ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,226 ผ่านทาง 7,250 (ของทั้งหมด 16,137)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • พสพ.หลั่งใน

เริ่มต้นโดย: Meaw

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 7 months มาแล้ว
    • พอดีมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่16พ.ค.ค่ะ แล้วแฟนหลั่งใน พสพ.ในวันนั้น2ครั้ง ช่วงเวลา6โมงเย็น ได้ทานยาคุมฉุกเฉิน หลังจาก วันที25พ.คมีเลือดมาแบบกระปริบกระปรอย เป็นเวลา12วัน ผ่าไฟแดง1ครั้งหลั่งใน แล้วหลังจากผ่าไฟแดง2วันประจำเดือนก็หมด โอกาสท้องยังสูงอยู่ไหมคะ แล้ววันที่29ก็มีพสพ.ไปอีก ทานยาคุมฉุกเฉินเหมื...
    • รู้สึกเป็นไตๆ

เริ่มต้นโดย: Bigboy

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คุณหมอ
      พอดีผมเป็นกังวลมากๆครับตอนนี้คือ ผมรู้เจ็บที่โคนองคชาต แล้วเอามื้อคลำดู รู้สึกเหมือนเป็นก้อนไตๆที่อยู่แนวเดียวกับเส้นเอ็นหรือท่อปัสสวะประมานนี้ครับ ผมอยากทราบว่ามันจะเป็นอันตรายไหมครับ ?
    • สอบถามประจำเดือนมาแค่ 2 วัน

เริ่มต้นโดย: Iladda

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามประจำเดือนมาแค่ 2 วัน วันที่ 3-6 จะเป็นสีน้ำตาลค่อยจางๆไป จะผิดปกติมั้ยคะ
      อยากไปพบหมอก็กลัวในช่วงนี้ เลยเลี่ยงไปก่อน ประจำเดือนมาทุกเดือนรอบเดือนขยับปกติ แต่เมื่อก่อนมา 3 วัน วันที่ 4-5ก็จะค่อยๆจางไป แต่เดี่ยวนี้มาเยอะแค่ 2 วัน วันที่ 3 ก็หายไปเลย จะมีแค่จางๆ จนน้ำตาลลากยาวมา 5-6 วันเลยค่ะ...
    • เรื่องหู

เริ่มต้นโดย: เขมิกา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมะกิแคะหุให้ลุกพอดีสงสัยแคะเข้าไปลึกจนมีเลือกออดมานิดหนึ่งแร้วหนุกังวงว่าลุกจะเปนอะไรไหมหูจะอักเสบป้าว สงสัยมะกิแคะลุกจนเกิดไป
    • ร้องไห้แบบไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Saran

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ๆก็ร้องไห้แบบไม่มีสาเหตุขึ้นมา นั่งอยู่ดีๆน้ำตามันก็ไหลออกมาเอง แล้วคือช่วงนี้ตอนตื่นรู้สึกมึนหัวมากบางทีจู่ๆก็ปวดหัว หลายสัปดาห์ที่ผ่านมารู้สึกเบื่อมาก ไม่อยากทำอะไรเลย รู้สึกเบื่อตัวเองที่เวลาทำอะไรได้ไม่ค่อยดี โทษตัวเองตลอด ปกติเวลาร้องไห้ก็ร้องไห้คนเดียวตลอด ไปกล้าที่จะไประบายให้ใครฟังเพราะก...
    • ล้างจมูก

เริ่มต้นโดย: 122

• ตอบกลับ 1
    • ล้างจมูกด้วยน้ำปะปา แล้วจี๊ดไปถึงสมองเลยหยุดทำไม่กล้าล้างต่อ อยากทราบจะเป็นอันตรายมั้ยคะ
    • เวียนหัวก่อนประจำเดือนมา

เริ่มต้นโดย: ยีน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอคือมีอาการคลื่นไส้เวียนหัวและมีอาการไข้นิดหน่อยไม่ค่อยไข้สูงมาก ก่อนประจำเดือนจะมาไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ อายุจะ21แล้วค่ะ
    • ระคายคอ

เริ่มต้นโดย: อัจฉรา

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีค่ะ มีอาการระคายคอเหมือนมีเสมหะติดคอ ทานยาแก้แพ้อากาศได้ไหมคะ ชอบเป็นช่วงเช้าหลังตื่นนอนค่ะ แต่กลางวันกระแอมบ่อยค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มีตุ่มขึ้นบริเวณอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: Tnk

• ตอบกลับ 1
    • คือว่า ที่อาศัยเพศชายของผมมีตุ่มขึ้นบริเวณช่วงโคนของปลายอวัยวะเพศครับ คล้ายๆๆสิว มีหัว ผมอาบน้ำแล้วหัวมันหลุด มีเลือดไหมซึม ๆ ผมเป็นอะไรหรอครับ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Wannisa

• ตอบกลับ 1
    • คือประจำเดือนหนูมาไม่ปกติค่ะคือมันมาแต่วันที่ 25 แล้วมันหมดไปแล้วตั้งแต่วันที่ 28 หายขาดแล้วอยู่ดีๆวันนี้วันที่3มันก็มาอีกมันเป็นแบบ 2 ครั้งแล้วก็คือต้นเดือนมิถุนายนคือมันมาไปแล้วแล้วหมดไปอยู่ดีๆ 15 มิถุนายนมันก็มาอีกครั้งคือเป็นแบบนี้เหมือนเดิมเลยคือรู้สึกว่าผิดปกติค่ะ
    • ปรึกษาอาการคัน

เริ่มต้นโดย: วรรณ

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบเริ่มมีอาการคันตามตัวเป็นจุด ยิ่งเกายิ่งคัน เกาจนเป็นแผล พอจะมียาแนะนำป่าวค่า แล้วอาการคันจะเกี่ยวกับฮอร์โมนที่กำลังจะเปลี่ยนแปลงหรือป่าวเพราะปัจจุบันอายุ 48 ปี แล้วค่า
    • ปวดท้องขวาล่าง

เริ่มต้นโดย: รัชพล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดีผมเกิดอาการแสบๆที่บริเวณหน้าท้องล่างขวาและลามไปถึงหลังล่างขวาเลยครับ รวมถึงบริเวณเอวขวาด้วยครับ ซึ่งพอผมลูบๆคลำๆดูอาการปวดก็พบว่าปวดบริเวณติดกับสะดือฝั่งขวาครับ แล้วก็ช่วงเอวขวาครับ อาการแบบนี้เกิดอจากอะไรหรอครับ
    • โรคตับวาย

เริ่มต้นโดย: ธนกฤช

• ตอบกลับ 2
    • ตับวายเป็นขั้น  มีอาการท้องมาน มีอาการไตวาย มีอาการตาเหลืองตัวเหลืองคืออาการของอะไรครับ
    • อ่อนเพลีย

เริ่มต้นโดย: Suvasan samana

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเรื่องจะปรึกษาครับ เวลาทำงานหนักเหมือนร่างกายผมเหมือนจะไม่เต็มร้อย พอทำงานได้ระยะหนึ่ง ผมมีอาการดังนี้ครับ เหงื่อออกมาก เหนื่อยเร็ว แล้วจะตามด้วยเสียงแหบ ตามด้วยลมออกหู(หูอื้อ) ช่วงท้ายๆจะมีตะคริวทุกที่ที่เกรงหรือขยับร่างกายส่วนนั้นเร็วๆครับ ผมว่าจะไปตรวจที่โรงพยาบาลไม่รู้จะบอกตรงยื่นบัตรคิวว่าอ...
    • วัคซีนพิษสุนัขบ้า vs บาดทะยัก

เริ่มต้นโดย: จีระพร วิบูลยศรินทร์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      ขออนุญาตปรึกษาคุณหมอเพื่อความสบายใจของสามี คือหนูมีนัดฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าเข็มสุดท้ายวันที่ 3 กค. และวัคซีนบาดทะยักเข็มที่ 2 วันที่ 5 กค. คุณพยาบาลถามว่าฉีดพร้อมกันไปเลยมั๊ย หนูเลยบอกฉีด เพราะคิดว่าหากมีผลข้างเคียงหรือเป็นอันตราย คุณพยาบาลคงไม่ถาม ซึ่งตอนนี้สามีของหนูไม่ได้อยู่ด้วย พ...
    • ชาครึ่งซีก แต่ความดันปกติ

เริ่มต้นโดย: Pino

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ เรามีอาการชาครึ่งซีกขวา เริ่มจากที่หัว จะมึนๆหนักๆ แล้วอาการชาต่างๆก็ตามมา จนแทบยกขาและแขนไม่ขึ้น แต่ไม่ปวดหัวนะคะ เราเลยไปหาหมอเพราะกลัวเรื่องความดัน เนื่องจากพ่อเราเป็นค่ะ แต่หมอที่นี่(ออส) แจ้งว่าความดันเราค่อนข้างปกติ อาจจะสูงปกติไม่มาก แต่ว่าไม่น่าห่วง หมอให้หนีบมือเขาเราก็ทำได้ปกติค่...
    • มีเสมหะตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: สยุมพร ผิวคำ

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 8 months มาแล้ว
    • นู๋มีปัญหาเรื่องเสมหะในลำคอมานานแล้วค่ะเป็นตั้งแต่เด็กเลยจำไม่ได้ว่าเป็นตอนอายุเท่าไรค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นตอนที่ขึ้น ป.6 จนตอนนี้อายุ 25ย่างเข้า26 แล้วค่ะ ยังไม่มีท่าทีว่าจะหายหรือลดน้อยลงเลยค่ะ เสมหะจะมีตลอดเวลาค่ะ ช่วงเช้าๆจะเยอะมากจะต้องเอาออกแบบถี่ๆ1นาที ก็2-3ครั้งได้ค่ะ ตอนกลางวันก็พอมีค่ะ แต่จะห...
    • ริมฝีปากมีตุ่มคล้ายๆร้อนใน

เริ่มต้นโดย: วรินทร

• ตอบกลับ 0
    • มีตุ่มแบบนี้มานานแล้วแต่มันก็หายไปแล้วก็ขึ้นมาใหม่จุดเดิมสังเกตอาการแล้วไม่ใช้อาการที่คล้ายกับมะเร็งช่องปากเลย เลยไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร แต่ก่อนที่จะเป็นชอบกัดปากเล่น (เมื่อก่อนเป็นตุ่มที่พอแตกแล้วมีเลือดไหลออกมาแต่ตอนนี้มันเหมือนกลายเป็นเนื้อไปแล้ว ถ้าไม่ได้ไปยุ่งหรือกัดก็ไม่เจ็บ)
    • ตุ่มใสเหมือนรอยขีดข่วน

เริ่มต้นโดย: Nada

• ตอบกลับ 0
    • วันก่อนตื่นมาก็เห็นแผลเหมือนรอยขีดข่วนยาวสักนิ้วนึงได้เป็นเส้นเล็กๆเรียวๆไม่ใหญ่มากบริเวณใต้สะโพกเกือบๆต้นขา ตอนแรกคิดว่าโดนอะไรขีดก็ไม่ได้สนใจแต่ก็มีแสบๆคันๆผ่านไปสองวันพอมาวันนี้วันที่สามก็รู้สึกเจ็บเวลาสีกับกางเกงแล้วก็คันๆแต่แสบมากกว่าคันเลยสังเกตุดูว่ามีตุ่มใสๆขึ้นเกือบทั่วทั้งแนวยาวเลยลองค้นใน...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ไม่ขอเอ่ย

• ตอบกลับ 0
    • คือมีประจำเดือนไหลมากค่ะ แล้วก็หยุดไหลปดติ แต่พอสักพักเวลายืนจะมีลิ่มเลือดออกมาตลอดเลยค่ะ เยอะด้วย
    • ตุ่มที่น้องสาว

เริ่มต้นโดย: Titikan

• ตอบกลับ 0
    • อยากสอบถามค่ะว่ามีตุ่มนูนแดงหน่อยๆ ตรงบริเวณเนินน้องสาวค่ะ ไม่ใช่ตุ่มใสๆ เป็นตุ่มสีผิวมีแดงๆบ้าง อยากทราบว่าพอมีวิธีทำให้หายมั้ยคะ ไม่น่าใช่สิวด้วยเพราะสิวเคยขึ้นแต่หายไปเองนานแล้ว แต่ตุ่มนี่ขึ้นมาหลายปีแล้วค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,226 ผ่านทาง 7,250 (ของทั้งหมด 16,137)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close