ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,276 ผ่านทาง 9,300 (ของทั้งหมด 16,184)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นผื่นเเดงที่รักแร้

เริ่มต้นโดย: อริญ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคือพอดีสั่งครีมรักแร้ขาวมาใช้ ใช้ได้2-3วัน ไม่เป็นไร พอมาวันที่4 มีผื่นเเดงคันขึ้นเยอะมากๆ ควรรักษาอย่างไรดีคะ
    • เรื่องเเฟนครับ

เริ่มต้นโดย: ไม่ไหวจริงๆ

• ตอบกลับ 1
    • เรามี พสพ กันครั้งเเรกตอนเเฟนมีประจำเดือน1วันเเรก เราใส่ถุงยางเเล้วก็ เสร็จนอก รอบ2เหมือนเดิมครับใส่ถุง เสร็จนอก มารอบที่สามเเฟนก็ขอมีอะไรกันอีกรอบนี้เป็นที่อาทิตย์ที่25 มาวันที่29
      เเฟนกินเหล้ากับโซดามะนาวในวันวันเกิดเยอะอยู่ครับพอตื่นเช้ามานางกินเค้กกินเเป๊ปซี้ไม่กินข้าว พอมา30-31นางก็บ่นปวดท้อง มี...
    • ช่วยตัวเองท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ไร้ชื่อ

• ตอบกลับ 1
    • ช่วยตัวยตัวเองนี้จะท้องไหมคะ​ คือเรากังวลเพราะรู้สึกว่าตัวเองมีพุงมาหลายวันแล้วอึดอัดค่ะ​ แต่เราไม่มีการสอดใส่นะคะ​ ไม่เคยมีแฟนด้วย​  ช่วยอธิบาย​หน่อยนะคะ
    • กลัวเเฟนท้อง

เริ่มต้นโดย: เด็กชาย

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับเเฟนครั้งเเรกตอนมีประจำเดือน วันนั้นใส่ถุงยางเเล้วเสร็จนอก ประจำเดือนของเเฟนก็น้อยลง อาการปวดท้องก็น้อยลง มากลางเดือนเเฟนก็ต้องการมีเพศสัมพันธ์ก็ใส่ถุงยางเเล้วก็เสร็จนอก มารอบล่าสุดมีเพศสัมพันธ์ เหมือนเดิมรอบนี้สวมถุงยาง เสร็จนอก หลังจากกลับไปบ้าน ก็กินเหล้า ข้าวเช้าไม่ค่อยชอบกิน เป็...
    • เลือดทางช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: กุน

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศ​สัมพันธ์​กับแฟนแล้วกินยาคุม​ฉุกเฉิน​ หลังจากนั้น 2 วัน มีเลือดออกมาทางช่องคลอดและมีเลือดแยะมาก สีแดงสด ตอนนี้มีมา 3 วันแล้ว เลือดยังไม่หมด อยากจะถามหมอว่าใช่เลือดล้างหน้าเด็กมััยครับ
    • ลูกไม่ทานอาหาร/ทานยาก

เริ่มต้นโดย: ประวินา

• ตอบกลับ 1
    • เรียนปรึกษาลูกชายอายุ 1 ปี 1 เดือน  เบื่ออาหารทายาก ทานทีละคำ 2 คำ ก็คายทิ้ง เปลี่ยนอาหารทุกอย่างแต่ก็เหมือนเดิม  ทานนมได้ แต่ทานแล้วก็ถ่าย แต่น้องไม่งอแง เล่นได้ อารมณ์ดี น้ำหนักคงที่  10 ก.ก. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
    • ประจำเดือนยังไม่มา หลั่งในตอนเป็นเมนส์วันสุดท้าย

เริ่มต้นโดย: อาม

• ตอบกลับ 0
    • ปกติประจำเดือนมาวันที่27 เมื่อเดือนมีนามาวันที่25-29 มีอะไรกันวันที่30ตอนตี1 หลังจากผ่านวันที่29มาไม่กี่ชม.แล้วหลั่งในไม่ได้กินยาคุมฉุกเฉินจะท้องไหมตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มา 41วันแล้ว

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มีน้ำมูกเสมหะปนเลือด

เริ่มต้นโดย: มธุรดา

• ตอบกลับ 1
    • มีน้ำมูกกับเสมหะปนเลือดมา3วันแล้วค่ะมีอาการระคายคอไอเล็กน้อยค่ะเหมือนมีเสมหะติดหว่างคอไม่ค่อยออกค่ะพอออกมาก็ปนเลือดทั้งเสมหะทั้งน้ำมูกเลยค่ะอยากทราบว่าอันตรายมากไหมค่ะ
    • รู้สึกว่าตัวร้อน แต่ไม่มีไข้

เริ่มต้นโดย: วันวิสา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้รู้สึกว่าหายใจร้อนๆ ง่วงๆ มีน้ำหมูกไหล แต่ไม่มีไข้ ก็คิดว่าอาจจะเป็นภูมิแพ้อากาศยิ่งอากาศเปลี่ยนแปลงปนกับการพักผ่อนที่ไม่เพียงพออีก แล้วช่วง2-3วันมานี้รู้สึกว่าตัวร้อน แผ่นหลังรู้สึกว่ามันร้อนมาก ร้อนอบอ้าว แต่ไม่มีไข้ วัดไข้มาก็ไม่ถึง37  ไม่มีอาการไอหรือเจ็บคอใดๆทั้งสิ้น จึงอยา...
    • ติ่งเนื้อ

เริ่มต้นโดย: Sophid

• ตอบกลับ 1
    • มีติ่งเนื้อที่ปากรูทวารเกิดจากอะไรคะ อาการคือคันเป็นช่วงๆที่ก้น แต่ที่ติ่งเนื้อไม่มีอาการเจ็บหรือคันค่ะ มีวิธีรักษาอย่างไรคะ.
    • รูฝีหรือแผล

เริ่มต้นโดย: Bow

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่ารูที่เป็นฝีบนใบหน้าหนองไหลออกมาแล้ว ต้องดูแลรักษาอย่างไรคะ
    • ไอต่อเนื่องรบกวนการนอนหลับ

เริ่มต้นโดย: สุภัสสรา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอต่อเนื่อง(ประมาณ3เดือน)ไอแบบมีเสหะ มีน้ำมูกไหล และบ้างครั้งไอจนอาเจียร เป็นเฉพาะกลางคืนทำให้รบกวนการนอนหลับ ควรรักษาอย่างไรคะ?
    • ตั้งครรภ์ หรือผลจากการทานยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Wira

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้เคยกินยาคุมฉุกเฉินทำให้ประจำเดือนไม่ปกติอยู่แล้ว ต่อมามีเพศสัมพันธ์ช่วงวันที่ 22 เดือนกุมภาพันธ์ เป็นช่วงที่ประจำเดือนควรจะมาแต่ก็ไม่มาเลยกินยาคุมฉุกเฉินเข้าไปอีก พอวันที่ 5 เดือนมีนาคม จึงไปหาหมอที่คลินิกเพื่อตรวจครรภ์ โดยได้อัลตราซาวด์ และตรวจฉี่ ปรากฎว่าไม่ท้อง หมอให้ยาปรับฮอร์โมนมากิน...
    • ฝากท้อง

เริ่มต้นโดย: สุวรรณณี

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มฝากครรภ์ที่อนามัยต่างจังหวัดวันที่ 8 เดือนพฤษภาคมหมออานามัยนัดฉีดยากันบาดทะยัก  เเล้วที่ 17 พฤษภาคมหมอโรงพยาบาลต่างจังหวัดัดฟังผลเจาะเลือดแต่ตัวอยู่กรุงเทพฯทำไงดีค่ะ ต้องไปฝากต่อที่ไหนอย่าไร เครียดมาก
    • ไวรัสตับอักเสบบี

เริ่มต้นโดย: ธิดาเดียว ซึ้งสุขเกษม

• ตอบกลับ 1
    • ขอโทษนะคะ พอดีคุณพ่อเป็นไวรัสตับอักเสบ บี แล้วมือไม้ไม่มีแรง ขึ้นมอไซขึ้นบันไดไม่ค่อยได้ ทำอะไรก็ช้าลงมือไม้สั่นนี่ปกติไหมคะ
    • รบกวนปรึกษาหน่อยนะคะ ตอบไห้ด้วยคะเครียดมากๆเลยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ส้มโอ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งนอก ประจำเดือนขาด3อาทิตย์ ซื้อชุดตรวจครรภ์มาตรวจก็ขึ้นขีด1 ผ่านมาอีกอาทิตย์ก็ซื้อมาตรวจอีกก็ขึ้นขีด1 แต่มีอาการเต้านมบวมเจ็บจี๊ดๆค่ะ นานขนาดนี้เเล้วตรวจก็ไม่เจอมันยังมีโอกาศที่จะตั้งครรภ์มั่ยค่ะ เครียดมากๆเลยเพราะยังไม่พร้อมที่จะตั้งครรภ์ค่ะ รบกวนปรึกษาหน่อยนะคะ!!!
    • ควรทานอะไรดีคะ เหรอ ไม่ควรทานอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: Jida

• ตอบกลับ 1
    • ค่าHCTอยู่ที่27.1 หมอบอกว่าเป็นโลหิตจางค่ะ และหนูไปเจาะเลือดหาไทรรอยแต่ไม่ได้เป็นค่ะเป็นพาหะธาลัสซีเมียแทน หนูมีอาการเหนื่อยง่าย เจ็บหน้าอกก่อนเป็นหนูเครียดค่ะ เจ็บหน้าอกแล้วก็หัวใจสั่น แต่ตอนนี้ไม่เป็นอะไรแล้วค่ะ เลยอยากถามว่าหนูไม่ควรทานหรือทานอะไรคะ หนูงงว่าสรุปแล้วหนูต้องทานตับเหรอเลือดมั้ย เหรอ...
    • ตุ่มขึ้น

เริ่มต้นโดย: T

• ตอบกลับ 1
    • ตอนแรกมีอาการคันครับ แต่ก็ปล่อยๆไปจนหาย พึ่งมาสังเกตุว่ามีเหมือนตุ่มขึ้น 1 ตุ่มที่หัวนมครับ ไม่รู้ว่าเป็นตุ่มหรือก้อนเนื้อคุณหมอช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่าควรทำอย่างไร และถ้าต้องไปหาหมอเพื่อตรวจควรไปหาที่ไหน และ ควรบอกหมอว่าอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
    • พี่กลืนอาหารไม่ลงทั้งที่หิวมาก ลิ้นรับรสได้ปกติ

เริ่มต้นโดย: หมูบิน

• ตอบกลับ 1
    • พี่หนูเขา กลืนอาหารไม่ลง
      ทั้งที่หิวมาก อยากกินปกติ
      แต่ว่าเหมือนหลอดคอมันไม่บีบขยายตัว
      ลิ้นแลบได้ปกติ ขยับได้ปกติ ไม่มีการหดหรือเกร็ง. แต่แค่เวลากลืนแล้วเหมือนมันไม่ลง กลืนลำบาก
      ** พี่ชายเคยรับยาปฏิชีวินะ ตอนรักษาไข้สมองอักเสบตอน11ขวบ ปัจจุบันอายุ27ปี

**เคยเป็นแบบนี้1ครั้งและหายไปเอง แต่ครั้งนี้เป็...
    • มีอาการไอในเวลากลางคืน และมีเสมหะสีใส

เริ่มต้นโดย: Warinda

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพี่หมอ
      หนูอยากทราบค่ะ พอดีว่าช่วงนี้หนูมีอาการจามจนแสบจมูกแล้วมาไอ ส่วนมากจะไอในตอนกลางคืนมากกว่าตอนกลางวัน และมีเสมหะเป็นสีใส เกิดขึ้นจากอะไร แล้วหนูควรดูแลเบื้องต้นยังไงก่อนดีคะ
    • หลังฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: Bamboo

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาครั้งล่าสุด30มีนาแล้วหมดไป หลังจากนั้นได้ฉีดยาคุมแบบ3เดือน(ครั้งแรก)วันที่12เมษา หลังจากนั้นมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ใส่ถุง(หลั่งใน)วันที่19เมษา แบบนี้มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เป็นตกขาวรอบที่ 3

เริ่มต้นโดย: ชนานันท์

• ตอบกลับ 1
    • อาการตกขาวเป็นสีเหลืองๆออกน้ำตาล มีอาการคันร่วมด้วย มีปริมาณมาก มีกลิ่นเปรี้ยวและเหม็น อยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรคะ และมีวิธีรักษายังไง
    • ในคออมีตุ้มกับบวม

เริ่มต้นโดย: Mm

• ตอบกลับ 1
    • พอดีในคอค่ะตรงหลังลิ้นไก่มีตุ้มเเบบหลายๆตุ้ม แล้วข้างๆทอนซินมีจุดขาวอยู่ที่ข้างหนึ่งส่วนอีกข้างบวมมากอยากทราบว่าเป็นอะไรค่ะ
    • กินยาผิด และห่างยา

เริ่มต้นโดย: Kong

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดีผมเป็นโรคไทรอยด์ ช่วงเดือนที่ผ่านมาผมได้ไปหาหมอที่ รพ.ตามนัด หมอก็ให้ยามา2ตัวคือยาไทรอยด์และยา propranolol 10mg เรื่องมีอยู่ว่า ผมเข้าใจผิดและได้ทานยา propranolol เกินขนาดมาเป็นเวลาเดือนกว่าๆ(หมอสั่งให้ทานวันละ1เม็ด แต่ผมเข้าใจผิดว่ามันเป็นยาไทรอยด์ ซึ่งทานวันละ3เม็ด เท่ากับว่าในช่วง1...
    • อยากรู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: Kate

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวข้างเดียวเเบบจี๊ดแล้วก็เจ็บหน้าอกเเบบเสียวๆ2ข้างสลับกันรู้สึกคันคอเจ็บคอนิดหน่อย
      หายใจไม่อิ่ม แสบลิ้นและเพดาน ไม่มีใข้
      กังวลมากเลยค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,276 ผ่านทาง 9,300 (ของทั้งหมด 16,184)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close