ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,626 ผ่านทาง 6,650 (ของทั้งหมด 16,108)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ผล ct scan มีอะไรผิดปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Nichaphat

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 5 months มาแล้ว
    • ไปพบแพทย์ที่รพ.มาแล้วค่ะ แต่ไม่บอกผลctเลยค่ะ ให้ยารักษาแผลในกระเพาะมาทาน ช่วยดูผลให้หน่อยค่ะว่าผิดปกติไหมคะ
      CT KUB(44502) CT KUB ( non contrast) History : rlo urinary tract stone No comparison study The serial CT KUB was performed with no contrast injection. Visceral parenchyma cannot be evaluated d...
    • ผล ct scan มีอะไรผิดปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ณิชาภัทร กลั่นกลิ่นหอม

• ตอบกลับ 0
    • IMP: Limitation due to non-contrast study No abnormal calcification along visualized urinary tract. A0.4 cm, calcification in right side of pelvic cavity (at sacrum level), possibly phlebolith. :Few calcifications posteroinferior to right UVJ, size up to 0.3 cm., possibly phlebolith. Large amount of...
    • กินยาเกินขนาด

เริ่มต้นโดย: พัชรา

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากถามอ่ะค่ะว่าหนูกินยาแก้แพ้ไป20เม็ดยาพารา17เม็ดแล้วก็ทิฟฟี่อีก1เม็ดหนูควรไปล้างท้องมั้ยคะ
    • เรื่องฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: สมพร ชอบค้าจริง

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามว่าคนท้อง 7 เดือน ฉีดบาดทะยักเข็มที่ 1 วันที่ 3 สิงหาที่ผ่านมา และมีนัดฉีดวัคซีนซิโนฟาร์มป้องกันโควิด-19 ในวันที่ 23 สิงหาคมนี้ จะสามารถไปฉีดได้มั้ยค่ะ ถ้าไม่ได้ จะฉีดได้เมื่อไรค่ะ
    • หัวใจเต้นถี่

เริ่มต้นโดย: ต้นอ้อ

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อเช้าอยู่ดีๆมีอาการหัวใจเต้นถี่มาก และมีอาการหายใจเข้าออกไม่สุด ตัวเย็นแต่มีเหงื่อออก มันคืออะไรคะ
    • เรื่องการขับถ่าย

เริ่มต้นโดย: อาร์ต

• ตอบกลับ 1
    • คือ1วันจะถ่าย1รอบตอนเช้าลักษณะการถ่ายคือแรกๆจะออกมาแบบเป็นเนื้อก้อนเล็กๆแล้วสักพักจะออกมาแบบเนื้อผมสมน้ำผสมลมลักษณะเหมือนจะย่อยไม่หมดเพราะมีเม็ดข้าวบ้างเศษผักบ้างแบบนี้เกิดจากอะไรครับ
    • เป็นสิวที่น้องสาว

เริ่มต้นโดย: Sajabor

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือตอนนี้มีปัญหาสิวขึ้นที่น้องสาวค่ะ ลักษณะเป็นเหมือนสิวอุดตัน มีหัวหนอง พอบีบหัวออกก็ออกมาไม่หมดค่ะ (ไม่สามารถบีบให้หมดได้ มันไม่ยอมออกค่ะ) มีอีกเม็ดนึงคือไม่มีหัวแล้ว กลายเป็นตุ่มๆเหมือนมีไขมันอยู่ข้างในค่ะ ควรทำไงดีคะ เครียดมาก
    • เรื่องกินยาซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: patt

• ตอบกลับ 2
    • อยู่เกาหลี ไปปรึกษาขอยากินเพราะเครียดนอนไม่ค่อยหลับ กินไปได้1อาทิตย์ บวกกับได้รับผลกระทบทางจิตใจ หลังจากกินยา กลายเป็นโรคซึมเศร้า ร้องไห้ อึดอัด กินยาแล้ว ก็ไม่ค่อยกีขึ้นค่ะ กินไปแค่3อาทิตย์ หยุดเองได้มั้ยคะ
    • ทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: Wa

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหมอหน่อยค่า ถ้าทานยาคุมกำเนิดเพื่อรักษาสิว มา4ปี แล้วควรเลิกทานตอนไหนดีคะ เคยเลิกทานไปแล้วสิวขึ้นเห่อ และประจำเดือนไม่มา เลยตัดสินใจกลับมาทานต่อค่ะ แต่ก็อยากลองเลิกดูค่ะเพราะกลัวทานไปนานๆจะไม่ดี แต่โดยปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้วค่ะก่อนทานเคยไปหาหมอหมอบอกฮอโมนไม่สมดุล  เป็นแบบบางเด...
    • เสียงในหู

เริ่มต้นโดย: Palmy

• ตอบกลับ 1
    • ได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรในหู แต่ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ รู้สึกเหมือนแค่อารมณ์ประมาณขี้หู หรือ เหมือนมีอะไรเดินในหู แต่หนูให้เพื่อนช่วยเอาไฟส่องและลองแคะหูแล้วไม่มีขี้หูเลย เลยอยากรู้ว่าจะเป็นอะไรรึป่าว หรือว่าต้องไปพบแพทย์มั้ยคะ รบกวนถามเผื่อว่าถ้าไปพบแพทย์ค่าตรวจรักษาจะประมาณเท่าไหร่
      ขอบคุณมากค่ะ 💙❤...
    • ไอ หอบ หายใจหืดตอนนอน

เริ่มต้นโดย: MIN

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ ร่างกายปกติดี ไม่เคยมีอาการป่วยเกิน 2 วัน แม้แต่หวัด
      เมื่อเดือนมิถุนายน มีอาการเท้าบวม ปวดเท้า ไปหาหมอรพ. หมอวินิจฉัยเรื่อง เก๊าต์ และสงสัยไต
      ได้ยาขับกรดยูริค และยาแก้ปวดเก๊าต์ และทำการนัดอีกรอบเกี่ยวกับไต
      วันที่พบหมอเรื่องไต ความดัน 170 สงสัยเรื่องความดันโลหิตสูง ได้ยาล...
    • มีปัญหาขณะร่วมเพศ

เริ่มต้นโดย: กระดอ่ง

• ตอบกลับ 1
    • ขณะมีเพศสัมพันธ์ มักจะไม่มีน้ำหล่อลื่นจากช่องคลอดมันแห้งมากๆ ทำให้เป็นปัญหาว่าจะรู้สึกเจ็บช่องคลอดบางครั้ง ขณะที่มีเพศสัมพันธ์นานๆ มีวิธีแก้ไขยังไงไหมคะ ให้มีน้ำหล่อลื่นโดยไม่ใช้เจลหล่อลื่น
    • ปวดหัวข้างที่มีกะโหลกเทียม

เริ่มต้นโดย: คุณอออ่าง•_•

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อเดือนสิงหาปีที่แล้ว เกิดอุบัติเหตุแล้วเลือดคลั่งในสมองได้ผ่าตัดสมองคุณหมอใส่กะโหลกเทียมให้ หลังจากวันนั้นก็ปวดหัวอยู่เป็นประจำ จะชอบปวดจื๊ดๆตรงกะโหลกเทียม ความดันก็สูงอยู่บ่อยๆ ทางผู้ใหญ่บอกว่าถ้าคนผ่าตัดสมองปวดหัวจะปวดมากกว่าคนปกติเท่าตัว อยากรู้ว่าใช่เรื่องจริงไหมคะ แล้วอาการที่เป็นอยู่ปกติไห...
    • นิ้วข้างซ้ายเป็นอะไรไม่รู้

เริ่มต้นโดย: Anocha

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูจำไม่ได้ว่ามีอาการมานานขนาดไหนหนูไม่รู้ว่าเป็นตั้งแต่เกิดรึเปล่า แต่อาการมันจะเป็นแบบเวลางอนิ้วโป้งอะค่ะนิ้วจะสั่นแบบสั่นไม่หยุดนอกจากจะเลิกงอแล้วเหมือนเนื้อตรงนิ้วโป้งจะลีบขึ้นไม่รู้ว่ามันลีบขึ้นมาเรื่อยๆจากตอนเด็กรึเปล่านะคะ ส่วนนิ้วชี้งอไม่ได้ค่ะแบบว่าพองอมาในระดับนึงจะงอต่อไม่ได้...
    • โรคลมชัก

เริ่มต้นโดย: จจ

• ตอบกลับ 1
    • เคยเป็น​ตอนเด็กมากๆแต่คุณแม่บอกว่าหมอรักษาหายแล้ว​ แต่อยากทราบว่ามีโอกาส​กลับมาเป็นได้อีกมั้ยคะ​ แล้วคนที่เคยเป็นโรคลมชักหมอห้ามบริจาคเลือดตลอดชีวิตเลยจริงรึเปล่าคะ
    • เลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: T

• ตอบกลับ 1
    • มีเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์โดยการใช้นิ้ว (ผู้หญิง&ผู้หญิง) + มีอาการปวดท้องร่วมด้วย ระยะแรกเลือดมีสีแดงสด ผ่านไป2-3 ชม. เลือดมีสีแดงคล้ำ ตรวจภายในประจำ มีอาการเพียงตกขาว
    • ความผิดปกติน้องสาว

เริ่มต้นโดย: Chalitpagron

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีอยากถามว่า แฟนแอบไปนอนกับคนอื่นมา2ครั้งเมื่อ2เดือนก่อนแล้วพอช่วงเดือนแรกยังไม่รู้ว่าแฟนมีคนอื่นแต่ความผิดปกติที่รู้คือแฟนมามีอะไรกับเรา แล้วอยู่ๆเราเป็นตกขาวหนักมากแต่ก็ไม่ได้อะไรพอเมื่อวานนี้มีอะไรกันอีก พอวันนี้น้องสาวของเราบวมแดงมีตกขาวเป็นน้ำก่อนหน้าข้างๆขาหนีบเป็นขุยขาวๆลอกออกไม่ทร...
    • อยากรู้

เริ่มต้นโดย: โฟกัส

• ตอบกลับ 1
    • จะถามว่าไปอ่านมาถ้าน้ำอสุจิเข้าปากและในปากมีแผลนี้เราจะติดHivใช่มั้ย แล้วมีวิธีแก้อะไรบ้าง
    • ปวดสดือ

เริ่มต้นโดย: กุลนารี

• ตอบกลับ 1
    • เพศหญิง อายุ15ปี มีอาการปวดตรงสะดืออ่ะค่ะเเค่จุดเดียวเลยพอจับเหมือนมีก้อนอยู่บริเวณสะดือด้านล่างเอียงมาขวานิดนึง เเล้วก็ไม่ได้อุจจาระมา3วันเเล้ว มีหวัด เเสบคอเล็กน้อย ต้องกินยาตัวไหนหรืออันตรายไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 5 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ไอมาจะ3อาทิตย์แล้ว

เริ่มต้นโดย: พราว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ขอสอบถามหน่อยค่ะ

พอดีว่ามีอาการไอมาตั้งแต่วันที่18 เดือน กรกฎาคม ช่วงแรกเริ่มมาจากเจ็บคอซัก2-3 วัน หลังจากนั้นเริ่มไอแทน (อาการเจ็บคอหายไป) แล้วก็ไอมาเรื่อยๆเลยค่ะ ไม่มีอาการอย่างอื่นเลย ไม่มีน้ำมูก หรือเสมหะ ปวดหัวเป็นไข้ไม่มีเลยค่ะ ไอจนนอนไม่หลับเพราะไอทั้งคืน

จนวันที่2 สิงหา ไ...
    • เรื่องเพศ

เริ่มต้นโดย: ที

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อเช้าได้มีการทำความสะอาดอวัยวะเพศ โดยใช้สบู่ ถูๆ พอล้าง ทำความสะอาดเสร็จ รู้สึกเสียวๆ เลยมอง อวัยวะเพศชาย เห็นเป็นรอยแดงๆ ใกล้ๆ รูปัสวะ ิิิิิิ
      อยากถามว่ามันอันตรายมั้ยครับ ไม่มีอาการ แทรกแซงต่างๆ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 5 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,626 ผ่านทาง 6,650 (ของทั้งหมด 16,108)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close