ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,076 ผ่านทาง 11,100 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • นอนๆอยู่ละเหนื่อยหายใจไม่ทัน

เริ่มต้นโดย: วิว

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 3 months มาแล้ว
    • คือนอนหลับๆตื่นๆทั้งคืนพเช้ามาเหนื่อยๆหายใจไม่ทัน จับหน้าอกดูใจเต้นแรงแต่ไม่เร็วเต้นหัวใจเต้นอยู่ที่ประมาณ 58-65 ต่อนาที มีความเสี่ยงหับโรคอะไรไหมแล้วควรไปหาหมอดีไหม ไม่เคยเป็นมาก่อน
    • ทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: ซิส

• ตอบกลับ 1
    • วันที่13-17เป็นเมนค่ะวันที่18มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่ใส่ถุงยางค่ะแตกในแต่กลัวเลยกินยาคุมกำเนินฉุกเฉิน1เม็ดค่ะแล้ววันที่23มีตกขาวสีน้ำตาลออกมาอยากรู้ว่าปกติมั้ยคะ
    • ประจำเดือนมาสองครั้งเป็นครั้งแรก

เริ่มต้นโดย: ฟา

• ตอบกลับ 1
    • ไม่เคยเป็นมาก่อนเลยค่ะ ตอนแรกประจำเดือนมาแต่มาไม่มากเท่าไหร่ค่ะ หลังจากนั้นก็เหมือนใกล้จะหยุด มานิดนึงอยู่3-5วันค่ะ แล้วอยู่ๆก็มาเหมือนมาเป็นรอบใหม่เลยค่ะ ผิดปกติมั้ยคะ
      ก่อนประจำเดือนมา1วันมีเพศสัมพันธ์มาก่อนค่ะ และกำลังทานตัวดีท็อกซ์ลำไส้อยู่ด้วยค่ะ
    • ก้อนไตแข็งบริเณแผลผ่าตัด

เริ่มต้นโดย: Molrudee

• ตอบกลับ 1
    • อยากรบกวนสอบถามคุณหมอคะ เป็นก้อนไตแข็งบริเวณแผลผ่าตัดคลอด คลอดลูกได้ 3 ปีกว่าคะ แผลมุมขวาจะเป็นก้อนแข็งๆ จะรู้สึกเจ็บเวลาเป็นประจำเดือน มันคืออะไรคะคุณหมอ ใช้พังผืดรึป่าวคะ มีวิธีแก้บ้างมั้ยคะ มันเจ็บจี๊ดสร้างความหงุดหงิดใจมากคะ เป็นกังวล ใช้วิธีนวดมันจะหายแข็งมั้ยคะ
    • ตัวร้อนเป็นไช้

เริ่มต้นโดย: ดา

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าเมื่อเป็นไช้ตัวร้อนแล้วมีอาการหนาวสั่น คนป่วยจะห่มผ้าได้หรือไม่คะ (กินยาเช็ดตัวร่วมด้วย)
      ขอบคุณคะ
    • ถ่ายเป็นเลือดค่ะ

เริ่มต้นโดย: F

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาคุณหมอว่า เมื่อปลายเดือนที่แล้วไม่สบาย หมอตรวจว่าเลือดจาง มีการให้เลือด และยาบำรุงเลือดมาทาน หมอกำลังหาสาเหตุว่าทำไมถึงเลือดจาง เคยมีประวัติเป็นโรคริดสีดวงค่ะ เป็นๆๆหายๆ น่าจะประมาณ 3-4 ปี ได้ หมอเลยส่งมาคุยกับหมอที่รักษาริดสีดวง แต่เมื่อวานไปตรวจ หมอใช้อุปกรณ์เข้าไปตรวจ แต่ไม่ได้พูดอะไร แ...
    • ร้องไห้โดยไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: ก้อย

• ตอบกลับ 1
    • เราเป็นคนหนึ่งที่เวลาอยู่กับคนอื่นจะดูเป็นคนสนุกสนานเฮฮา แต่พออยู่คนเดียวอาการก็จะแตกต่าง เมื่อคืนอยู่ดีๆก็ร้องไห้ร้องหนักมาก โดยที่ไม่รู้ว่าร้องทำไม เพราะอะไรถึงร้อง ร้องจนหลับ
    • หนูเป็นภูมิแพ้อะไรคะ?

เริ่มต้นโดย: ณัฐณิชา เอียดยาว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหมอ คือหนูอายุประมาณ17ปี คือหนูอยากปรึกษาหมอค่ะ หนูเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ เวลาแบบ ข้างในร่าง เกิดความร้อน หนูจะเเตก เป็นผื่น เป็นขีดหลายขีดมากมากค่ะ บริเวณตามหลัง มันคันมากๆ เป็นทุกครั้ง เมื่อเลือดในตัวร้อนค่ะ เป็นทุกวัน เป็นประจำ และพอเวลาอาบน้ำเสร็จ ก็จะเเตกเป็นผื่น ขีดๆยาวๆเหมือนเดิมค่ะ เป็นท...
    • รักษาภูมิแพ้ยังไง นอกจากล้างจมูกกับน้ำเกลือ

เริ่มต้นโดย: ดาว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ จะถามว่าเป็นคนที่จามง่ายมาก เจอฝุ่นนิดหน่อยก็จาม บางวันสะดุ้งตื่นตี3ครึ่ง เพราะตัวเองจามจนถึงเช้าในวันนั้นจะหลับไม่ลงเลย มันทำให้ทรมานตัวเองมากเวลาเกิดเหตุการณ์นี้ แต่ก่อนกินยาcpn(ยาแก้หวัดเม็ดสีเหลืองเล็กๆ) อาการจะหาย แต่พักหลังๆมานี้คือกินเท่าไหร่ก็ไม่หาย ยังคงจามตลอด มันทำให้ตัวเองใช้ชี...
    • เลือดออกจากช่องคลอด2ครั้งต่อเดือน ปวดท้องด้านขวา

เริ่มต้นโดย: ศรีวิมล

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงต้นเดือนมีประจำเดือนแล้วหมดไปแล้ว ไปมีเพศสัมพันธ์กับแฟน ไม่ใช้ถุงยาง ผ่านมา6วัน มีเลือดออกนิดหน่อยติดกางเกงชั้นในประมาณ4วัน ระหว่างนี้ทานยาคุมฉุกเฉินไป2เม็ด จากนั้นเลือดจึงหยุด มีอาการปวดท้องด้านขวา ปวดเป็นบางที และผ่านมา2วันมีเลือดออกเยอะคล้ายประจำเดือน ออกเยอะมากๆ เลือดออก4วันจนตอนนี้ยังไม่หาย...
    • ปวดขมับ

เริ่มต้นโดย: Ya

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ  หนูมีอาการปวดหัวด้านซ้ายทั้งซีก เวลาสระผมต้องสระเบาๆ มีอาการปวดอยู่3วันค่ะ ต่อมามีอาการปวดเสียวๆที่ขมับซ้ายเวลาหวีผมหรือว่าแค่ไปโดนเบาๆก็ปวดเสียวๆค่ะ อาการแบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ
    • มะเร็งปากมดลูก และ Hiv

เริ่มต้นโดย: kikanee

• ตอบกลับ 1
    • ผญเมียหลวง มีเชื้อ hiv ทานยาสม่ำเสมอจำนวนไวรัสโหลดน้อยมาก และเป็นมะเร็งปากมดลูกตัดมดลูกทิ้งแล้ว ปัจุบัน สุขภาพดีแข็งแรงมาก
      ผู้ชายเป็นสามี มีอะไรกันไม่ใส่ถุงยาง และไม่ตรวจพบเชื้อ และอยู่กับเมียหลวงกันมานาน
      ต่อมาผู้ชายไปมีเพศสัมพันธุ์กับ ผญ อีกคน ไม่ป้องกัน เป็นกิจลักษณะ ผญคนนี้ไม่ชอบตรวจภายในแต่มีประ...
    • ปวดท้อวด้านซ้านใต้เข็มขัด อาการปวด คล้ายๆปวดประจำเดือนค่ะ

เริ่มต้นโดย: กวาง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      มีอาการปวดท้องด้านซ้ายใต้เข็มขัดค่ะ
      อาการปวดท้องอันนี้เขาจะมีอาการปวดแค่คล้ายประจำเดือนแต่ว่าจะปวดเพียงข้างซ้ายเพียงข้างเดียวและปวดเป็นช่วงๆค่ะ
      อาการตอนปวดใจปวดอึ๊ๆค่ะบางทีก็ปวดมากมากไปเรื่อยๆจนปวดร้าวไปที่หลังอาการปวดหลังหายไปได้ 2 วันแล้วค่ะแต่อาการปวดท้องเหมือนเดิมยังคงเป็นอยู่ ตั...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Ahhj

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาวันที่1-5พฤศจิกายน มีอะไรกันวันที่13โดยใส่ถุงยางเเละหลั่งนอกเเต่ไม่ได้ตรวจว่าถุงยางรั่วมั้ย ประจำเดือนมารอบ2วันที่27พฤศจิกายน-2ธันวาคมเป็นลักษณะปกติ อยากทราบว่าจะท้องไหมเเล้วประจำเดือนจะมาอีกวันที่เท่าไหร่
    • หอบหืด

เริ่มต้นโดย: Mc

• ตอบกลับ 1
    • ผมเพิ่งตรวจพบว่า ตนเองเป็นหอบ คืออาการเหนื่อยง่าย ไอแห้งๆ เวลาอากาศเปลี่ยน หายใจไม่อิ่ม และเเน่นหน้าอกมาก บางครั้งหายใจไม่ออก อาการมักจะเป็นเมื่ออากาศเย็น ได้กลิ่นบุหรี่ หรือออกกำลังกาย คำถามคืออาการแบบนี้ถือว่าเบาไหมครับ ผมสามารถไปเข้ารับทหารฝึกหนักได้หรือไม่ ผมรู้ว่ามันเป็นโรคที่ไม่สามารถเขาเกณฑ์ท...
    • กลืนน้ำลายแล้วปวดหูกับเจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: พิริยา

• ตอบกลับ 2
    • รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ เมื่อช่วงเดือน 3 เป็นหวัดค่ะ
      มีอาการเจ็บคอ ไอ น้ำมูก ไม่มีไข้ ไปตรวจโรคครั้งแรก
      หมอบอกว่า เป็นคออักเสบ หลังจากกินยา แก้อักเสบไปแล้ว
      ดีขึ้น แต่ยังไม่หาย อาการที่มีเพิ่มขึ้นมา คือ ปวดหู เวลากลืนน้ำลาย
      ไปตรวจโรคครั้งที่ 2 หมอให้ยาแก้อักเสบมากินเพิ่ม เพิ่มปริมาณยา
      ลงสาเหตุว่า หูชั้น...
    • ไม่แน่ใจว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้ารึป่าว

เริ่มต้นโดย: Nano

• ตอบกลับ 1
    • เคยไปหาหมอประกันสังคมเขาบอกเป็นโรคเครียด มีอาการเบื่ออาหาร น้ำหนักลง 5 โลในเดือนเดียว หน้ามืด นอนไม่หลับ จากคนร่าเริงกลายเป็นคนเงียบ ปวดหัวทุกวัน คลื่นไส้ หมอตรวจครรภ์ก็ไม่พบอะไร ไม่อยากทำอะไร ไม่อยากไปไหน ไม่อยากเที่ยวทั้งที่เป็นคนชอบเที่ยวและร่าเริง ยิ้มเก่ง แต่ทุกอย่างกลับหายไปหมด อยากไปหาหมอเอกช...
    • อาการแบบนี้คือเป็นอะไรหรอคะ?

เริ่มต้นโดย: น.สกชพร มิ่งขวัญ

• ตอบกลับ 1
    •  อยากรู้ว่าต้องรักษายังไงค่ะ เราใส่รองเท้าผ้าไบเดินทำงานตลอดอยู่ๆตอนเดินจะเจ็บเท้าและแสบมาก ต้องทำยังไงถึงจะหายคะแล้วแบบนี้เรียกว่าเป็นอะไรหรอคะ 
    • ประจำเดือนเลื่อนมาเกือบ2 สัปดาห์ อยากทราบว่าจะตั้งครรภ์หรือเปล่า

เริ่มต้นโดย: 311994

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้เคยฉีดยาคุม แต่หลายเดือนหลังอยากให้ประจำเดือนมาบ้างเลยฝช้การคุมกำเนิดด้วยถุงยางอนามัย ปกติประจำเดือนจะมาวันที่ 11 แต่บางเดือน ถ้าเลื่อน ไม่เคยเกินวันที่15 ตอนนี้วันที่ 21 ยังไม่มาเลยค่ะ ซื้อที่ตรวจมาตรวจช่วงวันที่ 18 ก้ไม่ขึ้นว่าตั้งครรภ์ค่ะ แบบนี้มีโอกาศบ้างมั้ยคะ ที่ตั้งครรภ์มั้ยคะ
    • ประจำเดือนสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: วิชญาดา

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาตั้งแต่วันที่14แล้วคะจนถึงวันนี้วันที่21 รวมก็8วันแล้ว ประจำเดือนเป็นสีน้ำตาลแรกๆมาปานกลางไม่เยอะหลังๆมาน้อยแต่ก็ยังไม่หยุดเป็นเมือกๆ ปกติเมนส์เป็นสีแดงสดตลอดคะเป็นไรไหมคะ
    • ฝั่งยาคุม

เริ่มต้นโดย: สมปรารถนา

• ตอบกลับ 1
    • ปกติจะไม่ใช่คนที่สิวขึ้นหน้าเยอะค่ะิ แต่พอเริ่มฝั่งเข็มยาคุมได้ปีกว่าเริ่มมีสิวขึ้นที่หน้าเยอะเป็นพิเศษ อยากทราบว่าที่สิวขึ้นการฝั่งยาคุมมีส่วนเกี่ยวข้องมั้ยคะ แล้วถ้าเอาเข็มออกสิวจะหายรึเปล่า
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,076 ผ่านทาง 11,100 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close