ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,051 ผ่านทาง 9,075 (ของทั้งหมด 16,171)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนขาด8วันแล้ว ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจแต่ขึ้นขีดเดียว

เริ่มต้นโดย: Mama111

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 12 months มาแล้ว
    • ปจด.ขาด8วันแล้วค่ะ ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจเองก็ขึ้นขีดเดียว เดือนที่แล้วปจด.มาวันที่11/03 แต่เดือนนี้ยังไม่มา มีอะไรกับแฟนช่วงก่อนวันไข่ตกและหลังวันไข่ตกด้วยค่ะ ไม่ได้สวมถุงยางอนามัย แต่ก็ไม่ได้ปล่อยใน ไม่กินยาคุมด้วยค่ะอาการที่เป็นอยู่ตอนนี้ไม่คิดว่าตัวเองจะท้องนะคะ มีแค่อาการหน้ามืด วินเวียน หิวบ่อ...
    • ปรึกษาโรคซิฟิลิสและโรคพุ่มพวง

เริ่มต้นโดย: Tom1988

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 12 months มาแล้ว
    • คือผมมีอาการดังนี้
      1.จุดแดงๆขึ้นตามลำตัว,แขน,ศรีษะ,อวัยวะเพศ,อัณฑะ,ในรูหูและรูจมูก พอผ่านมา 5-7 วันจุดแดงเริ่มมีหนังลอกเป็นสะเก็ดหลุดออกแต่ความแดงยังคงมีอยู่
      2.มีผื่นขึ้นที่ใบหน้าแก้มทั้ง2ข้างปลายจมูกขึ้นไปถึงคิ้วมีหนังหลุดออกเป็นสะเก็ดออกเป็นแผ่น
      3.มีอาการอ่อนเพียง่ายไม่ค่อยมีแรงเวลาลุก,เวลานั่ง,เว...
    • เวียนหัว หน้ามืด

เริ่มต้นโดย: Ch

• ตอบกลับ 0
    • 3 years มาแล้ว
    • อายุ17ปีค่ะ อยู่ดีๆก็มีอาการเวียนหัวหน้ามืดแล้วก็อ้วกค่ะ เวียนหัวแบบบ้านหมุนเลยค่ะ เคยมีอาการแบบนี้เมื่อไม่นานมานี้ค่ะ แต่ครั้งนี้หนักกว่าครั้งก่อนๆ เมื่อก่อนอ้วกเสร็จก็หายเลยแต่ครั้งนี้อ้วกเสร็จก็ยังมึนๆอยู่ ไม่ค่อยมีแรงค่ะ
    • จะเป็นโควิคมั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: อนุรักษ์

• ตอบกลับ 0
    • มีเรื่องปึกษาครับ มีอาการ ลิ้นรับรสได้น้อย เเละจมูกได้กลิ่นเล็กน้อย เเต่ไม่มีอาการ เจ็บคอครับ ไม่มีไข้ ตัวไม่ร้อน มีปวดร่างกายนิดน้อย เเละมีน้ำหมูกยุเล็กน้อย เสี่ยงไปโควิคมั้ยครับ
    • G6PD ฉีดวัคซีนโควิด19

เริ่มต้นโดย: รัฐพงศ์

• ตอบกลับ 0
    • ผมมีโรคประจำตัว G6PD สามารถที่จะฉีดวัคซีนป้องกันโควิดที่ในไทนนำเข้า เช่น แอสตร้าเซนเนก้า, ซิโนแวค, จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน, โมเดอร์นา ได้ไหมครับ
    • แน่นท้อง จุกอก

เริ่มต้นโดย: minn

• ตอบกลับ 0
    • คือตอนแรกรู้สึกเหมือนท้องอืด แน่นท้องตอนนอนลงอ่ะค่ะ แล้วท้องมันก็ร้องโครกครากๆ พอมาซัก2-3วันประจำเดือนมาค่ะ แล้วมันเหมือนเเน่น จุกตรงหน้าอก แล้วก็หายใจไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ตอนที่ลงนอน ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะฮอร์โมน กรดไหลย้อนหรือพวกแผลในกระเพาะอาหาร แต่ไม่มีอาการเรอเปรี้ยว หรือรู้สึกเหมือนมีอะไรมาติดที่...
    • 1

เริ่มต้นโดย: นางสาวบุษกร กันชัย

• ตอบกลับ 0
    • อยากเพิ่มส่วนสูงค่ะ ตอนนี้อายุ16 สูง153 อาจเกิดจากกรรมพันธ์ ประจำเดือนและยาคุม สามารถเพิ่มได้อยู่มั้ยอะ อยากลองหาวิธีเพิ่มส่วนสูงอะค่ะ
    • อาการมีไข้ 38 -38.3

เริ่มต้นโดย: แป้ง

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ เมื่อวันที่ 24 เมษายนไปพื้นที่เสี่ยงมา แต่แค่ไปกลับ กลับมาก็กักตัว ครบ 14 วันค่ะ ระยะเวลาหลังจากวันที่ 24 เป็นต้นมา ประมาณวันที่ 26 เริ่มมีไข้ค่ะ กินยาไข้ก็ลด แต่พอไม่กินไข้ก็กลับมาสูง ซึ่งรวมๆ ประมาณ 3 สัปดาห์แล้ว แบบนี้เสี่ยงเป็นโคงิดมั้ยคะ หรือเป็นไข้หวัดใหญ่ เนื่องจากตอนนี้ที่โรงพยาบาล...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Phiapia

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอทุกท่าน มีคำถามทีาอยากจะปรึกษา3เรื่องค่ะ คือ
      1.ระหว่างมีเพศสัมพันธ์จะมีน้ำหล่อลื่นออกมาปกติ แต่ผ่านไปประมาณสอง-สามชั่วโมงหลังมีเพศสัมพันธ์จะมีความรู้สึกเหมือนมีลมในท้องแล้วมีน้ำลื่นๆใสๆออกมาอีก แบบนี้ผิดปกติมั้ยคะ
      2.แฟนบอกว่าเวลาดันอวัยวะเพศเข้าไปจนสุด จะรู้สึกเหมือนเจอกระดูกข้างในช่อ...
      เริ่มต้นโดย: ออย

• ตอบกลับ 0
    • เพื่อนเป็นหนองในค่ะไม่ได้พบแพทย์ แต่ซื้อยามากินเอง ยาชื่อ ทีซีมัยซิน ค่ะ กินแล้วหนองหยุดไหล แต่อยากทราบว่า โรคจะหายไหมคะ แล้วจะกลับมาเป็นอีกได้ไหม
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Nattapron

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ เรื่องคือ เมื่อช่วงเดือนเมษายนที่ผ่านมาวันที่ 16-17 ได้มีอะไรกับแฟนได้ป้องกันทุกรอบตรวจดูแล้วไม่น่าจะรั่วซึ่งมันเป็นช่วงก่อนที่ประจำเดือนจะมา1อาทิตย์โดยปกติประจำเดือนจะมาวันที่ 25-26 ทุกเดือนแต่ปรากฏว่าประจำเดือนช่วงเดือนเมษายนไม่มา…แต่พอมาถึงเดือนพฤษภาคม วันที่ 6 ได้มีเลือดออกเหมือนเลือด...
    • เหมือนไม่ค่อยมีสติค่ะ

เริ่มต้นโดย: พีช

• ตอบกลับ 0
    • ช่วงนี้เหมือนไม่ค่อยมีสติค่ะ เช่น อาจารย์นัดทำควิซ12.30น แต่หนูไปตั้งปลุกตอน 13.30น เลยทำให้ทำควิซไม่ทัน และล่าสุดนี้คือหนูเป็นแผลที่นิ้วแต่หนูแปะพลาสเตอร์ไม่โดนแผลค่ะ เพิ่งมาเห็นตอนแผลโดนน้ำแล้วแสบ อยากทราบว่าแบบนี้คือเป็นอะไรคะ แล้วหนูควรแก้ยังไง ขอบคุณค่ะ
    • มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ย

เริ่มต้นโดย: สิริจิตต์

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อเดือนเมษามีอะไรกับแฟนแต่ไม่ได้ป้องกันมีตั้งแต่วันที่4-6,11,16-17 โดยการหลั่งในตลอดไม่ได้มีการรับประทานยาคุมฉุกเฉินพอเดือนพฤษภาปกติประจำเดือนจะมาวันที่1-4แต่ว่าประจำเดือนไม่มาประจำเดือนขาดไป10กว่าวันพอวันที่11มีเลือดออกคล้ายประจำเดือนมาแค่1วันจากนั้นก็ไม่มาอีกเลยถัดมาไม่กี่วันมีอาการคลื่นไส้อาเจ...
    • วัคซีนโควิด-19

เริ่มต้นโดย: ทิพย์วรรณ

• ตอบกลับ 0
    • เรียน คุณหมอค่ะ
      มีโรคประจำตัวคือ ความดันสูง และเคยเป็นโรคน้ำท่วมปอด แต่หายมาแล้วประมาณ 10 ปี ค่ะ ไม่ทราบว่าถ้ารับการฉีดวัคซีนโควิด-19 แล้วจะมีผลข้างเคียงอย่างไรคะ จะฉีดได้ไหมคะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: s

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกปวดท้องค่ะ มีอาการมา 4 วันแล้วค่ะ ปวดและเจ็บบริเวณลิ้นปี่ (ไม่แน่ใจนะคะว่าเรียกลิ้นปี่รึป่าวแต่บริเวณเหนือสะดืออะค่ะ) แต่อาการปวดไม่ได้เป็นตลอดเวลานะคะ จะปวดจี๊ดขึ้นมาเป็นบางครั้ง แต่จะรู้สึกแน่นๆจุกๆที่ท้องตลอดเวลาค่ะ และก็รู้สึกว่าท้องป่องกว่าปกติด้วยค่ะ ปกติตื่นมาพุงจะยุบ แต่ตอนนี้ตื่นมาพุง...
    • มีตกขาวผิดปกติบ่งบอกุงโรคอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเมื่อวานนี้มีตกขาวสีเทาดำๆค่ะออกมาไม่เยอะมาก
      พอวันนี้มีค่ะแต่เล็กน้อย  มีอาการ   คันเล็กน้อย  ปวดท้องเล็กน้อยไม่มาก
      ปวดหลังเล็กน้อยเป็นมาก1วัน กว่าๆแล้ว
      ไปตรวจสอบตามอินเตอร์เน็ต  พบว่า  ต้องไปตรวจค่ะแต่ช่วงนี้ช่วงโควิดทำให้ไม่สามารถไปได้    ต้องทำยังไงเบื้องต้นคะ(ไม่เคยมีประจำเดือนมาก่อน)
      เวลาตร...
    • ผ่าตัดสมองมาดื่มกาแฟได้ไหม

เริ่มต้นโดย: mari

• ตอบกลับ 1
    • พอดีคุณพ่อผ่าตัดสมองเพราะเส้นเลิอดในสมองแตกมา2-3ปีแล้วและ คุณหมอสั่งห้ามดื่มกาแฟ แต่คุณพ่ออยากดื่มมาก อยากทราบว่าให้ดื่มกาแฟแบบ decaf ได้ไหมคะ
    • หายใจไม่เต็มปอด/เหนื่อย

เริ่มต้นโดย: ศรัญญา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเหนื่อยง่ายหายใจไม่ทั่วท้อง เป็นมา 1-2ปีแล้ว ไม่ได้ไปหาหมอเพราะคิดว่านอนไม่พอ
      แล้วมีออกกำลังกายวันก่อนมีอาการเหนื่อยมากๆเพลีย หายใจไม่ทั่วท้องแฟนเลยลองให้พ่นยาหอบแล้วหายค่ะ อยากทราบว่าอาการที่เป็นอยู่เป็นอะไรคะ
    • เป็นเเผลใต้ตา

เริ่มต้นโดย: นายพชร อุ้ยกิ้ม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ วันนี้ผมตื่นมาเเล้วเจ็บบริเวณใต้ตามากครับ พอมาส่องกระจกดูก็พบว่าใต้ตาเป็นเเผลเล็กๆคับ เหมือนเป็นเป็นรอยฉีกนิดหน่อยครับ เเต่ก็เเสบๆร้อนๆเจ็บพอสมควรครับ เมื่อวานยังไม่เป็นครับ เป็นวันนี้ตอนตื่นมา ไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรเเล้วก็รักษายังไงได้บ้างครับ
    • เมนส่ครั้งที่4กับอาการปวดท้องมือสั่น

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 1
    • มีเมนวันที่28มีนาแร้วอีกวันที่15เมษามาเยอะมากค่ะหลังจากนั้นก้ไปหาหมอหมอบอกว่าแค่ว่าหยุดทานยาคุมเดือนหนึ่งหลังจากนั้นมีเมนวันที่24มื่อสั่นใจสั่นหัวใจเต้นเร้วนอนโรงบาล2คืนหมอบอกมาว่าอาจเป้นเพราะฮอนโมนกินยาหยุดฮอนโมนเมนหยุดหลังจากนั้นมีตกขางกลิ่นเหม็นมาเยอะค่ะแร้ววันที่30ประมาณตีห้ามีเลือดออกอีกปวดท้อง...
    • เจ็บ/ปวด นิ้วชี้มือขวา

เริ่มต้นโดย: top

• ตอบกลับ 1
    • นิ้วชี้ขวาของผม เจ็บเวลาโดนอะไรต่างๆครับ แม้แต่กดนิดหน่อย เป็นเวลาสองสัปดาห์แล้วครับ มีสีออกเหลืองอ่อนเล็กน้อย ต้องรักษาอย่างไรครับ รบกวนด้วยครับ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Vanis

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอขอปรึกษาหน่อยนะคะ ประจำเดือน
      เดือนเมษายนมาประมาณวันที่8-9 มีเพศสัมพันธ์กับแฟนในวันที่ 23 ทานยาคุมฉุกเฉินภายใน1 ชม. มาวันที่29 มีเลือดเหมือนเป็นประจำเดือนมา3วัน เดือนพฤษภาคม เมนยังไม่มาเลยค่ะ ตรวจแล้วไม่เจอ ไม่ทราบว่าจะเป็นผลข้างเคียงของยามั้ยค่ะที่ทำให้ประจำเดือนมาช้า
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: วิชญาดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการตกขาวมาเยอะตั้งแต่เด็กๆไม่รู้ว่าผิดปกติไหมแต่ตอนนี้ตกขาวของหนูไม่ปกติมีกลิ่น เป็นก้อนเล็กๆ แต่วันนี้หนูอยากรู้ว่าข้างในมีเยอะแค่ไหนหนูเลยเอามือล้าง แล้วมันเป็นก้อนใหญ่ผิดปกติมีสีขาวขุ่น มันเป็นอันตรายไหมคะ หนูไม่กล้าไปหาหมอที่โรงพยาบาลค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,051 ผ่านทาง 9,075 (ของทั้งหมด 16,171)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close