ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,926 ผ่านทาง 7,950 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • หายใจผ่านหลอดลมแล้วไอ

เริ่มต้นโดย: รัชนีพร เจริญดง

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 9 months มาแล้ว
    • หายใจไม่คล่องค่ะเหมือนขาดอากาศมีอาการไอร่วมด้วยเเต่ไอเหมือนจะสำลัก หายใจมีเสียงแต่เป็นบางครั้ง ไม่มีน้ำมูกไม่มีไข้ไม่มีเสมหะค่ะ ตั้งครรภ์ด้วยค่ะตอนนี้6เดือน ไปหาหมอแต่หมอให้ยาแก้ไอกับแก้แพ้มากินแต่ไม่ดีขึ้นแต่กับเป็นเพิ่มขึ้น เป็นนานพักนึงก็จะหายแล้วก็เป็นอีกค่ะ
    • เรื่องลูกกินข้าวยาก

เริ่มต้นโดย: สุวนันท์

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูอยากสอบถามว่า จะทำไงให้ลูกยอมกินข้าว ลูกหนูอายุ 7 เดือน กินยากมาตั้งแต่ 6 เดือนแล้วค่ะกินแค่ค2-3คำไม่เอาแล้วคะหันหน้าหนีร้องไห้คะ ทำสารพัดเมนูก้อไม่เอาสักอย่างคะ
    • เพศสัมพันธุ์

เริ่มต้นโดย: Jaturong wongphongam

• ตอบกลับ 0
    • คือแฟนผมเขาเป็นโรคกะเพาะปัสสาวะอักเสบอะคับผมเลยอยากรู้ว่าถ้าผมก้มต่ำให้แฟนหรือมีเพสสัมพันธุ์กับแฟนจะเป็นโรคติดต่อปะคับเพราะจากที่ผมหาข้อมูลมามันอาจเป็นโรคติดต่อได้หรือว่าผมผิดครับ
      *ที่อยากรู้ที่สุดคือสามารถก้มต่ำให้แฟนได้ไหมครับ😂
    • กังวลว่าจะท้อง

เริ่มต้นโดย: Vin

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะคือเรากังวนใจว่าจะท้องค่ะคือเราได้มีเพศสัมพันธ์มือวันที่30พ.ค.กับวันที่3 มิ.ย.ค่ะ(ใส่ถุงยางอนามัย)แล้วเมื่อวันที่21-25มิ.ยได้มีเลือดมาค่ะเหมือนจะเป็นประจำเดือนแต่ไม่แน่ใจเลยไปตรวจ(ไปตรวจวันที่25ตอนเย็นค่ะ)แล้วขึ้น1ขีดค่ะแล้วหมอบอกให้มาตรวจอีกทีวันที่9ก.ค.ค่ะเมื่อวันที่9เราได้ไปตรวดก็ขึ้น1ขี...
    • เกี่ยวกับอารมณ์

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 0
    • ก็คือหนูมีอารมณ์ที่แปรปรวนอะคะแบบเวลามีความสุขก็มีความสุขมากๆเลยอะคะแล้วก็บางทีหนูก็เศร้าแบบเศร้าสุดๆอะคะแล้วเวลาหรูเศร้ามักจะร้องไห้ตลอดเลยอะคะหนูมีแนวโน้มเป็นโรคอารมณ์สองขั่วรึป่าวคะหมอ
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 0
    • ขอสอบถามค่ะปกติจะกินยาคุมกำเนิดยี่ห้อแอนนี่ลินน์แบบ21เม็ดค่ะ แล้วเดือนนี้ต้องเริ่มกินแผงใหม่วันพฤหัสบดีที่1 กค.ซึ่งกินในวันที่กำหนดนะคะแต่กินผิดคือเอาเม็ดของวันพุธมากินค่ะ แล้วกินมาเรื่อยๆโดยลืมสังเกตุว่าผิดวัน แล้ววันจันทร์ที่12 ที่ผ่านมาได้กินไป2เม็ดคือกินของวันอาทิตย์ที่11ด้วย แต่จริงๆเม็ดของวันอ...
    • เเก้มบวมอักเสบ

เริ่มต้นโดย: ปองภพ เเซ่ฝู่

• ตอบกลับ 0
    • คือฟันเเท้ผมโยกครับเเล้วผมก็เลยถอนมันออกครับพอผ่านไป1-2วันตรงที่ถอนมันก็เริ่มบวมอะครับผมได้ไปพบแพทย์เเล้วครับรับยามากิน กินได้1อาทิตย์เเล้วครับเเต่มันก็ยังไม่หายบวมครับตอนนี้เเก้มบวมมากครับเเล้วถามอีกนิดนะครับผมควรรับประทานอาหารเเบบไหนเเล้วไม่ควรกินเเบบไหนครับเเล้วมันจะเป็นอะไรมั้ยอะครับ
    • วูบ ล้มทั้งยืน

เริ่มต้นโดย: ฐานิกา อินปา

• ตอบกลับ 0
    • หนูอยากสอบถามค่ะ คือแม่หนูเขาไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนพึ่งจะมาเป็น2รอบค่ะ แม่หนูมีอาการวูบ จะล้มต้องหาที่จับค่ะและมีอาการปวดหัว เวียนหัวด้วยค่ะ แม่หนูเขาเป็นความดันสูงด้วยค่ะ หนูอยากทราบว่าท่านเป็นอะไรค่ะ ร้ายแรงไหม 😢😔🙏 ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะหมอ🙏🙏
    • ปวดนิ้วหัวแม่มือ

เริ่มต้นโดย: จิรัชญา

• ตอบกลับ 0
    • อาการปวดนิ้วหัวแม่มือ
      นิ้วหัวแม่มือเคยส้นจากการเล่นกีฬา เมื่อ3 ปีที่แล้ว แต่ยังมีอาการเจ็บปวดมาอยู่เรื่อยๆ ยิ่งเวลาเราบิดฝาขวดน้ำแข็งๆหรือกระทบสิ่งของต่างๆ ก็จะเกิดอาการปวด บวมและมีรอยเขียวช้ำขึ้นมา อยากทราบว่าอาการอย่างนี้เป็นอาการอะไร และควรไปพบแพทย์หรือเปล่าค่ะ
    • รบกวนปรึกษาไทรอยด์เป็นพิษ

เริ่มต้นโดย: ป้อ

• ตอบกลับ 0
    • รบกวนขอปรึกษาค่ะ มีอาการไทรอยด์เป็นพิษ หมอนัดตรวจเลือด เมื่อวันจันทร์แต่ทาง รพ แจ้งว่าหมอต้องกักตัว ไม่สามารถตรวจได้ แต่มีอาการปวดบริเวณคอที่บวมลามไปเกือบถึงหู และมีก้อนเพิ่มขึ้นตามรอยที่ปวด แบบนี้ฉีดวัคซีนได้ไหมคะ (ตอนนี้กินยาไทรอยด์ 1 เม็ดค่ะ หมอปรับลดจาก 3 เหลือ 1 เมื่อ 2 เดือนก่อนค่ะ)

ขอบคุณมา...
    • เลิกกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: ประภัสสร

• ตอบกลับ 0
    • หนูกินยาคุมแบบ21เม็ดสม่ำเสมอมาตลอดค่ะแต่ไม่ได้เจอแฟนมาประมาณ2เดือนเลยเลือกที่จะเลิกกินยาค่ะ หลังจากยาคุมหมดแผงเป็นประจำเดือนไปแล้วค่ะ หายประมานวันที่8-9มิ.ย แล้วเผอิญวันที่10มิ.ยแล้วก็วันที่12มิ.ยอีกหนึ่งวันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนค่ะแต่มีการป้องกันโดยใส่ถุงยางแล้วก็มาวันที่19มิ.ยค่ะป้องกันเหมือนเดิมล่าส...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ประภัสสร

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะ หนูกินยาคุมแบบ21เม็ดสม่ำเสมอมาตลอดค่ะแต่ไม่ได้เจอแฟนมาประมาณ2เดือนเลยเลือกที่จะเลิกกินยาค่ะ หลังจากยาคุมหมดแผงเป็นประจำเดือนไปแล้วค่ะ หายประมานวันที่8-9มิ.ย แล้วเผอิญวันที่10มิ.ยแล้วก็วันที่12มิ.ยอีกหนึ่งวันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนค่ะแต่มีการป้องกันโดยใส่ถุงยางแล้วก็มาวันที่19มิ.ยค่ะป้อง...
    • ผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: กิจ

• ตอบกลับ 0
    • ผิวหนังตรงโคนอวัยวะเพศชายมีตุ่มเนื้อเล็กๆขึ้นมาไม่เจ็บ และมีลักษณะเหมือนหัวสิวแข็งๆ
    • โดนน้ำมันลวกขาอ่อน

เริ่มต้นโดย: Kawee

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อเวลา09:00 โดนน้ำมันลวกขาอ่อนทั้งสองข้างค่ะแผลมีลักษณะเป็นรอยแดงนูนขึ้นมานิดหน่อยแต่ไม่มีตุ่มพุพองค่ะจนถึงตอนนี้14:28ก็ยังไม่มีตุ่มพองค่ะ แต่ยังมีอาการแสบและยังแดงอยู่ค่ะ อยากทราบว่าหลังจากนี้จะมีตุ่มพุพองขึ้นไหมคะ จะเป็นแผลเป็นรึป่าวคะ มีวิธีไหนรักษาได้บ้างคะ?

• ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: วรรณนิสา

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาครั้งล่าสุด 21 พ.ค. 64 หมด 28 พ.ค. 64 เมื่อวันที่ 22 พ.ค. 64 ไปฉีดวัคซีนโควิดเข็มแรก ซิโนแวค เข็มสองฉีดเมื่อ 17 มิ.ย. 64 ชนิดเดียวกัน ซึ่งประจำเดือนในเดือนมิถุนายนจะต้องมาในวันที่ 24 แต่ก็ไม่มา จนกระทั่งถึงตอนนี้วันที่ 17 ก.ค. 64 ประจำเดือนก็ยังไม่มาซึ่งประจำเดือนขาดไปแล้ว 22 วัน ไม่ทราบ...
    • ผิวหนังขึ้นรอยแดง

เริ่มต้นโดย: มีนจิ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ อายุ18 น้ำหนัก60 สูง165ไปช่วยที่บ้านดำนาเกษตรกรอินทรีย์มาค่ะ หลังดำได้1วัน ช่วง 10:00พบรอยแดงขึ้นค่ะ ขึ้นบริเวณหลังมือขวา รามมาครึ่งแขน ไม่อาการปวดแสบปวดร้อนแต่บริเวณที่เป็นเอามือมาอังดูมีความร้อนมากกว่าปกติ
      ลักษณะรอย : คล้ายฝ้าที่ขึ้นบนใบหน้า
    • ปรึกษาการฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: มนฤดี

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดดีค่ะคุณหมอ คือหนูผ่าตัดปอด เนื่องจากมีปอดมีลมเยอะ คล้ายๆกับถุงลมโปร่ง ผ่าตัดไปเมื่อปี 62 จะฉีดเลือกฉีดวัคซีนทางเลือก คือหนูสามารถฉีดได้ไหม จะมีผลข้างเคียงไหมคะ
    • ได้กลิ่นควันๆ ควรทำไงดีค่ะ

เริ่มต้นโดย: THAYA

• ตอบกลับ 0
    • คือดิฉันได้กลิ่นควันมานานพอสมควร คิดว่าเป็นกลิ่นปกติ ของทุกคนที่ได้กลิ่นกัน ไม่พอแค่นั้น ยังมีกลิ่นคลายๆน้ำยาปรับผ้าหนุ่มแต่ไม่ใช่ ดิฉันมีแค่อาการได้กลิ่นเท่านั้นไม่มีอาการอื่น ดิฉันควรจัดการกับอาการนี้ยังไงค่ะ ฉันได้กลิ่นบ่อยขึ้นจากเดิมมากค่าคุณหมอ ขอบคุณค่า
    • การฉีดวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: นางสาวรุ่งอรุณ จาดพิมาย

• ตอบกลับ 0
    • หนูอยากถามว่า พอดีหนูจะได้ฉีดวัคซีนโควิดตัวชิโนฟาร์มวันที่ 18 นี้ค่ะ แต่หนูกินยารักษาสิวตัวProacne 10 lsotretinon 10 mg. เม็ดสีม่วง ตัวนี้อยู่ค่ะ หนูจะสามารถฉีดวัคซีนได้ไหมค่ะ ปล.พอหนูรู้ว่าจะได้ฉีดวัคซีนก็เลยหยุดทานยามาได้จะ1สัปดาห์แล้วค่ะ
    • หลังไม่รู้สึก ขนาดฝ่ามือ

เริ่มต้นโดย: กมลภพ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับ ผมอายุ17 มีอาการเหมือนโดนฉีดยาชา รู้สึกเล็กน้อย บริเวณหลังด้านซ้ายกว้างเท่ากำปั้น ปกติไม่ค่อยปวดหลังครับ มีปวดบ้าง เป็นมา2วันแล้วกังวลมากครับ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ แล้วมันหายเองไหม ต้องทำยังไงบ้าง
      ปล.ปกตินั้งเรียนตั้งแต่เช้า แล้วก็อ่านหยังสือเตรียมสอบถึงดึก
      ช่วยตอบทีครับ
    • เป็นอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: นาวา

• ตอบกลับ 0
    • คือ เคยมีเพสสัมพันเมื่อ4เดือนก่อน หลังจากมีเพสสัมพันเเต่ไม่ได้สอดใส่ ถูไถเฉยๆค่ะ ไม่มีการหลั่ง ประจำเดือนก็มาปกติค่ะ ไม่ขาดเเต่กังวลเรื่องท้องอยู่ค่ะ  เลยซื้อที่ตรวจครรภ์มา ขึ้นขีดเดียวค่ะ ตรวจไปหลายอันมาก หน้าท้องไม่ป่อง  ช่วงนี้มีอาการท้องกระตุกด้วยค่ะ เเบบ มันจะมวลๆท้อง เเล้วก็กระตุกตอนเเรกก็กระต...
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,926 ผ่านทาง 7,950 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close