ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,176 ผ่านทาง 7,200 (ของทั้งหมด 16,164)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากทราบว่าท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Nnl

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 8 months มาแล้ว
    • เราไปตรวจสุขภาพเข้าทำงานค่ะ ตรวจปัสสาวะสมบูรณ์แบบ หมอแจ้งผลว่าไม่พบสารอะไร แต่ว่าไม่ได้แจ้งว่าตั้งครรภ์หรือไม่  การตรวจแบบนี้สามารถรู้ได้มั้ยคะว่าเราท้องไหมหรือเขาแค่ส่องกล้องหรือหาผลอื่นๆโรคไตอะไรงี้ ไม่ได้ตรวจการตั้งครรภ์ให้เราหรอคะ คือประจำเดือนไม่มา7วันแล้วค่ะหรือเพราะเครียดไม่รู้ค่ะ
    • หวัด

เริ่มต้นโดย: ธิดารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอหนูมีอาการไม่กลิ่นอะไรเลยแล้วก็ไม่ได้รับรสด้วย ไม่ได้ไปพื้นที่เสี่ยงและได้ทำการตรวจโควิดด้วยชุดตรวจเองที่บ้านแล้ว ก็ไม่พบเชื้อ อยากทราบว่า เป็นเพราะอะไรหรอคะตอนนี้เป็นหวัดอยู่ค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 8 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เรื่องภายใน

เริ่มต้นโดย: Kk

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่ามีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วเลือดออกเป้นอะไรไหมคะ แล้วก่อนหน้าเป็นตกขาวที่ออกมาเป็นก้อนๆเหมือนนมบูดค่ะ ไม่มีกลิ่น

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 8 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ว่าด้วยเรื่องเลือด คะ

เริ่มต้นโดย: อริสา

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาคะ
      พอดีว่ามีบุตร แล้ว บุตร มีกรุ๊ปเลือโดยที่ดิฉันมั่นใจว่าดิฉันท้องกับสามีแน่ๆคะดิฉันมีเลือดกรุ๊ป โอ สามีมีเลือดกรุ๊ป บี ลูกมีเลือดกรุ๊ป เอมันมีความเป็นไปได้ไหมคะว่า จะเกิดภาวะเลือดต่างจากบิดามารดา เพราะร่างกายของบิดาหรือมารดาไม่สมบูรณ์ หรือด้วยปัจจัยอื่นๆ เพราะดิฉันมีอะไรๆกับสามีแค่คนเดีย...
    • ปรึกษาปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: เจนนี่

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนที่มีความกังวลมากค่ะเหมือนกับเรากลัวหมอกลัวที่วัดความดัน  พอมีเรื่องอะไรให้คิดก็จะกังวลทำให้หัวใจเต้นแรงแต่เหมือนกับเราควบคุมมันไม่ได้ควรแก้ไขปัญหานี้ยังไงดีคะ
    • สวัสดีคะ

เริ่มต้นโดย: ปนัดดา

• ตอบกลับ 1
    • คือหลานมีโรคประจำตัวเป็นโรคลมชักได้รักษาทางโรงพยาบาลมา2-3ปีและกินยากันชักมาตลอด ใน2ปีกว่าที่ผ่านมาไม่มีอาการชักเลย ด้วยจะทำงานอยู่กะดึกอยากทราบว่าถ้ากินยาปกติตามเวลาจะมีเกิดอาการชักไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ขี่รถล้มแล้วมีอาการอาเจียน

เริ่มต้นโดย: นวียา

• ตอบกลับ 1
    • แม่อายุ 73 เขาขี่รถล้ม (ใส่หมวกกันนีอค ) หัวปูดบริเวณเหนือท้ายทอยช่วงประมานบ่ายโมง กลับมาบ้าน ช่วง สี่โมงเย็นเขาอาเจียน 1 รอบ และช่วง 6 โมงอีก 1 รอบ แล้วไม่อาเจียนอีก จนถึงตอนนี้ผ่านมา 20 ชม. เขามีอาการมึนหัวนิดหน่อย อยากทราบว่า แบบนี้อันตรายมากมั้ยคะ เราควรทำยังไงต่อไปในขณะนี้ รพ.หาที่เข้ายากเหลือเ...
    • เลือดไหลกระปริบกระปรอย

เริ่มต้นโดย: หมวย

• ตอบกลับ 1
    • ตามหัวข้อเลยค่ะ เลือดไหลออกจากช่องคลอด กระปริบกระปรอย ไม่มีอาการเจ็บปวดอะไรเลย คือในเดือน มิ.ย มาช่วง 15-22 ไหลกระปริบกระปรอยไม่มีอาการใดๆ และมาเป็นอีกที่ วันที่ 28 มิ.ย จนถึงปัจจุบัน วันที่ 7 ก.ค. ไหลบ้างไม่ไหลบ้าง ไม่มีอาการร่วมด้วย อยากทราบว่าเป็นอะไรร้ายแรงไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 yea...
    • สอบถามเรื่องธาตุเหล็กค่ะ

เริ่มต้นโดย: เมนี่

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายอายุ3ขวบ3เดือน ไม่ค่อยยอมทานเนื้อสัตว์ เห็นในnutroplex oligo 1ช้อนชา มีธาตุเหล็ก 10.38mg. ถ้ากินทุกวัน ธาตุเหล็กจะเยอะเกินไปสำหรับเด็ก3ขวบไหมคะ

• สอบถามเกี่ยวกับโรคผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: ภคพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ🙏
      หนูอยากสอบถามเรื่องเกี่ยวกับโรคผิวหนังค่ะ พอดีว่าหนูเป็นผื่นแดงๆมีตุ่มน้ำใส่ แล้วก็คันมาก เหมือนยิ่งเกายิ่งคันยิ่งเกาก็ยิ่งลามอ่ะค่ะ เป็นเฉพาะจุดบริเวณขาพับค่ะ อยากทราบสาเหตุและวิธีรักษาค่ะ ขอบคุณค่ะ

• ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: มณีรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนขาด 20 วันตรวจแล้วไม่ตั้งครรภ์ แต่มีอาการ เจ็บเต้านม ปวดหลัง มีตกขาว อยากทราบว่าเป็นอาการปกติไหมค่ะ คุมกำเนิดด้วยวิธีทานยาคุมกำเนิด 28 เม็ดค่ะ อายุ 24 ปี ขอบคุณค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ร้องไห้และหงุดหงิดง่าย

เริ่มต้นโดย: Phonnapa

• ตอบกลับ 0
    • ตั้งแต่เรียนออนไลน์แล้วพักหลังๆรู้สึกว่า ตัวเองร้องไห้ง่ายหงุดหงิดง่าย โดยเฉพาะเวลาทำการบ้าน ทำงานพอทำไม่ได้มักจะร้องไห้และหงุดหงิดมากๆ ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็น รวมถึงคิดมากทำให้รู้สึกว่าความสัมพันธ์ของเรากับเพื่อนมันดูแย่ลง
    • หัวใจเต้นเร็ว เหนื่อยง่าย

เริ่มต้นโดย: nu

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันอายุ22ปีค่ะ อาการหัวใจจะเต้นเร็ว เวลาวัดความดันจะสูงตลอด (ประมาน +-110ถึง120) เวลาตื่นเต้นหรือรู้สึกกังวล เช่น วัดก่อนที่จะบริจาคโลหิต เป็นต้น หรืออาจจะเป็นเพราะชอบดื่มชาก็ไม่แน่ใจ อีกอย่างนะคะสังเกตตัวเองมาสักพักแล้ว เวลาตื่นนอนตอนเช้าแล้วลุกขึ้นจากที่นอนหรือลุกเดินเร็วๆหัวใจจะเต้นเร...
    • นอนไม่หลับ เครียด

เริ่มต้นโดย: ณัฎฐธิดา สีสุข

• ตอบกลับ 0
    • คือพ่อของหนูมีปัญหา นอนไม่หลับมาหลายปีแล้วค่ะ แต่ช่วงนี้จะหนักหน่อยทั้งเรื่องโควิด แล้วก็เรื่องแม่ คือแม่หนูย้ายงานเลยไปอยู่กับลูกพี่สาวหนูเองค่ะ ช่วงนี้พ่อเลยอยู่คนเดียว เคียดทั้งเรื่องงาน แล้วยังมีปัญหาการหลับยากพอหลับก็ไม่อยากตื่น พ่อหนูดื่มสุราแล้วก็สูบบุหรี่ด้วยค่ะ  ยังไงแล้วคุณหมอช่วยให้คำปรึก...
    • กินยานอนแก้แพ้ไป20เม็ด

เริ่มต้นโดย: Phoo

• ตอบกลับ 0
    • กินยาแก้แพ้ไป20เม็ดค่ะ ผ่านมา24ชั่วโมงแล้วยังมีอาการมึนหัว หายใจลำบาก ไม่มีเรี่ยวแรง ปวดใต้ชายโครงขวาบางครั้ง ควรไปพบแพทย์มั้ยคะ
    • เกี่ยวกับอาการคนท้อง

เริ่มต้นโดย: จุฑาทิพย์​ โชติกวนิช

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ​ พอดีหนูมีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับอาการประจำเดือนอ่ะค่ะ​  ปกติประจำเดือนจะมาทุกวันที่28ช้าสุดคือ30  แต่เดือนนี้อะค่ะประจำเดือนขาดไป12วันแล้วพึ่งมาวันที่13ก่อนประจำเดือนจะมาก่อนหน้านี้ก็มีอาการเหนื่อยง่าย​ หายใจไม่สะดวก​ ปัสสาวะ​บ่อย​ แบะมีสีเหลือง​ แล้วก็ปวดหัว​ แถมยังมีอาอาการกินเยอะขี้โมโหด...
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Phinyaphat

• ตอบกลับ 0
    • รู้สึกปวดท้องน้อยล่างซ้าย รู้สึกแบบแปลบๆหาย แปลบๆหาย อยากทราบว่ามันเป็นอะไรคะ
    • นอนไม่หลับหลายเดือน

เริ่มต้นโดย: icxez

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะพอดีหนูอยากปรึกษาเรื่องสุขภาพค่ะพอดีหนูนอนไม่ค่อยหลับกว่าจะหลับก็ประมาณ 3:00 น 4:00 น ค่ะแล้วทีนี้เวลาหลับก็ตื่นบ่อยๆเป็นมาประมาณ 3 เดือนแล้วค่ะแล้วทีนี้มันเริ่มเป็นหนักขึ้นเรื่อยๆค่ะกว่าจะนอนได้แล้วก็ตื่นประมาณ 8-9โมงนะคะเหมือนรู้สึกว่าตัวเองได้นอนน้อยเกินไปค่ะพอตอนเช้าตื่นขึ้นมาก็รู้สึกว่...
    • มีอาการแน่นหน้าอกหลังฉีด Astra

เริ่มต้นโดย: มิ้งค์

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ สอบถามอาการหน่อยค่ะ พอดีได้มีการฉีดวัคซีนแอสตร้า เซเนก้าไปเมื่อวันที่ 27 สิงหาคม 2564 ที่ผ่านมา โดย 2 วันแรกหลังฉีด อาการปกติดีทุกอย่าง แทบไม่มีไข้หรืออาการอะไรเลย หลังจากนั้นผ่านมาวันที่ 3 เริ่มมีอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่ค่อยออก หายใจลำบาก เป็นๆหายๆ แต่เป็นทุกวันนะคะ แต่อาการมาไม่เป็นเวลา ...
    • ปวดมดลูกแบบนี้ผิดปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ปุญญพัฒน์

• ตอบกลับ 0
    • คือ  ประจำเดือนมาปกติทุกครั้งไม่ขาดไม่เกิน
      ท้องไม่บวม มีปัญหาคือ มักจะปวดจิ๊ดกับปวดจุกบริเวณมดลูกทั้งสองข้างกดลงไปรู้สึกเจ็บเล็กน้อย  เป็นบ่อยๆเวลาท้องผูกกับตอนเป็นประจำเดือนค่ะ และเวลามีเพศสัมพันธ์บางท่าก็ปวดจุกมดลูก(ป้องกันด้วยถุงยางอนามัยทุกครั้ง) นานๆเป็นทีค่ะ มันจะเป็นอันตรายไหมคะ ควรดูแลยังไงค...
    • น้ำหนักลด 8 กิโล ภายใน 2 เดือน

เริ่มต้นโดย: จตุพล จบจังหรีด

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมทานข้าวได้น้อยลด เพราะคิดว่าอากาศมันร้อน ผมชั่งน้ำหนักประมาณต้นเดือน 5 น้ำหนักอยู่ 58
      พอเดือน 6 มาชั่งอีกที เหลือ 52 พอมาต้นเดือน 7 เหลือ 50  ผมเลยจะสอบถามครับว่า
      เกิดจาก อะไรทำไมน้ำหนักผมถึงลดลงไปตั้ง 8กิโลภายใน 2 เดือน ก่อนหน้านี้ ผมออกกำลังกายทุกสัปดาห์ มีวิ่ง ทุก
      สัปดาห์ แล้วก็มีเล่...
    • ใบหูชาจากอุบัติเหตุ

เริ่มต้นโดย: Chatpimuk

• ตอบกลับ 1
    • เกิดอุบัติเหตุรถยนต์ทับศีรษะมีแผลฉีกถึงกะโหลกศีรษะด้านซ้ายยาวประมาณ15ซ.ม.(ตัดไหมแล้ว)
      และแผลหูฉีกเป็นริ้ว…เย็บเยอะมาก..ตัดไหมแล้วแผลแห้งแล้ว..แต่ใบหูมีอาการชาเหมือนเอายางรัดนิ้ว..หูอื้อเป็นบางครั้ง..ปวดต้นคอ..อ้าปากได้น้อยทั้งๆที่อาการเจ็บป่วยอื่นๆหายสนิทแล้ว

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,176 ผ่านทาง 7,200 (ของทั้งหมด 16,164)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close