ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,426 ผ่านทาง 6,450 (ของทั้งหมด 16,114)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • กลัวเป็นโรคซึมเศร้ส

เริ่มต้นโดย: นางสาว รุ่งฤดี ประสิทธิเขตรกิจ

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 2 months มาแล้ว
    • รู้สึกหงอยๆ ซึมๆ ไม่สดใสเลยค่ะ เป็นแบบนี้มา3-4วันแล้วค่ะ ไม่มีเรื่องเครียดอะไรเลยนะคะ อยู่ๆก็เป็นค่ะ แล้วช่วงนี้นอนน้อยด้วยค่ะ อยากทราบว่า จะเป็นโรคซึมเศร้ามั้ยคะ แล้วมีวิธีแก้มั้ย มันทรมานกับการใช้ชีวิตมากค่ะ🥺
    • ผื่นคันเป็นรูปวงกลม

เริ่มต้นโดย: นราทิพย์​ โซ​แวง​

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีผื่นคันเป็นรูปวงกลมขึ้นบริเวณคอค่ะ​ ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร​เลยอยากจะถามว่าอาการมีผื่นเป็นรูปวงกลมขึ้นที่คอแบบนี้คือหนูเป็นอะไรหรอคะ​ ร้ายแรงไหมคะ​ แล้วสามารถรักษาได้อย่างไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เลือดออกในเยื่อบุตาดำ

เริ่มต้นโดย: Bee

• ตอบกลับ 1
    • รถล้มหน้ากระแทก เลือดออกใต้เยื่อบุตาขาวค่ะ พอ 3-4 วัน มีเงาดำๆ ในตาดำเวลามอง ไปหาหมอ รพ. หมอบอกแค่เลือดออกใต้เยื่อบุตาเฉยๆ ค่ะ ให้ยาหยอดตามา อยากถามว่าในตาดำสามารถเป็นได้ใช่ไหมคะ จะใช้เวลาหาย ประมาณกี่เดือนคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• หมาข่วน

เริ่มต้นโดย: นางสาวเกศรินทร์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีหมาที่บ้านข่วนเป็นลอย เป็นเเผล
      ต้องไปฉีดยาวัคซีนมั้ยคะ
    • คุณหมอช่วยด้วยยว

เริ่มต้นโดย: ปอ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการลมตีค่ะ ลมมันตีขึ้นมาทางปาก อยู่ๆก็เลอออกมาแบบไม่ทันตั้งตัว อย่างครั้งต่อหน้าสาธารณะ รู้สึกเสียบุคลิคมากค่ะ
      ปล.ปกติเป็นโรคกระเพราะอยู่แล้ว ช่วงนี้พึ่งมรอาการลมตีแบบหนักมากค่ะ
    • ไข้ทับระดู

เริ่มต้นโดย: เมนาถ

• ตอบกลับ 1

• เรียนคุณหมอ ผมขอปรึกษา ตอนนี้แฟนผมมีอาการป่วย ระหว่างการมีประจำเดือน โดยมีอาการ ปวดศรีษะตลอดเวลา ตอนกลางคืนมีอาการตัวร้อนและหนาวสั่น โดยมีอาการประมาณ1อาทิตย์แล้วครับ  ไปหาหมอโรงพยาบาล มาแล้ว หมอเจาะเลือดไปตรวจไม่พบอะไร(เค้าบอกแบบนี้)และไม่ได้จ่ายยามาให้
      ผมเป็นห่วงแฟนผมมาก ควรจะทำอย่างไรดีครับ หรือซ...
    • หนังหุ้มปลายตีบ

เริ่มต้นโดย: นาย กฤษ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คือตอนนี้ผมอายุ17ปีแล้ว แต่หนังหุ้มปลายยังไม่เปิดเลยครับ อาการปกติดี มีแค่หนังหุ้มปลายไม่เปิด กลัวว่าจะมีเรื่องโรคติดต่อทางเพศมาด้วย มีวิธีรักษายังไงบ้างครับที่ไม่ต้องขลิบ
    • ตาเหลือง

เริ่มต้นโดย: ตาเหลือง

• ตอบกลับ 1

• สวัสดีค่ะ ตาขาวตรงที่ไม่มีเปลือกตาหุ้มออกสีเหลืองๆขุ่นๆไม่ขาว เป็นแค่ครึ่งตาแบบนี้อันตรายมั้ยคะปกติไม่เคยเป็นเริ่มทำงานที่เกี่ยวสายตาได้ประมาณ1เดือนสีเหลืองเริ่มชีดขึ้นเรื่อยๆคะ

• ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: สิริน

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟน ประมาณวันที่ 12 ไม่ใส่ถุง แต่มีน้ำหล่อลื่นออกมา แต่ไม่ได้แตก สามารถท้องได้มั้ย ก่อนมามีเพศสัมพันธ์ ช่วยตัวเองมาก่อนประมาณ 2-3 ชม.

• มีอาการหูสั่น

เริ่มต้นโดย: ปวีนรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ประมาณ 1-2 วันที่ผ่านมา มีอาการหูสั่นๆ ด้านใน เป็นเฉพาะข้างขวา สั่นประมาณ 2 วินาที เป็นช่วงๆ ตลอดวันค่ะ เสิร์ชใน Google ก็ไม่พบอาการที่กล่าวมา เลยกังวลว่านี่เป็นสัญญาณของโรคอะไรรึเปล่าคะ
    • ผิวหนัง และอาการปวดเมนส์

เริ่มต้นโดย: พรรณศรีภู

• ตอบกลับ 1
    • //ผิวหนังทั่วร่างกายมันมีสุขภาพไม่ดีหมองคล้ำ เริ่มมีขนขึ้นช่วงอกเล็กน้อยและมีสิวขึ้นบริเวณหน้าอก  แผ่นหลัง หัวไหล่ ใต้คาง แล้วก็หน้า สังเกตว่าสิวจะขึ้นเยอะช่วงก่อนเมนส์จะมา2-3วัน และผิวหน้าจะมันมากๆตลอดวัน ยิ่งตอนเพิ่งตื่นนอนคือมันมากๆเลยค่ะ แถมผิวหน้าก็มีรูขุมขนกว้างด้วยค่ะ ผดผื่นเล็กๆที่หน้ามีประจ...
    • nitroglycerine และ baby aspirin

เริ่มต้นโดย: บุษยพรรณ

• ตอบกลับ 1
    • มีผลช่วยการทำงานของหัวใจอย่างไร

• ขอคำแนะนำฉีควัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: ทรัพย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีเป็นโรคเลือดข้น/หนืด อยากขอคำแนะนำว่าสามารถรับวัคซีนป้องกันโควิดได้ไหมคะ กลัวว่าจะมีปีญหาเกี่ยวกับลิ่มเลือดอุดตัน ปล.จะฉีดไฟเซอร์กับโมเดอร์นาค่ะ
    • เนื้อขาว

เริ่มต้นโดย: acscnw

• ตอบกลับ 1
    • บริเวณแผลมีเนื้อขาว นูน บวม ปวดเล็กน้อย

• ปรึกษาอาการ

เริ่มต้นโดย: ธนา

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีแผลที่บริเวณไข่ครับ มีอาการเจ็บและแสบ มีประมาณ 3 ที่ ต้องไปพบแพทย์หรือต้องซื้อยามารับประทานครับ
    • ประจำเดือนขาด 22 วัน

เริ่มต้นโดย: Angie

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ตอนนี้มาอยู่ต่างประเทศได้ 2 เดือน ตอนนี้ประจำเดือนหายไป 22 วัน ตรวจครรภ์ด้วยชุดตรวจ 3 รอบยังขึ้นแค่ 1 ขีด อาทิตย์ที่แล้วมีอาการเจ็บหน้าอก ปวดท้องน้อยนิดหน่อยแบบก่อนเป็นประจำเดือนแบบทุกครั้ง แต่ก็ยังไม่มีวี่แววจะมามีสาเหตุอย่างอื่นอะไรบ้างคะที่ทำให้ประจำเดือนขาด อากาศหนาวพอจะเป็นเหตุไ...
    • กินยาสตรีเบนโล แล้วพบว่ามีอาการแปลกๆ

เริ่มต้นโดย: พีท

• ตอบกลับ 3
    • คือเรื่องมีอยู่ว่า แฟนจำวันผิดว่าประจำเดือนเดือนที่แล้วมาวันที่ 16 (แต่จริงๆแล้วเดือนที่แล้วมาวันที่21)  เมื่อวาน21แล้วจึงซื้อยาสตรีเบนโลมากิน พอวันที่ 22 ตอนกลางวันก็มีประจำเดือนมาเยอะ จากนั้นก็มีอาการปวดหลัง ปวดท้อง เวียนหัว เหมือนจะอ้วกแต่ก็ไม่อ้วก ตอนนี้ซื้อยาแก้ปวดท้องประจำเดือนมากินแล้วก็ดีขึ้...
    • ใบหูมีหนอง เจ็บ บวมแดง

เริ่มต้นโดย: เพนท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ17ค่ะ วันนี้ตอนสระผมแล้วมือไปสัมผัสที่หูรู้สึกเจ็บๆ เลยส่งกระจกดูพบว่ามีหนองค่ะ โดยปกติชีวิตประวันไม่ได้มีการสัมผัสใบหูเลยค่ะ หนูอยากถามว่าหนูเป็นอะไร แล้วมันอันตรายไหมคะ ต้องรักษายังไงคะ ขอบคุณค่ะ

• ผลข้างเคียงวัคซีน moderna

เริ่มต้นโดย: Mini

• ตอบกลับ 0
    • พอดีวันที่ 18 มกราคม ไป booster วัคซีน เข็ม 3 เป็น moderna. 2 เข็มแรกฉีด sinopharm ไป
      ปรากฎว่า 2 เข็มแรก ไม่มีอาการอะไรปกติ
      แต่ เข็มบูท moderna ฉีดไปแล้ว วูป หัวใจเต้นเร็ว 150  หลังจากนั้น แพทย์ดูอาการ จนกลับบ้านได้
      พอกลับบ้านมีไข้ 4วัน
      วันมี่12 หลังจากไมม่อาการไดๆ ก็ออกไปข้างนอก ช่วงเช้าปกติ   ช่วง...
    • มีเพศสัมพันธ์ ไม่ใส่ถุง

เริ่มต้นโดย: เเทเเท

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 3 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีเพศสัมพันธ์หลังเป็นประจำเดือน1วัน ไม่ได้ใส่ถุง ไม่เเตกด้วยค่ะ มีโอกาสท้องมั้ยคะ เเละควรกินยาคุมฉุกเฉินมั้ยคะ โดยปกติรอบเดือนมาไม่สม่ำเสมอค่ะอยู่ในช่วง 29-32วัน ค
    • มีน้ำนมไหลออกมา

เริ่มต้นโดย: Krerkchai

• ตอบกลับ 1
    • แฟนเป็นโรคกระเพาะ และไปรักษาที่ รพ.แห่งหนึ่ง มีการฉีดยาลดกรดให้แล้วกลับมาพักผ่อน ไม่หายเลยเข้ารับการรักษาอีก รพ. หมอทำการฉีดหา และทานยาเป็นขวดสีแดง ไม่ทราบชื่อยา อาการปวดหาย คุณหมอเลยให้ยามาทานแก้โรคกระเพาะ ผ่านไป 3-4 วัน มีน้ำนมซึมออกมาแต่ไม่มาก เป็นผลจากการใช้ยาหรือเปล่าครับ ต้องไปพบคุณหมออีกไหม
    • อาการจุกแน่นท้อง

เริ่มต้นโดย: นิติยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      คุณย่ามีอาการเริ่มต้นจุกในลำคอ ทำให้กินยาหรือกินข้าวไม่ได้เยอะ กินไม่ลงและตอนนี้เริ่มมีอาการจุกในท้อง
      ไม่มีอาการปวดท้องค่ะ มีลมตีขึ้นทำให้เรอ บางเวลาค่ะ
      อยากทราบสาเหตุของอาการว่าเกิดจากอะไรคะ เพราะหายาให้ทานไม่ถูก
    • ภูมิแพ้หลายอย่าง

เริ่มต้นโดย: Slowly 795

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หลังจากที่หวานได้เข้าไปอ่านและศึกษาบทความต่างๆในกลูเกิลถึงอาการภูมิแพ้ หวานมีอาการร่วมกันทั้งหมด4อย่างของชนิดภูมิแพ้เลยค่ะ มันทรมารมากๆ อาการคร่าวๆคือวันไหนถ้าลืมกินยาแก้แพ้(CETRIZIN)ประมาณเที่ยงคืนถึงตี2จะเริ่มไอมีเสมหะ หายใจไม่ออก น้ำมูกไม่รู้มาจากไหนเป็นสายน้ำเลยค่ะ แต่ ณ วันนี้มั...
    • อาการเป็นอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: Nekocat

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาว่าอาการแบบนี้คืออะไรคะ พอเวลาเครียดมากๆ ตัวจะหด กอดตัว มือกับเท้าเกร็ง ขยับตัวไปไหนไม่ได้ทั้งๆที่ตัวเองรู้ตัวอยู่ จะสั่งให้ลุกขึ้นไปทำอะไร ร่างกายมันไม่ยอมไป ไม่อยากเห็นมีคนมาอยู่ข้างๆ ทำให้ยิ่งเครียด ภาพที่เครียดๆก็ออกมา รู้สึกกลัวผู้คน ทำให้อาการเป็นแบบนี้อีก พอไปอยู่คนเดียว ม...
    • อันตรายร้ายเเรงไหม

เริ่มต้นโดย: Suphanee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูเป็นนักศึกษาแลกเปลี่ยนอยู่ที่จีนค่ะ
      เรื่องของเรื่องคือทางมหาวิทยาลัยมีการให้ตรวจสุขภาพ แล้วผลที่ออกมาเป็นแบบนี้ พร้อมทั้งคำแนะนำของคุณหมอที่เป็นภาษาจีน คือหนูสื่อสารกันหนูอยากให้เขาอธิบายละเอียดกว่านี้ ปล.หนูได้แค่รีพอร์ตไม่ได้คุยกับคุณหมอตัวต่อตัวเพราะสื่อสารกันไม่เข้าใจค่ะ
      ** หนูอย...
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,426 ผ่านทาง 6,450 (ของทั้งหมด 16,114)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close