ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,901 ผ่านทาง 7,925 (ของทั้งหมด 16,186)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ผื่นคันทั่วตัว

เริ่มต้นโดย: Tanyarat

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 10 months มาแล้ว
    • รบกวนขอถามคุณหมอหน่อยนะคะ คือดิฉันเกิดอาการคันทั่วตัว สัปดาห์แรกก็ไม่เกิดผื่น พอขึ้นสัปดาห์ที่ 2 มีผื่นขึ้นตามตัวค่ะ ไม่ทราบว่ามีวิธีการดูแลรักษาอย่างไรค่ะ
    • ผื่นขึ้นหน้า,ปากบวมแห้งลอก

เริ่มต้นโดย: กฤตติกา

• ตอบกลับ 0
    • คือว่านี้เป็นมาหลายวันเเล้วค่ะมีผื่นขึ้นที่หน้าเเล้วปากก็แห้งบวมเเละลอกด้วยค่ะ คันหน้ามากเลยค่ะ กนูเป็นอะไรเเละทำไงดีให้หายคะ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: นฤมล

• ตอบกลับ 0
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 5 มิถุนายน ป้องกันโดยใส่ถุงยางค่ะ และมีประจำเดือนครั้งล่าสุด วันที่ 17 พค. 64และประจำเดือนก็ไม่มาจนถึงวันนี้ค่ะ 20 ก.ค  โดยรวมประจำเดือนขาดไป 1 เดือน20 วันแแล้วค่ะ ลองตรวจชุดตั้งครรภ์แบบจุ่มไปสามรอบโดยเว้นระยะหลังจากที่ประจำเดือนขาดอาทิตละครั้งค่ะแล้วขึ้นขีดเดียวทุกอันและ ต...
    • ผ่าตัดก้อนเนื้อที่เต้านม

เริ่มต้นโดย: Namika

• ตอบกลับ 1
    • ผ่าตัดก้อนเนื้อมี่เต้านมมาเกือบ 1 เดือนแล้ว  ตอนนี้แผลแห้งแล้ว แต่ตอนนี้เต้าเต้านมข้างที่ผ่าเล็กลงมากและมีหัวนมบุ๋ม อยากสอบถามว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหน หัวนมถึงจะกลับมาเป็นปกติคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 11 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เลือดจาง

เริ่มต้นโดย: Por

• ตอบกลับ 1
    • ครั้งที่แล้วเจาะเลือดพบเลือดจาง แล้วกินเฮโมวิตประมาณ 1 อาทิตย์ แล้วจะไปเจาะใหม่ เลือดจะหายจางไหมค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 11 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• อยากเรื่มทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: พีรดา

• ตอบกลับ 1
    • ทานยา steron ครบ10เม็ดแล้ว แต่ประจำเดือนยังไม่มาอยากเริ่มทานยาคุมรายเดือนแบบ28เม็ด สามารถเริ่มทานได้เลยไหม
    • ประจำเดือนมา3ครั้ง

เริ่มต้นโดย: รวงข้าว

• ตอบกลับ 1

• คือปกติจะป็นประจำเดือนช่วงวันที่ 3-4-5-6ค่ะ เดือนพฤษภาคมมีวันที่ 4-5-6 แล้ววันที่26มี พสพ แบบไม่ได้ป้องกันแต่ไม่หลั่ง แล้ววันที่27-28-29ก็เป็นประจำเดือนค่ะ แต่วันที่ 4-5-6-7เดือนมิถุนายนก็มีประเดือนปกติ แต่วันที่12-16มิถุนาก็มีอีก อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ อันตรายไหม

• ตุ่มสีขาวข้างเส้นสองสลึง

เริ่มต้นโดย: นัท

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มขึ้นที่อวัยวะเพศชายข้างๆเส้นสองสลึงเป็นตุ่มสีขาวๆเล็กๆเคยขึ้นแล้ว1ครั้งเมื่อ2วันก่อนหลังจากหายก็ขึ้นอีกครั้งตรงข้างเส้นสองสลึงแต่คนละจุดครับจะเป็นอะไรไหมครับ(ไม่มีอาการคันหรือเจ็บใดๆ)(ผมเป็นคนที่หนังหุ้มปลายยาวครับ)

• โพรงจมูกบวมจากภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: KhunK

• ตอบกลับ 1
    • โพรงจมูกบวมจากภูมิแพ้อากาศ ซึ่งพึ่งเป็นภูมิแพ้และโพรงจมูกบวมครั้งแรก ไม่มีอาการไอและจาม ไม่ค่อยมีน้ำมูก ตอนนี้ทานยาแก้แพ้และฉีดยาพ่นจมูกร่วมด้วยอยู่ เกือบอาทิตย์กว่าๆ ได้แล้ว แต่ยังไม่ยุบลงเหมือนเมื่อก่อน บางช่วงเวลาจะยุบลงบ้างแต่ก็กลับมาบวมอีก อยากทราบว่า โพรงจมูกที่บวมตอนนี้ จะสามารถหายและกลับมายุ...
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: ปุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการก็คือเวลาเขย่าหัวแล้วรู้สึกปวดหัวบางทีก็ปวดลงมาตาแต่ปวด2ข้างนะครับอยากจะทราบว่ามันเกิดจากอะไร ผมก็ใช้ชีวิตปกติตื่นเช้ามาก็ปกติ แต่จู่ๆมันก็เเกิดขึ้นมาเองเลย
      ส่วนตัวผมเป็นคนใส่แว่นพอดีแว่นผมหักเลยเอากาวมาติดไว้ก่อนแล้วทีนี้เวลามองเลนมันไม่ได้ตรงตามมาตรฐานมันใส่แล้วรู้สึกเวียนหัวพื้นลอย แต่ก็...
    • เชื้อราขอบขุย

เริ่มต้นโดย: KP

• ตอบกลับ 1
    • เป็นแผลที่หนังหุ้มอวัยวะเพศและตกสะเก็ดหลังจากตกสะเก็ดเกิดเชื้อราขอบขุยขาวเป็นวงอยากทราบยาที่ใช้รักษา แนะนำยี่ห้อด้วยก็ดีครับขอบคุณครับ

• ดมขี้นก

เริ่มต้นโดย: Mark

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับพอดีผมจะมาถามว่าหน้าต่างบ้านผมมันมีขี้นกเลอะแล้วถ้าเปิดแอร์มันจะเป็นอะไรไหมครับ
    • ไม่มั่นใจเลยค่ะ

เริ่มต้นโดย: กลัว

• ตอบกลับ 1
    • อยากรู้ค่ะเรามีอะไรกับแฟนครั้งแรกวันนี้ค่ะไม่ได้ใส่ถุงยางนะคะ ผู้หญิงมีอาการหลั่งนะคะแต่ผู้ชายตอนเอาออกมาไม่มีน้ำอสุจินะคะเขาบอกว่าของเขาไม่แตกแต่เราก็ไม่แน่ใจแบบนี้ควรกินยาฉุกเฉินไหมค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ตื่นนอนและมีอาการเวียนหัว

เริ่มต้นโดย: เจนนี่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะอยากจะสอบถามเกี่ยวกับอาการที่เป็นอยู่คือ1อาทิตย์ที่แล้วมีอาการปวดฟันคุดพอกิน พอกินยาได้สักพักสองวันสองวันต่อมารู้สึกเริ่มมีอาการเวียนหัวตื่นนอนหันไปทางซ้ายหันไปทางขวามีอาการวินเวียนศรีษะรู้สึกบ้านหมุนตลอดเวลาและถัดมาอีกอาทิตย์นึงอาการอย่างนี้ก็ยังเป็นอยู่ เช้าของวันที่แปดรู้สึกมีอาการวินเวีย...
    • โรคซึมเศร้าอละวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: หมาดำ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อาทิตย์หน้าได้คิวฉีดวัคซีนโควิด แต่ตอนนี้ทานยาซึมเศร้าอยู่ สามารถฉีดวัคซีนได้ไหมคะ หรือต้องหยุดยาไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ปวดท้องบิดแปลกๆ

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอาการปวดท้องบิดบริเวรท้องน้อย และมีเสียงดังครื้ดๆเหมือนจะเป็นอาการท้องเสียแต่ไม่ถ่ายเลยค่ะ ไม่มีอาการอยากปล่อยลมออกมาเช่นกันจะปวดเป็นพักๆแล้วก้หาย อาการปวดแบบนี้เป็นมาสองวันแล้วค่ะ แต่ก่อนหน้านี้มีอาการปวดจี๊ดตรงท้องน้อยปวดแบบทนได้ อาการเหล่านี้เกิดจากอะไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปล...
    • ผื่นขึ้นครับ

เริ่มต้นโดย: กมลภพ

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มต้นด้วยผมศึกษาอยู่ต่ออยู่ประเทศอังกฤษและการรักษาขอบที่นี่ทันวุ่นวายมาก ผมได้ไปฉีดวัคซีนมา เมื่อวันที่20/07/2021 ณ ปัจจุบันวันที่ 8/08/2021 มันมีผื่นขึ้นมาบริเวณแขน ฝ่ามือ และประปรายเข่ากับขา ลักษณะผื่น มัน เป็นตุ่มน้ำ ตรงฝ่ามืออ่ะครับ ส่วนบริเวณอื่นเหมือนเป็นวงกว้างแดงๆเฉยๆ แต่ไม่รู้สึกคันเลยคร...
    • โดนแมวจรกัด

เริ่มต้นโดย: นางสาวณัฐชานันท์ ภาณุวัชรพงศ์

• ตอบกลับ 1
    • ไปช่วยแมวจรจัดจากการโดนหมากัดแล้วโดนแมวกัด แผลเป็นรอยเขี้ยวแมวเล็กๆเลือดออกไม่มาก ควรไปฉีดยาพิษสุนัขบ้ามั้ยค่ะ เคยฉีดมาแล้วน่าจะไม่ต่ำกว่า5ปี
      แต่ที่จังหวัดยังพบผู้ฝ่วยโควิดและรักษาตัวที่โรงพยาบาลอยู่เลยค่ะ เลยไม่กล้าไป
    • เจาะหูแล้วบวม ทานยาไม่ยุบ

เริ่มต้นโดย: ยูคิส

• ตอบกลับ 1
    • เจาะหูมาได้สามอาทิตค่ะ อาทิตที่แล้วเราเปลี่ยนเป็นก้านใส สองวันถัดมา หูข้างซ้ายปกติค่ะ หูข้างขวามีอาการบวมแกงแตะแล้วเจ็บค่ะ เราตัดสินใจไม่ถอดก้านใสออก เราเลยไปหาเภสัช เขาจัดยามาเป็น ยาปฏิชีวนะและยาลดบวม ทานได้สองวันก็ยังไม่ยุบค่ะ มีอาการแดงกับสีขาวๆตรงรูเจาะเล็กน้อย เเต่เราก็ยังไม่ถอดก้านใสออก เราควร...
    • ความดันโลหิตสูง

เริ่มต้นโดย: theluffy

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามคุณหมอหน่อยครับ ตอนนี้ผมเริ่มกินยาความดัน Anapril 5 mg 1 เม็ดหลังอาหารเช้า ( หมอสั่ง ) แต่พบว่าพอกินไปแล้ว ตลอดทั้งวันจะปวดหัวมาก ทำงานแทบไม่ได้ เลยอยากทราบว่าถ้าผมเปลี่ยนไปกินตอนหลังอาหารเย็นหรือก่อนนอนจะได้ไหมครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    • การทีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูอยากจะสอบถามมีอะไรกับเเฟน สองรอบโดยใส่ถุงยางทั้งสองรอบ แต่เริ่มรอบสอง ผช แค่เช็ดไม่ได้ล้าง และเราไม่ได้ล้าง แต่เรากินยาคุมตลอดทุกเดือน มีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • หัวใจกระตุุ้ก

เริ่มต้นโดย: วันเดย์

• ตอบกลับ 5
    • หนูอายุ26ปี มีอาการหัวใจกระตุกคือหัวได้เต้นแรง1ครั้งแล้วกลับมาเป็นปกติ เกิดประมาณ5-7ครั้งต่อวันเป็นทุกวันเป็นมาแล้วประมาณ2สัปดาห์กระตุกทุกวัน มักเป็นช่วงเวลาร่างกายอยู่นิ่งๆ มันเกิดขึ้นเพราะอะไรและอันตรายไหมคะ

• หัวปูดไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Ar

• ตอบกลับ 1
    • หัวปูดตรงแถวๆท้ายทอยด้านซ้ายค่ะ ส่วนตัวไม่ได้กระแทกกับอะไรเลย แต่ว่า วันนี้มีเต้นแล้วสะบัดหัวเฉยๆอะค่ะ แล้วอยู่ดีๆตอนเย็นมันก็โนเลย มันเกิดจากอะไรคะ? อันตรายมั้ยㅠㅠ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Mee

• ตอบกลับ 1
    • คือครั้งสุดท้ายที่มี พสพ.กับแฟนคือวันที่31พค.ใส่ถุงทุกครั้ง ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มา (ปกติประจำเดือนมาไม่ค่อยตรง) ตรวจครรภ์วันที่12ไปรอบหนึ่งก็ขึ้นขีดเดียว พอวันที่14ตรวจอีกครั้งก็ขึ้นขีดเดียว มีอาการอ่อนเพลีย ปวดหัว ฉุนกลิ่นน้ำหอม คัดเต้า จะท้องมั้ยคะ หรืออาจจะเป็นเพราะเครียดเกินไปประจำเดือนเลยยังไ...
    • เข่าอักเสบ

เริ่มต้นโดย: มินตรา สายทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดที่เอวลงมาถึงขาซ้าย ขาซ้ายชาไม่ค่อยมีความรู้สึก เดินไม่ค่อยสะดวกมีอาการปวดตลอดเวลา
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,901 ผ่านทาง 7,925 (ของทั้งหมด 16,186)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close