ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,601 ผ่านทาง 6,625 (ของทั้งหมด 16,002)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อันตรายไหมคะ?

เริ่มต้นโดย: วรันธร

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 4 months มาแล้ว
    • คุณยายของหนูอายุประมาณ74ปี มีอาการเลือดออกคล้ายประจำเดือน แบบนี้เป็นอะไรคะ อันตรายมากมั้ยคะ

• ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ปวีณา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอยากสอบถาม พอดีหนูปวดท้องระหว่างเลยสะดือขึ้นมาค่ะ แต่ปวดไม่มาก แต่ก็รู้สึกปวดค่ะ อันตรายมั้ยคะ 😐

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 4 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• จุกแน่น​ หายใจลำบาก

เริ่มต้นโดย: Nicha

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ​ พอดีช่วง3วันที่ผ่านมา​ รู้สึกหายใจไม่เต็มปอด​ วิตกกังวล​ง่าย​ จุกแน่นที่คอ​ คลื่นไส้​ เบื่ออาหาร​ ไม่มีจิตใจจะทำอะไรเลยค่ะ​ ร้อนๆหนาวๆ​ ​ ขา เท้าชาบ่อยขึ้น​ อาการทั้งหมดเป็นบางครั้งค่ะ​ ​ แบบนี้มันคืออาการของโรคอะไรคะ​ ใช่ความเครียดรึเปล่าคะ​

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months ...
    • อาการผู้ป่วยหลังผ่าตัดสมอง

เริ่มต้นโดย: Kanpichaya

• ตอบกลับ 1
    • เรียนคุณหมอ หนูมีเรื่องสอบถาม และขอคำปรึกษาเกี่ยวกับอาการคุณแม่ค่ะ หลังผ่าตัดสมองค่ะ 
      – หลังผ่าตัดสมอง ผ่านมา 1ปีแล้ว (เป็นเนื้องอกทับเส้นประสาท) แม่ก็ยังไม่ดีขึ้น ไม่ค่อยมีแรงเดินเซ มีอาการแขนขาสั่น เคี้ยวข้าวไม่ค่อยได้ จะเป็นการ อมข้าวไว้ที่ปากแล้วเหม่อๆค่ะ  และมักจะมีอาการหนาว เคยอ่านเจอว่าคนที่เ...
    • ตัวร้อนแต่ไม่มีไข้

เริ่มต้นโดย: โอ๊ต

• ตอบกลับ 2
    • 2 years, 5 months มาแล้ว
    • อาการผมเกิดเมือปีที่แล้วครับคือตัวร้อน แต่ไม่มีไข้้้้้้้ไม่ปวดหัวไม่มีอะการอะไรเลยครับตรวจเลือดจากโรงบาลตรวจhivจากอุปกรณ์ตรวจก็แล้วปกติครับคือใครมาจับตัวก้บอกอุ่นครับแต่ผมไม่มีอาการบวดหัวอะไรเลยครับก่อนเป้นหนัก70ตอนนี้87ครัย

• เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: สิริยากร

• ตอบกลับ 0

• คือหนูก็ทำความสะอาดบ้านปกติแล้วอยู่ดีๆมันเจ็บจี๊ดๆตรงกลางหน้าอก ขยับตัวก็เจ็บ แล้วหนูเพิ่งไปฉีดวัคซีนมาวันที่27 ไม่รู้ว่ามันเป็นผลข้างเคียงหรือป่าวอ่ะค่ะ

• มีผื่นคันตามแขน​ ขา

เริ่มต้นโดย: หทัย​รัตน์​ คำมุดดี

• ตอบกลับ 1
    • พอดี​ ลูกสาว​ จะชอบคันตามแขนขา​ แล้วเวลาเกาจะเปนขุยวงกลม​ ขาวๆเหิดขึ้น​ และน้องจะคัน​ อยากทราบสาเหตุคะ​ รึวิธี​ป้องการรึยาที่ใช้
    • มีเสมหะในคอตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: Bowling

• ตอบกลับ 1
    • คือเคยเป็นโรคหลอดลมอักเสบอ่ะค่ะ เเล้วพอหายเหมือนมีเสมหะติดอยู่ที่คอตลอดเลย พอเวลาร้องเพลงมันเหมือนระคายคอเหมือนมีอะไรซักอย่างติดอยู่เพราะต้องใช้เสียงบ่อยๆ เเล้วเหมือนต้องคอยอะเเฮ่มตลอดเวลามันทรมานอ่ะค่ะ เเล้วเป็นมานานเเล้วด้วย อยากจะรู้วิธีทำให้เสมหะมันหายไปเลย ทุกวันนี้มีปัญหากับคอมากเลยค่ะ😢

...
    • โคหวิดกับภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: กัญญาพัชร

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูงงกับอาการโคหวิดค่ะ แม่หนูมีหวัด เจ็บคอ จาม(แต่แม่หนูเป็นภูมิแพ้ค่ะ แม่บอกว่าเปิดแอร์เป่าจมูก ในห้องแอร์เย็นแบบปรับไม่ได้)แล้วหนูมีอาการไม่รู้คิดไปเองมั้ยแต่รู้สึกเจ็บคอ ไอ รู้สึกตันๆที่จมูก (แต่หนูก็เป็นภูมิแพ้ค่ะ )
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Tyty

• ตอบกลับ 1
    • ปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาสม่ำเสมอค่ะ ถ้าคลาดเคลื่อนก็ไม่เคยเกิน3-5วัน แบบนี้นับวันไข่ตกค่อนข้างเป๊ะได้ใช่มั้ยคะ คือมีแอพที่คอยนับวันไข่ตกค่ะแล้วทีนี้มีอะไรกับแฟนรอบแรกใส่ถุงยางรอบที่2ไม่ได้ใส่แต่ไม่เสร็จทั้งคู่นะคะแล้วหลังจากนั้นดูปฏิทินมันเป็นวันไข่ตกพอดีเลยซื้อยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ดมาทานหลังจากมีเพศ...
    • ผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: Juthamas

• ตอบกลับ 1
    • มีจุดเลือดตามร่างกายแล้วคัน เกิดจากอะไรแล้ว สามารถเกิดขึ้นได้อีกหลังจากการเกา
    • เหมือนหยุดหายใจเอง

เริ่มต้นโดย: เนย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ14นะคะ อยู่ดีๆก็มีอาการหยุดหายใจค่ะ ไม่รู้ว่าแพนิคไปเองรึป่าว แต่ตอนหายใจต้องคิดว่าต้องหายใจอยู่เสมอเลยค่ะ พอปล่อยหรือไม่คิดก็เหมือนหยุดหายใจเองค่ะ แล้วยิ่งตอนหลับพอหลับไปสักพัก เหมือนไม่หายใจอ่ะค่ะ แบบนี้เป็นอะไรหรอคะหรือแค่แพนิคไปเอง
    • สีของน้ำอสุจิ

เริ่มต้นโดย: ใจ

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามครับ​ อสุจิสีออกสีเหลืองเข้มเกิดจากอะไรครับ​ ต้องหายากินไหมเพื่อรักษา​ รบกวนตอบด้วยครับหมอ
    • HPV หูดหงอนไก่

เริ่มต้นโดย: Putting

• ตอบกลับ 2
    • คิดว่าตัวเองเป็นหูดหงอนไก่บริเวณปากมดลูก สังเกตเห็นมาสามถึงสี่วันเเล้ว หาข้อมูลในอินเทอร์เน็ตบอกว่าเป็นผ่านการมี เพศสัมพันธ์ หรือก็คือเปลี่ยนคู่นอนบ่อย แต่ฉันพึ้งเคยมีเพศสัมพันธ์กับแฟนคนเเรกเเละครั้งเเรก ส่วนตัวแฟนไม่ได้นอนกับใครมาเกินห้าเดือนเเล้ว มันเป็นไปได้ไหมที่จะติดเชื้อ HPV หรือหูดหงอนไก่ เเล...
    • ไข้สูง

เริ่มต้นโดย: สุลาวัลย์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไข้สูง 39-40 องศา มา 2-3 วัน ปวดเมื่อย ปวดตา ปวดหัว คลื่นไส้ ท้องเสียเล็กน้อย หนาวสั่น กินยาลดไข้ก็ลด ไม่ทราบว่าเป็นอาการของโรคอะไรคะ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: Plammana

• ตอบกลับ 1
    • พอดีแฟนของผมประจำเดือนไม่มาวันนี้วันที่​4​ แล้ว​ วัคซีนโควิด19​ มีผลทำให้ประจำเดือนของแฟนผมเลื่อนหรือไม่ครับ​
    • ประจำเดือน/ตกขาว สีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: Thrn99

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 14 ปีค่ะ ปกติประจำเดือนมาปกติตลอดค่ะ เคยมีบางเดือนที่เปลี่ยนจากต้นเดือนมาเป็นท้ายเดือนบ้าง แต่ตอนนี้เป็นท้ายเดือนปกติแล้วค่ะ 3-4 เดือนที่ผ่านมาเริ่มเป็นประจำเดือนแล้วปวดท้องน้อยร่วมด้วยค่ะ ร้าวถึงขา ต้องกินยาค่ะถึงจะหาย(พอนสแตน)​ ปกติประจำเดือนจะมาวันที่ 22 ค่ะ เดือนนี้เริ่มมีตกขาววันที่ 22 ค่ะ...
    • ไม่สบาย

เริ่มต้นโดย: นางสาวพลอยเทพี จรทผา

• ตอบกลับ 1
    • ชอบตัวร้อนตอนกลางคืนบางครั้งเวียนหัวง่ายบางครั้งอาเจียนทานมากกว่าปกติหรือทานน้อยกว่าปกติ บางครั้งไม่ทานเลยนอนมากกว่าปกติ.
    • ถูกแมวกัดค่ะ

เริ่มต้นโดย: ภาวินี ศุภเฉลิมชัย

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะ คือหนูถูกแมวกัดแต่มองไม่เห็นแผลแมวกัดเลยแต่มีอาการบวม แดง คัน ต้องทำยังไงคะ
    • สอบถามผลตรวจอุจจาระ

เริ่มต้นโดย: Kanjana

• ตอบกลับ 1
    • พอดีไปตรวจสุขภาพประจำปี ผลตรวจอุจจาระเป็น positive มีเลือดปนในอุจจาระ เป็นผู้หญิงอายุ 39 ปี ผลที่ปรากฏจำเป็นว่าต้องเป็นมะเร็งไหมค่ะ  หรือเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างที่ทำให้อุจจาระเป็น positive ตอนนี้เครียดกังวลมากเลยค่ะ
    • ปวดหลัง ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ขิม

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าอาการปวดเอวปวดหลัง ปวดท้องน้อยหน่วงๆคล้ายช่วงมีประจำเดือน มีตกขาว แต่ประจำเดือนไม่มาสักที ไม่มีเพศสัมพันธ์ ตื่นนอนจะปวดเป็นพิเศษแต่ช่วงระหว่างวันจะดีขึ้นแต่ยังปวด เกิดจากอะไรคะ
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Daisy.me

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุม synfonia 28เม็ด มีเม็ดแป้ง4เม็ด ต้องการเลื่อนประจำเดือนวันที่เม็ดแป้งวันแรก ให้ยกเลิกการกินเม็ดแป้งแล้วกินแผงต่อไปใช่ไหมคะ หรือว่าทำเช่นไรได้บ้าง
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,601 ผ่านทาง 6,625 (ของทั้งหมด 16,002)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close