ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,076 ผ่านทาง 9,100 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • กลัวการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: กัญญารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 11 months มาแล้ว
    • สวัวดีค่ะคุณหมอ หนูมีอะไรกับแฟนเมื่อแบบไม่ได้สอดใส่ อยู่แต่บริเวณปากช่องคลอดค่ะวันที่30มีนาคม(เป็นวันที่หมดประจำเดือนพอดี) แล้วกินยาคุมฉุกเฉินวันที31มีนาคา นับแล้วประมาณ17ชั่วโมงค่ะ หลังจากนน7 วันมีเลือดคล้ายประจำเดือนออกมากกะปริบกะปรอย แล้งก็หายไป วันนี้ครบรอบ28วัน ปกติเป็นคนที่รอบเดือน26-28วันค่ะ ...
    • บุหรี่ไฟฟ้ากับภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: Nong

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าบุหรี่ไฟฟ้าจะส่งผลอะไรกับภูมิแพ้ไหมครับ อย่างเข่น จะมีผื่นเพิ่มมากขึ้นไหม หรือว่ามีผื่นขึ้นมาเองไหมครับ
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: เหนือดาว

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าผมนอนไม่หลับ พยายามนอนแล้วแต่นอนไม่หลับ จะหลับก็เกือบจะเช้า ทั้งๆที่เราไม่ดื่มกาแฟ
      และไม่ได้นอนกลางวัน ลองหาวิธีในกูเกิ้ลแล้วทำตามแล้วแต่ก็นอนไม่หลับ อยากนอนหลับเร็วบ้าง
      เพราะมันทำให้ตารางชีวิตผิดเพี้ยนไปหมด ควรทำยังไงดีครับ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นริศรา

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามหน่อยค่ะ  พอดีว่าเมื่อช่วงเดือนเมษายน ประจำเดือนมาวันสุดท้ายวันที่15 (ปกติเป็นคนมีประจำเดือนตรงทุกเดือน)  เดือนพฤษภาคม ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ  มีอาการ หงุดหงิดง่าย  ปวดท้องน้อย  ปวดหลัง  มีหน้าท้องที่ตึงๆ กินเยอะ แบบนี้จะท้องไหมค่ะ (ฝังเข็มยาคุม)
    • เป็นโรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 0
    • หนูเป็นโรคซึมเศร้าขั้นรุนแรงค่ะ ช่วงแรกๆหนูเข้ารับการรักษากับคุณหมอ มีนัดทุกอาทิตย์ กินยา แล้วเปลี่ยนมา 1 เดือน จนตอนนี้ 3 เดือน/ครั้งค่ะ แต่ทุกครั้งจะมีปรับยา เพิ่มยาตลอดเพราะหนูดาวน์บ่อยค่ะ พักหลังๆมายิ่งหนัก มีอาการนอนไม่หลับ หลับยากมาก กินยาก้อแล้ว ไม่มีผลอะไรเลยค่ะ ควบคู่มีอาการเหนื่อยล้า อ่อนเ...
    • แฟนเจ็บตรง อัณฑะ เพราะไม่ได้ช่วยตัวเอง ควรทำอย่างไรดีคะ

เริ่มต้นโดย: kuroko

• ตอบกลับ 0
    • เราคบกับแฟนมา5 เดือนแล้วอยู่ห่างกันนะคะ อยู่คนละจังหวัด แฟนชอบมีsex phone (แบบแค่เสียงนะคะ) แทบทุกคืน  คือเราก็ทำได้แค่บางวัน แต่แฟนต้องการทุกวัน
      จนเราบอกแฟนไปว่าขอแค่บางวันได้ไหม มันมากเกินไป   จนแฟนเราสงสารเราบอกว่างั้นเราไม่ทำอีกแล้วแล้วก็บอกฝันดีเรา  พอตื่นขึ้นมาอารมณ์ของแฟนก็เปลี่ยนไปกลายเป็นงอ...
    • ปวดท้องร้าวไปสะโพกด้านหลัง

เริ่มต้นโดย: Suchawadee

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ก่อนหน้าประจำเดือนมา1-2วัน เริ่มปวดหลังช่วงสะโพกด้านหลัง แต่พอประจำเดือนมา ตอนนี้กลับเริ่มปวดหลังมากกว่าเดิม รู้สึกตึบๆที่หลัง ปวดทางขวามากกว่าปกติ ปวดเวลาเปลี่ยนท่านอน ลุกขึ้นยืนและนั่งลงได้ลำบาก เวลาหายใจเข้าลึกๆรู้สึกเจ็บพร้อมกันที่หลัง พลิกตัวเปลี่ยนท่านอนก็เป็น สาเหตุเพราะนอนมากไปเกี่...
    • การนอน

เริ่มต้นโดย: ผกามาศ

• ตอบกลับ 0
    • ใช่ชีวิตทุกวันเป็นปรกติค่ะ เเต่พอเวลาเวียนมาถึงเวลานอนเราก็รู้สึกว่าง่วงเเต่มันไม่ยอมหลับเอาเเต่หาวเราก็ไม่ได้คิดอะไรไม่เคลียดเเต่มันระเเวงอะไรไม่รู้ง่วงเเต่นอนไม่หลับเลยอยากได้การเเก้ปัญหาค่ะ
    • ผู้ป่วยแพ้ยา

เริ่มต้นโดย: ทรัพย์ทวี สุขมาก

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับคุณหมอ
      ผมขอสอบถามคุณหมอครับว่า
      1) ผู้ป่วยมีอาการถ่ายเหลวและอาเจียน คุณหมอจะรักษาอย่างไรครับ ?
      2) ผู้ป่วยมีบัตรแพ้ยา และได้แจ้งให้พยาบาลทราบ วิธีการรักษาอาการข้อที่ 1) ควรรักษาอย่างไรครับ ?
      3) ก่อนฉีดยาให้ผู้ป่วยแพ้ยา ต้องปฏิบัติอย่างไรครับ ?
      ขอขอบคุณคุณหมอมาล่วงหน้าครับ
      ทรัพย์ทวี  สุขมาก
    • เดจาวู

เริ่มต้นโดย: Jane

• ตอบกลับ 0
    • เกิดเดจาวูขึ้นพร้อมกับเห็นภาพความทรงจำคล้ายความฝัน จะเป็นอันตรายต่อเราหรือเปล่าคะ
    • มีเลือดคล้ายประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ทิพย์นภา

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนหนูมา วันที่29 เมษา แล้วมีอะไรกับแฟนวันที่9 พฤษภา ไม่ได้ป้องกันค่ะ แต่ไม่ได้หลั่งในนะคะ ตอนเช้าวันที่10 หนูกินยาคุมฉุกเฉิน วันที่15มีเลือดมาทั้งวันคล้ายประจำเดือน ตอนนี้ก็ยังออก หนูอยากทราบว่าเกิดจากผลข้างเคียงยาคุมไหม อันตรายหรือเปล่า จะท้องไหม ถ้าท้องท้องนอกมดลูกหรือเปล่าคะ
      ขอบคุณค่ะ
    • กังวนว่าจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Jsgg

• ตอบกลับ 0
    • คือมีอะไรกับแฟนวันที่6 รอบแรกใส่ถุงยาง รอบสองนางไม่ใส่แต่เอาเข้าออกไม่ถึง10 ครั้ง ไม่ได้กินยาคุมฉุกเฉินอะไร แต่เรากลัวท้องประมาณวันที่หลังจากการมีเพศสัมพันธ์เราตรวจครรภ์ตอนเที่ยงผลเป็นลบ ไม่มั่นใจเช้าของวันที่7 หลังจากมีเพศสัมพันธ์ตรวจอีกครั้งผลก็ขึ้นลบ ถ้นมาสองวันมีตกขาวนิดหน่อย จะท้องมั้ยคะ
    • มีก้อนเนื้ออยู่บริเวณคอระหว่างไหปลาร้าค่อนมาทางขวา

เริ่มต้นโดย: Chattaya

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ
      มีก้อนเนื้อเกิดขึ้นที่คอตำแหน่งคือระหว่างไหปลาร้าค่อนไปทางขวา กดดูไม่เจ็บและยุบตัวลงไป เวลาเงยหน้ามองฟ้าจะมองไม่เห็นก้อนเนื้อ แต่ถ้ายืนหน้าตรงปดติจะเห็นด้อนเนื้อปูดขึ้นมาค่อนข้างชัด
      เป็นมาน่าจะ2ปีแล้ว ค่อยๆโตขึ้น ตอนนี้ขนาดประมาณเส้นผ่านศูนย์กลาง2นิ้วความนูนน่าจะไม่เกิน2เซ็นติเมตร
      เริ่มรบก...
    • กินเชื้อรา

เริ่มต้นโดย: มายด์

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูอายุเกือบจะ14แล้ว จะกินวิปครีม แต่เห็นว่าหัวมีเชื้อราอยู่เลยล้างหัวบีบก่อน(เป็นวิปครีมกระป๋องมีที่บีบให้ค่ะ)ล้างน้ำเปล่าธรรมดาค่ะ บีบออกอีกนิดหน่อยแล้วก็บีบมากินค่ะ อย่างงี้เป็นอะไรมั้ยคะ
    • เจอก้อนเนื้อที่ช่องท้อง

เริ่มต้นโดย: ศิวพล

• ตอบกลับ 0
    • ผมตรวจ u/s แล้วก้อนเนื้อขนาด 20×10 cm เกือบเต็มช่องท้อง คุณหมอบอกให้ไปตรวจซ้ำที่โรงพยาบาลที่มีแผนกเฉพาะทาง อย่างนี้มีโอกาสเป็นเนื้อร้ายสูงไหมครับ
    • เล็บมีเส้นสีดำ

เริ่มต้นโดย: อักษราภัค

• ตอบกลับ 0
    • นิ้วโป้งข้างซ้ายมีเส้นสีดำลักษณะเป็นเป็นเส้นตรงยาวจากโคนเล็บถึงปลายเล็บ อยู่กึ่งกลางของเล็บ เมื่อก่อนไม่เคยไว้เล็บยาวเลยเห็นเส้นสรดำเป็นสีดำแบบอ่อนๆ หลังๆมานี้เริ่มไว้เล็บยาว พบว่าเส้นสีดำที่ว่ามีสีที่เข้มขึ้น
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Summer

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนหนูมาวันที่ 12ค่ะ ระจำเดือมาขนาดปานกลาง พอวันที่13 มาน้อยอย่างเห็นได้ชัดค่ะ แทบจะไม่มีเลย พอวันที่13 เข้าทั้งวันมีแค่เหมือนเลือดตอนใกล้หมดค่ะ วันที่14 ช่วงเช้า ไม่มีประจำเดือนเลยค่ะ พอช่วงดึก รู้สึกเหมือนมีอะไรหลุดออกมา ลองเอาทิชชู่เช็ดเป็นเลือกสีแดงเลยค่ะ ก็ไปใส่ผ้าปกติ พอเข้าห้องน้ำ ปัสส...
    • มีเนื้อออกมาพร้อมประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Thanaree

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะหมอ
      เป็นประจำเดือนแล้วปวดท้องน้อย เจ็บจี๊ดๆปวดมากกว่าปกติค่ะ พอตื่นเช้ามาก็เห็นมีก้อนเนื้อออกมาไว้ค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากอะไร แล้วจะอันตรายไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,076 ผ่านทาง 9,100 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close