ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,851 ผ่านทาง 9,875 (ของทั้งหมด 16,106)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • สอบถามอาการหลังผ่าตัด

เริ่มต้นโดย: Attha

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • สอบอาการหลังผ่าตัดใส้เลื่อนลงอัณทะ
      ผ่าตัดได้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้ว คลำเจอก้อนแข็งๆ ไม่รู้สึกเจ็บ
      อยู่ข้างล่างห่างจากแผลผ่าตัดประมาน 1 นิ้ว ระหว่างโคนอัณฑะกับขาหนีบ
      มันคือก้อนอะไรครับ มันมีสิทธิยุบตัวลงหรือมันจะโตขึ้นครับ
      กังวลมากครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

กระ...
    • ฟังเพลงแล้วอารมดาวน์ไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Mirensia

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือดิฉันได้ฟังเพลงสากลอารมณ์ในเพลงประมาณคนๆนึงถูกทำร้ายจิตใจจนเจอทางออกคือเธอตายแล้วได้กลับบ้าน ก็เกิดอาการดาวน์แบบเหมือนมันดิ่งลงไปทั้งๆที่เคยฟังทั้ง2-3เพลงนั้นมาแล้ว ไม่เคยรู้สึกอะไรก็คือเพลงเพลงนึง แต่ครั้งนี้มันเหมือนอารมณ์คนอยากร้องไห้ รู้สึกเคว้งคว้าง รู้สึกผิดทั้งที่ไม่ได้ทำอะ...
    • สอบถามเรื่องยาคุมกับการหลั่งใน

เริ่มต้นโดย: Nune

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหมอดังนี้ค่ะ
      คือว่าหนูได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อวันที่15ก.พ. ทีแรกป้องกันโดยใช้ถุงยาง แต่ว่าถุงยางแตก จึงซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินเช้าวันที่16ก.พ.
      แล้วหลังจากกินยาคุมฉุกเฉินไปแล้ว7วัน มีเลือดกระปริกระปรอยออกมา(22ก.พ.) พอวันต่อมา(23ก.พ.)เป็นประจำเดือน หนูจึงตัดสินใจไปซื้อยาคุมแบบ21เม็ดมากิน กินช่ว...
    • ข้อเข่าเสื่อม

เริ่มต้นโดย: สุนินทา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ยายหนูเข่าเสื่อมค่ะ เดินไม่ได้หลายเดือนแล้ว ได้แต่ทานยาแก้ปวดที่โรงพยาบาลให้มาและซื้อจากร้านขายยาค่ะ แต่อาการไม่ดีขึ้นเลย ตอนนี้มีอาการเพิ่มคือแขนบวมทั้ง 2 ข้าง น่าจะเกิดจากใช้ไม้เท้า 4 ขาค่ะ อยากจะทราบวิธีรักษาให้หายค่ะ หรือมียาตัวไหนที่ช่วยเรื่องเข่าเสื่อมบ้างมั้ยคะ
    • ตุ่มใสๆปนแดงๆติดกับเหงือก

เริ่มต้นโดย: ปิยะชัย

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มใสๆปนกับสีแดงนิดนึงบริเวณ​เหงือกซ้ายติดกับฟันข้างล่าง ไม่เจ็บไม่ปวด มันใหญ่ประมาณ5มิล มีตุ่มเดียว  เป็นมาสัก2-3วัน ใหญ่เท่าเดิม ไม่ใหญ่ขึ้นไม่เล็กลง ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ
    • ปวดท้อง​ตรง​ลิ้นปี่​

เริ่มต้นโดย: ปลานิล

• ตอบกลับ 0
    • ปวดท้องตรงกลางลิ้นปี่​ปวดๆหายๆ
      เวลาปวด ปวดมากๆ  ช่วง​กินข้าวเข้าไปยิ่งปวด ควรไปหาหมอไหม ซื้อยากินเองแล้วยังไม่หายเลย

• ท้องหรือไม่สังเกตอย่างไร?

เริ่มต้นโดย: เดียร์นิส

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูกับแฟนมีอะไรกันวันที่ 17 มกราคม ที่ผ่านมาค่ะ แฟนหนูเขาป้องกันนะคะ ประจำเดือนหนูมาวันที่ 27 มกราคม จนครบรอบประจำเดือนตามปกติค่ะ หลังจากนั้นหนูกับแฟนก็ไม่ได้มีอะไรกันเลยค่ะ แต่เดือนกุมภาพันธ์นี้ประจำเดือนหนูมาช้ามากเลยค่ะคุณหมอ จนตอนนี้วันที่ 2 มีนาคมแล้วก็ยังไม่มาเลยค่ะ
      *หนูอยากทรา...
    • กินยาคุมฉุกเฉินมากเกินไป

เริ่มต้นโดย: k.

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุมฉุกเฉินมาหลายครั้งค่ะ แล้วพึ่งรู้มาว่าทานบ่อยมีผลเสีย พักหลังรู้สึกฮอร์โมนไม่ปกติด้วย อยากรู้วิธีดูแลรักษาร่างกายให้กลับมาปกติเหมือนเดิมค่ะ แล้วก็จะเลิกทานฉุกเฉินแล้วด้วยค่ะ ถ้าเปลี่ยนมาเป็นรายเดือนเลยจะดีมั้ยคะ หรือว่าไม่ควรทานยาคุมรายเดือนในช่วงระยะ 3 – 6 เดือนนี้ไปก่อน
    • มีเสมหะเหนียวที่คอ ไข่ต่ำ

เริ่มต้นโดย: ปิยะกุล

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเสมหะติดที่คอมาหลายวันแล้ว มีไข้ต่ำ วัดบางวันได้เกิน 37.5 แต่ไม่เกิน 38 ผ่านไป สัก2-3 ชั่วโมง วัดใหม่ ก็ต่ำลง แล้วก็กลับมาขึ้นใหม่ แบบนี้อยุ่หลายวัน อันตรายไหมคะ
      ตอนนี้มีอาการแบบนี้มาตั้งแต่วันที่ 26/2/64 แล้ว อาการไข้ยังขึ้นๆลงๆ ส่วนเสมหะ ยังมีติดคอ มีทานยาละลายเสมหะแล้วแต่ไม่หาย
      วันที่ 28/2...
    • วิธีคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: Rinnaphasss

• ตอบกลับ 1
    • เป็นหลอดเลือดดำอุดตันที่ขาเกิดจากทานยาคุมมา 3 ปี แต่อยากทราบว่ามีวิธีคุมอย่างอื่นไหมคะ นอกจากถุงยางอนามัย ยังไม่พร้อมมีลูกคะ
      *ปัจจุบันเลิกทานยามาปีกว่าละคะ
    • วิตามิน​ คนเบาหวาน

เริ่มต้นโดย: Gavin

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคับ​ พอดีผมอยากให้้แม่ผมทรานfish oil. แม่ผม อายุ71ปี​ โรคประจำตัว  เบาหวาน​ ความดัน​  ไม่ทราบว่าท่านทานfish oilได้ไหมคับ
    • ตั้งครรภ์หรือไม่

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนจริงๆต้องมา15กุมภาแต่ไม่มาแล้วมีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกกับแฟน17กุมภา และมีเพศสัมพันธ์กับเเฟนคืนวันที่1มีนา พอวันที่2มีนาตอนเช้ามีเลือดออกเหมือนประจำเดือนเปื้อนกางเกงใน2ตัวรู้สึกว่าเลือดหยุดแล้วมาแค่ไม่กี่นาทีและปวดท้องข้างขวาเกิดจากอะไรค่ะหนือท้อง
    • ประจำเดือนกระปริบกระปรอย มา14วัน

เริ่มต้นโดย: อณัจพร

• ตอบกลับ 2
    • มีประจำเดือน วันที่25 กรกฎาคม 2563
      มีเพศสัมพันธ์ หลั่งใน วันที่3 สิงหาคม กินยาคุมฉุกเฉินภายใน8ชั่วโมงแบบ1เม็ด ผ่านมา5วัน (วันที่8 มีเลือดคล้ายประจำเดือน ตอนนั้นเลยกินยาคุมรายเดือน ยี่ห้อ Minidoz ควบคู่ไป เลือดคล้ายประจำเดือนก็ออกกระปริบกระปรอย จนถึงวันนี้ 21 สิงหาคม  (14วันแล้ว)
      อยากสอบถามว่า ต้องพบ...
    • ลมในลำไส้

เริ่มต้นโดย: ภู​ทัด​

• ตอบกลับ 12
    • ลมใน​ล​ำ​ไส้​เกิดจากการมีกรดมากในกระเพาะอาหารหรือเปล่าครับ คือพอมีกรดมากก็เปลี่ยนเป็นแก็สแล้วส่งต่อไปที่ลำไส้เล็ก -​ถึงไส้ใหญ่ แล้วระบายออกทางทวารหนัก ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ
      เพราะผมเครียด วิตกกังวล​มาหลายปี ตอนนี้มันเหมือนมีลมมาค้างที่ลำไส้ตลอดมันไม่ flowไปเรื่อยๆ มาค้างจนมันปูดขึ้นเป็นลำเส้นเลยรอเว...
    • การเปลี่ยนตัวยาความดันโลหิต

เริ่มต้นโดย: Wan

• ตอบกลับ 0
    • อยากปรึกษาเกี่ยวกับการทานยา LERCADIP 20 mg Lercanidipine HCI หน่อยค่ะ พอดีทาง รพ.เปลี่ยนยาตัวใหม่ให้ พอทานแล้วรู้สึกมีอาการใจสั่นแล้วหัวใจเต้นเร็วทำให้รู้สึกอ่อนแรงแต่ก็ไม่มากมึนหัวบ้างเป็นบางครั้ง จะมีอาการหลังจากทานยาได้ประมาณครึ่งชั่วโมง มีอาการใจสั่นแล้วใจเต้นเร็ว 3-4 ชั่วโมงและก็มีอาการอ่อนแรงแ...
    • เบื่ออาหาร

เริ่มต้นโดย: นัธนรินทร์ สอนวิชา

• ตอบกลับ 0
    • หนูเป็นหวัดค่ะเลยมีอาการเบื่ออาหาร มันไม่อยากกินข้าวค่ะ กินทีก็ต้องฝืนกิน วันนี้ก็เหมือนจะคลื่นไส้อาเจียนด้วยเลยไม่กล้ากินข้าวกลัวอาเจียน หนูควรทำอย่างไรดีคะ แล้วถ้าเกิดกินข้าวไม่ได้กินผลไม้แทนได้มั้ยคะ?
    • เวลาฉี่แล้วเเสบอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: อัง

• ตอบกลับ 0
    • คือว่า ฉี่เเล้วเเสบอวัยวะเพศ เป็นมาได้สองวันละค่ะ แล้วก็รู้สึกมีอาการตัวร้อน ปวดปีกมดลูกทั้งสองข้างเดินไม่ค่อยสะดวกแถมยังมีตกขาว(น่าจะสีขาวไม่ก็เหลืองและมีน้ำใสๆไหลออกมาเองอีกด้วยค่ะ) อีกอย่างค่ะ ประจำเดือนก็ยังไม่มา จะท้องมั้ยค่ะหรือที่ไม่มาเป็นเพราะว่ามีอาการผิดปกติของรังไข่ แต่ว่าได้ไปซื้อยาฆ่าเช...
    • เสร็จของผู้หญิงเป็นแบบไหนคะ

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 0
    • อยากทราบว่า การเสร็จของผู้หญิงเป็นแบบไหนกันคะ ทำไหมเวลาดิฉันเสร็จไม่มีน้ำละคะ อันนี้เขาเรียกว่าเสร็จไหม พอดีมีแฟนเป็นทอมคะ เขาบอกเวลาผู้หญิงเสร็จน้ำจะเยอะมาก แต่ทำไมดิฉันไม่มีน้ำละคะ
    • ผมติดยัง

เริ่มต้นโดย: Nanthwat

• ตอบกลับ 1
    • คือวันที่ 25 ที่ผ่านมาผมได้บินมาเมืองนอกอ่ะมาที่ประเทศไต้หวัน แล้วคือตอนนี้ผมกักตัวอยู่นี้ได้วันที่สี่ละ วันแรกมีน้ำมูกแต่ไม่เป็นน้ำมูกที่ไหลออกจากจมูกนะ แต่เป็นเขียวๆอ่ะครับพอวันที่2 ก็มีน้ำมูกเหมือนเดิมพอวันที่3 ตื่นมาแสบคอมีน้ำมูก แต่ตอนนอนผมก็นอนดึกอยู่นะประมาณเที่ยงคืนกว่าๆพอมาวันนี้อาการเจ็บเร...
    • จามแล้วแสบอัณฑะ

เริ่มต้นโดย: ภาคิน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      ผมมีอาการ เวลาจามแรงๆ แล้วเกิดอาการแสบตรงใต้ลูกอัณฑะ คล้ายๆเป็นตะคริว แต่แสบแรงมากๆ ประมาณ 20 วินาที ก็จะหายไป อาการแบบนี้เสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมครับ
    • มีรอยด่างๆสีน้ำตาลเหมือนรอยไหม้ที่หลัง หน้าอก หน้าท้อง

เริ่มต้นโดย: ฐิตินันท์ ไชยอุย

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มแรกมีที่หลังเป็นจุดแรกตอนแรกคิดว่าเป็รอยแผลถลอกผ่านมา3-4อาทิตย์เริ่มสังเกตเห็นที่หน้าอกและหน้าท้องเป็นจุดด่างเล็กๆกระจายออกๆไม่เยอะมากเล็กบ้างใหญ่บ้างไม่คันไม่เจ็บลักษณะเหมือนรอยหนังแห้งเหมือนกำลังจะลอกขัดไม่ออกมันคืออะไรคะ เกี่ยวกับเม็ดเลือดมั้ยคะ กังวลมากเพราะกลัวเป็นโรคติดต่อกลัวลูกจะติดคะ

• โรค AVM

เริ่มต้นโดย: kinir

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ แฟนของดิิฉันเป็นโรค AVM บริเวณก้านสมอง อายุ 29 ปี เลยอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับ AVM เพิ่มเติมค่ะ และอยากทราบว่าหากผ่าตัดจะมีผลข้างเคียงอะไรบ้าง และหลังผ่าตัดต้องพักฟื้นนานมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,851 ผ่านทาง 9,875 (ของทั้งหมด 16,106)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close