ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,126 ผ่านทาง 7,150 (ของทั้งหมด 16,009)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • แสบท้องกรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: ilada

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 6 months มาแล้ว
    • สวัสดีคะพอดีเป็นโรคกรดไหลย้อนแล้วก็รักษากับหมอแผนปัจจุบันหมอให้ยายา omeprazole กับยาน้ำลดกรดbelcid อาการก็ดีๆขึ้นเรื่อยแล้วทีนี้เมื่อวานเผอไปกินสเต็กหมู1ชิ้นเล็กๆกับไก่จากแกงไก่หน่อไม้แค่ชิ้นเดียวก็มีอาการแสบท้องตอนกลางคืนปกติแต่ช่วงใกล้เช้าตีสามตีสี่รู้สึกแสบท้องและนอนไม่หลับมีอาการแสบท้องแน่นหน้าอ...
    • ปวดท้องด้านซ้ายล่าง

เริ่มต้นโดย: โบว์ สายธาร

• ตอบกลับ 0
    • ปวดท้องด้านซ้ายข้างล่าง ตกขาวมีกลิ่นคาว คันช่องมดลูกและอุจระเป็นสีเขียวค่ะ คุณหมดช่วยวินิจฉัยให้หน่อยค่ะ
    • หัวโนแล้วลาม

เริ่มต้นโดย: วรวรรณ แตงเหลือง

• ตอบกลับ 0
    • ดิฉันวรวรรณ แตงเหลือง อายุ 65 ปี  คือเมื่อ 2 วันที่ผ่านมาขณะทำงานบ้านก้มลงไปล้างห้องน้ำ หน้าผากไปกระแทกกับที่วางสบู่ที่ผนังหน้อน้ำแรงพอสมควร  หัวโน  ทายาหม่องไป แต่ต่อมาอาการบวมมันต่ำลงมาเรื่อยๆจนปัจจุบันบวมที่เปลือกตา แต่ไม่มีอาการอย่างอื่นแค่คันๆปวดๆนิดหน่อยเท่านั้น อยากทราบว่าควรทำอย่างไรต่อไป  ถ...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: อมรรัตน์ โภชน์สูงเนิร

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนหนุไม่มาเดือนนึงแล้วเกี่ยวกันมั้ยค่ะเพราะหนุติดเชื้อโควิดเพิ่งหาย
    • รอยแผลเป็น

เริ่มต้นโดย: ลิลินณ์

• ตอบกลับ 0
    • มีรอยดำนูนที่ผิวหนังจากยุงกัด แกะจนเป็นแผลเป็นมา 4-5 ปีแล้ว ควรใช้ยาอะไรดีครับ
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: nitivat

• ตอบกลับ 0
    • คือผมมีอะไรกับแฟนแล้วถุงขาด ขาดความรอบคอบกันเลยบอกว่า มีแบบไม่ใส่ถุงมั้ย พอมีได้ซักพักฝ่ายหญิงหมดแรง ผมจึงหยุด ไม่เสร็จนะครับ รู้ตัวเองว่าอีกนานกว่าจะเสร็จแล้วมันไม่ได้รู้สึกเสียวมาก เพราะผมกินGk24ไป ต้องมาเสร็จด้วยการช่วยตัวเอง ผมมีอะไรกันวันที่7กย.หลังแฟนหมดประจำเดือนไปวันที่1-2กย. หลังจากนั้น2-3ช...
    • เรื่องตั้งท้อง

เริ่มต้นโดย: พรนัชชา ละว้า

• ตอบกลับ 0
    • คือเมื่อปีที่แล้ว หนูอยู่กับแฟนเก่ามีอะไรกันปล่อยในตลอด เกือบปีค่ะ แต่ไม่ท้องไม่อาการใดๆว่าจะท้องเลยค่ะ แต่ตอนนี้หนูมีแฟนใหม่ คืออยากมีลูก ปล่อยในประมาณ4-5ครั้งค่ะ แต่หนูมีอาการเหมือนคนท้อง แต่ตรวจแล้วไม่เจอ หนูอยากรู้ว่าหนูจะมีลูกยากหรือป่าวคะ หรือว่าเป็นที่ผู้ชายคะ
    • ปวดหัวตอนร้องไห้

เริ่มต้นโดย: chubits

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ คือเวลาหนูร้องไห้ หนูจะมีอาการปวดหัวมากเเละเวียนหัวจะอ้วกค่ะ หนูเป็นเเบบนี้ตลอดตอนที่ร้องไห้ อยากจะทราบว่าหนูเป็นอะไรเหรอคะเเล้วจะมีผลเสียมั้ยคะ
    • อวัยวะเพศไม่แข็งตัว

เริ่มต้นโดย: ยูสุเคะ ซูซูกิ

• ตอบกลับ 0
    • ผมมีปัญหาเรื่องอวัยวะไม่ค่อยแข็งตัว แล้วก็รู้สึกไม่ค่อยมีอารมทางเพศ ผมเพิ่งอายุ20ครับ ช่วยผมทีครับเครียดมากๆ

• ท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: ศิริกาญจน์ วงศ์คล้าย

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการท้องเสียเป็นน้ำปวดท้องร่วมกับอาเจียนเป็นน้ำ เป็นติดกัน3วันแล้วค่ะ มีไข้38-39แต่มีไข้แค่วันแรกวันเดียว กินยาแก้ท้องเสียวันละเม็ด พร้อมยาพารา กินเกลือแร่ทุกวันยังไม่หายแต่อาการเบาลงบ้างค่ะ วันนี้วันที่4มีการปวดท้องประมาณตี5:30ถ่ายเหลว สาเหตุเกิดจากอะไรคะ🙏
    • สิวตามตัว

เริ่มต้นโดย: ปริญญ์

• ตอบกลับ 0
    • มีจุดเหมือนสิวหัวช้างขึ้นตามตัวแขนและขา พอบีบออกแล้วเป็นเหมือนไขมันสิว เพิ่งจะมาเป็นช่วงนี้ ไม่ทราบว่าเป็นอาการจากอะไรครับ ช่วงนี้นอนดึกครับแต่พักผ่อนพอนะครับ แล้วก็กินของดองเยอะครับผมไม่รู้ว่าเกี่ยวใหม อยากทราบว่าเกี่ยวกันใหมครับ
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: น้ำใส

• ตอบกลับ 0
    • วันพฤหัสบดีที2/8/2564เพศสัมพันธุ์กับเเฟนเเล้วไม่ได้ใส่ถุงยางเเละหลั่งภายนอก(เวลาบ่าย3)เเล้วเราก็กินยาคุมฉุกเฉินเม็ดเเรก(ตอน17:30)เเล้วเม็ดที่2(ตอน05:30)เเบบนี้คือกินถูกไหมคะเเล้ววันนี้วันที่7/8/2564 กังวลใจมากเลยค่ะ
      1)ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะทำอย่างไรดีคะ?
      2)เเต่ตัวเรารู้สึกว่ามีน้ำใสๆไหลออกมาจากช่อ...
    • เจาะหู

เริ่มต้นโดย: Hihellooo

• ตอบกลับ 0
    • คือเจาะหูมา1เดือนกว่าแล้วมีเหมือนมีก้อนอยู่ในติ่งหู จับแล้วไม่มีเจ็บ
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Malin

• ตอบกลับ 0
    • พอดีว่าประจำเดือนมา3-6 ส.คค่ะ แล้วพอวันที่28,30ส.ค ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนทั้งใส่ถุงและไม่ใส่แต่หลั่งนอกค่ะ จนถึงตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ และไม่มีอาการอะไรเลย อยากทราบว่าจะท้องไหมคะและสามารถตรวจได้เลยไหมคะ (ปกติเป็นคนชอบคิดมากและกังวลค่ะ)
    • โรคทางจิต

เริ่มต้นโดย: กุ๊กกิ๊ก

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะหมอ คือตอนเป็นเด็กสักประมาณประถมค่ะก็ชอบกัดเล็บตัวเองพอโตมาเป็นสิวก็เลิกกัดเล็บแล้วมาบีบสิวแทนจนหน้าตอนนี้ดูไม่ได้เลยค่ะ ถ้าบีบสิวเสร็จแล้วก็จะดึงจมูกเล็บจบเลือดออกในระหว่างนี้ก็แกะปากตัวเองด้วยค่ะ อยากทราบว่าเข้าข่ายเป็นโรคย้ำคิดย้ำทำมั้ยคะ ตอนนี้กำลังรักษาตัวด้วยโรคอารมณ์สองขั้วอยู่ด้วยค่...
    • มีฮอร์โมนเพศชายมากเกินไป

เริ่มต้นโดย: Weeraya

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ รบกวนปรึกษาเรื่องผิวหนังร่างกายเป็นผู้หญิงแต่มีฮอร์โมนเพศาชายมากเกินไป ไม่มีความเป็นผู้หญิงเลย มือไม่สวยเหมือนผู้หญิงมีขนเยอะ รูขุมขนกว้าง มีตัวช่วยหรืออาหารเสริมอะไรบ้างคะ ต้องดูแลอย่างไร
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Buddy

• ตอบกลับ 0
    • มีเซ็กไปวันที่ 14 ก.ค ประจำเดือนมา 26-30 ก.ค เเต่มาเลทไป3วัน เเต่เดือนนี้สิงหาคมประจำเดือนไม่มา 13วันเเล้ว จะเปนไรมั้ยคะ
    • หน้ามืด

เริ่มต้นโดย: 16

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ จากหัวข้อที่ตั้งไว้ รู้สึกว่าช่วงนี้หน้ามืดบ่อยๆ เดินๆอยู่จะรู้สึกเหมือนจะหน้ามืด จะล้ม รู้สึกไม่มีแรง วันทั้งวันก็เพลียมากๆเลยค่ะ ทั้งๆที่ก็นอนเร็ว แล้วอาหารก็กินครบ 5 หมู่ กินครบทุกมื้อ
    • น้ำกระเจี๊ยบแดง

เริ่มต้นโดย: น้องอร

• ตอบกลับ 0
    • ระเจี๊ยบแดงผง สมุนไพรใช้ชงดื่ม ดื่มทุกๆ วันจะเป็นอะไรไหมคะ และปริมาณที่ดื่มต่อวันต้องไม่เกินเท่าไหร่ค่ะ
    • มีเลือดออก

เริ่มต้นโดย: ปณิดา

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนพึ่งหมดในวันที่ 26 สค ค่ะ แล้วในประมารวันที่ 29-30 มีการสอดใส่แต่ไม่ได้ใช้ถุง หลั่งนอก ค่ะ แล้ว พอมาวันที่ 1หรือ2 มีการสอดใส่แต่ก็กินยาคุมฉุกเฉิน พอมาวันนี้วันที่ 7 มีเลือดออก จะเกี่ยวกับการกินยาคุมฉุกเฉินไหมคะ
    • อาการหน้ามืดคล้ายเป็นลมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ณัฐริกา

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามว่าเวลานั่งหรือก้มนานๆทำไมตอนลุกขึ้นแล้วมันเหมือนจะหน้ามืดอะค่ะ เคยเป็นรอบหนึ่งหนูนั่งเก็บพริกอยู่แล้วพอลุกขึ้นบ้านก็หมุนแล้วลุกขึ้นมันก็เวียนหัวมากจนล้มลงเลยค่ะ ต้องนั่งอยู่แบบนั้นสักพักเลยค่ะถึงจะลุกขึ้นได้ แล้วหลายๆรอบก็เวียนหัว บ้านหมุนค่ะ อาการแบบนี้มันคืออะไรหรอคะ เป็นมานานแล้วค่ะ
    • ภูมิแพ้เด็ก

เริ่มต้นโดย: พรสิรี

• ตอบกลับ 1

• ลูกเวลานอนเปิดแอร์นานๆชอบหายใจไม่ออก ตันจมูก
      คสรทานอาหารเสริมตัวไหนดีคะ

• ;-;

เริ่มต้นโดย: จำปา

• ตอบกลับ 1
    • คืองี้ค่ะหนูมีอะไรกับแฟนเมื่ออาทิตย์ก่อนแต่ป้องกันนะคะใส่ถุงยางและกินยาคุมฉุกเฉินควบคู่ด้วย ละมาวันนี้หนูเข้าห้องน้ำหนูมีเลือดออกจากตรงนั้นค่ะ เลือดจะมีสีแดงสดปนๆกับแดงๆน้ำตาลๆทำนองงี้ค่ะ
      ละก็อีกเรื่องนึงอาการคล้ายกันค่ะแต่เพื่อนหนูไม่ได้ใส่ถุงยางแต่กินยาคุมฉุกเฉินเพื่อนหนูกับหนูท้องมั้ยคะ
    • ลุกขึ้นตอนท้องแข็ง

เริ่มต้นโดย: เบียร์

• ตอบกลับ 1
    • อยากขอสอบถามคุณหมอค่ะว่า ลุกจากเตียงในท่านอนหงายตอนท้องแข็ง จะเป็นอะไรไหมคะ พอลูบๆรอบท้อง มีอะไรนูนๆ ขึ้นมา ไม่ยุบไป ปกติลูบท้องไม่มีอะไรนูนแบบครั้งนี้
    • คันคอ

เริ่มต้นโดย: ชลัมพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีมีอาการคันๆในคอมาได้5 วันแล้ว รู้สึกว่าเหมือนจะเป็นไข้ตัวรุมๆแต่วัดไข้แล้วไม่ขึ้น และก็มีอาการปวดหัวนิดหน่อย บางครั้งปวดแบบมึนๆงงๆ แต่ว่าไม่ไอ ไม่มีไข้ ไม่มีน้ำมูก แต่รู้สึกอ่อนเพลีย ง่วงซึม ไม่มีแรง กังวลและเครียดว่าจะเป็นโควิดหรือเปล่าเลยไม่รู้ว่าที่ปวดหัวเพราะเครียดหรือเพราะโควิดค่ะ ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,126 ผ่านทาง 7,150 (ของทั้งหมด 16,009)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close