ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,101 ผ่านทาง 7,125 (ของทั้งหมด 16,104)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อ่อนเพลีย หน้ามืด คลื่นไส้

เริ่มต้นโดย: Nannapat

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 7 months มาแล้ว
    • มีอาการสะดุ้งตื่นกลางดึก แล้วหัวใจเต้นเร็ว มือสั่นตัวสั่น พอเช้ามาจะรู้สึกพักผ่อนไม่เพียงพอ เป็นติดต่อกันมาหลายสัปดาห์แล้วค่ะ แล้วช่วงนี้รู้สึกร่างกายอ่อนเพลียมากๆ หน้ามืดบ่อย ใจสั่น เบื่ออาหาร คลื่นไส้บ่อยๆ ปวดหัว ปวดตา แต่กลางคืนไม่มีอาการนอนหลับยากแค่จะสะดุ้งตื่นบ่อยๆ
    • ลืมชั่วขณะ

เริ่มต้นโดย: Ja

• ตอบกลับ 0
    • อายุ17 ปีค่ะ ตอนนั้นกำลังจะล้างจาน เลยนำขยะไปทิ้งแลัวเดินกลับมาจากทิ้งขยะเพื่อจะล้างจาน พอหันไปเห็นมีขยะยังไม่ได้ทิ้งอีกหนึ่งจึ่ง จะนำขยะไปทิ้ง แล้วอยู่ๆก็งง เพราะขยะหายจำไม่ได้ว่าเอาไปทิ้งตอนไหนตอนนั้นงงมากๆว่าขยะหายไปไหน พอล้างจานเสร็จ ไปดูว่าเราทิ้งขยะนั้นด้วยตัวเองรึป่าว ตกลงคือหนูทิ้งขยะเอง แต่...
    • ขาเป็นรอยช้ำตรงหน้าแข้ง

เริ่มต้นโดย: ชลธันว์

• ตอบกลับ 1
    • ขาเป็นรอยเขียวช้ำหลายเดือนแล้วค่ะไม่หายเดินก็มีอาการเจ็บแปล๊บๆตอนนี้บริเวณแผลผิวหนังจะแห้งๆค่ะเหมื่อนจะผิวแตกมีอาการขาบวมด้วยค่ะไปคลีนิคเค้าให้ยามากินก็หายบวมไปพักนึกค่ะแต่ตอนนี้บวมอีกแล้วค่ะอยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอะไรค๊ะ อายุ 63 มีโรคประจำตัวเป็นความดันโลหิตสูง คอเรสตอรอลค่ะ
    • มีอาการเจ็บบริเวณด้านหลัง

เริ่มต้นโดย: ต้นกล้า

• ตอบกลับ 0
    • หายป่วยโควิดได้ 1 อาทิตย์ แต่เจ็บด้านหลัง หายใจลำบาก อยากทราบว่าอาการที่เป็นอยู่เป็นอาการของอะไรครับ ไม่สามารถนอนได้ จะปวดมาก หายใจลำบาก
    • ผมอยากรู้ว่าผมเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: First

• ตอบกลับ 0
    • ผมรู้สึกเคว้งๆโหวงๆรู้สึกใจหายอยู่ดีๆก็ร้องไห้ ก่อนหน้านี้ผมมีปัญหาเรื่องความรักด้วยเรื่องครอบครัวด้วย แล้วช่วงกลางคืนผมจะรู้สึกหน่วงๆเป็นแบบมาเกือบเดือนแล้วครับ นอนไม่ค่อยหลับเลย
      (ผมไม่กล้าไปปรึกษาหมอตรงๆครับ)
    • เริ่มต้นโดย: yumi

• ตอบกลับ 0

• ถ้าเกิดว่า มีอะไรกับแฟนแบบไม่ใส่ถุงยางแล้วแตกตรงหลังนี่ แล้วไม่กินยาคุมนี่ ท้องมั้ยคะ?

• ผู้ป่วยมะเร็งปากมดลูก

เริ่มต้นโดย: พลอยไพลิน

• ตอบกลับ 0

• หนูอยากทราบว่าก่อนเสียชีวิต 5 ผู้ป่วยมะเร็งปากมดลูก อาการเป็นอย่างไรบ้างคะ เขามีสติพอที่จะทำพินัยกรรมมั้ยคะ  ซึ่งมันต้องเซ็นต์ค่ะ อาการคนส่วนใหญ่เป็นอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

• จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: สุภัสสรา

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูอยากปรึกษาหมอค่ะ หนูคือประจำมาไม่ปกติอยู่แล้วค่ะ แต่เรื่องมีอยู่ว่า ตอนหนูมีอะไรกับแฟนหนูก็สวมถุงตลอดค่ะ แต่ตอนนี้ประจำไม่มาเกือบจะเข้าเดือนที่3แล้วค่ะ อยากทราบว่าจะท้องไหมคะคือหนูกังวลมากค่ะ
    • ริดสีดวง

เริ่มต้นโดย: ธัญญ่า

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะอายุ19เป็นริดสีดวงครั้งแรกปกติเป็นคนถ่ายยากมาก2-3วันถึงจะถ่ายมีอาการท้องผูกอุจจาระแข็งเป็นสาเหตุของริดสีดวงมั้ยคะตอนนี้ปวดมากค่ะนั่งไม่ติดเลยนอนก็เจ็บมากติ่งยื่นออกมาเยอะมากค่ะไม่กล้าไปหาหมอโรงพยาบาลเลยค่ะเพราะอายเต็มที่ก็ร้านขายยาค่ะพึ่งไปซื้อยามากินวันนี้
    • ยาเหน็บริดสีดวงถวาร

เริ่มต้นโดย: Love

• ตอบกลับ 0
    • คือเราใช้ยาเหน็บริดสีดวงพอยัดเข้าไปแล้วตามที่แพทย์สั่งเอาปลายแหลมเข้าไป
      พอเอาเข้าไปแล้วมันแสบมากเลยค่ะ มันจะเป็นอะไรไหมคะ มีวิธีหายแสบไหม
    • คนท้องใกล้สุนัขขี้เรื้อน

เริ่มต้นโดย: ธรรสินี

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ พอดีน้องหมาที่บ้านเป็ยขี้เรื้อนแล้วดิฉันตั้งครรภ์ 32 สัปดาห์แล้วค่ะ แต่คลุกคลีกับน้องหมาตลอดเลย อยากทราบว่าจะเป็นอันตรายไหมคะ
    • ไปฉีดวัคซีนมา2วันแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: ลูกหมู

• ตอบกลับ 1
    • พอฉีดวัคซีนแล้วกลับมาถึงบ้าน มีอาการไข้ ปวดหัว เจ็บคอ น้ำมูกไหล จมูกรับกลิ่นเพี้ยน  กินข้าวไม่อร่อย วันที่2เริ่มไอ เป็นเอฟเฟคของวัคซีนรึป่าวคะ
      ปล.ฉีดแอสตร้าเข็มแรกค่ะ

• ไมแกรน

เริ่มต้นโดย: ปิยธิดามีล้น

• ตอบกลับ 1
    • คือ เค้าปวดหัวไมแกรน ซึ่งก็เป็นปกติที่จะปวด อากาศร้อนจัดเย็นจัดเปลี่ยนกระทันก็ปวดแล้วแต่ทุกทีก็จะกินพารา แต่ในปริมาณเยอะมาก4เม็ดบาวทีถึงจะหาย แต่ตอนนี้คือ ปวดมา2-3 วันแล้ว แต่ไม่ตัวร้อนอะไรนะคะ แต่ปวดตุบๆซ้ายขวา กินยาพาราก็ไม่หาย ซื้อยาไมแกรนที่ร้านขายยาก็ไม่หาย และตอนนี้ ก็มีน้ำมูกลงคอด้วย หรือว่า ...
    • แพ้ยาพาราเซตามอล

เริ่มต้นโดย: Wan

• ตอบกลับ 1
    • แพ้โครงสร้างยาพาราเซตามอลค่ะ จะขอปรึกษาว่าหลังฉีดวัคซีนโควิด-19 แล้วมีอาการไข้ ปวดเมื่อยตัว ควรรับประทานยาชนิดใด ปริมาณเท่าไร รบกวนขอคำแนะนำค่ะ
    • น้ำมูกเหลือง มึนหัว

เริ่มต้นโดย: พงศธร พ

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากเคยมีประวัติภูมิแพ้ และเป็นไซนัส มา4-5 รอบ ทุกรอบรักษาจนหาย กินยา 3 สัปดาห์ เว้นช่วง 1-3 เดือน ละกลับมาเป็นใหม่
      ล่าสุดมีอาการมึนหัว เพลีย แพ้อากาศ น้ำมูกเหลืองมา 2-3 วัน โดยปกติล้างจมูกทุกวัน รบกวนสอบถามว่า จำเป็นต้องไปพบแพทย์หรือไม่ เนื่องจากกลัวการระบาดของโควิด และหากจะต้องพบแพทย์ ควรรอดู...
    • อยากทราบว่าท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Nnl

• ตอบกลับ 1
    • เราไปตรวจสุขภาพเข้าทำงานค่ะ ตรวจปัสสาวะสมบูรณ์แบบ หมอแจ้งผลว่าไม่พบสารอะไร แต่ว่าไม่ได้แจ้งว่าตั้งครรภ์หรือไม่  การตรวจแบบนี้สามารถรู้ได้มั้ยคะว่าเราท้องไหมหรือเขาแค่ส่องกล้องหรือหาผลอื่นๆโรคไตอะไรงี้ ไม่ได้ตรวจการตั้งครรภ์ให้เราหรอคะ คือประจำเดือนไม่มา7วันแล้วค่ะหรือเพราะเครียดไม่รู้ค่ะ
    • หวัด

เริ่มต้นโดย: ธิดารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอหนูมีอาการไม่กลิ่นอะไรเลยแล้วก็ไม่ได้รับรสด้วย ไม่ได้ไปพื้นที่เสี่ยงและได้ทำการตรวจโควิดด้วยชุดตรวจเองที่บ้านแล้ว ก็ไม่พบเชื้อ อยากทราบว่า เป็นเพราะอะไรหรอคะตอนนี้เป็นหวัดอยู่ค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เรื่องภายใน

เริ่มต้นโดย: Kk

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่ามีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วเลือดออกเป้นอะไรไหมคะ แล้วก่อนหน้าเป็นตกขาวที่ออกมาเป็นก้อนๆเหมือนนมบูดค่ะ ไม่มีกลิ่น

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ว่าด้วยเรื่องเลือด คะ

เริ่มต้นโดย: อริสา

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาคะ
      พอดีว่ามีบุตร แล้ว บุตร มีกรุ๊ปเลือโดยที่ดิฉันมั่นใจว่าดิฉันท้องกับสามีแน่ๆคะดิฉันมีเลือดกรุ๊ป โอ สามีมีเลือดกรุ๊ป บี ลูกมีเลือดกรุ๊ป เอมันมีความเป็นไปได้ไหมคะว่า จะเกิดภาวะเลือดต่างจากบิดามารดา เพราะร่างกายของบิดาหรือมารดาไม่สมบูรณ์ หรือด้วยปัจจัยอื่นๆ เพราะดิฉันมีอะไรๆกับสามีแค่คนเดีย...
    • ปรึกษาปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: เจนนี่

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนที่มีความกังวลมากค่ะเหมือนกับเรากลัวหมอกลัวที่วัดความดัน  พอมีเรื่องอะไรให้คิดก็จะกังวลทำให้หัวใจเต้นแรงแต่เหมือนกับเราควบคุมมันไม่ได้ควรแก้ไขปัญหานี้ยังไงดีคะ
    • สวัสดีคะ

เริ่มต้นโดย: ปนัดดา

• ตอบกลับ 1
    • คือหลานมีโรคประจำตัวเป็นโรคลมชักได้รักษาทางโรงพยาบาลมา2-3ปีและกินยากันชักมาตลอด ใน2ปีกว่าที่ผ่านมาไม่มีอาการชักเลย ด้วยจะทำงานอยู่กะดึกอยากทราบว่าถ้ากินยาปกติตามเวลาจะมีเกิดอาการชักไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 9 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ขี่รถล้มแล้วมีอาการอาเจียน

เริ่มต้นโดย: นวียา

• ตอบกลับ 1
    • แม่อายุ 73 เขาขี่รถล้ม (ใส่หมวกกันนีอค ) หัวปูดบริเวณเหนือท้ายทอยช่วงประมานบ่ายโมง กลับมาบ้าน ช่วง สี่โมงเย็นเขาอาเจียน 1 รอบ และช่วง 6 โมงอีก 1 รอบ แล้วไม่อาเจียนอีก จนถึงตอนนี้ผ่านมา 20 ชม. เขามีอาการมึนหัวนิดหน่อย อยากทราบว่า แบบนี้อันตรายมากมั้ยคะ เราควรทำยังไงต่อไปในขณะนี้ รพ.หาที่เข้ายากเหลือเ...
    • เลือดไหลกระปริบกระปรอย

เริ่มต้นโดย: หมวย

• ตอบกลับ 1
    • ตามหัวข้อเลยค่ะ เลือดไหลออกจากช่องคลอด กระปริบกระปรอย ไม่มีอาการเจ็บปวดอะไรเลย คือในเดือน มิ.ย มาช่วง 15-22 ไหลกระปริบกระปรอยไม่มีอาการใดๆ และมาเป็นอีกที่ วันที่ 28 มิ.ย จนถึงปัจจุบัน วันที่ 7 ก.ค. ไหลบ้างไม่ไหลบ้าง ไม่มีอาการร่วมด้วย อยากทราบว่าเป็นอะไรร้ายแรงไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 yea...
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,101 ผ่านทาง 7,125 (ของทั้งหมด 16,104)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close