ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,601 ผ่านทาง 10,625 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: N

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ หนูมีประจำเดือนตั้งแต่12-18กินยาคุมกำเนิดแบบรายเดือนแล้ววันที่19มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วแฟนหลั่งในมีโอกาสที่จะท้องไหมคะ
    • สอบถามอาการที่เป็น

เริ่มต้นโดย: ด.ช.กิตติพงษ์ ใสเย็น

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมขอปรึกษาอาการที่ผมเป็นครับตอนนี้อายุผม14ปี ผมมีอาการหัวใจเต้นแรงและเร็วจนสังเกตได้ เหนื่อยง่ายหายใจไม่ค่อยอิ่ม มีอาการหน้ามืดเวลาลุกขึ้นยืน และมีอาการเจ็บที่หน้าอกส่วนล่างข้างขวา บางครั้งเจ็บที่หลังด้านขวา ไต้ซี่โครงครับ ตอนนี้ผมกังวลมากและมีความเครียดด้วยครับ เป็นบางครั้ง และเป็นมาประม...
    • หมันชาย

เริ่มต้นโดย: Su

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามสามีได้ไปทำหมันชายมาหลายเดือน ล้วแต่ยังมีอาหารเจ็บอันฑะอยู่เกิดจากสาเหตุอะไรทำไมยังไม่หายเจ็บคะ
    • กินยาคุมหมดแผงแต่ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Naamkang

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาคุณหมอหน่อยค่ะ หนูกินยาคุมแบบ 28 เม็ดมา 2 ปีกว่าประจำเดือนก็มาปกติทุกเดือน แต่เดือนนี้หนูกินหมดแผงแล้ว แต่ประจำเดือนยังไม่มา กินหมดได้ 3 อาทิตย์ แล้วค่ะ ตรวจแล้วก็ขึ้นขีดเดียวไม่ท้องค่ะ และมีอาการเวลาเดินหรือวิ่ง มักจะรู้สึกปวดท้องน้อย ปวดแบบหน่วงๆค่ะ อยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรค้ะ จะเป็น...
    • กินยาคุมหมดแผงแต่ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Naamkang

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาคุณหมอหน่อยค่ะ หนูกินยาคุมแบบ 28 เม็ดมา 2 ปีกว่าประจำเดือนก็มาปกติทุกเดือน แต่เดือนนี้หนูกินหมดแผงแล้ว แต่ประจำเดือนยังไม่มา กินหมดได้ 3 อาทิตย์ แล้วค่ะ ตรวจแล้วก็ขึ้นขีดเดียวไม่ท้องค่ะ และมีอาการเวลาเดินหรือวิ่ง มักจะรู้สึกปวดท้องน้อย ปวดแบบหน่วงๆค่ะ อยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรค้ะ จะเป็น...
    • มีตกขาวผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: แตงไทย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะเมื่อ3วันที่แล้วเริ่มมีตกขาวสีขาวขุ่นปนเหลืองอ่อน ทั้งแบบเป็นของเหลวและเป็นก้อนไม่มีกลิ่นเหม็นแต่รู้สึกคันบริเวณช่องคลอดและรู้สึกปวดเหมือนปวดปัสสาวะ คิดว่าเป็นการติดเชื้อราในช่องคลอดเลยซื้อยามาเหน็บเป็นClotrimazole 500Mg เหน็บไปเมื่อวานรู้สึกคันน้อยลงและเมื่อปัสสาวะมีตกขาวออกมาเป็นก้อนสีขาว...
    • อยากปรึกษาอาการหลังฉีดยาคุม และวิธีการคุมกำเนิดต่อไปค่ะ

เริ่มต้นโดย: Emily

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ช่วงกลางพฤศจิกายนที่ผ่านมา(ประมาณ2เดือนก่อน) ได้ไปฉีดยาคุมแบบ 1 เดือนที่คลินิกแถวบ้าน เพราะอยากให้ประจำเดือนมาทุกเดือน (ฉีดวันที่2ของรอบเดือน) พอประจำเดือนครบ5วัน กลับมีเลือดไหลกะปริบกะปรอยออกมาทุกวันเป็นระยะเวลาเดือนกว่าๆ ถึงช่วงประมาณวันที่20-30ของเดือนธันวาเลยค่ะ แล้วเมนส์ก็ไม่มาด้วย จน...
    • เริมที่ริมฝีปาก

เริ่มต้นโดย: Cream

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้เป็นเริมที่ริมฝีปาก เริ่มมีตุ่มขึ้นทาแต่ยังไม่มีน้ำออกมา (ทายาvilermกับทานยาvizoไปแล้ว) อยากทราบว่าถ้าเผลอนำนิ้วที่โดนแผลไปโดนที่อวัยวะเพศตนเอง จะทำให้อวัยวะเพศเป็นเริมได้ไหม
    • เรื่องการมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ธนัชญา โสบรรเทา

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับแฟนก่อนประจำเดือนมาวันเดียวคือมีอะไรกันวันที่5ธันวาแล้วประจำเดือนมาวันที่6ธันวาแล้วไม่ได้ใส่ถุงยางค่ะหลั่งนอกแล้วตอนนี้วันที่15มกราแล้วประจำเดือนยังไม่มาเลยคะจะมีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • อาหารเสริม

เริ่มต้นโดย: วาสนา

• ตอบกลับ 1
    • การกินถั่งเช่าสกัดแคปซูล สำหรับผู้สูงอายุ ทานได้มากน้อยแค่ไหน มีผลกระทบต่อสุขภาพอย่างไร หากทานติดต่อกันเป็นเวลานานหลายเดือน คนมีโรคประจำตัว เช่น ธาลัสซีเมีย ทานได้มั้ยคะ เห็นโฆษณาว่าดีจริง

• ปวดท้อง หลังเมนหมด

เริ่มต้นโดย: กวาง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      หนูมีอาการปวดท้องด้านซ้ายอาการปวดนี้ปวดหลังประจําเดือนหมดนะคะปวดแบบเสียดเป็นพักพักแล้วก็ปวดเหมือนอาการที่เราปวดท้องเมนส์น่ะค่ะ เดือนที่แล้วก็เป็นค่ะเดือนนี้ก็เป็นแต่รู้สึกว่าเดือนที่แล้วจะปวดมากกว่าเดือนนี้แต่มันกวนการใช้ชีวิตประจำวันมากเลยค่ะคือเมื่อปีที่แล้วเดือนกรกฎาคมหนูได้ผ่าตัด...
    • ปวดก้นลงเท้า

เริ่มต้นโดย: C

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมเปลี่ยนเก้าอี้ทำงานตัวใหม่มาสักพัก แล้วมีอาการคือพอนั่งนานๆแล้วยืนจะปวดช่วงก้นด้านล่างต่อไปขา เป็นข้างขวาข้างเดียวและมีอาการชาลงส้นเท้าบ้างเล็กน้อยอาการนี้เป็นกระดูกทับเส้นประสาทได้รึป่าวครับ
    • จะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: น้ำขิง

• ตอบกลับ 1
    • มีประจำเดือนครั้งล่าสุดวันที่ 20-23 มีเพศสัมพันธ์วันที่30กับวันที่1ไม่ได้ใส่ถุงแต่รับประทานยาคุมกำเนิด(พรีม)แบบ28เม็ดปกติแล้วประจำเดือนจะมาตอนเหลือยาสามเม็ดสุดท้ายซึ่งคือวันนี้ และวันนี้ก็มีเลือดไหลออกมาแต่น้อยอย่างงี้มีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • มุมปากดำ

เริ่มต้นโดย: บอส

• ตอบกลับ 1
    • มุมปากดำมาปีกว่าแล้วครับ ทาวาสลีนก็ไม่หาย มียาทาหรืออะไรแนะนำไหมครับ
    • เลือดไหลขณะถ่าย

เริ่มต้นโดย: Sasikan

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเลือดไหลขณะถ่าย และติดอุจจาระออกเยอะพอสมควร ไปหาหมอหมอก็ให้ยาแก้ริดสีดวงมาทาน ทานได้1เดือนอาการก็ดีขึ้นพอเดือนที่2ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ควรทำยังไงดีคะ
    • วินเวียน

เริ่มต้นโดย: ณุฐการณ์ สุดบอนิตย์

• ตอบกลับ 1
    • ขอนุญาตสอบถามนะคะ พอดีมีอาการวินเวียนศรีษะ คลื้นไส้อยากอาเจียน อยู่ประมาน4-5วันเเล้ว อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ
    • เปลี่ยนเวลาทานยาคุม 28 เม็ด

เริ่มต้นโดย: Pumpui

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มทานยาคุมครั้งแรกค่ะเม็ดแรกทานวันแรกที่มีประจำเดือนเวลา 23.30 อยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนมาทานเม็ดที่สองเวลา 19.00 แล้วทานเวลานั้นไปตลอดเลยจะได้ไหมค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,601 ผ่านทาง 10,625 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close