ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย 3,272 กระทู้ และ 3,804 ข้อความตอบกลับ และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  เอกราช ผิวขำ 3 นาที มาแล้ว

กำลังดู 8 กระทู้ - 3,161 ผ่านทาง 3,168 (ของทั้งหมด 3,272)

ปวดท้องน้อย ปวดมากๆเดินไม่ได้ขยับไม่ได้ต้องทำไงดีคะ

โดย ชฎาธร ภู่แก้ว

ปวดมา3วันแล้วค่ะอยู่ๆก็ปวดมากไม่เคยเป็นมาก่อน เดินไม่ได้เลยค่ะปวดมาก นอนก็นอนไม่ค่อยหลับขยับก็ปวดแล้วค่ะ มีเลือดออกในช่องคลอดไม่รู้ว่าเป็นประจำเดือนหรือเปล่าเพราะเดือนนี้มาแล้วค่ะ เมื่อวานตื่นมามีไข้ค่ะ ตัวร้อนมากค่ะปวดหัว อยากรู้ต้องทำไงคะ อันตรายมากไหมคะ

ไซนัสอักเสบ

โดย มัทนีย์ พินิจจิตต์

รักษายังไง ให้หายจากการเป็นโรคไซนัสดีค่ะ เวลาหายใจยังเหม็นเลย เครียดมาก

ปวดท้องน้อยจีดๆทั้งวันเลยย

โดย mikemike

ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะค่ะว่ามาจากสาเหตุอะไร

ไอมีเสมหะ แต่ไม่มีน้ำมูก

โดย สุพัตรา

แฟนไอบ่อยมาก ไอ มีเสมหะคะ แต่ไม่มีน้ำมูก ไอจนเจ็บหน้าอก

แต่ก่อนเขาดูดบุหรี่ แต่เลิกได้ 2 ปีแล้ว ตั้งแต่เลิกบุหรี่ น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้น ตอนนี้ 92. สูง 188 เซนค่ะ ไอเป็นผลข้างคียงหรือเผล่าค่ะ

จะมีวิธีรักษายังไงคะ

เจ็บคอมากเปนอะไรหรือเปล่า

โดย นิตยา

เจ็บคอมากกลืนน้ำลายไม่ค่อยได้เลยปวดขึ้นมาถึงหูเลยคะเวลากลืนน้ำหรือกลืนข้าวเจ็บมากคะ

แฟนป่วยเป็นใข้หวัดมาเกือบ2อาทิตย์ ทานอาหารไม่ได้ ไม่มีแรงขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โดย เยาวณา วงษ์ภักดี

แฟนป่วยเป็นใข้หวัดใหญ่มา2อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนนี้ไม่มีใข้แล้ว แต่ทานอะไรไม่ได้ น้ำหนักลดผอมมากไม่มีแรง ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าจะให้ทานอาหารประเภทไหน ทานวิตามินอะไรได้บ้างค่ะ ปกติแฟนเป็นคนตัวเล็กน้ำหนักไม่เคยเกิน56กก ตอนนี้ยิ่งผอมหนักกว่าเดิมอีกค่ะ

สุขภาพ

โดย 159469198415465

หายใจไม่ออก แน่นหน้าอก ควรทำอย่างไรคะ

เจ็บอกข้างซ้าย

โดย KP

เวลาที่รู้สึกกระทบกระเทือนทางจิตใจ เสียใจ หรือเครียดจะรู้สึกเจ็บแปลบที่หน้าอกข้างซ้าย หลังจากนั้นก็รู้สึกปวดกรามข้างซ้าย ตัวชา บางครั้งก็มีอาการจุกแน่นที่ลิ้นปี่หายใจลำบาก อาการแบบนี้คืออะไร แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคะ

กำลังดู 8 กระทู้ - 3,161 ผ่านทาง 3,168 (ของทั้งหมด 3,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ