ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,451 ผ่านทาง 6,475 (ของทั้งหมด 16,101)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: ใบหม่อน

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 3 months มาแล้ว
    • ช่วงนี้นอนไม่หลับเลยค่ะ นอนเช้าตลอดเลย กลัวจะมีปัญหาสุขภาพมาก ทำไงคะ😢
    • ไม่ชอบเสียงรบกวนมาก

เริ่มต้นโดย: จุฑามาศ

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นมาหลายปีแล้วเริ่มมารู้ว่าตัวเองเป็นหนักก็ตอนนี้ เวลาได้ยินเสียงพัดลมดังๆ เสียงแอร์ เสียงนำ้หยดในห้องนำ้ สีที่เเว่วๆในหูมันทำให้นอนไม่หลับ เคลียดมากเวลาได้ยินเสียง แต่ก็ได้แต่ทำใจ ช่วยที่ค่ะอยากนอนหลับปกติ (ปล.เมื่อก่อนเป็นแค่ก่อนจะนอนตอนนี้เป็นทั้งวันเวลาได้ยินเสียงอะไร)
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Patchareerat

• ตอบกลับ 1
    • ทานยาคุมแบบ28เม็ดติดต่อกันมา1ปี แล้วเพิ่งหยุดเดือน กค. 64 ทำให้ประจำเดือนในเดือน กค. มาช้า 5 วัน และเมื่อวันที่ 13 สค.64 ที่ผ่านมา ฉีดวัคซีนแอสตร้าไป และตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มา ซื้อที่ตรวจครรภ์มาวันที่ 28 สค. ขึ้น 1 ขีด อยากถามว่าที่ประจำเดือนไม่มาเป็นผลของการฉีด Az ? และควรปฏิบัติอย่างไรบ้างคะ
    • ขอแนวทางรักษาไอเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: แม่ชีณัฐพร อาภรณ์ศิริพงษ์

• ตอบกลับ 1
    • 1. หลังทานอาหารทุกครั้งจะไอทันทีแรงๆ5-6ครั้งเบาลงๆหยุดภายใน10นาที เกิดจากกรดไหลย้อนใช่ไหม เพราะชอบแสบท้องปวดกะเพาะช่วงเย็นๆค่ำเพราะแม่ชีทานอาหารได้แค่2มื้อ มื้อเย็นงดตามวินัยจะรักษาอย่างไร เคยทานยาลดกรกในกะเพาะแต่ไม่ดีขึ้น
      2. ตอนกราบจะเจ็บปลายชายโครงด้านซ้าย ตรงจุดนั้นภายในคืออวัยวะอะไร แม่ชีคิดว่าม...
    • ปวดท้องซ้ายล่าง

เริ่มต้นโดย: Trex

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูมีอาการปวดท้องซ้ายด้านล่างเวลาปวดมันจะปวดจี๊ดๆ ขยับตัวไม่ค่อยได้ เมนมาไม่ปกติค่ะ พอจะบอกอาการเบื้องต้นได้มั้ยคะ
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: Parinya

• ตอบกลับ 1
    • แฟนประจำเดือนไม่มา 8 เดือน มีท้องโตแข็ง ตอนนี้มีอาการ ปวดท้องน้อย บีบๆ 2 วันแล้ว แฟนไม่กล้าไปหาหมอ ปวดบีบๆ ทุกๆ 3-5 นาที อาการท้องหรือมั้ยครับ หรือไม่ใช่ ถ้าท้องคงแย่เลย พึ่งอายุ 19 กันทั้งคู่ อยากสอบถามครับ ถ้าท้องคงไม่พร้อมจริงๆ
    • ปรึกษาเรื่องเเผลที่ก้นค่ะ

เริ่มต้นโดย: ไอซ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเมื่อไม่กี่วันก่อน เรานอนอยุ่ เเล้วรู้สึกคันที่ก้น เลยดดู เกิดเป็นเเผลคล้ายยุงกัดค่ะ เเต่วงกว้างหน่อย  มีอาการคัน เเสบนิดๆเวลานั่ง  ต่อมาเรื่อยๆ เเผลเริ่มตกสะเก็ด จนวันนี้ 30 สค.  สะเก็ดเริ่มหบุด  เเต่ขอบเเผลมันบวมเป็นเหมือนเเอ่งขึ้นมาค่ะ เเล้วก็ยังคันอยู่ อยากรู้ว่ามีภวะอะไรรึเปล่าน่ะค...
    • ทานยาฟ้าทะลายโจนเกินขนาด

เริ่มต้นโดย: ธนพร

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากติดโควิค ได้ทานยาฟ้าทะลายโจนครบ5วันแล้ว แต่ว่าสามี ดันทานยาฟ้าทะลายโจนต่อไปอีกวันล่ะ2เม็ดจนครบ14วัน ทำให้ตอนนี้มีอาการแขนขาอ่อนแรง ควรทำยังไงดีค่ะ
    • ขอสอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: พิมพ์

• ตอบกลับ 1
    • คือหลังจากตื่นนอนจะมีคราบขาวๆเป็นเหมือนเนื้อที่ลอกตรงปากอะค่ะ แต่ไม่มีอาการปากแห้งหรือคันอะไรใดๆนะคะ แค่มีคราบขาวๆเหมือนเนื้อลอกเนื้อหลุดเป็นแผ่นมาเฉยๆเลยค่ะ เลยอยากสอบถามว่ามันเกิดขึ้นมาจากอะไรหรือร่างกายผิดปกติตรงไหนรึเปล่าค่ะ
    • อาการแบบนี้คืออะไรหรอคะ

เริ่มต้นโดย: Jeab

• ตอบกลับ 1
    • คือรู้สึกเจ็บคอมากเวลากลืนน้ำลายเป็นมาสามสี่วันแล้วค่ะแต่ก็กินยาด้วย วันแรกมีจุดสีขาวๆขึ้นบริเวรณต่อมทอนซิลแค่ข้างเดียว แต่พอมาวันที่สามมันเริ่มลามขึ้นเยอะมากขึ้นบริเวณผนังในคอด้วยค่ะ สีขาวๆเหมือนหนอง เวลากลืนก็ยังเจ็บเหมือนเดิม แต่ไม่มีไข้ไม่มีอาการอะไร มีคันคอและไอนิดหน่อยค่ะ มันอัตรายไหมคะ เป็นกั...
    • รบกวนสอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: Gift

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการมีน้ำใสๆไหลออกมา มีกลิ่นด้วยค่ะ รู้สึกเจ็บจี้ดๆที่อุ้งเชิงกรานบางครั้งค่ะ บางทีก้ปวดท้องน้อยค่ะ อันนี้ไม่รู้เกี่ยวไหมบางทีก็ปวดน่องขาบนแบบจี้ดๆค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ..

เริ่มต้นโดย: อนุสรา

• ตอบกลับ 1
    • คือประจำเดือนหนูไม่มา1เดือนเเล้วค่ะคุณหมอ ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์กับใคร หน้าอกหนูมันมีสีเข้ม มีตุ่มน้ำใสๆรอบๆ เสี่ยงต่อการตั้งครรภ์ไหมคะ
    • ปัสสาวะไหล

เริ่มต้นโดย: จิรายุทธ อ่อนจ้อย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคระบผมมีปัญหาว่าเมื่อปัสสาวะเสร็จแล้วพอจะนั่งจะนอนหรือเดินออกมาจากห้องน้ำมีความรู้สึกว่าปัสสาวะไม่สุดมันจะมีแบบไหลออกมาเล็กๆน้อยๆเหมือนน้ำหยดทำให้รำคาญมากเลยครับทำให้มีดลิ่นด้วยครับควรอก้้ปัญหายังใงดีครับ
    • ประจำเดือนมากระปริกระปรอย

เริ่มต้นโดย: น้ำหวาน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีเมื่อเดือนกรกฎาคม ประจำเดือนหนูมาวันที่ 14 และหมดในวันที่ 18 และมาในเดือนสิงหาคมนี้ เริ่มมีในวันที่ 14 แล้วในวันที่ 14 15 แล้วก็16 มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วแฟนหลั่งในค่ะ แล้วในวันที่ 17แล้วก็18 ประจำเดือนมาน้อยมากๆค่ะ แล้วหลังจากนั้นก็เริ่มอาการมีเลือดติดกางเกงในค่ะลักษณะสีน้ำตาล มีกลิ่น...
    • แบบนี้จิตใจย่ำแย่ไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: TangKw

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งแต่คุณย่าเสียหนูก็กินน้อยลงนอนไม่หลับแถมคนที่บ้านก็เมินจนบางครั้งก็หลอนคิดไปเองอยากอยู่คนเดียวมากขึ้นไม่อยากคุยกับใครโลกส่วนตัวสูงมากขึ้นจนอยากคิดฆ่าตัวตายแบบนี้อาการย่ำแย่ไหมค่ะ(?)
    • ผมร่วง

เริ่มต้นโดย: วิชญาดา

• ตอบกลับ 1

• ผมร่วงเยอะมาก ทั้งตอนสระผม หรือสางผม ควรทานอะไรเสริมมั้ยคะ

• จะเป็นไรไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • หลังคลอดแล้วคุณหมอให้ไปตรวจภายในกับฉีดยาคุมวันที่19เเล้วน้ำคาวปลาพึ่งหมดเมื่อวันที่11คุณหมอเลยเลื่อนเป้นวันที่26เเล้วพอวันที่21ประจำเดือนก็มาเเล้วก็หมอวันที่24เเล้ววันที่26ก้ได้ไปตรวจภายในกับฉีดยาคุม
      อยากจะทราบว่าฉีดหลังประจำเดือนมาจะคุมได้ไหมค่ะ เเล้วถ้ามีเพศสัมพันเเล้วหลั่งในจะท้องไหม
    • แก้วบาดมือเลือดไหลไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: Pin

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะตอนนี้เพื่อนของหนู เค้าเป็นโรคหัวใจแล้วทำแก้วตก เพื่อนโดนบาด เพื่อนทานยาวาร์ฟารินทำให้เลือดไหลไม่หยุด ห้ามเลือดมาประมาณครึ่งชั่วโมง ยังไม่หยุดเลยค่ะ ต้องทำยังไงบ้างคะ กินแอลกอฮอล์ไปนิดเดียวค่ะ
    • เล็บเป็นหลุม มือลอก

เริ่มต้นโดย: มาดามมี่

• ตอบกลับ 1
    • คือเล็บของหนูมันเป็นหลุ่มเล็กๆ ขุขะ เเต่ไม่คันค่ะ แล้วมือก็ลอกเป็นมานานหลายปี ไปพบหมอ บางคนบอกว่าเป็นภูมแพ้ผิวหนัง บางคนบอกเป็นเชือรา แต่ทานยาก็ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ แต่มือที่ลอกไม่มีอาการเเสบหรือคันค่ะ
    • ขออนุญาติปรึกษาคะ

เริ่มต้นโดย: นางสาสวรรณพร ประดิษฐ์

• ตอบกลับ 1
    • คือพอดีปกติประจำเดือนก็จะมาไม่ค่อยตรง จะเลื่อนไปแค่ 2-3 วัน เเต่เดือนนี้เลยมาเข้าวันที่ 7 รอบเดือนพึ่งมา เเต่มาไม่เยอะน้อยกว่ารอบเดือนทุกๆครั้งเเละมีสีน้ำตาล จะเป็นอันตรายมั้ยคะหรือว่ากำลังจะมีน้อง

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• จามแล้วเจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Kingfluk

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมาได้สี่ห้าวันแล้วครับ ผมเคยเข้าโรงพยาบาลครั้งนึงเมื่อนานมาแล้ว หมอเจาะเลือดไปตรวจ พบว่าเสี่ยงที่จะเป็นไขกระดูกสันหลังติดเชื้อ เป็นไปได้หรอครับที่จะลามมากระดูกซี่โครง อยู่ปกติ ไม่เจ็บอะไรเลยนะครับ กินนอนเดินลุกนั่งคุย ได้หมดเลย แต่มันจะเจ็บหน้าอกเหมือนมีคนมากดกระดูกไม่ก็เหมือนอกจะฉีกอะไรแบบนี้ เ...
    • เจ็บแน่นอกซ้าย

เริ่มต้นโดย: Mzz

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บแน่นหน้าอกข้างซ้ายมากค่ะรู้สึกอึดอัดตอนนี้รามมาปวดแขนซ้ายและคอ สามารถกินยาพาราได้มั้ยคะปวดไม่ไหวแล้ว รู้สึกอึดอัดและทรมาน
    • แพ้มูสกำจัดขน

เริ่มต้นโดย: ปุญญา

• ตอบกลับ 1

• หลังจากลองทดสอบอาการแพ้มูสกำจัดขนกับบริเวณข้อพับแขน มีอาการแดง และแสบเล็กน้อยเวลาโดนน้ำ บริเวณรูขุมขนเหมือนเป็นจุดแดงๆ ควรทำอย่างไรดีคะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,451 ผ่านทาง 6,475 (ของทั้งหมด 16,101)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close