ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,251 ผ่านทาง 6,275 (ของทั้งหมด 16,101)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดเสียดท้องด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: นพดล

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 2 months มาแล้ว
    • มีอาการปวดเสียดท้องด้านซ้าย ประมาณ๒อาทิตย์แล้ว เวลายืนนานๆจะเสียดๆ ลองเอามือกดจะเจ็บๆนิดๆเสียดๆ มีความรู้สึกสึกเหมือนหน่วงๆลงอัณฑะ
      แต่ปวดจุกๆเสียดบริเวณที่เป็นมากกว่า(ท้องด้านซ้ายบนหัวหน่าว)
      อยากทราบอาการเบื้องต้นว่าเกิดจากอะไรครับ
      ..ขอบพระคุณมากครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months ม...
    • ติ่งเนื้อ

เริ่มต้นโดย: Oopi

• ตอบกลับ 1
    • มีติ่งเกิดขึ้นเป็นลักษณะยาวเรียวห้อยลงมาที่ข้างซ้ายตั้งแต่เด็กมีขนาดความยาว 2ซม.ในปีกแคมด้านในอวัยวะเพศหญิงค่ะ แล้วข้างขวาเริ่มจากการคันบ่อยจนเกิดตุ่มเนื้อและจะเริ่มยาวเหมือนข้างซ้ายค่ะไม่เคยมีเพศสัมพันธ์กับใครค่ะ อายุเข้า28แล้ว ถ้าไปตัดออกจะมีโอกาสเกิดอีกรึเปล่า
    • อยากรู้ว่าท้องรึไม่ท้อง

เริ่มต้นโดย: กนกอร ทมธิแสง

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกปวดท้องน้อยปวดหน่วงๆตั้งแต่อาทิตที่แล้วแต่ว่าไม่ได้คิดอะไรพอเริ่มมาอาทิตที่2ก็ยังปวดและปวดกว่าเดิมและมาอาการคัดเค้านมรู้สึกเสียวหัวนมแปลบๆเวียนหน้าอาเจียนร่วมด้วยวันนี้วัดอุณหภูมิได้37องศาแต่ว่ายังไม่ครบกำหนดประจำเดือนจะมา
    • อาการของผมเป็นอะไรกันแน่

เริ่มต้นโดย: กิตติวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยครับ ผมมีอาการ จุกท้องตรงกลางและชายโครงด้านซ้าย แสบอก หายใจไม่ออก กลืนน้ำลายเหมือนมีอะไรติดคอ ตลอด หาหมอแล้ว หมอบอกผมเป็นโรคกระเพาะ ฉีดยาไป 2 เข็มก็ไม่หาย และอาการก็ไม่ได้ดีขึ้นเลยครับ ซื้อยากรดไหลย้อนมากินก็ไม่หาย จะเป็นหนักๆ ช่วงตอนเย็นตลอดเลยครับ เป็นมาเกือบ 2 อาทิตย์แล้วครับ 1 อาทิตย์...
    • ลูกชาย 7 ขวบ มีน้ำลายไหลเยอะ

เริ่มต้นโดย: ก้อย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อย่กสอบถามค่ะ ลูกชายมีน้ำลายออกมาเยอะ และมีกลิ่นเหม็นนมากค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ มีวิธีรักษายังไงบ้างคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Pakkad

• ตอบกลับ 1
    • ตรวจครรภ์เวลาไหนถึงจะดี?
      มีเพศสัมพันธ์หลายๆครั้งแล้วมาตรวจผลจะขึ้นมั้ย?
      กินยาคุมฉุกเฉินกับยาคุมเดือนแบบไหนท้องง่ายกว่ากัน?

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ถ่ายเหลวเป็นสีเขียว

เริ่มต้นโดย: เฟย

• ตอบกลับ 1
    • ผมถ่ายเหลวเป็นสีเขียวมาตั้งแต่วันที่11มกราแล้วครับ จนถึงตอนนี้ก็ยังถ่ายเหลวเป็นสีเขียวอยู่ เมื่อวันที่12ได้กินยาคาร์บอนเข้าไป4เม็ดครับ แล้วถ่ายออกมาเป็นสีดำ แต่ตอนนี้กลับมาเขียวแล้ว ควรกินยาหรือทำไงดีครับ
    • ปวดเจ็บข้อมือเวลาขยับ

เริ่มต้นโดย: พรศิริพรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากจะสอบถามว่า พอดีเวลาขยับข้อมือแล้วรู้สึกเจ็บตรงข้อต่อ เจ็บจนบางทีไม่สามารถขยับได้ รู้สึกเหมือนเวลาขยับแล้วมันลั่นกร๊อกก็จะเจ็บและปวด และเป็นมาจนจะเป็นเดือนแล้วค่ะแต่ไม่มีเวลาไปหาหมอเลยไม่ทราบว่ามันจะเป็นอะไรรึเปล่าคะเป็นอะไรสาเหตุต้องรักษายังไงบ้างคะ

• กังวลมากจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: นครเท เลโฟน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะดิฉันคุมกำเนิดโดยฝังเข็มมา3ปีแล้วค่ะผลที่เกิดคือประจำเดือนไม่มาจนเข้าปีที่3แต่อีก2เดือนก็จะครบ3ปีแล้วอยู่ๆประจำเดือนก็มาครั้งแรกแล้วก่อนหน้านั้น2วันมีเซกกับสามีด้วยอยากทราบว่าจะเสี่ยงท้องรึเปล่าค่ะ
    • แน่นบริเวณซี่โครงด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: Tipaa

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแน่นในซี่โครงด้านซ้าย บริเวณกลางๆจนถึงชายซี่โครงตลอดเวลา3-4วัน จะมีอาการแน่นมากเวลานอน อยากรู้ว่าอาการแบบนี้จะเป็นเกี่ยวกับอะไรคะ ส่วนตัวจะทานพวกชา กาแฟ เเละทานข้าวไม่เป็นเวลา มีวิธีแก้อย่างไรคะ
    • ก้อนในถุงอัณฑะ

เริ่มต้นโดย: อภินันท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดีวันนี้ผมคำที่อัณฑะแล้วพบว่ามีก้อนแข็งๆ อยู่บริเวณอัณฑะข้างขวา ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดใดๆ แบบนี้ควรทำยังไงดีครับกังวลมากเลยตอนนี้

• กินยาผิดเวลา

เริ่มต้นโดย: oum

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ กินยาความดันผิดเวลาเป็นอะไรไหมค่ะ
      มียาความดัน2ตัวค่ะ ตัวแรกPROPRANOLOL 40GM กินเช้า-เย็น ตัวที่สอง MANIDIPINE 20GM กินแค่ตอนเช้า
      เมื่อตอนเย็นกินยาผิดไปกินยาMANIDIPINE 20GMของตอนเช้ากิน จะเป็นอะไรไหมค่ะ
    • ปรึกษาเกี่ยวกับวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่ามีนัดผ่าตัดเกี่ยวกับเส้นเลือดวันที่2กุมภาพันธ์ที่จะถึงนี้ค่ะแต่มีนัดฉีดวัคซีนวันที่ 28 มกราที่จะถึงนี้ก็อยากสอบถามว่าสามารถฉีดวัคซีนก่อนการผ่าตัดได้หรือไม่ค่ะอย่างไร
    • เจ็บบริเวณหัวใจ

เริ่มต้นโดย: Suphawinee

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บตรงหัวใจเวลาหายใจเข้า ตะแครงด้านซ้าย (ด้านขวาไม่เจ็บ) เวลาลุกขึ้นนั่งแรกๆจะเจ็บหรือปวดตามจังหวะหัวใจเต้น หลังจากนั้นจะเจ็บเวลาหายใจ เวลาเดินเจ็บบางครั้ง แต่รู้สึกเจ็บตลอดเวลา อาการอบบนี้มีมา2-3วันแล้วค่ะ
    • รบกวนวิเคราะห์ผลx-ray ปอดค่ะ

เริ่มต้นโดย: กาน

• ตอบกลับ 2
    • รบกวนช่วยวิเคราะห์ผลx-ray ปอดว่าอันตรายแค่ไหนคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Radiological Examination Chest PA

Findings:

Tubes/Lines :   none

Lungs: Faint focal opacity at RUL zone.

Mild bilateral apical fibrosis / pleural thickening.

Pleura: No pneumothorax or effusion.

Heart and mediastinum : norm...
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งเเรก

เริ่มต้นโดย: รุสไฮมี สานิ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนครั้งแรก ผ่านไป4วันแล้วยังเจ็บอวัยวะเพศมาก เวลาปัสสาวะก็แสบมากๆ  มีตกขาวสีเหลืองอ่อนๆ มีกลิ่น  จะเป็นอันตรายมั้ย เเล้วควรทำยังไงคะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: พรรษชล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีอยากปรึกษาเดือนที่แล้วประจำเดือนมาวันที่1-5ค่ะแล้วมีเพศสัมพันธ์ในวันที่5ใส่ถุงยางกินยาคุมฉุกเฉินไป1เม็ดค่ะวันที่6ประจำเดือนหยุดค่ะแล้ววันที่6ก็มีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ป้องกันกินยาคุมฉุกเฉินไปอีก1เม็ดค่ะวันที่6ประจำเดือนหยุดค่ะไม่มาเลยมาอีกที่วันที่7กับ8ค่ะจากนั้นก็หยุดไปวันที่11-15ประจำเด...
    • ท้องมั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: เฟิร์ส

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่ 20 ธันวาคม พ.ศ.2564 ผมได้มีอะไรกับเเฟนโดยป้องกันใส่ถุงทุกครั้ง พอถัดมาอีกหนึ่งสัปดาห์คือวันที่ 27 ธันวาคม พ.ศ.2564 ผมได้มีอะไรกับเเฟนอีก เเต่วันนั้นเป็นวันที่เเฟนผมมีประจำเดือนมาวันที่ 2 ป้องกันทุกครั้งเหมือนเดิมครับหลังจากวันนั้นมา 10 วัน คือวันที่ 6 มกราคม 2565 เเฟนผมได้มีอาการตกขาวเป็...
    • เป็นภูมิแพ้รึเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: Kanyarat

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่มีอาการ ไอ เสียงแหบ เเต่ไม่เจ็บคอ เสมหะเหนียว ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ต้องรักษาอย่างไรคะ (หาคุณหมอทานยาแล้วยังไม่ดีขึ้นคะ) 3วันแล้ว
    • อันตรายไหม

เริ่มต้นโดย: มอมแมม.15Y

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือประจำเดือนไม่มา1เดือนเกือบจะ2เดือนแล้วค่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเลย อยากทราบว่ามันจะอันตรายหรือส่งผมกระทบกับร่างกายยังไงหรอคะ {แล้วก็ลืมนับด้วยค่ะว่าประจำเดือนมาล่าสุดตอนไหน} ควรไปพบหมอไหมคะ

• หายใจไม่อิ่ม แน่นหน้าอก

เริ่มต้นโดย: วิศรุต

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคับ ผมมีอาการแน่นหน้าอก ด้านขวา หายใจไม่อิ่ม เวลาหายใจเหมือนคนถอนหายใจ หาวไม่สุดแน่นทางด้านขวาลามไปปวดหลัง ปวดเมื่อตัวด้วยคับ อ่อนเพลีย ไม่มีไข้ ไอ มีเสมหะ คัดจมูกคับ
    • มีตุ่มที่ข้างในน้องสาว+คัน

เริ่มต้นโดย: ปิวรรณ พันธุ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูเป็นตุ่มที่น้องสาวอะค่ะข้างในแต่อยู่ข้างบนมันเป็นตุ่มสีใส่และก็ออกมีเหลืองนิดนึงค่ะและมันก็คันมากด้วยค่ะแล้วแล้วข้างนอกก็เป็นตุ่มสีแดงตอนนี้คันมากเลยคุณหมอหนูอยากรู้ว่าหนูเป็นโรครึป่าวหนูกลัวมากเลยค่ะ.

• ท้องอืด

เริ่มต้นโดย: จุฑาทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีว่าหลังช่วงไข่ตกไปประมาณ 4 วัน มีอาการท้องอืด แน่นท้อง พะอืดพะอม เวียนหัว ตัวรุมๆ ค่ะ และประมาณวันที่7-8 รู้สึกเวียนหัวมากขึ้น เรอบ้าง ท้องอืดเหมือนเดิม มีอาการเจ็บหน้าอกร่วมด้วยค่ะ ใช่อาการปกติไหมคะ หรืออาการใกล้เป็นประจำเดือนรึป่าวคะ
    • ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: หนูนิดหน่อย

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีไรกับแฟนครั้งแรกค่ะแล้วหนูกลัวท้องมันสอดไม่เข้าเขาเลยเอาถุงออกแล้วสอดใหม่สอดได้เลยใส่ถุงต่ออันใหม่ไม่เสร็จน่ะค่ะแล้วพอผ่านมา2วันหนูมีเลือดอกสีบางๆอ่ะค่ะหนูจะท้อบไหมหนูปวดท้องด้วน

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,251 ผ่านทาง 6,275 (ของทั้งหมด 16,101)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close