ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,026 ผ่านทาง 7,050 (ของทั้งหมด 16,128)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปัญหาผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: เนตรชก

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 7 months มาแล้ว
    • อยากปรึกษาค่ะ
      ผิวบริเวณต้นแขน หน้าท้อง ต้นขา แห้งลอก เอาสำลีชุบออยเช็ดก็ไม่หายครีมทาก็ไม่หาย เกิดจสกอะไรคะ แก้ปัญหาอย่างไง คือเหมือนเป็นขี้ไคลแต่มันลอกด้วย เวลาลูบคือจะแห้งๆด้านๆค่ะ

• ประจำเดือนขาดหลังคลอด

เริ่มต้นโดย: ทยิดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะหมอ  คือมีเรื่องจะสอบถาม   คือหลังคลอดประจำเดือนหนูขาด  หนูคลอดลูกเดือนมกราคม ประจำเดือนมาครั้งเเรก เดือนมีนาคม เดือนมีนาคมมาปกติ  เดือนเมษา มาน้อยมาก  เดือนพฤษภาคม กระปิกกระปอย  เดือนมิถุนายน ไม่มาเลย เดือนกรกฎาคม ไม่มาเลย  หนูตรวจครรภ์ไม่ท้อง หนูให้นมลูกอยู่คะ อยากทราบว่า หนูผิดปกติหรือไหม...
    • ถ่ายหนักมีเลือด

เริ่มต้นโดย: Benzz

• ตอบกลับ 1
    • ปกติถ่ายหนักนานๆทีจะมีเลือดออกมาด้วยเป็นน้ำ ช่วงนี้มารักษาตัว(เป็นโควิด) รับประทานอาหาร ได้น้อยลง กว่าเดิม และมีการดื่มน้ำสมุนไพรขิงและกระชาย เวลาปวดอุจาระ ถ่ายได้คล่อง แต่มีเลือดเป็นน้ำเหลวๆออกมาด้วย ส่วนรูทวารเหมือนปลิ้นออกมา เป็นแบบนี้ทุกครั้งที่ถ่ายหนักรวมถึงช่วงเช้า ส่วนช่วงเย็นนี้มีอาการปวดอุจ...
    • สอบถามประวัติการรักษา

เริ่มต้นโดย: ภัทรภรณ์ มากดวง

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าถ้าเราเคยมีประวัติการรักษาโรงพยาบาลนี้แล้วถ้าเราไปอีกโรงพยาบาลนึงประวัติจะขึ้นมั้ยค่ะว่าเคยป่วยเป็นอะไรบ้สง
    • ลูกชาย4ขวบกว่าคะ

เริ่มต้นโดย: พิมพ์ลภัส

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชาย ขาเป็นตุ่มเป็นรอยดำๆเป็นแผลตุ่มลอกเต็มขาทั้ง2ข้าง ควรทำไงดีคะ แบบนี้เรียกว่าโรคอะไรคะ
    • วัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: เบญจทิพ กำลังเดช

• ตอบกลับ 1
    • ขอถามหน่อยค่ะ พอดีสิ้นเดือนนี้จะฉีดวัคซีนโควิด น่าจะเป็นยี่ห้อซิโนฟราม แต่หนูทานยาคุมอยู่และคอลลาเจนอยู่ร่างกายตอนนี้เจ็บกล้ามเนื้ออกซ้ายแต่ไม่มาก เป็นบางที จี๊ดๆขึ้นมา เคยไปหาหมอแล้วหมอบอกเกี่ยวกับกล้ามเนื้อ ฉีดยากินยาแต่ก็ไม่ได้หายไป100%อยากทราบว่าจะฉีดวัคซีนได้มั้ยคะ จะเป็นอะไรมั้ย จะต้องหยุดยาหร...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นายวัฒิภงษ์ ปัจศรีเนรต

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอะไรกับแฟนแบบใช้นิ้วเปื้อนอสุจิเล็กน้อย 2วันถัดมาแฟนมีประจำเดือนและเป็นวันเดียวที่กินยาคุมฉุกเฉิน อยากรู้ว่าประจำเดือนแฟนจะมาอีกทีวันไหนครับ และมีโอกาสท้องมากมั้ยครับ
    • ลูกชายมีไข่ใบเดียว

เริ่มต้นโดย: กชภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • ลูกค้าอายุ4ขวบมีไข่ใบเดียว คุณแม่อยากพาลูกไปพบหมอเพื่อทำการรักษา อายุของลูกชาย4ขวบ ถือว่าช้าไปสำหรับการเริ่มรักษาหรือไม่ค่ะ.และแม่ต้องเริ่มจากหมอเด็กหรือว่าหมอศัลยกรรมยูโรค่ะ.
    • มีอาการคันตามตัว

เริ่มต้นโดย: นายยรรยงค์ กุลนอก

• ตอบกลับ 2
    • ผมอายุ59ปีมีอาการคันตามตัวมีตุ่มผื่นเล็กๆเคยไปคลีนิคแพทย์ฉีดยาให้แล้วจัดยาเม็ดให้กิน1สัปดาอาการคันก็จะหายได้1สัปดาก็เปนอีก 

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• อุณหภูมิร่างกาย

เริ่มต้นโดย: ณัฐดามาศ อาจคุ้ม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีวัดอุณหภูมิร่างกาย ได้ 30 องศา 4รอบ วัดรอบที่5เหลือ27
      (ตอนแรกนึกว่าเครื่องพัง…แต่คนอื่นวัดได้ปกติอ่ะค่ะ)
      มันเกิดจากอะไรคะ อันตรายหรือเปล่า
    • ปวดกล้ามบริเว็นหน้าอก

เริ่มต้นโดย: natthaphat

• ตอบกลับ 1
    • ปวดกล้ามเนื้อบริเว็นหน้าอก แน่นหน้าอก ปวดถึงแขนข้างซ้าย ตรวจโควิดเมื่อวันที่ 29 ไม่พบเชื้อ กลัวเป็นภาวะกล้ามเนื้อหัวใจตายเฉียบพลัน ครับ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Joy.yy

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรก่อนประจำเดือนมา3วันคะ ตอนเเรก แฟนปล่อยนอกคะ พอสักพัก เหมือนเขายังปล่อยออกมาไม่หมดคะ พอเขาเอาเข้าไป เขาปล่อยในคะ ปล่อยใน เเค่ปากน้องจิมิของเราคะ เเบบนี้มีโอกาสท้องไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• หูอักเสบ

เริ่มต้นโดย: skrt

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหูอักเสบ เจ็บหู หูอื้อ รู้สึกเหมือนมีน้ำในหู เคยถึงขั้นปวดขากรรไกรจนอ้าปากลำบากและปากเบี้ยวค่ะ ตอนแรกรักษาหูอักเสบข้างขวาจนหายแล้วไปเป็นข้างซ้ายต่อ ตอนนี้ข้างซ้ายหายแต่ข้างขวาเริ่มมีอาการอีกครั้งค่ะ ตอนนี้มีอาการแค่เจ็บหูและปวดขากรรไกร ยังไม่ถึงขั้นไม่สามารถอ้าปากได้ค่ะ เป็นอาการผิดปกติไหมคะท...
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: อังคณา

• ตอบกลับ 1
    • ในกรณีที่เราพึ่งหายจากโควิด กักตัวครบ1เดือนแล้ว และต้องดูแลเด็กที่พึ่งติดเชื้อ เราจะติดเชื้อจากเด็กได้อีกไหมคะเราจะสามารถรับเด็กมาดูแลได้ไหมคะ

• ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: วรัญญา สุขประเสริฐ

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาล่าสุดในช่วง17-24 สิงหาคม แล้ววันที่27 สิงหาคม มีเพศสัมพันธ์กับแฟนหลั่งในค่ะ ตอนนี้ครบ1เดือนจากวันที่มีอะไรกับแฟน ประจำเดือนยังไม่มา แต่ตรวจแล้ว 2 รอบ ขึ้นขีดเดียว จะท้องไไมค่ะ
    • เกิด babinski sign positive

เริ่มต้นโดย: สัณหพร พลดี

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูทดสอบ plantar reflex แล้วเกิด babinski response นี่จะส่งผลอะไรไหมคะ หนูทดสอบแม่แล้วนิ้วเท้ากางออก หนูทำผิดหรือแม่จั๊กจี๊หรอคะ หนูกังวลมากเลยค่ะ หนูทำ 2 ข้างแล้วเป็นทั้ง 2 ข้าง แม่ไม่มีอาการอ่อนแรงหรือชาค่ะ แม่ค่อนข้างเป็นคนแข็งแรง แม่หนูเพศหญิง เป็นชาวไร่ ไม่มีโรคประจำตัวค่ะ มีก้อ...
    • มดลูก

เริ่มต้นโดย: ทัศนีย์วรรณ

• ตอบกลับ 0
    • หมอค่ะหนูได้ไปผ่าตัดเอาปีกมดลูกข้างซ้ายออกวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 64 ประจำเดือนมาตรงตลอดประมาณวันที่ 29-30 และเดือนนี้เดือนกันยายนมาวันที่ 12 และมาอีกวันที่ 25 แต่มาวันเดียวมาน้อย ตรวจครรภ์ดูแล้วก็ไม่ตั้งท้อง บางครั้งก็หน่วงท้องด้านซ้ายบางครั้งก็หน่วงท้องด้านขวา เป็นอันตรายไหมคะ!!
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Chawtrakarn

• ตอบกลับ 0
    • เกริ่นก่อนนะคะว่าก่อนหน้านี้กินยาคุมแบบ28เม็ดเนื่องด้วยจะฉีดวัคซีนเลยหยุดกินตั้งแต่วันที่19สิงหาคมไปก่อน วันที่21-24สิงหาคมประจำเดือนมาปกติค่ะ
      วันที่25สิงหาคม ได้มีพสพ.แบบหลั่งใน จึงกินยาคุมฉุกเฉินทันที
      หลังจากนั้นสองอาทิตย์มีเลือดออกกระปริกระปรอย
      วันที่ 12กันยายน ฉีดวัคซีนของไฟเซอร์เข็มแรก
      ปัจจุบัน...
    • .

เริ่มต้นโดย: ณัฐพันธุ์ โพธิ์นอก

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมมีอะไรกันกับแฟน
      ช่วง วันสุดท้ายของไข่ยังไม่ตก ไม่ได้ป้องกันครับ  แต่รอบแรกผม  ป่อยนอก   รอบ2ไม่เสร็จครับ

พอเสร็จภารกิจ ก็ให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉินไปครับ  จะมีโอกาศตั้งครรภ์ไหมครับ
    • ฉีดวัคซีนในเด็กอายุ 12-18ปี

เริ่มต้นโดย: อ้อยทิพย์ โคตรพันธ์

• ตอบกลับ 0

• สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีลูกชายอายุ14 ปีจะได้รับการฉีดวัคซีนไฟเซอร์  แต่น้องมีภาวะเลือดบกพร่องเม็ดเลือดแดงแตก ( G6PD ) ตั้งแต่เกิดคำถามคือน้องสามารถฉีดวัคซีนป้องกันโควิดได้ไหมคะ แม่เป็นกังวลมากเป็นห่วงน้อง แม่พยายามหาคำตอบเกี่ยวกับเรื่องนี้มากค่ะ

• วัคซัน

เริ่มต้นโดย: Eavaaa

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อเดือนที่แล้วที่บ้านให้ไปวัคซีนเข็มแรกคือซิโนแวก แต่เดือนหน้าทางโรงเรียนให้ลงทะเบียนฉีดไฟเซอร์ ที่อยากทราบคือสามารถฉีดไฟเซอร์ต่อจากที่ฉีดซิโนแวกได้ไหมคะ
    • มีโอกาสท้องไหม

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 0
    • หลั่งในมีประจำเดือนวันเเรกไม่เเน่ใจมาจะท้องไหมปกติกินยาคุมกำเนิดเเบบ28เม็ด บางครั้งก็มีประจำเดือนไม่ตรงตามยาประจำเดือนมาเม็ดเลือดที่4บ้างที่5บ้าง บางทีประจำเดือนมา 3วันบ้าง 5วันบ้าง 7วันบ้าง เเล้วหลั่งในเเบบนี้จะมีโอกาสท้องไหมค่ะ

• หลังยุติการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: ศักดิ์ดา

• ตอบกลับ 0
    • ผ่านการยุติการตั้งครรภ์มาแล้ว5เดือนอายุครรภ์ประมาณ10 สัปดาห์ ตลอด5เดือนมีเลือดออกบ้างเล็กน้อยประมาณอาทิตย์ล่ะครั้งสองครั้ง อยากถามว่า เดินขึ้นลงบันไดบ่อยแล้วปวดหน่วงๆท้องน้อย เหตุเพราะขึ้นลงบันไดบ่อยใช่ไหม และจะมีผลอะไรหรือป่าวค่ะ ยุติการตั้งครรภ์โดยสอยยาและอมยาใต้ลิ้น แค่นั้น
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Nipthecat

• ตอบกลับ 0
    • ถ้าเริ่มทานยาคุมตั้งแต่ 1-5 วันแรกของการมีประจำเดือน สามารถมีอะไรกันเลยได้มั้ยหรือต้องรอก่อนให้ยาออกฤทธิ์ (ไม่ว่าจะสด หลังนอก หลั่งใน)
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,026 ผ่านทาง 7,050 (ของทั้งหมด 16,128)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close