ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,951 ผ่านทาง 7,975 (ของทั้งหมด 16,093)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดคอ

เริ่มต้นโดย: พิมพ์ภัช

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 9 months มาแล้ว
    • คือปวดรอบคอวันนี้เป็นวันที่2แล้วตอนเช้าปวดหนักมากหันไม่ได้เลยพอบ่ายๆอาการไม่ปวดมากพอค่ำเริ่มปวดหนักเป็นโรคอะไรมั้ยคะหรืออักเสบเฉย

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 9 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เป็นแผลนานแล้วแต่ไม่หาย

เริ่มต้นโดย: มีนตรา บุตรสิน

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเป็นแผลบริเวณข้างๆหูค่ะเป็นนานมากแล้วประมาณ7ปีได้ค่ะตอนเริ่มเป็นมันเป็นตุ่มใสแล้วคันมากๆค่ะพอตุ่มแตกมันก็เป็นแผลทางครอบครัวเคยบอกจะพาไปหาหมอแต่ก็ไม่ได้ไปค่ะ แต่พอแผลเริ่มแห้งมันก้เป็นรอยสีดำไม่จางไม่บวมไม่เจ็บแต่จะมีอาการคันเวลาเหงื่อออกค่ะแล้วตอนนี้ก็กลับมาเป็นแผลอีกค่ะ

กระทู้นี้ถูกดั...
    • ยาฆ่าเชื้อ

เริ่มต้นโดย: พิษณุ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเจ็บคอไปหาหมอตรวจแล้วหมอบอกคอเป็นแผลให้ยาฆ่าเชื้อ Augmentin 1 g. กินวันพุธตอนเย็นเช้าวันพฤหัสบดีมีผื่นแดงขึ้นแต่ไม่มาเลยกินต่อถึงวันศุกร์ตื่นเช้ามาผื่นมีความหนาและมีสีแดงเข้มเลยหยุดกินวันนี้วันอังคารผื่นหายแต่เริ่มมีอาการเจ็บคออยากถามว่าจะกลับไปกินยาที่เหลือจนหมดได้หรือป่าวเพราะยายังเหลืออีก4วัน...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: KI NG

• ตอบกลับ 1
    • ปวดตรงช่วงท้องล่างสะดือด้านซ้ายค่ะมีความเสี่ยงเป็นอะไรไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 9 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เป็นภูมิแพ้มั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: จิตรา

• ตอบกลับ 1
    • คันหัวตา คันจมูก มีน้ำมูก คัดจมูก ใต้ตาคล้ำ จาม เป็นไม่นานประมาณ30นาที ถือว่าเป็นภูมิแพ้มั้ยคะ ส่วนใหญ่จะคันตาบ่อยๆ บางทีแค่คันตาแล้วตาบวมบาง นอนเท่าไหร่ก็รู้สึกไม่พอตื่นแล้วนอนต่อ

• ปวดหัว ปวดกราม

เริ่มต้นโดย: เว่น

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมมีอาการปวดหัวหนักๆกลางหัวแล้วปวดเบ๋าตาด้วย แล้วปวดกรามด้วยครับ สวนมากความรู้สึกผมนะครับผมจะปวดกรามตึงๆก่อนแล้วค่อยปวดหัว กินยาไมเกรนทุกครั้งหายทุกครั้งครับหรือยาพาราแต่วันต่อมาก็ปวดเหมือนเดิม ส่วนอาการปวดกรามปวดมา2-4ปีแล้วครับ บางครั้งกรามผมก็เกรงไปเกรงมาหรือขยับเพื่อจะไห้มันเบาลงก็ได้ย...
    • การรับวัคซีนโควิด19

เริ่มต้นโดย: Nathawat

• ตอบกลับ 0
    • ขออนุญาตปรึกษาเรื่องการรับวัคซีนโควิด19นะครับ คือผมได้รับการฉีดวัคซีนซิโนแวคมาครบ2โดสแล้ว เมื่อวันที่25มิถุนายนที่ผ่านมา แต่ทางบริษัทของผมจัดหาวัคซีนซิโนฟาร์มมาเอง และต้องการให้ผมฉีดเพิ่มเป็นเข็มที่3 ในวันพฤหัสที่15กรกฎาคมนี้ ผมสามารถทำการฉีดเข็ม3ด้วยซิโนฟาร์มได้หรือไม่ครับ เนื่องจากวัคซีนทั้งซิโนแว...
    • กินโรตีติดโควิดไหม

เริ่มต้นโดย: มินะ

• ตอบกลับ 0
    • พอดีเพิ่งกินโรตีไปค่ะ แต่ก็รู้สึกผิดที่กินไป กลัวว่าถ้าเกิดคนทำติดโคยิดแล้วเราจะติดตามไหมคะ มันผ่านความร้อนแล้วก็จริงแต่มีโอกาสติดได้ไหมคะ
    • ลำไส้อักเสบ จากการติดเชื้อ

เริ่มต้นโดย: ฟาร์มมี่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณ พอดีดิฉันมาทำงานที่ฝั่งประเทศกัมพูชา  ป่วยเป็นลำไส้อักเสบ จากการติดเชื้อ เป็นมานานแล้วกว่าเดือนกว่าคะ ตอนนี้ อาการดีๆหายคะและตอนนี้ยังกลับไทยไม่ได้ จึงอยากจะถามหมอว่า อาการป่วยนี้ต้องรักษาตัวเองนานไหม ต้องห้ามกินห้ามทำไรบ้างคะ  ข้อควรปฏิบัติต้องทำอะไรบ้างคะ พอดีไม่ได้กลับไปรักษาเลยรู้สึ...
    • การฉีดวัคซีนกับโรคประจำตัว

เริ่มต้นโดย: ปรียาภัสสร

• ตอบกลับ 0
    • ถ้าหนูเคยเป็นหอบหืดแล้วสามารถฉีดวัคซีนโควิดได้มั้ยคะ
      แล้วตอนนี้คิดว่าตัวเองเป็นพาหะโรคธาลัสซิเมียด้วย ถ้าฉีดไปมันจะมีผลต่อหนูมั้ยคะ
    • อาการข้างเคียงวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: นรินทร์

• ตอบกลับ 0
    • คือเพื่อนของหนูมีอาการปวดหัว ตัวร้อน เป็นไข้หลังจากฉีดวัคซีนโควิดมา อยากทราบว่าสามารถอาบน้ำได้มั้ยหรือต้องทำยังไงบ้างคะ เช็ดตัวกินยาแล้วแต่อาการยังไม่ดีขึ้นเลย พอจะมีวิธีไหนบ้างคะที่จะให้อาการทุเลาลงได้บ้างคะ
    • ว่าด้วยเรื่องเลือด คะ

เริ่มต้นโดย: อริสา

• ตอบกลับ 0
    • อยากปรึกษาคะ
      พอดีว่ามีบุตร แล้ว บุตร มีกรุ๊ปเลือโดยที่ดิฉันมั่นใจว่าดิฉันท้องกับสามีแน่ๆคะดิฉันมีเลือดกรุ๊ป โอ สามีมีเลือดกรุ๊ป บี ลูกมีเลือดกรุ๊ป เอมันมีความเป็นไปได้ไหมคะว่า จะเกิดภาวะเลือดต่างจากบิดามารดา เพราะร่างกายของบิดาหรือมารดาไม่สมบูรณ์ กรืิด้วยปัจจัยอื่นๆ เพราะดิฉันมีอะไรๆกับสามีแค่คนเดีย...
    • ปวดท้องประจำเดือนหนักมาก

เริ่มต้นโดย: เพลง

• ตอบกลับ 1
    • คือเวลาเป็นประจำเดือนจะปวดท้องมากเลยค่ะเเล้วในช่วงวันที่3-4ของการมีประจำเดือนจะรู้สึกปวดเเบบหนักสุดๆเเล้วจะมีเลือดออกมาเป็นก้อนอย่างงี้ควรไปตรวจที่โรงพยาบาลมั้ยคะ
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: lanananala

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บหน้าอกด้านขวาปวดท้องทั้งหมดไม่อยากอาหารหายใจติดๆขัดๆปวดหัวปวดกล้ามเนื้อเเต่ทนได้
    • ท้องหรือเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: Milk

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ ล่าสุดมาวันที่2พค หมด7พค แล้วมีพสพกับแฟนประมาณวันที่30พค โดยการใส่ถุงยางที่ไม่ขาดไม่รั่ว และได้มีการกินยาคุมฉุกเฉินภายใน12ชม.ค่ะ หลังจากนั้นประมาณ8วัน มีการตรวจการตั้งครรภ์พบ 1 ขีด และมีเลือดออกค่ะ ติดที่ผ้าอนามัยน้อยมากๆ เป็นสีแดงอ่อนๆและน้ำตาล แต่พอปัสสาวะกลับมีเลื...
    • ปรึกษาการได้รับยาฆ่าเชื้อ

เริ่มต้นโดย: Pang

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากเมื่อวันที่ 5 มิ.ย. ไปพบหมอที่คลีนิคด้วยอาการกลืนย้ำลายแล้วเจ็บคอเหมือนมีก้อนอะไรในคือ หมอก็ส่องคอปกติและจ่ายยาตามอาการ ซึ่งมีให้ยาฆ่าเชื้อผ่านเส้นเลือด ตอนให้ผ่านไป5นาทีมีอาการจะอ้วก หมอเลยมาหยดยาให้ช้าลงก็หายแต่พอกลับบ้านทานข้าวทานยาอาบน้ำปกติเตรียมพักผ่อน ประมาณ 3 ทุ่มครึ่ง มีไข้ขึ้นสูงม...
    • เป็นภูมิแพ้หรือไม่

เริ่มต้นโดย: เล็ก

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาหน่อยค่ะ ช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา มีอาการคันจมูก น้ำมูกไหล ไอ-จาม(บางครั้ง) และมีอาการคันบริเวณ ลำคอ  ตา จมูก ซึ่งอาการนี้จะเป็นเฉพาะช่วงกลางคืน แต่จะมีน้ำมูกไหล ค่อนข้างบ่อย เกือบตลอดวันทั้งๆที่ไม่ได้ป่วย (ในบางวัน) เลยอยากทราบว่าตัวเองเป็นโรคภูมิแพ้อะไรหรือไม่ หรือถ้าเป็นจะต้องไปพบแพทย์เพื่อ...
    • อาการตอนตื่นนอน

เริ่มต้นโดย: ปัทมพร

• ตอบกลับ 1
    • เวลาปกติชอบมีเสมหะโดยเฉพาะเวลาที่อากาศเย็นต้องกระแอมตลอด แต่อาการเมื่อตื่นเช้ามาจะมีอาการเจ็บคอคอแห้งมีเสมหะติดคอตลอดรู้สึกว่ามันเหนียวมากขากไม่ออก เวลาหายใจก็หายใจไม่สะดวก บางทีหายใจแล้วเหนื่อยบางวันรู้สึกเหมือนปากล่างบวมเล็กน้อยตอนตื่นนอนอาการแบบนี้เป็นโรคอะไรคะ ขอบคุณค่ะ
    • ฉีดวัคซีนได้ไหม

เริ่มต้นโดย: รุ่งทิวา

• ตอบกลับ 0
    • เป็นเส้นเลือด ในหัวใจรั่ว ( เส้นเลือดที่สมควรปิด ไม่ปิด เพราะตัวเราคลอดก่อนกำหนด คือ 7 เดือน ) อาการ เหนื่อยง่าย หายใจไม่สุด ไม่เต็มปอด เคยผ่าตัด ผ่านกล้อง ปิดรอยรั่วแล้ว เมื่อประมาณ 10 ปี ก่อน อาการเหนื่อยง่าย หายใจไม่สุด ไม่เต็มปอด หายไป แต่ เป็นเลือดจาง พารัสซีเมียแฝง ต้องกินยา บำรุงเลือด เม็ดสีเ...
    • ฉีดวัคซีนแอสต้าฯมามี

เริ่มต้นโดย: โจโจ้

• ตอบกลับ 0
    • ฉัดวัคซีนกลับมาไข้ขึ้น39.1และค่อยๆลดลงมาจนเมื่อเช้า37.1 ช่วงเย็นเดินไปซื้อของโดนละอองฝนกลับมาเหมือนเหนื่อยๆๆใจสั่นๆๆหวิวๆทานข้าวอาบน้ำสระผมตั้งแต่สี่ทุ่มจนตอนนี้วัดได้ 34.3-34.6 ต่ะต้องทำอย่างไรค่ะตอนนี้ดื่มน้ำอุ่นๆค่ะ
    • ฉีดวัคซีนแอสต้าฯมามี

เริ่มต้นโดย: โจโจ้

• ตอบกลับ 0
    • ฉัดวัคซีนกลับมาไข้ขึ้น39.1และค่อยๆลดลงมาจนเมื่อเช้า37.1 ช่วงเย็นเดินไปซื้อของโดนละอองฝนกลับมาเหมือนเหนื่อยๆๆใจสั่นๆๆหวิวๆทานข้าวอาบน้ำสระผมตั้งแต่สี่ทุ่มจนตอนนี้วัดได้ 34.3-34.6 ต่ะต้องทำอย่างไรค่ะตอนนี้ดื่มน้ำอุ่นๆค่ะ
    • ปวดท้องข้างซ้ายล่าง

เริ่มต้นโดย: สาวิณี

• ตอบกลับ 0
    • เป็นประจำเดือนตั้งแต่วันที่26มิถุนาจน  ณ  ตอนนี้ประเดือนก็ยังไม่หมด ทุกครั้งที่เป็นประเดือนจะปวดท้อง และมีอาการจี๊ดๆตลอด ตั้งแต่เริ่มเป็นประเดือน สองสามวันมานี้ปวดท้องข้างซ้ายล่างตลอดกินยาไม่ดีขึ้น เกิดจากสาเหตุใดหรอคะ
    • ถามกี่ครั้งก็ไม่เคยตอบ

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาวันแรกครั้งล่าสุดเมื่อวันที่22พฤษภาคม หลังจากนั้นวันที่5มิถุนายน มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง ประมาณวันที่22มีตกขาวสีขุ่นเหนียวคล้ายแป้งเปียก ประมาณวันที่26มีตกขาวสีน้ำตาลปนเลือด วันที่29มิ มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง มีเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ วันที่30-2กรกฎาคมยังมีตกขาวปนเลือดอยู่ วันที่3สงสัยว่า...
    • ตอบด้วยค่าาา

เริ่มต้นโดย: าผาาปา

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาวันแรกครั้งล่าสุดเมื่อวันที่22พฤษภาคม หลังจากนั้นวันที่5มิถุนายน มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง ประมาณวันที่22มีตกขาวสีขุ่นเหนียวคล้ายแป้งเปียก ประมาณวันที่26มีตกขาวสีน้ำตาลปนเลือด วันที่29มิ มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง มีเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ วันที่30-2กรกฎาคมยังมีตกขาวปนเลือดอยู่ วันที่3สงสัยว่า...
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,951 ผ่านทาง 7,975 (ของทั้งหมด 16,093)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close