ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,876 ผ่านทาง 9,900 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ติ่งเนื้อที่ทวารหนัก

เริ่มต้นโดย: Aonarnong

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • เป็นคนที่มีอาการท้องผูก ขับถ่ายยาก จนเกิดเเผลฉีกที่ทวาร หลังจากนั้นมีติ่งเนื้อเกิดขึ้น อยากทราบว่าจะรักษายังไงดีคะ
    • สอบถามเรื่องกรดยูริคสูงครับ

เริ่มต้นโดย: เฉลิมพล

• ตอบกลับ 1
    • ผมตรวจสุขภาพประจำปีวัดค่ากรดยูริคได้ 10.4 หมอนัดตรวจอีกทีวันที่1เมษายน2564ซึ่งในช่วงนี้หมอให้ควบคุมอาหาร ออกกำลังกายครับ แต่ผมว่ามันนานเกินไป เพราะตอนนี้ผมก็เริ่มมีอาการปวด ตามข้อละครับ ต้องไปหาหมอที่คลีนิค หมอก้ว่ายูริคสูงทำไมหมอถึงนัดตรวจซำช้า ผมไปโรงพยาบาล พยาบาลก้บอกว่าเอาตามที่หมอนัด ผมควรทำอย่...
    • ถุงน้ำดีอักเสบ

เริ่มต้นโดย: wasana

• ตอบกลับ 1
    • เป็นถุงน้ำดีอักเสบ
      1ทานปลา กุ้ง ปลาหมึก ได้ไหมคะ  2.น้ำเต้าหู้นมถั่วเหลืองทานได้ไหม

• การรับการรักษา

เริ่มต้นโดย: Max

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คือผมมีปัญหาเรื่องน้องชายหัวไม่เปิดเลย จึงอยากถามว่าถ้าไปรักษา(ไปขลิบ)มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ใช้บัตรทองได้ไหม หรือมีทางอื่นอีกไหมครับ
    • เครียด

เริ่มต้นโดย: แอด

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีแฟนที่ชอบเครียดตลอดเวลา และมักจะมีอาการปวดท้องมากๆ พาไปหาหมอก็ไม่ยอมไป ควรทำอย่างไรดี และมีวิธีแก้ไขหรือรักษาอาการได้อย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ
    • ปวดหัว มีเลือดออกปาก

เริ่มต้นโดย: Maow

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมอายุ20ปี มีอาการปวดหัวทั้งสองข้างโดยเริ่มปวดจากด้านหลัง(ท้ายทอย) ลามขึ้นมาที่ศีรษะ บางครั้งปวดข้างเดียวที่ข้างซ้าย และมีอาการรู้สึกฝาดคอเหมือนมีเสมหะพอไปคลายน้ำลายกลับเป็นเลือด ไม่ไอ มีอาการเจบมีคอเล็กน้อยเท่านั้น และมีอาการมามากกว่า2วันแล้ว เคยเป็นแบบนี้ไปพบแพทย์แพทย์บอกว่าพักผ่อนไม่เพ...
    • รู้สึกจะวูบ

เริ่มต้นโดย: กะวิสรา

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้วันที่26ตอน 01:40น. มีอาการอาเจียน พอมาตอน04:50น. ก็มีอาการขาชา พอมาตอนเช้าพอลุกจากที่นอนจะลงมาหาข้าวเช้ากินตอน09:30น. ก็มีอาการจะวูบประมาณ10นาที พอมาเช้าวันที่27 ประมาณ09:00น. จะไปซื้อของที่ตลาด ออกไปกลางเเดดกำลังจะขี่รถออกไปแต่ก็รู้สึกเหมือนจะวูบอีกก็เลยเข้้้ าบ้านมาหาอะไรกินแล้วก็นอนพั...
    • กรณีมีเพศสัมพัสกับแฟนหลังช่วยตัวเอง

เริ่มต้นโดย: Jack

• ตอบกลับ 1
    • มีคราวนึงผมได้ทำการช่วยตัวเองโดยการถูกับวัตถุนุ่มๆอย่างหมอนข้างจนเกิดการหลั่งน้ำเชื้อออกมา แล้วสักพักประมาณ 10-20นาที ผมได้มีอะไรกันกับแฟน เพียงแต่ไม่มีการหลั่งน้ำเชื้อภายใน (ผมหลั่งเฉพาะภายนอกที่ไม่ใช่บริเวณช่องคลอด ซึ่งเป็นบริเวณส่วนแก้มก้นของแฟน) คิดว่าแบบนั้นจะทำให้แฟนท้องไหมครับ
    • ประจำเดือนมากระปริบกระปรอย

เริ่มต้นโดย: แบร์

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ คือเคยกินยามคุมฉุกเฉินไปประมาณ 3 ครั้ง หล้งจากที่กินไปประจำเดือนมาปกตินนะคะ แต่หลังจากนั้นประมาณ 2-3 ปี ประจำเดือนก็มาไม่ปกติ มาแบบกระปริบกระปรอยอะค่ะ แต่ส่วนตัวเราเป็คนอ้วนด้วยค่ะ เปิดหาข้อมูลคร่าวๆ แล้วคือน้ำหนักตัวมากก็เป็นสาเหตุได้ แต่คือสงสัยว่ามันจะเกี่ยวกับที่เคยกินยาคุมฉุกเฉิน...
    • อยากรู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: แพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามอาการคุณแม่ ทุกครั้งที่คุณแม่มีประจำเดือน จะเริ่มมาหรือใกล้หมด จะมีอาการ คลื่นไส้ เวียนหัว บ้านหมุน และจะเป็นลมตลอดทุกครั้ง ส่วนตัวคุณแม่มีช็อคโกแลตซีสอยู่แล้ว อาการแบบนี้อันตรายมากไหมคะ พยายามให้ไปรพ.แล้ว แต่ท่านไม่ไปเลยค่ะ
    • มีความผิดปกติในร่างกาย

เริ่มต้นโดย: นัชชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูคิดว่าหนูมีความผิดปกติบางอย่างค่ะ คือน้ำหนักตัวหนูลดไปอย่างน่าตกใจโดยไม่ทราบสาเหตุค่ะ ประมาน3กก ภายในเวลา2-3เดือนค้ะ ปกติน้ำหนักไม่เคยลดมากขนาดนี้ ทุกทีจะคงที่ยุที่ 50กก แต่ตอนนี้เหลือ45กก ทั้งๆที่ก้ทานอาหารได้ปกติค่ะ จะว่าเครียดก้ใช่ค่ะ แต่ว่ายังทานอาหารได้เรื่อยๆทุกมื้อ ส่วนอาการอื...
    • เจ็บหนังศรีษะ

เริ่มต้นโดย: สำราญ

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเจ็บหนังศรีษะด้านขวา เป็นพักๆเหมือนมีอะไรมาแทงและเจ็บไปถึงกกหูและเบ้าตา อาการคล้ายไฟดูด จื๊ดๆ ตรงศรีษะถ้าเอามือจับจะเจ็บตอนแตะครั้งแลกแล้วจะหายเจ็บ แต่พอเอามืออกสักพักก้อจะเจ็บอีก ขอความอนุเคราะห์ วินิจฉัยหน่อยครับ
    • ชาที่ท้อง

เริ่มต้นโดย: นพ

• ตอบกลับ 1
    • เวลานั่นหรือนอนตะแคงขวาจะรู้สึกมีอาการชาที่ท้องฝั่งขวา พอพลิกตัวหรือยืดตัวขึ้นจะหายไป พอนั่งหรือนอนกผ่เป็นอีก ถ้าเวลานั่งแล้วบิดลำตัวจะรู้สึกเจ็บท้องฝั่งขวา  ส่วนข้างซ้ายปกติดีครับ
    • HIV

เริ่มต้นโดย: Gib

• ตอบกลับ 1
    • จะติดเชื้อHIV หรือเป็นเอดส์​ ไหม
      มีคู่นอนมามีเพศ​สัมพันธ์​มีการหลั่งใน​ คืนวันอาทิตย์​ คืนวันอังคาร  มีเพศ​สัมพันธ์​กับคู่นอนอีกคน​ ใส่ถุง90%ของกิจกรรม​ แต่เอาออกช่วงท้าย​ หลั่งนอก
    • โลกิตจาง

เริ่มต้นโดย: Mill

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูต้องไปทำงานที่ญี่ปุ่น แล้วเป็นโรคเลือดจาง อยู่ที่ฮอกไกโดเลย หนูว่าหนูไปไม่ไหว แต่เซ็นต์สัญญาไปแล้ว ถ้ายกเลิกโดยไม่จำเป็นต้องเสีย100,000บาท หนูอยากทราบว่าต้องเป็นหนักขนาดไหนถึงไปไม่ได้ แพทย์สามารถบอก ห้าม ไม่อนุญาตให้ไปได้มั๊ยคะ
    • มีน้ำสีน้ำตาลไหลจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: ตุลยดา

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีน้ำสีน้ำตาลไหลออกมาจากช่องคลอดกลิ่นมันคาวๆเหมือนเลือด คล้ายช็อกโกแลตมันมีน้ำใสๆไหลเยอะด้วยค่ะเพราะไปดูในห้องน้ำมาน้ำสีน้ำตาลกระจุกตรงกลางแต่มีน้ำใสๆอยู่รอบๆนอก เมื่อเดือนที่แล้วก่อนประจำเดือนจะหมดสองวันสุดท้ายมีตกขาวสีเขียวๆด้วยค่ะ
    • ไม่รู้สึกหิวข้าว

เริ่มต้นโดย: ปริตา

• ตอบกลับ 1
    • คืนนั้นร้องไห้นิดหน่อยแล้วพอตื่นขึ้นมาปกติก็จะหิวนิดๆแต่คราวนี้ก็เริ่มไม่รู้สึกหิวเลย ก็เลยไม่คิดไรเพราะปกติก็จะตื่นมาไม่ค่อยหิวมากเท่าไหร่อยู่แล้วเลยนอนเล่นต่อรอให้หิวมากๆค่อยไปกินข้าว แต่ก็ไม่รู้สึกหิวเลย ก็เลยไม่คิดไร วันต่อมาก็ยังไม่รู้สึกหิวอยู่ดี แต่ต้องออกไปข้างนอกเลยซื้อของมาทั้งอย่างงั้นก็ก...
    • ปวดท้องด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: อั๋น

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องเวลขยับตัว จะปวดอยู่ตำแหน่งข้างซ้ายทั้งแถบ มีอาการท้องเสีย ต้องสดุ้งตื่นมาถ่ายกลางดึกถ่ายเหลวมีกลิ่นเหม็น  น้ำหนักไม่ลด ไม่เบื่ออาหาร
    • กินยา Teno Prep แต่ดันไปเล่นยา ทำยังไงดีหมอ

เริ่มต้นโดย: ท็อป

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับหมอ กังวลมากๆ
      ตอนนี้ทาน Teno em prep(เม็ดสีฟ้าใหญ่ๆ) และ
      EDURANT 25 mg อยุ่ เป็นเวลา24วัน เหลืออีก4เม็ดทีต้องกินให้ครบ28เม็ด แต่เมื่อวานเผลอไปเล่นยาอี ยาปาร์ตี้ ติดกัน2วัน จะเป็นอะไรไหมครับ พอกลับมาบ้านมาทานยา ผมรู้สึกซึมเศร้า ร้องไห้คนเดียว หดหู่มาก หายใจลำบาก คือปกติแล้วกินยา2ตัวนี่ก็เป็...
    • สอบถามเรื่องมะเร็งปากมดลูก

เริ่มต้นโดย: หมอนข้าง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับหมอ คือว่า ผมมีเพศสัมพันธ์กับเเฟน เเร้วทีนี้ถุงยางเกิดการเเตก แต่ผมรู้สึกตัวว่ามีการเสร็จไปแล้วนิดหนึ่ง ผมจึงพาเเฟนไปส่งบ้านพอมาอีกวันผมก็ซื้อยาคุมฉุกเฉินมาให้กิน(ซึ่งเป็นการกินยาตุมฉุกเฉินครั้งที่2เเล้ว) ทีนี้เเฟนผมมีอาการ เลือดออกทางช่องคลอดครับ เป็นลิ่มเลือด ออกสีน้ำตาล วันต่อมาเป็นสีเเ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,876 ผ่านทาง 9,900 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close