ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,226 ผ่านทาง 6,250 (ของทั้งหมด 16,137)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • วัดออกซิเจนตกหละงฉีดวัดซีน

เริ่มต้นโดย: ภูวตะวัน

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 2 months มาแล้ว

• เมื่อวันพุทธที่ 8  /9 /64 ตกกลางคืนมีไข้จนวันที่10เช่วงเช้าไข้ลดแตารู้สึกหมกแรงมีงื่อออกชั่วขนะ วัดออกซิเจน96ลดเหลือ 84%ชีพจร59 วัดซำ2ครั้ง เหมือนเดิม วัดครั้งที่3กลับมาปกติ96%-99%  แบบนี้ควรเข้าพบแพทย์หรือไม่คับ

• เริ่มต้นโดย: Iiiii

• ตอบกลับ 1
    • วันที่ 13 จะไปฉีดวัคซีน วันนี้จะมานยาตัวนี้สามารถทานยาตัวนี่ได้ไหมคะ
      ยา Metronidazole
    • เบื่ออาหาร กินแล้วอาเจียน

เริ่มต้นโดย: Siriwan

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเบื่ออาหาร กินแล้วอาเจียน แต่ไม่มีอาการปวดท้อง เป็นๆหายๆมาประมาณ1เดือนได้แล้วค่ะ ไม่ทราบว่าอันตรายมั้ยคะ? ต้องไปส่องกล้องตรวจไหม?
    • กินยาไมเกรน

เริ่มต้นโดย: ชนัญชิดา

• ตอบกลับ 1
    • ไปฉีดวัคซีนครบ 2 เข็ม เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 5 กันยายน วันนี้ วันที่ 10 กันยายน รู้สึกปวดหัวไมเกรนมากคะ จะสามารถกินยาไมเกรนได้ไหมคะ
    • ไตวายเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: เน็ท

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าคนไข้ไตวายเรื้อรังที่ฟอกไตแล้ว(ล้างช่องท้อง) สามารถทานคอลลาเจนจากพืช(ผงชง)ได้ไหมคะ
    • น้ำหนลด

เริ่มต้นโดย: แจ็ค

• ตอบกลับ 1
    • เมษาหนัก83 กิโลตรวจเจอความดันเบาหวานได้ทานยาตามหมอสั่งและควบคุมอาหารออกกำลังกาย ปัจจุบันหนัก68กิโลตรวจค่าทุกอย่างปกติตรวจมะเร็งไม่เป็นแต่ทำไมน้ำหนักลงมากครับ
    • มีเสลดอยู่ในลำคอ

เริ่มต้นโดย: สุจิตรา

• ตอบกลับ 5
    • ไม่ไอ
      มีแค่เสลดอย่างเดียว
      ที่บ้านมีประวัติภููมิแพ้อากาศ

หนูพี่งมาเป็นหนักๆก็เมื่อ1-2เดือนที่ผ่านมามันมีแค่เสลดสีใสเหนียวๆติดที่ลำคอปัจุบันยังไม่ได้ไปหาหมอ กินยาบรรเทาอย่างเดียวค่ะ ยาที่กินคือยาโซแมค ยาฆ่าเชื้อ และเม็ดฟู่nac long มันก็หายไปสัก1-2อาทิตย์แล้วก็กลับมาเป็นใหม่แบบนี้ค่ะ ควรทำยังไงดีคะอยา...
    • ปรึกษาเรื่องหูค่ะ

เริ่มต้นโดย: โม

• ตอบกลับ 1
    • คือก่อนหน้านี้หนูใส่หูฟังแล้วคือไม่รู้ว่าไปเร่งเสียงไว้ตอนไหนพอเปิดเพลงอะค่ะเสียงคือดังมาก ตอนนอนแล้วหนูสดุ้งตื่นมาคือมันมีเสียในหูดังพรึบๆดังตรงหูข้างซ้ายข้างเดียวค่ะ ได้ยินชัดปกติ การไม่ยินไม่ได้ลดลงหรืออะไร แต่มันมีเสียงมาเเล้วหายไปเองอันนี้เป็นอะไรไหมคะ คือหนูกังวลมากๆ
    • ปรึกษาเรื่องเจ็บตามตัวค่ะ

เริ่มต้นโดย: Gift

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บแปลบๆ จิ้ดๆ ตามตัวค่ะเช่นน่องขาบน ข้อมือ ท้อง ขา เข่าค่ะ นอนหรือเดินอยู่ดีๆก็เป็นค่ะ ประมาณ1นาทีก็หายไปเองค่ะ แต่เป็นบ่อยมากเลยค่ะวันนึงประมาณ4-5ครั้งค่ะ เป็นมาอาทิตย์ได้แล้วค่ะ คือจะมีอันตรายอะไรรึเปล่าคะหรือเป็นโรคอะไรไหมคะ
    • กังวลค่ะ

เริ่มต้นโดย: พรวิภา

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอะไรกับแฟนโดยที่ไม่สอดใส่ค่ะไม่ใส่ถุงยาง มีแค่ถูอวัยวะเสียดสีกันเฉยๆ ในวันที่ 12สค และ 17 สค ที่ผ่านมาค่ะ มีแต่น้ำหล่อลื่นผู้หญิงก็มีน้ำหล่อลื่นเหมือนกันค่ะ ไม่มีการหลั่งอสุจิเกิดขึ้นค่ะในทั้งสองวันนี้เลยค่ะ แต่วันที่21มีอะไรกับแฟนโดยไม่สอดใส่อีดครั้งแค่ถูแต่ใส่ถุงยาง ไม่ได้หลั่งอสุจิเหมือนกันค...
    • หันใจลำบาก

เริ่มต้นโดย: อังริษา

• ตอบกลับ 1
    • หายใจลำบาก ปวดท้อง นอนลงก็ไม่ได้
      ไปพบหมอหมอบอกเป็นกระเพาะ​อาหารอับเสบ จะมีโอกาศหายไหมค่ะ ตอนนี้ท้อมากๆค่ะ นอนลงก็ยากหายใจติดขัด แน่นท้อง
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Pare

• ตอบกลับ 1
    • พอดีพึ่งเคยทานยาคุมครั้งแรกค่ะแต่ประจำเดือนมาไม่หยุดเป็น10วันแล้วค่ะ ประจำเดือนออกเป็นสีน้ำกระปริบกระปรอย แบบนี้เป็นอะไรมั้ยคะ
    • มีเลือดออกตอนถ่ายหนัก

เริ่มต้นโดย: ศิริพร

• ตอบกลับ 1
    • มีเลือดออกมาขณะถ่ายหนักค่ะ ไม่มีอาการปวดท้อง หรือป่วยใดๆ ปกติทุกอย่างค่ะ มีเลือดออกขณะถ่ายอย่างเดียว เวลาปกติไม่มีเลือดออกค่ะ ลักษณะของเลือด เป็นน้ำเลือดสด สีแดงปกติเหมือนเลือดไหลตอนโดนมีดบาดค่ะ ไม่มีเป็นก้อน เมือก หรือกลิ่นค่ะ เป็นคนท้องผูก นานๆถ่ายหนักสักครั้งๆ อุจจาระค่อนข้างแข็ง ใช้เวลาถ่ายนานค่...
    • เหนื่อยง่าย หน้ามืดบ่อย

เริ่มต้นโดย: Cha

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหน้ามืดเหมือนจะเป็นลมหูอื้อ ต้องนั้งพักหรือนอน เวลา เดินหรือขยับร่างกาย เดินนิดเดียวก็รู้สึกเหนื่อยง่าย หัวใจเต้นเร็วมีเหงื่อออก เป็นเเบบนี้บ่อยมาก ควรทำยังไงดีคะ บ้างครั้งก็หมเสติไปเเปปนิ่ง บางครั้งก็รู้สึกเวียนหัว เเละอยากอาเจียนร่วมด้วย

• สอบถามเรื่องไต

เริ่มต้นโดย: พระกิตติพงศ์ แก้วดำ

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้ไปตรวจเลือด หมอบอกว่า ค่าไตไม่ขึ้น นี้คือค่าไตต่ำใช่ไหมครับ เสี่ยงเป็นโรคไตเสื่อมหรือเปล่าครับ เพราะกินยาตลอดรักษาต่อเนื่อง
    • กังวลเรื่องเพศ

เริ่มต้นโดย: ญาดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พึ่งมีเพศสัมพันธ์กับแฟนครั้งแรก แล้วผ่านไปวันนึง พอมาวันนี้ลองเอานิ้วสอดเข้าไปทำไมมันไม่รู้สึกอะไรเลยคะ?

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ถามอาการโรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: Pattarathida

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการอยู่เดียวแล้วรู้สึกอยากร้องไห้ ร้องเกือบ ชม บางทีก็เป็น ชม-2 ชม ร้องออกพอๆก็ดีขึ้น บางทีร้องเสร็จรู้สึกอยากฟังเพลงคึกไก็อารมณ์ดีขึ้นเลย มีใครมาพูดไม่ดีนิดๆหน่อย(คนที่เราแคร์)ก็รู้สึกอยากร้องไห้ทันที อยากจะทราบว่าอาการของคนปกติไหมคะ
    • มีตุ่มที่อวัยวะเพศหญิง

เริ่มต้นโดย: ชาริสา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีตุ่มขึ้นที่อวัยวะเพศหญิงบริเวณหัวหน่าว ลักษณะไม่เหมือนสิวสีออกเข้มๆแดงๆหน่อย เป็นตุ่มนูนขึ้นมาไม่มีไตหรือก้อนข้างในค่ะ เป็นแค่ผิวหนังด้านนอก ตอนแรกมีเม็ดเดียวผ่านไประยะนึงก็ขึ้นมาติดกัน จนจะปีนึง แล้วพอเราท้องก็ขึ้นเม็ดเล็กๆมีอีก1เม็ด อาการมีคันบ้างนานๆทีน้อยมาก ที่เหบือคือปกติค่ะไม่...
    • .

เริ่มต้นโดย: Yanisa

• ตอบกลับ 1
    • อยากอาหารน้อยลงจากปกติเป็นคนชอบทานอาหารมากๆแต่รู้สึกไม่อยากอาหารเลย มีเรื่องในหัวตลอดเวลา บางทีนึกจนปวดหัว ทำกิจวัตรปกติจู่ๆก็ร้องไห้ ไม่อยากทำอะไรเลย ป่วยง่ายปวดหัวบ่อย รู้สึกไม่มีเรี่ยวแรง นอนผิดเวลาปกตินอนเร็ว เพิ่งสังเกตตัวเองมา11วันค่ะ ขอปรึกษาทีค่ะ มียาตัวไหนแนะนำมั้ยคะ

กระทู้นี้ถูกดัด...
    • คุณแม่ปวดกระดูกหลัง

เริ่มต้นโดย: รัตติมาภรณ์ (เม)

• ตอบกลับ 1

• พอดีคุณแม่มีอาการปวดหลังค่ะ ไปเอ็กซเรย์รพ.เอกชนที่หนึ่งเขาบอกว่ามีภาวะกระดูกผุ แต่ไม่ได้ทำการรักษาทันทีนะคะ เพราะอาการยังออกไม่มาก ก็บำรุงด้วยอาหารเสริมต่างๆหลังจากนั้นประมาณ 1 เดือนคุณแม่มีอาการเริ่มปวดหลัง(กระดูก)เยอะขึ้น เริ่มขยับตัวลำบาก เพราะปวดลงขาด้วย ทำให้ไม่อยากขยับตัวเยอะ เริ่มนอนหงายไม่ไ...
    • ง่วงนอนตลอด

เริ่มต้นโดย: สงกรานต์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการง่วงนอนตลอดเวลาบ้างครั้งเผลอหลับไปเลยทั้งๆที่คุยอยู่กับเพื่อนขณะที่นั่งเล่นกัน พักหลังๆเริ่มหนักตอนขับรถก็เผลอหลับทั้งๆที่พักผ่อนเพียงพอเกิดจากอะไรครับ อายุก็ยังน้อย

• ภูมิ​แพ้​

เริ่มต้นโดย: มนต์​

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดี​ค่ะ อยากมาปรึกษาคุณหมอเพราะไม่แน่ใจว่าตัวเองเริ่มเป็นภูมิแพ้อากาศหรือป่าว ปกติ​คือนอนห้องแอร์​ค่ะ นอนมาหลายปีแล้ว มามีอาการ​ประมานปีที่แล้ว
      -ตื่นมาจะคัดจมูกข้างใดข้างนึงต้องออกมาสูดอากาศ​ข้างนอกสักพักถึงจะหาย
      -นั่งอยู่ห้องธรรมดา​มีพัดลมถ้าพัดโดนหน้าในระยะใกล้ สักพักก็จะคัดจมูก
      -ทำความสะอาด​ห้...
    • ตัดไหมหลังการผ่าตัด

เริ่มต้นโดย: เจย์

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากสอบถามครับว่า คือผมอะเพิ่งไปตัดไส้ติ่งมาได้ประมาณอาทิตย์กว่าๆแล้ว แล้วตอนนี้ก็ได้ตัดไหมแล้วครับ ผมไม่รู้ว่าแผลกี่วันถึงสามารถโดนน้ำได้ แต่คุณหมอก็บอกว่าแผลปิดสนิทกันดี แต่ผมไม่กล้าให้แผลถูกน้ำ ผมเพิ่งตัดไหมไปเมื่อวันที่ 2 กันยา นี้เองครับ
      ตอนนี้สามารถโดนน้ำได้ไหม??

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง...
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,226 ผ่านทาง 6,250 (ของทั้งหมด 16,137)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close