ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,051 ผ่านทาง 7,075 (ของทั้งหมด 16,075)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ท้องผูก ท้องอืด แน่นท้อง

เริ่มต้นโดย: นิตยา

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 7 months มาแล้ว
    • คุณพ่ออายุ 89 ปี ผอมมากน้ำหนักแค่ 38-39 อาการที่เป็นประจำ ท้องผูก ท้องอืด แน่นท้อง มีแก๊สเยอะ  ทำให้ไม่อยากทานอาหาร หรือบางทีเป็นมากจนปวดท้อง ยาส่วนใหญ่ที่ใช้เป็นยาลดกรดก่อนอาหารและยาเคี้ยวหรือยาน้ำหลังอาหาร ช่วยทุเลาได้เป็นบางครั้ง ถ้าไม่ทานหลายๆ วันติดกันพาไป รพ. คุณหมอก็ให้นอน จ่ายยาระบายและให้น้...
    • จะท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Am

• ตอบกลับ 1
    • เคยมีเพศสัมพันธ์กับแฟนล่าสุดเมื่อ3เดือนที่แล้ว เคยหลั่งในตอนมีประจำเดือนช่วงนั้น1ครั้งแต่ประจำเดือนก็มาแล้ว 3เดือนตามปกติ แต่เดือนนี้มาช้ากว่า8วันแล้วค่ะ แบบนี้จะท้องมั้ยคะ
    • มีจุดที่นิ้วก้อยเท้าค่ะ

เริ่มต้นโดย: chachey

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีจุดแบบนี้ที่ข้างนิ้วก้อยเท้าซ้ายค่ะ มันเรียบไปกับผิวเลย ไม่นูน หนูอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรหรอคะ อันตรายรึป่าว มันไม่ใหญ่ค่ะ เล็กนิดเดียวหนูซูมมา เป็นมาหลายปีแล้วค่ะ ไม่เปลี่ยนแปลง

• เรื่องไอมาสองเดือนแล้วคะ

เริ่มต้นโดย: พรหมพร

• ตอบกลับ 1
    • ไอมา2เดือนแล้วค่ะ​ ไปหาหมอมา6รอบ​ ฉีดยาไป4รอบ​ แล้วกินยาทุกชนิดที่เกียวกับเรื่องไอ​ ตรวจปอดแล้ว2รอบ​ ปกติดีค่ะไม่เป็นไร​ ไอหนักมา ยิ่งเวลาจะนอนยิ่งไอหนักเลยค่ะเลยต้องนั่งหลับ​ แล้วมีโรคประจำตัวคือความดัน​ เปลี่ยนยาความดันแล้ว​ก็ยังไอเหมือนเดิม​  แต่เวลาฉีดยา​ก็จะหายไอได้3วันแล้วกลับมาไอไมค่ะ​  ต้องท...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Kessara

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าหลั่งใน ในวันที่6 นับตั้งแต่ประจำเดือนมา ประจำเดือนมาวันที่2 มีอะไรกับแฟนวันที่7แล้วหลั่งใน ตอนที่มีอะไรกันยังเป็นเมนอยู่นิดหน่อย แบบนี้จะท้องไหมค่ะ ต้องกินยาคุมฉุกเฉินป่าวค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มีอากาดปวดเอวร้าวไปถึงขา

เริ่มต้นโดย: MN

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดตั้งแต่เอวถึงต้นขาเลยค่ะ ยืน นั่ง ไม่ได้เลย ก้มก็ไม่ได้ค่ะ มันตึงมันรั้งไปหมด ทรมานมากค่ะ ดิฉันเอี้ยวตัวไปหยิบกระเป๋า แล้วหันกลับมาไม่ได้ ขาก็ค่อยๆล้าลง ปวดจี๊ดตรงเอวและต้นขา ใช้ยานวดก็ไม่ทุเลาค่ะ จะไปโรงพยายาลก็ไม่ค่อยอยากไปยิ่งสถานการณ์แบบนี้ มีวิธีรักษาอยู่ที่บ้านไหมคะ หรือแนะนำยาที่ขาย...
    • ดวงตามีสีเหลืองเป็นบางจุด

เริ่มต้นโดย: View

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากจะปรึกษาค่ะ พื้นเพหนูเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว แต่จู่ๆบริเวณตาขาวก็มีสีเหลืองเป็นบางจุดบริเวณขอบใกล้ตาดำทั้งสองข้าง แต่ไม่นูน ซึ่งข้างขวาเป็นมาปีกว่าแล้วส่วนข้างซ้ายเป็นมาหลายเดือนแล้ว อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรสามารถรักษาให้หายได้มั้ยและอันตรายมั้ยคะ
    • G6pd

เริ่มต้นโดย: มนัฐ

• ตอบกลับ 0
    • ผู้ที่เป็นโรค g6pd สามารถฉีดวัคซีนโควิดไฟเซอร์ได้ไหม
    • อยากท้องค่ะ

เริ่มต้นโดย: Tung

• ตอบกลับ 0
    • ฉีดยาคุมแบบ3เดือนได้1ปี8เดือนเปลี่ยนมากินยาคุมแบบ28เม็ด2เดือนแล้วปล่อยไม่มีการป้องกัน1เดือนจะมีโอกาศท้องมั้ยคะประจำเดือนมาครั้งล่าสุด28/8/64มีเพศสัมพันธ์ในวันไข่ตกวันที่6และมีเพศสัมพันธ์ในวันตกเหมือนกันวันที่13อีก9วันจะมีประจำเดือนมาอยากรู้ว่าจะท้องมั้ยคะ
    • อ่อนเพรีย

เริ่มต้นโดย: หลง

• ตอบกลับ 0
    • อ่อนเพลีย ปวดเหมือน ท้องเสีย เป็นมาสองวันเเล้ว แต่ไม่ได้ไก้ลชิดคนกลุ่มเสี่ยงครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มีก้อนใต้คางตรงกลาง

เริ่มต้นโดย: Oom

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ คืออยากถามหน่อยค่ะมีก้อนตรงกลางใต้คางก่อนจะมีก้อนนี้เรามีอาการแพ้ครีมยี่ห้อนึงแล้วใช้ครีมทารักษาอยู่แต่เมื่อวานมาสังเกตเห็นใต้คางมีก้อนขึ้นมองผ่านๆเมื่นเหนียงแต่จับแล้วเป็นก้อนกดไม่เจ็บอย่างรู้ว่ามันคืออะไรรักษายังไง
    • เหมือนเสมหะในคอตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: นครินทร์

• ตอบกลับ 0
    • ไม่มีไข้ ไม่ไอ ไม่รู้สึกเจ็บคอครับ แต่ช่วง 1 สัปดาห์ที่ผ่านมา รู้สึกเหมือนมีเสมหะอยู่ในลำคอตลอดเวลา รู้สึกไม่สบายคอต้องกระแอมแล้วกลืนน้ำลายตลอด แต่ว่าก็ยังหายใจได้เป็นปกติ ไม่ไอ ตอนนี้คาดว่าอาจจะเพราะไลฟ์สไตล์ที่นอนดึก ตื่นเช้า กินของมันเยอะ ดื่มกาแฟเย็นเป็นประจำ เลยกำลังปรับการใช้ชีวิตดูอาจจะดีขึ้น...
    • ปวดท้องน้อยขวาล่าง

เริ่มต้นโดย: พจนีย์

• ตอบกลับ 0
    • เวลาปัสสาวะแล้วปวดเสียวท้องน้อยข้างซ้ายช่วงล่างๆถึงขาหนีบ แล้วคันปากช่องคลอดแต่ตกขาวไม่เยอะไม่เหม็นแต่ปัสสาวะฉุนมากผิดปกติไปซื้อยาหมอให้ยามาเหน็บช่องคลอดห้าวันพร้อมกินยาฆ่าเชื้อดีขึ้นนิดหน่อยพอยาหมดกลับมาเป็นอีกปวดตุบๆเสียวแปล้บ ๆ ค่ะ ตอนนี้คือปวดตลอดเวลาเลยเป็นมาประมาณครึ่งเดือนแล้วไม่กล้าไปโรงพยาบ...
    • ริดสีดวงทวาร

เริ่มต้นโดย: ต๋อง

• ตอบกลับ 0
    • เป็นริดสีดวงทวารและทานยาสมุนไพรอุทัยประสิทธิ์ตั้งแต่ 7SEP เริ่มทายา proctosedyl เช้า เย็นตั้งแต่ 12SEP ถึงตอนนี้ยังไม่ค่อยดีขึ้น ไม่ทราบว่าควรซื้อยามาทานเพิ่มมั๊ยครับ daflon? กี่เม็ด กี่เวลาครับ ขอบคุณครับ
    • ตกขาวสีเขียวมีอาการคันค่ะ

เริ่มต้นโดย: Snook

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อวันที่29กค.ไปถอดห่วงคุมกำเนิด ตอนแรกจะใส่ห่วงต่อ แต่หมอบอกน่าจะเป็นผังผืดใส่ไม่ได้ หมอเลยขอตรวจมะเร็งปากมดลูกเลย
      คุณหมอนัดฟังผลวันที่23สค. หมอบอกว่าให้ไปหาหมอที่โรงพยาบาลให้มารับยาไปทาน ผลปกติแต่ติดเชื้อ
      วันที่24สค.ไปรับยา หมอให้ยาฆ่าเชื้อ(metronidazole200mg tab)กับยาฆ่าเชื้อแบคทีเรีย(คลินดามัน...
    • อาการนอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: ชมพูนุท

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคืออยากปรึกษาเกี่ยวกับการนอน อายุ21ปีค่ะ กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับเลยกว่าจะหลับก็ตี2 ตี3 ไม่ได้นอนเล่นโทรศัพท์ด้วยพยายามหลับตานอน พลิกไปพลิกมา นอนนับแกะก็แล้ว ยังไม่หลับ เปิดเพลงกล่อมก่อนนอนก็ช่วยได้แค่บางคืน เวลาตื่นก็ประมาณ8โมง กลางวันก็ไม่ได้หลับ แต่ทำไมกลางคืนถึงนอนไม่หลับคะ ทำยังไงดีคะ อยา...
    • ภูมิแพ้กับกรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: พรพิมล

• ตอบกลับ 0
    • ช่วงนี้รู้สึกว่าภูมิแพ้เป็นหนักขึ้นเรื่อยๆ สมัยเด็กๆเป็นหนัก พอโตมาเบาลง แต่มาช่วงนี้กรดไหลย้อนกับภูมิแพ้เข้ามาตลอดไม่แน่ใจภาวะเครียดไหม รู้สึกแย่มากๆค่ะ
    • อึดอันตรงคอ

เริ่มต้นโดย: พีม

• ตอบกลับ 0
    • เวลานอนจะต้องจับคอเสื้อเเละเอาคอเสื้อไปวางบนหน้าตลอดเลยครับ ถ้าไม่เอาออกจากคอมันนอนไม่ได้ครับไม่รู้เป็นอะไรครับ เเละเวลาใส่ชุดลูกเสื้อต้องติดกระดูมเม็ดเเรก ติดเสร็จ รู้สึกอึดอัดคอมากครับต้องถอดกระดูมออกตลอดเลย อาการเหมือนบ้าจี้ เเต่ไม่ใช่ครับ หมอรู้บอกผมหน่อยครับ
    • เกี่ยวกับแพ้อากาศหรือไม่

เริ่มต้นโดย: Punyanuch

• ตอบกลับ 1
    • เรามีการเป็นคล้ายแผล(เป็นแดงไปแสบไป แห้งๆ ตึงไป)รอบๆริมฝีปากมาเกือบ2อาทิตย์แล้ว บางทีมีอาการคันตัวเวลาอุณหภูมิเปลี่ยนหรือลมพัดมาโดน แล้วก็มีอาการคันจมูก คันตาประกอบด้วย
    • อ่อนเพลีย หน้ามืด คลื่นไส้

เริ่มต้นโดย: Nannapat

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการสะดุ้งตื่นกลางดึก แล้วหัวใจเต้นเร็ว มือสั่นตัวสั่น พอเช้ามาจะรู้สึกพักผ่อนไม่เพียงพอ เป็นติดต่อกันมาหลายสัปดาห์แล้วค่ะ แล้วช่วงนี้รู้สึกร่างกายอ่อนเพลียมากๆ หน้ามืดบ่อย ใจสั่น เบื่ออาหาร คลื่นไส้บ่อยๆ ปวดหัว ปวดตา แต่กลางคืนไม่มีอาการนอนหลับยากแค่จะสะดุ้งตื่นบ่อยๆ
    • ลืมชั่วขณะ

เริ่มต้นโดย: Ja

• ตอบกลับ 0
    • อายุ17 ปีค่ะ ตอนนั้นกำลังจะล้างจาน เลยนำขยะไปทิ้งแลัวเดินกลับมาจากทิ้งขยะเพื่อจะล้างจาน พอหันไปเห็นมีขยะยังไม่ได้ทิ้งอีกหนึ่งจึ่ง จะนำขยะไปทิ้ง แล้วอยู่ๆก็งง เพราะขยะหายจำไม่ได้ว่าเอาไปทิ้งตอนไหนตอนนั้นงงมากๆว่าขยะหายไปไหน พอล้างจานเสร็จ ไปดูว่าเราทิ้งขยะนั้นด้วยตัวเองรึป่าว ตกลงคือหนูทิ้งขยะเอง แต่...
    • ขาเป็นรอยช้ำตรงหน้าแข้ง

เริ่มต้นโดย: ชลธันว์

• ตอบกลับ 1
    • ขาเป็นรอยเขียวช้ำหลายเดือนแล้วค่ะไม่หายเดินก็มีอาการเจ็บแปล๊บๆตอนนี้บริเวณแผลผิวหนังจะแห้งๆค่ะเหมื่อนจะผิวแตกมีอาการขาบวมด้วยค่ะไปคลีนิคเค้าให้ยามากินก็หายบวมไปพักนึกค่ะแต่ตอนนี้บวมอีกแล้วค่ะอยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอะไรค๊ะ อายุ 63 มีโรคประจำตัวเป็นความดันโลหิตสูง คอเรสตอรอลค่ะ
    • มีอาการเจ็บบริเวณด้านหลัง

เริ่มต้นโดย: ต้นกล้า

• ตอบกลับ 0
    • หายป่วยโควิดได้ 1 อาทิตย์ แต่เจ็บด้านหลัง หายใจลำบาก อยากทราบว่าอาการที่เป็นอยู่เป็นอาการของอะไรครับ ไม่สามารถนอนได้ จะปวดมาก หายใจลำบาก
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,051 ผ่านทาง 7,075 (ของทั้งหมด 16,075)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close