ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,101 ผ่านทาง 9,125 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตกขาวสีน้ำตาลๆในช่วงใกล้จะมีประจำเดือน เเต่กังวลว่าจะท้อง

เริ่มต้นโดย: วณิชยา สุขสายอ้น

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 11 months มาแล้ว
    • อยากทราบว่า มีเพศสัมพันธ์ครั้งเเรกในวันที่ 24 เมษายน
      เเละครั้งที่ 2 ในวันที่ 3 พฤษภา เเต่ป้องกันโดยการใส่ถุงยางอนามัยเเล้วค่ะ อยากทราบว่ามีโอกาสจะท้องมั้ยคะ เพราะช่วงวันที่ 12 มีตกขาวออกสีน้ำตาลๆมาค่ะละอยู่ในช่วงที่ประจำเดือนใกล้จะมาด้วย อยากทราบว่าเป็นอาการท้อง หรือประจำเดือนใกล้มาคะ เเละมีอาการท้อ...
    • ระบบสมอง

เริ่มต้นโดย: พวงทอง ธรวุฒิวงศ์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ เหมือนตะคริวกินนิดๆด้านซ้ายแล้วกระตุกอยู่ที่ดินด้วยเหมือนเหน็บกินนิดๆหน่อยๆลิ้นด้วยอาการเช่นนี้ต้องรักษาเช่นไรคะ
    • อาหารเสริม ลูทีน ขนาด 40mg บํารุงนัยน์ตา

เริ่มต้นโดย: ดาริกา ณ พัทลุง

• ตอบกลับ 1
    • เรียนถามคุณหมอเกี่ยวกับ อาหารเสริมลูทีน
      ขนาด 40mg ต่อเม็ด ถ้าจะเลี่ยงปัญหาการทาน
      เป็นระยะเวลานาน ซึ่งจะทําให้เกิดเอาการผิว
      เหลือง  เพราะสีไปสะสมที่ตับ เราสามารถเลี่ยง
      ปัญหานี้ โดยเปลี่ยนจากการทานทุกวัน เป็นวัน
      เว้นวันได้ไหมคะ
      คุณหมอมีคําแนะนําอื่นๆไหมคะ ขอบคุณค่ะ

• เลือดไหลทางช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: PP

• ตอบกลับ 1
    • คือเลือดหนูไหลทางช่องคลอดโดยไม่รู้สาเหตุอะค่ะ มันไหลมาวันเว้นวันประมาณสองครั้ง หนูอายุ18ปี บางครั้งหลังมีเพศสัมพันธ์(ไม่ได้สอดใส่)เลือดมันก็ไหลออกมาอะค่ะ มันเกิดจากอะไรหรอคะ ?
    • การหาหมอทำอย่างไร

เริ่มต้นโดย: nm

• ตอบกลับ 1
    • มีความกังวลบริเวณอวัยวะเพศชาย เริ่มมีรอยแดง เจ็บเบาๆ กลัวเป็นเริม ริมอ่อน หรือซิฟิริส ต้องทำการติดต่อรักษากับแพทอย่างไร เพื่อตรวจเช็คอาการและรักษา ไม่กล้าเดินเข้าไปบอกที่เค้าเตอร์
    • อยู่ๆดีๆก็อ้วก

เริ่มต้นโดย: ตาต้า

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการปวดท้องมวลๆและก็ถ่าย  อึดอัดพะอืดพะอม สุดท้ายก็อ้วกอาหารออกมามากมายเลย ไม่ได้กินอะไรที่ผิดสำแดง กินต้มยำกุ้งตอนเย็น  ตอนกลางวันกินข้าวผัด
    • มีอาการตามร่ายกายผิดปกติหลายอย่าง อยากทราบว่าเป็นอะไรค่ะ

เริ่มต้นโดย: วรัญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ
      ดิฉันอายุ 36 ปี ค่ะ มีอาการปวดหัวบ่อย บางครั้งก็ปวดบริเวณกกหูด้วย ชาตามมือตามเท้าเสมอๆ มีอาการร้อนที่ฝ่ามือเสมอๆด้วยค่ะ
      ตอนนี้รู้สึกลิ้นชาปลายๆ นิดหน่อย เลยอยากทราบว่าตัวเองเป็นอะไร ทำไมร่างกายถึงมีอาการแบบนี้ค่ะ เกรงว่าจะเป็นโรคที่รักษายากในอนาคต ถ้าไม่รีบหาสาเหตุให้เจอค่ะ ไม่กล้าไ...
    • มีมูกปนเลือดออกมาจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: ฟ้าใส

• ตอบกลับ 6
    • พอนุ้อายุ18.ไม่มีลูกแต่ได้ไปฉีดยาคุมไว้เกือบเดือนแล้ว ยุก้มีมูกปนเลือดออกมาไม่ทราบว่าเป้นอะไร กลัวจะท้องมากเพราะมีอะไรกับแฟนปล่อยในตลอดเลยค้า
    • ไม่มีไข้

เริ่มต้นโดย: เพ็ญนภา สุขสบาย

• ตอบกลับ 0
    • คือผมจะสอบถาม ผมเป็นแบบนี้มาหลายอาทิตแล้วไม่กล้าไปหาหมอครับ กลัวโรคโควิดครับ เรยขอมาปรึกษาหมอดูก่อนครับ เพื่อมียาร้านขายยาครับ คือผมเหมือนมีน้ำมูกไหลลงคอและจมูกๆตันๆและมีเสมหะในคอพยามไอไห้เสมหะออกไม่ยอมออกครับ ทำไห้อแอมๆตลอดเวลาเพื่อเวลาครับ รู้สึกรำคานใจครับ ไม่มีไข้ไม่ไอครับ
    • หนังหุ้มปลายตีบ

เริ่มต้นโดย: อุ้ม

• ตอบกลับ 0
    • ขออนุญาตสอบถามเรื่องหนังหุ่มปลายตีบครับขอคำแนะนำหน่อยครับตอนนี้ผม23ปีครับ
      พี่ดีอวัยเพศปลายรูดลงไม่ได้เป็นมา2-3ปีแล้วครับ –
      -ตอนอวัยวะเพสอ่อนตัวสามารถรูดลงเพื่อทำความสอาดได้ได้โดยต้องฝืนนิดนึงครับแต่ไม่มีอาการปวดหรือแสบตอนปัสวะ ปัสวะได้ปกติ แต่ตอนแข็งตัวรูดลงไม่ได้แต่ไม่มีอาการปวดไดๆ มียาตัวไหนสามารถ...
    • เริ่มต้นโดย: Aom

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับคุณหมอผมอายุ23ปี พอดีผมเหมือนมีอาการมีเสมหะในคอตลอดเวลาครับ กลืนน้ำลายลำบากและน้ำลายมีเลือดปนครับ แต่ไม่มีอาการไอ่ครับ เป็นมาสัก2เดือนกว่าแล้วครับ
    • อาการทางใจ

เริ่มต้นโดย: เบญจพร

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคือหนูมีอาการที่โกรธโมโหจนเก็บอาการไม่อยู่ค่ะ กลายเป็นคนที่แบบไม่ใช่คนเดิมค่ะ หนูอยากทราบว่าหนูเป็นอะไร เดี๋ยวหนูจะเล่าเรื่องให้ละเอียด
      พ่อแม่แยกทางตั้งแต่หนูเด็กค่ะแล้วพอโตขึ้นเป็นคนที่เฮฮาตลกๆมาก ละหนูกลั้นน้ำตาเก่ง แล้ววันนึงโดนครอบครัวว่าบ้างไรบ้างก็ยังไม่เป็นไรค่ะจนนานๆก็เก็บมาคิดจน นอ...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: MmM

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมักผสมเมือกใสๆมาอะค่ะ  เเต่ผสมเนียนๆกับสีประจำเดือนเลย ปวดท้องมากปกติที่เคยปวดค่ะ  กลิ่นมักออกเป็นกลิ่นของตกขาวด้วย อันตรายไหมคะ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: จำปา

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูกับแฟนมีอะไรกันคืนวันที่3แล้วหลั่งใน หนูกินยาคุมฉุกเฉินวันที่4ตอนเย็น. พอวันที่10แฟนก็หลั่งในอีก พอตื่นเช้ามาวันที่11 หนูเป็นประจำเดือน (ประจำหนูพึ่งมาวันที่28เมษา-2พฤษภาคม)
      แล้วหนูควรกินยาคุมฉุกเฉนไหม หนูจะท้องไหม
      12/5/64
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: ดรีม

• ตอบกลับ 0
    • เดือนเมษายนมาครั้งแรกวันที่ 13 เมษายนวันที่หมดประจำเดือนคือวันที่ 16 เมษายนแล้วมาอีกทีวันที่ 29 เมษายนหมดประจำเดือนวันที่ 4 พฤษภาคมแล้วประจำเดือนมาอีกวันที่ 12 พฤษภาคมวันแรกอยากทราบว่ามันผิดปปกติใช่ไหมคะ
    • ท้องหรือไม่คะ

เริ่มต้นโดย: idarin

• ตอบกลับ 0
    • ขอเล่าละเอียดนิดนึงนะคะ
      ในเดือนกุมภาพันธ์รอบวันไข่ตกคือวันที่2 แล้วมีเพศสัมพันธ์วันที่3 และมีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุดวันที่ 14 กุมภาพันธ์ แล้วประจำเดือนมาวันที่ 17-21 กุมภาพันธ์ เดือนมีนาคม มาวันที่27กพ-1มย แล้วเดือนเมษาไม่มีประจำเดือน มาเดือนพฤษภาก็ยังไม่มีประจำเดือน แบบนี้มีโอกาสว่าจะเป็นการตั้งครรภ...
    • สิวที่หัว

เริ่มต้นโดย: น้ำผึ้ง

• ตอบกลับ 0
    • สิวขึ้นที่หัวเจ็บมากยิ่งเม็ดใหญ่ขึ้นก็ยิ่งเจ็บเอามือไปโดนไม่ได้เลยมีครั้งนึงไม่อยากเจ็บแล้วเลยไปแกะเค้นเอาเลือดเอาน้ำหนองออกให้หมดสรุปเป็นแผลและบริเวณนั้นผมก็ไม่ขึ้นเลยสาเหตุมันมาจากอะไรหรอคะแล้วจะแก้ได้อย่างไรบ้างคะขอบคุณค่ะ
    • อยากรู้ว่าท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ta

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมามีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ป้องกัน แต่หลั่งนอก แล้วเมื่อวันที่ 10 เป็นต้นมามีอาการปวดหัว หนักหัว มึนหัว พะอืดพะอมตลอดเวลา นอนบ่อยแต่ปกติแล้วก็เป็นคนที่ชอบนอนอยู่แล้ว แต่ช่วงนี้ง่วงมากเป็นพิเศษ พอลุกขึ้นจากเตียงก็หน้ามืด อยากทราบว่าอาการแบบนี้บ่งบอกถึงอะไรได้บ้างคะ
    • รบกวนสอบถาม​

เริ่มต้นโดย: อิทธิพล​

• ตอบกลับ 0
    • พ่อผมป่วยหนักครับ​  หมอแจ้งว่ามีอาการปอดติดเชื่อลา​ เกรดเลือดต่ำมาก​  รักษา​มาเป็นเดือนแล้วยังไม่หาย​  ตอนนี้พ่อมาหายใจไม่ออกอีก​  หมอบอกแต่ว่าให้ทำใจบอกหลายครั้งมากไม่เคยเเนะนำอย่างอื่นเลน​  อยากทราบว่ามีวิธีไหนรักษาให้อาการดีขึ้นบ้างครับ​  พ่อรักษา​อยู่​ที่​ รพ.อ่างทองครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,101 ผ่านทาง 9,125 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close