ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,001 ผ่านทาง 7,025 (ของทั้งหมด 16,171)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นก้อนเนื้อบริเวณขาหนีบ

เริ่มต้นโดย: PMCG.

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 7 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ เมื่อวานซืนได้บีบหนองที่บริเวณขาหนีบข้างขวาไปค่ะ (ที่เป็นหนองอาจจะเป็นเพราะว่าใส่ผ้าอนามัยแล้วมันชื้นค่ะ) แล้ววันนี้คลำๆดูบริเวณที่เคยเกิดหนองตอนนี้เป็นก้อนเนื้อแข็งๆใต้ผิวหนังแล้วค่ะ บวม ไม่แสบ ไม่คัน กดแล้วเจ็บนิดหน่อยค่ะ ลักษณะกลมๆ เลยบีบแล้วมีเลือดไหลพร้อมหนองออกมาค่ะ ไม่ทราบว่ามีวิธีร...
    • ทานยาลดความดัน

เริ่มต้นโดย: วรรณา

• ตอบกลับ 1
    • ยาลดความดันAmbes-5 ทำให้มีผลข้างเคียงไอได้มั๊ยคะ(ความดันสูง)ปกติทานตัวเดียวแต่หลังจากเพิ่มยาชนิดที่บอกเกิดมีอาการไอค่ะ
    • ปวดท้องด้านล่างขวา

เริ่มต้นโดย: วิไลรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ ปวด เสียดท้อง ด้านล่าง ขวามือค่ะ กดแล้วเจ็บ เป็นมา 3 วันแล้วค่ะ กลัวจะเป็นไส้ติ่งค่ะ แต่ถ้าไม่ใช่ ควรจะทานยาอะไรดีคะ
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: สิริวรรณ​

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บหว่างกลางในอก ขึ้นมาถึงลำคอ รู้สึกเหมือนหายใจไม่อิ่ม แล้วเหนื่อยง่ายค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• แพ้ บวม แดง ไหม้

เริ่มต้นโดย: อรสา อินทพันธ์

• ตอบกลับ 2
    • เด็ก7 ขวบนำมะกรูด +เบกกิ้งโซดาขัดผิวกลางแดด
      ผ่านมา2วัน มีบวมแดง ไหม้ บริเวณขัด ตอนเช้าวันที่2 มีไข้ ขอคำปนึกษาคะ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Ice

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟน แล้วตอนแรกไม่ได้ใส่ถุง มาใส่ถุงทีหลังแล้วหลั่งเสร็จภายในถุง แต่แฟนเพิ่งตกไข่มาได้ 1 วัน มีโอกาสท้องมั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: Unknow

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเพศสัมพันธ์กับแฟน ไม่ได้ใส่ถุงตอนแรก แล้วก็มาใส่ หลั่งเสร็จตอนใส่ถุงแล้ว แต่แฟนเพิ่งผ่านวันตกไข่มาแค่1 วัน มีโอกาสท้องมั้ยครับ
    • ลูกอายุ19วัน

เริ่มต้นโดย: โสภิตนภา

• ตอบกลับ 1
    • ลูกอายุ19วันลืมตาไม่เท่ากัน ข้างซ้ายโตกว่าข้างขวา ลูกเป็นอะไรไหมคะ(เห็นลูกวันแรกลูกลืมตาได้ข้างเดียวนะคะ) มีวิธีแก้ไหมคะ
    • สงสัยว่ามีพยาธิในตัวรึป่าว

เริ่มต้นโดย: ชล

• ตอบกลับ 1
    • มีช่วงนึง กินกุ้งดิบกับปูม้าดิบค่ะ กินเกือบทุกวันเลยช่วงนั้น กินประมาณ2สัปดาห์ได้ ยกเว้นเสาร์-อาทิตย์นะคะ  พอผ่านมาสักพัก น้ำหนักเริ่มลดโดยไม่ทราบสาเหตุค่ะ ลดไป4-5โลเลย เลยสงสัยว่ามีพยาธิรึป่าว แต่ถ้าจะกินยาถ่ายพยาธิเองก็ไม่กล้าค่ะ เห็นว่ายามันอันตราย ทำยังไงดีคะ หรือต้องไปพบแพทย์ก่อน

กระทู้...

เริ่มต้นโดย: Tawan

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 18 ก.ค.64 ปล่อยในแล้วแฟนชวนให้ล้างทำความสะอาดอวัยวะเพศแต่ดิฉันแอบแฟนไม่ล้างแต่ดิฉันปัสสาวะนะคะหลังมีเพศสัมพันธ์เสร็จแต่แค่ไม่ได้ล้างออก พอจะนอนดิฉันเอาหมอนมาลองตรงก้นอ่ะค่ะ แบบนี้จะสามารถท้องได้ไหมค่ะ ดิฉันอยากมีลูกค่ะ
    • วัคซีนมะเร็งปากมดลูก

เริ่มต้นโดย: chanatpak

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าปัจจุบันได้ฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูกชนิดสี่สายพันธุ์ไป ซึ่งจะครบรอบไปฉีดเข็มสุดท้ายในวันที่1กันยายน2564 ควรฉีดให้ครบสามเข็มก่อนหรือสามารถฉีดวัคซีนโควิดคั่นกลางได้เลย
    • ทานยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Memy

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ สงสัยเรื่องการตั้งครรภ์ มีอะไรกับแฟนแล้วถุงยางหลุด เลยทานยาคุมฉุกเฉินวันที่ 13 ก.ค 2 ชั่วโมงหลังมีอะไรกัน หลังจากวันนั้นก็มีอะไรกับแฟนอีกครั้งโดยการถูไถปากทางเข้า เลยสงสัยว่ามีความเสี่ยงที่จะตั้งครรภ์หรือไม่
      หากวันที่ 13 รับประทานยาคุมฉุกเฉิน สงสัยว่าประจำเดือนจะต้องมาภายในกี่วัน เพราะว่าป...
    • อสุจิไม่หลั่งจากยา

เริ่มต้นโดย: มีน

• ตอบกลับ 0
    • พอดีผมไปรักษาเกี่ยวกับระบบทางเดินปัสสาวะ(มีอาการขัดๆ หน่วงๆ บริเวณอัณฑะ) เบื้องต้นคุณหมอให้ยามากิน(ก่อนอน) หลังจากกิน วันถัดมาเวลามีกิจกรรมทางเพศ แล้วอสุจิไม่หลั่ง ก่อนหน้านี้ตอนที่ยังไม่ได้กินยา ไม่มีปัญหา ค่อนข้างมั่นใจว่าน่าจะเกิดจากยาที่กิน อยากสอบถามว่าถ้ากินยาจนครบโดสแล้วหยุดยา จะกลับมาหลั่งปก...
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 1
    • พอดีหนูมีเรื่องสอบถามคะหนูทานยาคุมกำเนิด21เม็ดแล้วรอ7วันประจำเดือนมาจะมาตรงทุกวันศุกร์ทุกครั้ง แต่พอเดือนนี้ประจำเดือนไม่มา ขาดไป16วันแล้วซื้ที่ตรวจครรภ์มาตรวจก้ไม่ขึ้น ขึ้นขีดเดียว แต่ตอนท้องแรกหนูไม่รุ้ว่าท้องเพราะประจำเดือนมาทุกเดือน แต่พอมีอยู่เดือนหนึ่งประจำเดือนมาแค่2วันเรยผิดสงสัยเรยไปซื้อที่...
    • แขนขาชา เนื่องจากไปออกกำลัง

เริ่มต้นโดย: ธนานันต์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ปอนด์เริ่มออกกำลังกายวิ่งมาประมาณ 5 เดือน
      วิ่งช้าบ้างเร็วบ้าง เริ่มแรก ขณะวิ่งมีอาการ ปวดกล้ามเนื้อขา ปวดหน้าแข้ง เท้าชาข้างเดียว
      วิ่งซ้ำ2-3 วันก็หายค่ะ
      แต่เมื่อวาน วิ่งเสร็จตอนยืด รู้สึกเหมือนมีไม่แหลมทิ่มที่ปลายนิ้วโป้งเท้า และมีอาการต่อเนื่องมา ถึงขา และหัวไหล่
      ตอนนี้ไม่กล้าไปรพ.ค่ะ รบก...
    • มีเสลดในคอ ไม่เจ็บค่ะ

เริ่มต้นโดย: thitima

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกว่ามีเสลดในคอ เหนียว เป็นทั้ฃกลางวัน และกลางคืนค่ะ แต่กลางคืนคอแห้งมากๆ ไม่เจ็บ ไม่ไอ จุกๆ เหมือนมีอะไรติดที่คอ รู้สึกรำคาญมากเลยค่ะ
    • แคะจมูกแล้วเลือดไหล

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ ตอนช่วงที่เป็นภูมิแพ้แล้วจะมีอาการจามแล้วเคืองตาค่ะ พอมีน้ำมูกเยอะๆ ตอนมันแห้ง เราแคะออก เลือดชอบไหลค่ะ เป็นทุกครั้งที่มีอาการภูมิแพ้เลย แบบนี้อันตรายไหมคะ
    • เป็นไทรอยด์แลัวตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • ตรวจพบว่าเป็นไทรอยด์เป็นพิษ รักษาโดยกินยามาได้3เดือน ช่วงเดือนนี้ประจำเดือนไม่มา 11วัน เลยได้ไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ ขึ้น2ขีดค่ะ แต่ยังไม่ได้ไปพบแพทย์ค่ะ ขอถามว่าการตั้งครรภ์ตอนนี้มีความเสี่ยงมาไหมคะ แล้วยังสามารถตั้งครรภ์ได้ต่อไปไหมคะ
    • มีอาการต่อมทอนซิลอักเสบ

เริ่มต้นโดย: วัลลภ

• ตอบกลับ 1
    • ขณะนี้เป็นมาได้2วันแล้ว สังเกตจากก่อนใช้ไฟฉายส่องช่องปาก พบต่อมทอนซิลบวมมีเมือกขาวเกาะ ใต้กรามบวมเหมือนต่อมน้ำเหลืองโต มีไข้ ไม่ค่อยไอ ไม่มีน้ำมูก แต่ปวดหัวค่อนข้างมาก
      ซื้อยา Amoxicilin มาทาน
      อยากถามว่าต้องไปพบแพทย์หรือไม่ครับ หรืออาการมีการผิดปกติไปจากอะไรหรือไม่ ที่สังเกตคือผมปวดหัวมาก เวลาไอแล้วห...
    • เลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: พีน

• ตอบกลับ 1
    • มีเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ ไปตรวจภายใน หมอบอกว่าอาจเกิดจากปากช่องคลอดเเห้ง ทำให้ถลอกเเละมีเเผล ทำให้มีเลือดออก จากการตรวจภายในไม่มีอะไรผิดปกติ
      มาเดือนนี้เป็นอีกค่ะ เลือดสีขุ่นๆน้ำตาลๆไม่ใช่สีเเดงสด ออกมาจากช่องคลอดขณะมีเพศสัมพันธ์ ไม่เจ็บนะค่ะ

• วัคซีน & อาการลองโควิด

เริ่มต้นโดย: ออมสิน

• ตอบกลับ 0
    • หนูมี2คำถามนะคะ
      คำถามที่1)หนูฉีดวัคซีนAZ จะครบเดือนแล้ว แต่อาการปวดแขนยังไม่หาย ไปหาหมอมา2คลินิก ก็ยังไม่หายปวดแขน หมอบอกมาว่า แพ้ไวรัส และกล้ามเนื้ออักเสบ  แล้วก็มาติดโควิดค่ะ หนูสามารถฉีดวัคซีนเข็ม2ได้รึเปล่าคะ(โรคประจำตัวเป็นภูมิแพ้ค่ะ)
      คำถามที่2) หลังหายจากเป็นโควิดแล้ว หลักๆหนูมีอาการเหนื่อยง่า...
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,001 ผ่านทาง 7,025 (ของทั้งหมด 16,171)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close