ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,251 ผ่านทาง 9,275 (ของทั้งหมด 15,955)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ป่วยวันนี้วันที่3

เริ่มต้นโดย: แตงกวา

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • เริ่มแรกมีไข้สูงตัวร้อน ปวดหัว ปวดกระบอกตา ไอเล็กน้อย วันนี้วันที่3 ตัวไม่ร้อน ไม่มีไข้ แต่มีอาการเจ็บคอมาก กลืนค่อนข้างลำบาก รบกวนขอคำแนะนำค่ะ
    • ประจำเดือนมามากเกินไป

เริ่มต้นโดย: Papa

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะพอดีมีประจำเดือนมาเดือน 1 เดือนแล้ว  2สัปดาห์ประจำเดือนมากแบบกระปริกระปอยแต่สอง 2 สัปดาห์มาเยอะมากจนตอนนี้ยังไม่หยุด กังวลว่าจะเป็นอะไรเกี่ยวกับมดลูกเพราะกลัวมีลูกไม่ได้
    • ประจำเดือนเป็นสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: Sudarat

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตสอบถามนะคะคือเป็นประจำเดือนประมาณวันที่18มีนามีหลังจากประจำเดือนหายมีเพศสัมพันธ์วันที่25มีนาซึ่งแฟนไม่ได้สวมถุงยางหลังนอกค่ะแล้วรับประทานยาคุมฉุกเฉินทันทีหลังจากมีเพศสัมพันธ์ประมาณตั้งแต่วันที่5-9เมษามีเลือดออกกระปิดกระปอยลักษณะสีน้ำตาลและสีขาวปวดท้องคล้ายประจำเดือนค่ะอยากทราบว่ามีโอกาสท้องร...
    • ผดผื่นขึ้นหน้า

เริ่มต้นโดย: สิรินทร์ลดา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการผดขึ้นหน้า (ไม่แน่ใจว่าผด) คือมีอาการคันมาประมาณแาทิตย์นึงแล้วค่ะ คันมากบริเวณหน้าหรือตาและตรงคางค่ะ ตอนอาบน้ำไม่รู้สึกแสบแต่แอบคันนิดๆ พอตอนล้างหน้าเสร็จผิวเริ่มแห้งมันรู้สึกคันมากจนต้องทาว่านหางจระเข้พอทาปุ๊บมีอาการแสบมาก แสบแบบแสบจนแดงเห็นชัดเลยว่าเกิดอาการไหม้บริเวณข้างจมูก ตาบวมตุ่ย ตอนน...
    • สอบถามเรื่องรับประทานยา

เริ่มต้นโดย: สุรสิท

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามครับ ว่าตอนนี้ทานยา Gabapentin 300 mg ก่อนนอน 1เม็ด (แก้แขนชา) จะสามารถทานยาแก้ซึมเศร้ายี่ห้อ oxetine 20mg  ด้วยได้ไหมครับ ยาสองตัวนี้ทานพร้อมกันได้ไหมหรือ ต้องห่างกันกี่ ชม  ช่วยแนะนำด้วยครับ.  ขอบคุนครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• แบบนี้ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: idarin

• ตอบกลับ 0
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุดเดือนกุมภาพันธ์  มีการป้องกันโดยสวมถุงยาง แต่หลังเสร็จกิจมีการถูไถ่กันโดยไม่ได้สวมถุง เดือนมีนาคมประจำเดือนมาปกติ แต่เดือนเมษาและพฤษภาประจำเดือนไม่มา ถือว่าท้องไหมคะ
    • นี่คือโรคอะไรหรอค่ะหมอ

เริ่มต้นโดย: น้อง

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะหมอ หนูปวดท้องข้างซ้ายมานานเเล้วค่ะปวดเหมือนบีบๆจะเป็นตอนเดินนานๆไม่ก็ยกของค่ะเป็นมา1-2เดือนเเล้วค่ะและก็มีอาการปวดหลังด้วยปวดมากทำไงก็ไม่หายค่ะหมอ
    • ตรวครรภ์ขึ้นสองขีด ผลผิดพลาดได้ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: 0112

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ อยากทราบเพิ่มเติมว่าในการซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจแล้วผลเป็นบวก มีสิทธิ์ที่ผลนั้นจะผิดพลาดได้ไหมคะในกรณีที่เป็นโรคซึมเศร้าและมีการใช้ยา Esidep และ Clonazepam หรือผลพวงจากโรคกระเพาะปัสสาวะอักเสบ อยากทราบว่ามีความเป็นไปได้หรือเปล่าคะที่ผลตรวจจะออกมาไม่ถูกต้อง
    • อาการของแฟนครับ

เริ่มต้นโดย: ชานน

• ตอบกลับ 1
    • คือแฟนมีอาการแน่นหน้าอกหายเหมือนมีของหนักๆมากดทับและใจไม่เต็มอิ่มเหนื่อยอวลานอนราบและมีอาเหนื่อยหอบตอนกลางวันและกลางคืนเป็นมา2อาทิตย์แล้วอยากทราบว่านี่มันคืออาการอะไรครับ
    • กรดไหลย้อนรักษาไม่หายสักที

เริ่มต้นโดย: ฟู

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ปวดท้องใต้ลิ้นปี่ข้างซ้ายแล้วจะปวดไปถึงหน้าอกข้างซ้ายเลยค่ะ ปวดหลัง ปวดคอ อาการมันจะตึงๆค่ะ บวกกับตัวร้อน แบบแสบๆ ส่วนมากจะร้อนช่วงคอ อก แล้วท้องค่ะ เหมือนเป็นไข้ แต่วัดไข้ประมาณ 36.9 ค่ะ บางวันกินน้ำก็จะอ้วกออกมาค่ะ เร่อเปรี้ยว  แต่ตัวร้อนไม่หายไป
    • โรคกล้ามอ่อนแรง (MG)กับการฉีดวัคซีน sinovac

เริ่มต้นโดย: Panthei

• ตอบกลับ 0
    • ขอสอบถามค่ะ พอดีตัวเราเป็นโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรง (Myasthenia Gravis; MG)   ตั้งแต่เด็ก เราสามารถฉีดวัคซีน sinovac หรือวัคซีนอื่นๆที่ป้องกันโควิดได้ไหมคะ ถ้าฉีดได้จะมีผลกระทบกับเรามากน้อยเพียงใด
    • โรคกล้ามเนื้ออ่อนแรง (Myasthenia Gravis; MG)

เริ่มต้นโดย: Panthei

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามค่ะ ถ้าตัวเราเป็นกล้ามเนื้ออ่อนแรง  เราสามารถฉีดวัคซีน sinovac หรือวัคซีนอื่นๆของโรคโควิดได้ไหมคะ ตอนนี้มีความกังวลใจมากค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เพดานมดลูกหนาขึ้น

เริ่มต้นโดย: Peachyyy

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ปรึกษาเรื่องเพดานมดลูกหนาขึ้นนะค่ะ คือเเฟนของนุเมื่อก่อนใช้นิ้วในการสอดใส่เข้าไปก็ปกติเเล้วน้ำหล่อลื่นก็ปกติค่ะ เเต่เดี๋ยวนี้คือสอดใส่นิ้วเข้าไปเเล้วข้างบนๆ ตรงเพดานมันหนาขึ้นเเล้วน้ำหล่อลื่นน้อยมากๆๆๆค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไร เกิดจากอะไร เเล้ว วิธีเเก้ยังไงคะ ขอบคุณค่ะ
    • รำคาญหูต้องสัมผัสตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: รัตนา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อเดือนพ.ย ปั่นหูจนเลือดออกซิบๆนิดเดี่ยว พอตื่นอีกวันหูอื้อ 3 วัน ไปหาหมอ ให้ยามาหยอด รู้สึก ไม่ปกติ ไป ใหม่ อีก 2 อาทิตย์ หมอให้ยา หยอดตา 3 วัน มาหยอด รู้สึกไม่ปกติอีก เลยเปลี่ยนที่ไปหาหมอ มีเป่าหู แล้วแคะขี้หูออก ให้ยามาหยอดอีก แต่ไม่อื้อแล้วนะคะ ตั้งแต่หมอคนแรก แต่รู้สึกรำคาญต้องจับหูตลอดเวลา ...
    • โรคฝ่าเท้าร้อน

เริ่มต้นโดย: วี

• ตอบกลับ 1
    • เรียนคุณหมอ
      แม่ผมอายุ 71 ปี มีอาการฝ่าเท้าร้อนคล้ายกับโดนพริก เป็นมาประมาณ 30 ปีแล้ว อาการจะร้อนมากในฤดูร้อน พอฤดูหนาวจะเปลี่ยนจากร้อนเป็นเจ็บ รักษาทั้งโรงพยาบาลของรัฐและเอกชน แต่ไม่เคยหาย หรือแม้แต่ทุเลาลง จึงเรียนถามคุณหมอว่า
      เกิดจากอะไร
      รักษาที่ไหน
      จะมีโอกาสหายมั้ย
      ปล. แม่มีโรคประจำตัว คือ หมอนรอ...
    • ลูกท้องอืด

เริ่มต้นโดย: หญิงแนน

• ตอบกลับ 1
    • ลูกอายุ 1 เดือน ท้องอืด ท้องแข็ง นอนไม่ได้ แต่พอจับเรอแร้วน้องตดเยอะมากท้องเริ่มคลายแต่น้องก็ยังนอนไม่ได้ค่ะ เหมือนไม่สบายตัวต้องทำอย่างไรคะ
    • ผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: นันท์นภัส

• ตอบกลับ 1
    • คือเรามีผิวหนังตรงสีเเดงๆรอบๆรูทวารหนัก(คล้ายๆตูดของลิง)ค่ะตอนแรกเราคิดว่าปกติเเต่คือเราพึ่งลองไปดูหนังxผู้หญิงทั่วๆไปเค้าก็ไม่ได้เป็นเเบบเรานะคะเเบบนี้มันคือโรครึเปล่าคะ;__;เรารู้สึกไม่ค่อยสบายใจเลย
    • มูกใสปนเลือด

เริ่มต้นโดย: เวียร์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือในวันศุกร์ที่ผ่านมาหนูมีเป็นเหมือนมูกใสปนเลือด แล้วในคืนนั้นมีเหมือนประจำเดือน หนูถามปม่แม่บอกว่าประจำเดือน แล้วพอมาวันพฤหัส ประจำเดือนวันหมดค่ะแล้วมันมีสีน้ำตาลออกมาเยอะปนเลือดบ้าง พอมาวันนี้มันเป็นมูกใสปนเลือดอะค่ะ คืออะไรหรอคะ
    • ก้อนเนื้อบริเวณทวาร

เริ่มต้นโดย: will วิว

• ตอบกลับ 1
    • ไม่มีอาการเลือดไหล แต่มีก้อนเนื้อยื่นออกมาผิดปกติ เหมือนอยากเบ็งอุจระออกมาแต่ไม่ปวดไม่มี ในระหว่างเกินเที่ยวใส่รองเท้าเสริมความสูง มีวิธีแก้ หรือ อาการไหมคะ มันร้ายแรงไหม?
    • อาการนี้คือโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: thawini suwan

• ตอบกลับ 1
    • ใครพอทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ…คือหนูเป็นโรคอะไรไม่ทราบค่ะเป็นตั้งแต่วันพฤหัส มีอาการปวดหัว เวียนหัว มีไข้(บางเวลา) เบื่ออาหาร วันศุกร์มีสอบวันสุดท้ายก็ไม่ได้ไปสอบ พอตอนสายๆไปหาหมอที่ร.พ. หมอก็ถามข้อมูลว่าเป็นยังไง ไปพื้นที่เสี่ยงรึเปล่า หนูบอกไปว่าไม่ได้ไป ละหมอก็บอกรักษาตามอาการ และจ่ายยาให้ แล้วให้ไปต...
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ณภัทร

• ตอบกลับ 0
    • วันที่​ 8​ เดือนที่แล้ว​ มี​ ปจด.​ หมดวันที่​ 12​ มาเดือนนี้วันที่​ 11​ แล้ว​ ปจด.​ ยังไม่มา​ มีโอกาสท้องไหม​คะ​ ปกติมีเพศ​สัมพันธ์​ไม่ได้ป้องกัน
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,251 ผ่านทาง 9,275 (ของทั้งหมด 15,955)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close