ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,576 ผ่านทาง 10,600 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เจ็บตา หัวตาบวมแดง

เริ่มต้นโดย: Qweryu123

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • มีอาการปวดตารวมถึงกล้ามเนื้อรอบๆดวงตามา2วันครับ บวมแดงตรงใต้ตาแถวๆหัวตา รู้สึกตึงๆเวลาขยับหน้า ไม่ทราบว่าเป็นอะไร จำเป็นต้องไปพบแพทย์มั้ยครับ
    • หยุดกินยาคุมแล้วประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Aaoy

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหยุดกินยาคุมช่วงธค.63 ประมาณวันที่สิบกว่าๆ คือยังไม่หมดแผงอ่ะค่ะ ลืมกินก็เลยเลิกกินแต่มีเพศสัมพันธ์ค่ะ แล้วปจด.มาเร็วกว่าปกติ มาวันที่20 ธค. – 24 ธค. แล้ววันที่ 25-26 ก็มีเพศสัมพันธ์ค่ะ ไม่ได้กินยาแล้ว ในช่วงแรกมีการสอดใส่แบบไม่ได้ใส่ถุงค่ะ ประมาณ10นาทีก็ใส่ถุงยาง แล้วหลังจากนั้นก...
    • ทานยาคุมไม่เว้น7 วัน

เริ่มต้นโดย: วารินญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ พอดีแท้งบุตรได้ 5 สัปดาแล้ว ทานยาคุม(แผงแรก)ครบ21เม็ดแล้ว แต่ลืมเว้น7วัน ได้ทานยาคุมแผงใหม่ต่อเลย ตอนนี้ทานมาได้3 วันแล้ว คำถามคือ 1.ควรหยุดทานตอนนี้ แล้วเว้นไป7 วัน ค่อยเริ่มแผงใหม่หรือทานไปจนหมดแผงที่2เลยคะ 2.ถ้าหยุดทาน ในช่วงเวลาที่เว้นยา7 วันนั้น สามารถมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมคะ จะท้องไหมคะ
    • ฉี่บ่อยตอนกลางคืน 3-4รอบ

เริ่มต้นโดย: ศิริญญา

• ตอบกลับ 1
    • ดื่มน้ำครั้งสุดท้ายก่อนนอนประมาณสามทุ่ม และจะเข้านอนประมาณเที่ยงคืน ทั้งวันจะดื่มน้ำประมาณ 1 ลิตร ตอนกลางวันก็ฉี่ปกติ คือฉี่ครั้งนึงจะปวดฉี่อีกครั้งก็ประมาณสองสามชั่วโมง แต่เวลาจะนอน ก่อนนอนจะฉี่ก่อนเข้านอน แต่พอนอนจะปวดฉี่ ฉี่ทุกๆชั่วโมงครึ่ง แต่ฉี่ออกมาน้อยมาก ทั้งที่บางครั้งเราหิวน้ำด้วยซ้ำ อยากจ...
    • เจาะหูมา4เดือนแต่ยังบวมคัน

เริ่มต้นโดย: Sarisa

• ตอบกลับ 1
    • เจาะหูมาได้ประมาณสี่เดือน มีอาการคันที่ติ่งหูบ่อยๆค่ะ แล้วรู้สึกว่าแผลยังไม่แห้ง ทุกครั้งที่เช็ดทำความสะอาดจะเจอก้อนแข็งๆออกมาด้วยตลอด กินยาแก้อักเสบและยาฆ่าเชื้อตามที่เภสัชจ่ายมาแต่ก็ยังไม่หายค่ะ มีอาการบวมคันอยู่ค่ะ
    • ถ่ายไม่ออก อึดอัดแน่นท้องมาก

เริ่มต้นโดย: นพ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คือผมไม่ได้ถ่ายมา2วันครับ(ซึ่งปกติจะถ่ายวันละครั้ง) พอวันนี้ผมเข้าห้องน้ำไปขับถ่าย แต่ปรากฏว่าถ่ายไม่ออก เลยออกแรงเบ่งซึ่งก็เคยทำบางครั้งที่มันถ่ายยาก แต่ผลก็คือไม่มีอะไรออกมาเหมือนเดิม เลยลองใจแข็งล้วงไปดู ปรากฏว่าที่ช่องทวาร มันเหมือนนูนๆ ตุงๆ ออกมา แต่หูรูดรูทวารหนักมันเหมือนจะไม่ทำงาน...
    • เจาะหูแล้วเป็นตุ่มใสๆ

เริ่มต้นโดย: พิมพ์พิชชาภัส

• ตอบกลับ 1
    • เจาะหูกระดูกอ่อนได้ประมาณ2เดือน 2-3วันมานี้รู้สึกเจ็บๆเหมือนอักเสบ เลยลองคลำดูหลังใบหู เจอเป็นตุ่มนิ่มๆใสๆเหมือนเป็นน้ำ กดแล้วเจ็บเหมือนอักเสบ บริเวณรอบๆแดง อยากทราบว่าตุ่มลักษณะนี้คืออะไร และต้องใช้อะไรรักษาคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: F

• ตอบกลับ 0
    • คือประจำเดือนไม่มาค่ะ มาไม่ตกรอบวัน จากเดือนธันวามาตอนต้นเดือน1ครั้งแล้วมาอีกครั้งตอนปลายเดือนธันวาประมาณวันที่30-31ควบมาเดือนมกรา จนถึงตอนนี้กุมภาวันที่10ค่ะ อยากรู้ว่ามันผิดปกติอะไรยังไงมั้ยคะ
    • สงสัย

เริ่มต้นโดย: Nattapong

• ตอบกลับ 0
    • พอดีเมื่อคืนมีอะไรกับแฟน แล้วตื่นเช้า มีน้ำใสๆออกมาจากอวัยวะเพศครับ แล้วตอน เที่ยง ลองบีบดูก็ยังมีน้ำใสๆเหมือนเดิมครับ ปัสสาวะไม่เเสบ คันบางครั้งครับ เกิดจากอะไรหรอครับ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ขวัญข้าว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ก่อนอื่นหนูต้องบอกเลยว่าก่อนหน้านี้กินยาคุมมาตลอดรวมแล้วประมาณ2ปีได้ แล้วเดือนตุลาคมคม63ไม่ได้กินยาคุม ประจำเดือนมาช่วง28-31ตุลาคม63 , 26-29พฤศจิกายน และเดือนธันวาคมมีเลือกออกกระปริบกระปรอยเหมือนมูกใสๆปนเลือดนิดหน่อย ช่วงวันที่9-11 ถ้านับวันจริงๆมันไม่ใช่ช่วงที่ประจำเดือนจะต้องมาค่ะ ...
    • เลิกน้ำกระท่อม

เริ่มต้นโดย: ธันวา

• ตอบกลับ 1
    • ผมเลิกน้ำกระท่อมได้5วันละครับ แต่มีปัญหาเรื่องการนอนตอนกลางคืน กาอนจะหลับจะมีอาการกระตุก จนไม่สามารถนอนหลับได้ ซึ่งกลางวันจะไม่มีอาการแบบนี้ครับ จึงนอนหลับกลางวันแทน พอจะมียาตัวไหนที่รักษาได้ไหมครับ
    • คลื่นไส้อาเจียนตลอดที่อาหารลงท้อง

เริ่มต้นโดย: Noom

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ หนูมีปัญหาคลื่นไส้อาเจียนหลังรับประทานอาหารทุกครั้ง รึแม้แต่น้ำเปล่าก็อาเจียนรู้สึกหิวตลอดเวลาแต่กินเสร็จแล้วอาเจียนทุกครั้งเคยไปหาหมอมาคะแต่ก็ไม่หาย รู้สึกแย่มากคะเป็นมา3เดือนแล้ว
    • เวียนหัว. หายใจไม่เต็มอิ่ม

เริ่มต้นโดย: Fon

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณ หมอ. คือตัวดิฉันมีอาการ คือ. หายใจไม่เต็มอิ่ม. เวียนหัวขาชาบ้างบางครั้ง. ปวดหัวเวียนหัว  บางทีมีอาการเจ็บที่หัว เป็นจุดๆ ซ้ายบ้างขวาบ้างท้ายทอยบ้าง.   สาเหตุเกิดจาก.อะไรคะ หนูเครียดมาก โควิดก็กลัว
      (ตอนนี้คือเป็นกรดไหลย้อนด้วย)
    • เรื่อง ปัสสาวะจะมีกลิ่นแุน

เริ่มต้นโดย: เสาวลักษณ์ วิญญา

• ตอบกลับ 1
    • เรียน คุณหมอค่ะ

ดิแัน เป็นอาการนี้ในกรณีเข้าห้องน้ำ ทุกครั้งจะมีกลิ่นฉุน  ไม่มีดรคประจำตัวนะค่ะ  แต่เพิ่งเป็นตอนอายุ 48 ปี  ในช่วงสามเดือน ที่ผ่านมาค่ะ สงสัยจะเป็นโรคเบาหวานหรือไม่ค่ะ คุณหมอค่ะ   ขอบพระคุณมากค่ะ
    • อาการหนาวสั่น

เริ่มต้นโดย: พรพิมล ปัทไธสง

• ตอบกลับ 1
    • (ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ)
      มีอาการหนาวสั่นร้อนจากด้านในเป็นเฉพาะเวลากลางคืนหนาวและสั่นตลอดเวลา ส่วนเวลากลางวันจะรู้สึกแค่ปวดศีรษะหนักหน่วงที่ศีรษะจะไม่มีอาการ หนาวสั่น
    • ดื่มน้ำเยอะ

เริ่มต้นโดย: San

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดีผมอยากจะสอบถามการดื่มน้ำต่อวันครับ พอดีผมอายุ 24 ปี ผมดื่มน้ำวันละ 4-5 ขวดลิตร ผมดื่มเยอะไปหรือป่าวครับ แล้วถ้าดื่มเยอะไปจะเป็นอะไรต่อร่างกายไหมครับ
    • แผลผ่าตัด

เริ่มต้นโดย: เกียรติศักดิ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมผ่าตัดใส่เหล็กที่ขามา  เหตุเกิดจากอุบัติเหตุ  กระดูกเข่าแตก  ตอนนี้ยังเดินลงเท้าไม่ได้ แต่ผมไม่เจ็บแล้ว  ผ่ามาเดือนนึงครับ  แต่อยากลองเดินเพื่ออยากไปทำงายหาเงินตอนนี้ผมลำบาคมากไปทำงานไม่ได้  ผมจะทำไงดีครับ  จะสามารถฝึกเดินลงเท้าเองได้ไหมครับ..อยากทำงานครับเดือดร้อนจริงๆ
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: Name

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บบริเวณระหว่างช่องคลองกับทวาร มีเนื้อนูนบริเวณที่เจ็บ ไม่มีเลือดออก ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ แต่มีอาการปวดปัสสาวะบ่อยๆ แต่ไม่มีปัสสาวะออก ไม่แน่ใจกว่าเกี่ยวกันไหม อาการเจ็บเป็นมา 2 วันแล้ว แต่อาการปวดปัสสาวะแล้วไม่ออกเป็นมาสักพักแล้วค่ะ จะสอบถามว่าสามารถซื้อยากินเองได้ไหม แล้วต้องกินยาอะไร (ไม่...
    • ปวดท้องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 1
    • ปรึกษาเรื่องเวลามีประจำเดือนชอบปวดท้องมากแล้วเลือดจะออกเป็นลิ่มเล็กๆบ้างใหญ่บ้างอาการเลือดออกเป็นลิ่มเป็นแบบนี้3-4เดือนแล้วค่ะแล้วก่อนจะมีประจำเดือนชอบปวดมดลูกแล้วปากมดลูกเหมือนมีตุ่มขึ้นเป็นแบบนี้2เดือนแล้วค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,576 ผ่านทาง 10,600 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close