ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,301 ผ่านทาง 9,325 (ของทั้งหมด 16,079)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: monmon

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 11 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอะไรกับเเฟนครั้งล่าสุดวันที่ 13 มีนาคม ไม่ป้องกันค่ะ น่าจะเหมือนหลั่งติดไป แล้วหลังจากนั้น 1 อาทิตย์ ประจำเดือนมาปกติ จนถึงวันสิ้นสุดประจำเดือนคือ 26 มีนาคม แต่เดือนเมษายนจนถึงวันนี้ ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ  (ทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉิน แบบ 1 เมตร กล่องชมพู)
    • สอบถามการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: สรัญา แย้มศรี

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูมีอะไรกับแฟนป้องกันแล้วค่ะรอบ1แล้วคราวนี้รอบ2ไม่ได้ป้องกันนะคะแต่แฟนล้างแล้วแต่ไม่ได้หลั่งในนะคะน้ำล่อลื่นมีโอกาสปนออกมากับอสุจิมั้ยคะแล้วมีโอกาสท้องมั้ย
    • ประจำเดือนไม่มามีอาการเหมือนคนท้อง แต่ตรวจไม่ท้อง

เริ่มต้นโดย: กิ๊ก

• ตอบกลับ 0
    • อยากจะปรึกษาคุณหมอหน่อยคะ ปกติประจำเดือนจะมาตรงสม่ำเสมอ แต่เดือนเมษายนที่ผ่านมาประจำเดือนไม่มาเลย วันที่ต้องมาก็ไม่มารวมถึงวันนี้เป็น 9 วันแล้วคะ อย่างในเดือนมีนาคม ประจำเดือนมาในวันที่ 25-27 มี.ค. จะมาแบบไม่เยอะ แล้วก็หยุดไป ในวันที่ 28 มี.ค. ก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟน (ไม่ได้ป้องกัน) วันที่ 30 มี.ค. ปร...
    • มีอะไรกับแฟนตอนเมนมา

เริ่มต้นโดย: Petch

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีจร้า คือนู๋มีอะไรกับแฟนตอนเมนมาได้2วันแล้วแฟนหลั่งใน ที่นี้พอตื่นมาเลือดก้อหยุดไหล
      มีโอกาสท้องไหมคะพอดีนู๋กับแฟนอยากมี
    • ผ่าตัดแล้วแผลไม่หาย

เริ่มต้นโดย: สิทธิชัย สายทอง

• ตอบกลับ 0
    • แม่ผม  ผ่าตัดข้อมือ บวม  เจ็บ  ตรวจชิ้นเนื้อแล้วปกติ    แต่แผลที่เย็บไม่หาย  เนื้อเป็นรอยแดง  ต้องผ่าหลาย ครั้ง    แล้วเนื้อก๊บวมแดง ไม่ยอมหาย ตอนจะตัดไหม     สาเหตุคืออะไร ครับ
    • กลุ่มเสี่ยงโควิด

เริ่มต้นโดย: Neen

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะหมอ
      แฟนเราได้ใกล้ชิดกับผู้ป่วยโควิด พอรู้แล้วเลยรีบกักตัวกันทั้งคู่ บ้านเดียวกันแยกกันอยู่คนละชั้น ตอนนี้กักได้10วันแล้ว ต่างคนต่างไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ เราบอกให้แฟนไปตรวจให้มั่นใจหลังกักตัวครบ แต่เค้าไม่ยอมไป บอกว่าไม่มีอาการอะไรทำไมต้องไปตรวจ
      อยากทราบว่า เป็นกลุ่มเสี่ยงถ้าไม่มีอาการอะไรใน1...
    • เลือดออกหลังประจำเดือนหมด1อาทิตย์

เริ่มต้นโดย: Ab

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีค่ะคือประจำเดือนหนูหมดไปได้1อาทิตย์ มีเลือดออกเล็กน้อยเข้าห้องน้ำลองเอาทิชชูซับแล้วมีเลือดออกมาค่ะแต่ไม่มีกลิ่นไม่มีอาการปวดท้องเลยค่ะ หนูนอนดึกเที่ยงคืนตี1ทุกคืนตื่นประมาณ8-10โมงค่ะ ตื่นมาแล้วก็ออกกำลังกาย20นาทีขึ้นไป+ทำIFด้วยค่ะ อายุ17ค่ะ
    • ตกขาวมีสีเเดงเข้มแบบดำๆ

เริ่มต้นโดย: เต้ย

• ตอบกลับ 0
    • ขอสอบถามหน่อยนะครับ ถ้าผญ.ทีตกขาวเป็นสีแดงเข้มแบบดำๆ นี้เกิดมาจาอะไรครับ และจะเป็นอะไรรึเปล่าครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 11 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• อาการแพ้อากาศ หรือเป็นโควิด

เริ่มต้นโดย: ครีม

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการคันคอ อยากไอแต่ไม่ได้ไอตลอด อาการไอกล้ำกึ่งจะแห้งๆ แต่เหมือนมีเหนียวๆอยู่ในคอ ไม่มีไข้ รู้สึกแค่เหมือนมีเสมหะ แต่ขากไม่ออกเพราะเหมือนมีน้อยมาก หายใจได้ปกติ แต่มีดังวื้ดๆบางครั้ง ตาคล้ำดำ
    • ช่วยด้วยค่ะเคลียด

เริ่มต้นโดย: B

• ตอบกลับ 0
    • มีพสพกับแฟนวันที่ 16มีนา ใส่ถุงยางอนามัย 1 รอบ รอบ2 ไม่ได้ใส่แล้วก็ไม่เสร็จ วันที่ 20 มีนา ประจำเดือนมา แล้วเดือนเมษาประจำเดือนยังไม่มา จะท้องมั้ยคะ
    • ประจำเดือนมาไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: Thitiya

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูเป็นประจำเดือนตั้งแต่วันที่5ธค.แล้ว จนถึงวันนี้ก็ยังไม่หายเลย แต่มีการออกที่น้อยมากเลยอ่ะค่ะ อยากถามว่าเกิดจากสาเหตุอะไรหรอค่ะ แล้วมีวิธีรักษาอย่างไงบ้างให้ประจำเดือนหายสักทีอ่ะค่ะ
    • แผลท่อไอเสียดาด

เริ่มต้นโดย: nk

• ตอบกลับ 0
    • โดนท่อไอเสียดาดที่ขาขวาไปล้างแผลที่รพ.ทุกวันจนครบเดือนเต็มพยาบาลบอกว่าไม่ต้องมาล้างเเล้วเราก็เลยไม่ได้ไปล้างอีกเลยค่ะแล้วแผลมันออกสีม่วงแบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยคะหรือต้องทำยังต่อต้องไปขูดแผลมั้ยคะ 
    • ฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: วรินทร์ทิพย์

• ตอบกลับ 0
    • ดิฉันเคยมีประวัติแพ้ไข่  และอาหารหลายชนิด  เคยทำสกินเทสแล้ว  เคยฉึดวัคซีนภูมิแพ้3ปี  ตะฉีดวัคซีนโควิดได้ไหม ตัวไหนฉีดได้ ตอนนี้ไม่กล้าฉีดค่ะ  เคยขอฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่หมอไม่ยอมฉีดเพราะแพ้ไข่ค่ะ
    • มีเพศสัมพันก่อนประจำเดือนมา1วัน

เริ่มต้นโดย: จุดจุดจุด

• ตอบกลับ 0
    • คือในช่วงที่ผ่านมาประจำเดือนไม่มาเกือบ2เดือนเลยคะ แต่ตรวจแล้วขึ้น1 ขีด พอวันที่29/04 มีอะไรกับแฟนแล้วถุงยางอนามัยแตกคะ แต่ช่วงเช้าของวันที่30/04ประจำเดือนมาพอดี ควรกินยาคุมไหมคะ
    • สอบถามเรื่องยาคุมฉุกเฉินค่ะ

เริ่มต้นโดย: Muna san

• ตอบกลับ 0
    • คุณหมอคะ พอดีอยากทราบว่านี่มีเพศสัมพันธ์ในคืนวันที่28ประมาณช่วงตีกว่าๆค่ะไม่ได้สวมถุงยางอนามัยแต่จำไม่ได้ค่ะว่สปล่อยนอกหรือในคืนนั้นมีเพศสัมพันธ์ประมาณ2ครั้งค่ะ แล้วตื่นมาตอนเช้าในวันที่28ก็มีเพศสัมพันธ์กันอีกค่ะไม่ได้สวมถุงแต่ไม่เสร็จ แล้วก็ไปซื้อยาคุมฉุกเฉินแบบ2เม็ดกินค่ะแต่จำไม่เวลาไม่ได้จำได้แค่...
    • มาฝึกงานแล้วเป็นผื่นคะช่วยด้วยไม่อยากไปคลีนิคคะ ตังน้อย

เริ่มต้นโดย: ชนิดาภา

• ตอบกลับ 0
    • เป็นผดตุ่มๆมีตุ่มนำ้ใสๆด้วย ตุ่มมีลักษณะเล็กๆขึ้นเต็มแขนเลยคะ ขึ้นนิ้วด้วยเป็นมาได้ เกือบ1อาทิตย์แล้ว มาฝึกงานที่โคราช ส่วนตัวคิดว่าแพ้นำ้คะ แต่ซื้อยามาทาก็ยังไม่หายเป็นเพิ่มมากขึ้น คันอย่างเดียวไม่มีเลือดออกหรือเป็นหนอง แล้วก็เป็นคนเหงื่อออกเยอะมากค่ะ
    • อยากมีลูกค่ะ

เริ่มต้นโดย: ไอดลา

• ตอบกลับ 0
    • อยากมีลูกค่ะ ปล่อยในมาหลายครั้งแล้วยังไม่ท้อง เกี่ยวกันมั้ยค่ะเวลาที่มีกิจกรรมเสร็จแล้วเหมือนเราจะเบ่งหรือลุกไปล้างในห้องน้ำจะมีโอกาสท้องมั้ยค้ะต้องทำยังไงค่ะ
    • ปวดท้องตรงสะดือ

เริ่มต้นโดย: Nurse

• ตอบกลับ 0
    • เริ่มปวดตอนตื่นมาค่ะปวดมาก ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเมื่อวานกินอาหารแค่มื้อเดียวมั้ย มีอาการปวดเรื่อยๆปวดหาย ปวดหาย เมื่อคืนก่อนนอนมีกินพริกทอดไปด้วยในปริมาณที่ไม่มาก ต้องทำยังไงดีคะตอนปวดจะปวดมากทนไม่ค่อยไหว
    • ประจำเดือนครั้งที่4มือสั่นจะเป็นลม

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 0
    • มีเมนส์วันที่ 28 มีนา แล้ววันที่ 15 เมษามาอีกเยอะมากค่ะ หลังจากนั้นก็ไปหาหมอหมอบอกว่าแค่ว่าหยุดทานยาคุมเดือนหนึ่งหลังจากนั้นมีเมนวันที่ 24 มื่อสั่นใจสั่นหัวใจเต้นเร้วนอนโรงบาล 2 คืน หมอบอกมาว่าอาจเป็นเพราะฮอโมนกินยาหยุดฮอโมนเมนหยุดหลังจากนั้นมีตกขางกลิ่นเหม็นมาเยอะค่ะ แล้ววันที่ 30 ประมาณตีห้ามีเลือ...
    • มีตกขาวผิดปกติบ่งบอกุงโรคอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 0
    • พอดีเมื่อวานนี้มีตกขาวสีเทาดำๆค่ะออกมาไม่เยอะมาก
      พอวันนี้มีค่ะแต่เล็กน้อย  มีอาการ   คันเล็กน้อย  ปวดท้องเล็กน้อยไม่มาก
      ปวดหลังเล็กน้อยเป็นมาก1วัน กว่าๆแล้ว
      ไปตรวจสอบตามอินเตอร์เน็ต  พบว่า  ต้องไปตรวจค่ะแต่ช่วงนี้ช่วงโควิดทำให้ไม่สามารถไปได้    ต้องทำยังไงเบื้องต้นคะ(ไม่เคยมีประจำเดือนมาก่อน)
      เวลาตร...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,301 ผ่านทาง 9,325 (ของทั้งหมด 16,079)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close