​ ได้ไปหาหมอที่​ รพ.เมื่อวันที่6ธค63​ หมอบอกน้ำในหูไม่เท่ากัน​ ใผ้ทานยาแก้คลื่นไส้​กับแก้มึนหัว​ หลังจากนั้นอาการมึนหัวบ้านหมุนเบาลง​ แต่หนูนอนตะแคงไม่ได้เลย​ มันวูบๆ​ ต้องนอนหงายตลอด​ เข้าอาทิตย์​ที่4หนูพอตะนอนตะแคงได้แต่ยังวูบๆนิดๆ​ ล่าสุดวันที่30ธค63หนูรู้สึก...
    • ประจำเดือน ควรมาภายในกี่วัน

เริ่มต้นโดย: ภัทรมนต์

• ตอบกลับ 1
    • อยากขอสอบถามว่า เดือนก่อน แฟนมีรอบประจำเดือน 28 วัน แต่เดือนนี้ 25 วันก็มา เลยกังวลว่า จะเป็นอะไรหรือไม่ เพราะเคยไปผ่าก้อนเนื้อ 3 เดือนก่อน เลยกังวล
    • ไปซื้อหญิงบริการ

เริ่มต้นโดย: insdelenter

• ตอบกลับ 2
    • ผมได้ไปลองซื้อสาวบริการครั้งแรกใส่ถุงยางป้องกันตอนมีเซ็กกันผมอยากจะถามว่าเราจะปลอดภัยHIVไหมคับตอนนี้กังวลมาก
    • ตัวร้อนแต่ไม่มีไข้

เริ่มต้นโดย: บาส

• ตอบกลับ 1
    • คือผมรู้สึกร้อนที่ตาและใบหน้าเกมือนจะเป็นไข้ช่วงบ่ายโมงถึงตอนเย็นแต่วัดไข้ได้36.5-37.1แบบนี้ตลอดเลยเป็นมา2วันแล้วคับไม่มีอาการไอหรือเจ็บคอนะคับ
    • หูอื้อ

เริ่มต้นโดย: อาภัสรา เอี่ยมลออ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูทะเลาะกับแฟนแล้วตีเข้าที่หูหนูแล้วเกิดอาการหูอื้อหนูเลยลองบีบจมูกแล้วหายใจออกแรงๆแล้วมีลมออกหูข้างที่ถูกตีจะเป็นอันตรายอะไรมั้ยค่ะ
    • ความเสี่ยงการติดเชื้อ COVID-19 ของผม และการปฏิบัติตัว

เริ่มต้นโดย: วศวัตต์ นนท์ธีระวิชยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอผมอยากปรึกษา​เรื่องโควิทครับ

ผมอยู่ในกลุ่มเสี่ยงประเภทไปสถานที่เดียวกับผู้ติดเชื้อเคส​ gate way บางซื่อ

ซึ่งผมใช้โรงหนังโรงเดียวกันกับผู้ติดเชื้อ​ 2 วันหลังผู้ติดเชื้อเข้าชม

ตอนนี้กักตัวอยู่บ้าน​ รออีกถึงวันจันทร์​ที่​ 4 มกราคม​2564 จะครบ​ 14​วันพอดี

อาการตอนนี้รู้สึกปวดเมื่อ...
    • เเผลไฟลวก

เริ่มต้นโดย: ณัฐวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • เเผลตามภาพมีความอันตรายมากหรือน้อยครับ
      ภาพ:https://photos.app.goo.gl/rnykoAHrwjeqrJxF6
      ภาพ:https://photos.app.goo.gl/kaNiP1MjvDJDUhSG6
      ภาพ:https://photos.app.goo.gl/ZCnjRHv8BcymoWCZ6

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,051 ผ่านทาง 11,075 (ของทั้งหมด 16,134)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close