ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,251 ผ่านทาง 7,275 (ของทั้งหมด 16,101)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดหัวมากๆ

เริ่มต้นโดย: ใบตวย

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 7 months มาแล้ว
    • ปวดหัวมากๆ สลับซ้ายขวา ปวดลงกาะบอกตา ลงจมูก จนต้องนอนเอาหมอนกดเบ้าตาไว้ มักมีอาการเวลาโดนเเสงจ้า หรืออยุ่ในที่เสียงดังๆ อาการร้อนๆ หรือบางทีได้กลิ่นหอมแรงๆก็ปวดหัวเเล้วค่ะ มีโอกาสเปนโรคอะไรได้บ้างคะ
    • ไอแห้งๆมาหลายวันแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: BLizzplz4me

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอแห้งๆ ระคายคอ คันคอ มาประมาณ1อาทิตย์แล้ว ซื้อยาอมมาอม ช่วยได้เล็กน้อยแต่อาการยังไม่หายไป มีจาม คัดจมูกบ้างค่ะ เวลาอาบน้ำดึกๆ หรือช่วงเช้าๆ และก่อนฝนตก อาการอื่นๆไม่มีค่ะ กลัวเป็นโควิดค่ะ เนื่องจากเคยใกล้ชิดผู้ที่เป็นโควิดค่ะ อยากทราบว่าอาการข้างต้นเกี่ยวกับภูมิแพ้มั้ยคะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Prapha

• ตอบกลับ 0
    • อยากสอบถามค่ะ คือว่าประจำเดือนเดือนกรกฎาคมไม่มาค่ะ  แต่ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์  มีตกขาวมามากประมาณอาทิตย์นึงค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ
    • ฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: ผักกาด

• ตอบกลับ 0
    • ไปฉีดวัคซีนคบ1สัปดาห์  แต่แขนยังชา ยังมีอาการเวียนหัวอยู่จะเปนอะไรมั้ยคะ
    • สรุปคิดไปเองไหมคะ?

เริ่มต้นโดย: Moonlight

• ตอบกลับ 0
    •  คือ แอบรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนที่ เวลาดูซีรีย์ หรือข่าว หรืออะไรก็ตามที่มีเลือด จะรู้สึกร่างกายอ่อนแอ บางทีก็สั่น จนเกือบร้องไห้ก็มี แต่ไม่ได้มีอาการหน้ามืด เป็นลมทีนะคะ เมื่อก่อนไม่ได้เป็น เริ่มเห็นเลือดในจอแล้วเป็นแบบนี้ ตั้งแต่อยู่ม.3 ค่ะ
      แล้วก็อีกเรื่อง คือเราไม่รู้ว่าจริงๆแล้ว คาแรคเตอร์ตัวเองเป...
    • โรคภูมิแพ้ตัวเอง

เริ่มต้นโดย: Nine

• ตอบกลับ 0
    • ช่วยแนะนำอาหารง่ายๆสำหรับโรคภูมิแพ้ตัวเองได้มั้ยคะ คืออ่านมาหลายเว็บแต่บอกไม่ค่อยตรงกัน อยากทราบว่าหลักๆควรทานอะไร เมนูประมาณไหนค่ะ
    • กินยา

เริ่มต้นโดย: นัททิ

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูกินยาแก้เสมหะไปเยอะมากๆ ทำไมหนูไม่ตายคะ หรือว่าไม่เกิดอาการอะไรเลย
    • หนังหุ้มปลายอักเสบ

เริ่มต้นโดย: สาม

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับคุณหมอ
      รบกวนขอปรึกษาอาการผื่นแดง ที่ปลายอวัยวะเพศครับ ตอนนี้มีผื่นแดงๆขึ้น 3-4 จุด และมีอีกจุดลักษณะเป็นปื้นสีขาว ไม่มีอาการเจ็บ ไม่คัน และแสบใดๆ เป็นมาประมาณ 1 สัปดาห์ครับ
      ไม่แน่ใจว่าใช่โรคหนังหุ้มปลายอักเสบที่เกิดจากเชื้อราหรือเปล่า ตอนนี้ผมอยู่ต่างประเทศ มีแค่ ketoconazole เป็นครีมที่ติ...
    • อาการท้องนูน

เริ่มต้นโดย: สร้อยสังวาล นามไพร

• ตอบกลับ 0

• สวัสดีค่ะ จะสอบถามเกี่ยวกับอาการท้องนูน ตรงข้างสะดือด้านขวาค่ะ แต่ทางด้านซ้ายไม่นูนนะคะ เอามือไปจับดูก็ไม่ทีก้อนอะไรนะคะ แต่แค่รู้สึกว่ามันนูน พร้อมกับเหมือนมีอะไรเคลื่อนตัวอยู่ในบริเวณใต้สะดือทั้งสองข้าง นอกจากนั้นยังถ่ายอุจจาระยากมากด้วยค่ะ แล้วก็มีอาการเหมือนท้องอืดด้วยค่ะ เพราะปกติก็จะเป็นโรคกร...
    • ปวดหน่วง

เริ่มต้นโดย: สินาถ

• ตอบกลับ 0
    • ปวดหน่วงบริเวณใต้ชายโครงซ้ายมาใกล้สะดือ ฉี่มีฟองเยอะมากอย่างผิดปกติกว่ากระทบลงกับน้ำในชักโครก มีตกขาวเป็นมูก แป้งปน ฉี่แสบๆคันๆ ไม่ขัด คืออาการโรคอะไรคะ
    • ยานอนหลับ

เริ่มต้นโดย: รมิ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ คำถามนี้อยากได้คำตอบด่วนมากที่สุดค่ะ
      มียานอนหลับที่กินประจำค่ะ เป็นยาที่คุณหมอสั่ง
      ให้กินวันละ 1 เม็ด เม็ด 1 มี 1 กรัมค่ะ
      แต่พักหลังทานแล้วก็ยังนอนไม่หลับ สามารถเพิ่มยาทานเองได้ไหมค่ะ สักครึ่งเม็ดหรือเม็ดนึงไปเลยได้ไหมค่ะ ยาชื่อ prenarpil ค่ะ
    • โรคจมูกอักเสพภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: CherrinRin

• ตอบกลับ 0
    • พอจะรู้เกี่ยวกับโรคจมูกอักเสบภูมิแพ้มั้ยคะพอดีหนูต้องทำวิจัยที่รรค่ะแต่ว่าข้อมูลหายากมากเลย หนูทำวิจัยเกี่ยวกับสารในหอมแดงและตะไคร้ที่ช่วบรรเทาอาการคัดจมูกค่ะ เหมือนที่หนูศึกษามาโรคจมูกอักเสบภูมิแพ้จะเกี่ยวกับฮีสตามีนที่ทำให้เกิดการอักเสบค่ะ แต่ว่าจะไปเอาฮีสตามีนจากในร่างกายก็ไม่ได้หนูเลยอยากได้ข้อม...
    • ฉีดวัคซีน covid 19

เริ่มต้นโดย: katex

• ตอบกลับ 0
    • รบกวนสอบถามค่ะ เนื่องจากคุณแม่กินยา pentoxifylline 100g กับ ยา Vitamins and minerals(Z-B-C) รักษาปัญหาจากตาค่ะ ซึ่งคุณแม่มีนัดฉีดวัคซีน วันที่ 15 กันยานี้ (ซิโนฟาร์ม) สามารถกินยา 2 ตัวนี้ได้ปกติไหมคะ(ทั้งก่อนฉีดช่วงที่ฉีดและหลังจากฉีดแล้วค่ะ ถ้างดทานต้องกี่วันคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: วา

• ตอบกลับ 0

• สวัสดีคุณหมอ เริ่มกินยาคุมมา 6เม็ดแล้วคะ ยาคุมของไดแอน แบบ21เม็ด  เริ่มกินวันเเรกคือวันที่ประจำเดือนมาวันแรก คือวันจันทร์และนี้ก็วันอาทิตย์แล้วคะ  7วันที่เป็นประจำเดือน แล้วประจำเดือนก็ยังไม่หาย  ที่กินยาเพราะหวังผลทางอ้อมคะ อยากให้สิวหาย (ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์) แล้วมันจะเป็นไรรึป่าวคะ

• ปวดฉี่

เริ่มต้นโดย: ขวันจิรา

• ตอบกลับ 0
    • ปวดฉี่บ่อยๆฉี่ทีโคตรนานฉี่ไหลออกมาตลอดเวลาที่นั่งฉี่ อั้นฉี่ไม่ค่อยได้
    • แฟนมีอาการปวดมึนหัวบ่อยๆ

เริ่มต้นโดย: นวพร

• ตอบกลับ 0
    • แฟนหนูมีอาการปวดมึนหัวทุกวัน บางครั้งปวดมากๆ และกินยาแก้ปวด บางครั้งเอายาแก้ปวดพอนสแตนหนูไปกิน  จะมีผลอะไรไหมคะ ? และบ่อยครั้งใน 1 วัน  เขาจะปวดมึนๆ ปวดมากๆกีต้องนอนกดขมับตัวเองไว้   แต่เขาเปนคนพักผ่อนน้อย สูบบุหรี่ ทานกาแฟ เอ็ม ! เบื้องต้นควรทำยังไงดีคะ 
    • ปวดท้องบริเวณท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: แพรวา จันทร์แสง

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูตื่นมาเพราะปวดท้องตรงท้องน้อยแล้วมันปวดท้องๆพลิกตัวแทบจะไม่ได้แล้วก็ปวดถึงขั้นร้องไห้ มันปวดมากๆเลยค่ะเริ่มเบาแต่ยังปวดอยู่แบบนี้เป็นอะไรคะ ควรพบหมอไหมคะ
    • นอนหลับเหมือนไม่หลับค่ะ

เริ่มต้นโดย: view

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ
      ทุกครั้งที่เรานอนเราจะฝันตลอดเลยค่ะ ฝันทุกครั้งที่หลับ เราเป็นเเบบนี้มา 6 ปีเเล้วค่ะ ใต้ตาตอนนี้คือโบ๋ค่ะ เราถามคนรอบตัว คนรอบตัวบอกว่าเราเป็นคนคิดมากค่ะ ขี้ระเเวง คือเราพยายามที่จะไม่คิดอะไร เเต่มันห้ามไม่ได้เลยค่ะ เราลองกินยานอนหลับ ลองมาทุกวิธีเลยค่ะ เราบอกคนในครอบครัวเเต่คนในครอบครัวไม...
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: จีรภา ลอยแก้ว

• ตอบกลับ 0
    • ดิฉันทำงานหน้าคอมตลอดเเต่วันศุกรจ้องคอมตลอดไม่ได้พักเลยจนดิฉันปวดหัวมากก็ทนกลับมากินยาทีบ้านก็ดีขึ้นเเต่ตอนเช้าต้องไปทำงานก็ต้องจ้องจอคอมอีกคราวนี้ี้ปวดหัวมึนงงไปหมดฝืนทำจนเย็นไปร.พเเค่ร.พปิดเเล้วรักษาเเต่เคสฉุกเฉินดิฉันเลยซื้อยามาทานคืนเเรกก็นอนหลับดีเช้ามาก็ยังทานอยุ่เเต่อาการปวดมีบ้างเล็กน้อยเเต่...
    • เจ็บหัวใจ

เริ่มต้นโดย: สุภนัส ธานี

• ตอบกลับ 0
    • แฟนผมเวลาคิดไรมากๆ หรือ เครียดจะมีอาการเจ็บหัวใจอะครับ ละก็ปวดหัวเกี่ยวกับอะไรครับ แล้ววิธีรักษาต้องทำยังไงครับ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Lyla

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูมีประจำเดือนมาปีละครั้งสองครั้ง ครั้งนึงก็ห่างไปประมาณ 6-7 เดือน บางปีก็ไม่มาเลย และหนูเป็นคนที่มีขนตามลำตัวเยอะมากเหมือนผู้ชาย อย่างนี้คือร่างกายหนูมีฮอร์โมนเพศชายสูงเกินฮอร์โมนเพศหญิงหรือเปล่าคะ? แล้วมีวิธีแก้ไขไหมคะ?
    • คันเพดานปาก

เริ่มต้นโดย: Nitchanan

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอาการคันเพดานปากมากบริเวณแถวที่เป็นตุ่มห้อยๆอยู่ในปาก หนูไม่รู้เรียกว่าอะไร หนูชอบเอาลิ้นดันเพื่อให้หายคัน รวมถึงเวลานอนจะชอบหายใจไม่ออก ซืดจนแสบโพรงจมูก คันหู เดี๋ยวนี้เอาลิ้นดันจนแสบเพดานปากมาก ถึงจะรู้ว่าทำแล้วแสบ แต่ถ้าไม่ทำมันก็จะกวนใจมาก เป็นมาตั้งแต่ม.4 จนตอนนี้หนูอยู่ม.6 แล้วค...
    • คันตรงรูทวาน

เริ่มต้นโดย: เติร์ด

• ตอบกลับ 0
    • ตามหัวข้อครับเป็นริดสีดวงรึปล่าวก็ไม่รู้เหมือนมีตุ่มเล็กรอบรูทวารแต่ไม่เยอะครับเป็นมาจะ1สัปดาห์ละ  สาเหตุคร่าวๆนะครับ
      วันเสาร์สัปดาห์ที่แล้วผมไปเอาผักบุ้งในห้วยละกางเกงเปียกตั้ง
      แต่9:00คือผมไม่ได้เปลี่ยนเลยจนถึงตอนอาบน้ำตอนค่ำ น่าจะมาจากตรงนี้
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,251 ผ่านทาง 7,275 (ของทั้งหมด 16,101)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close