ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,276 ผ่านทาง 6,300 (ของทั้งหมด 16,076)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ยาคุมกำเนิดแบบ3เดือน

เริ่มต้นโดย: ทราย

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 2 months มาแล้ว
    • พอดีเลิกฉีดยาคุมแบบฉีด3เดือน ฉีดตั้งแต่ปี61จนถึงปี64 ล่ะมาเลิกฉีดตอนนี้ได้3เดือนกว่าได้ระหว่างฉีดไม่เป็นประจำเดือนเลยมีอะไรกับแฟนก้ไม่ได้ป้องกันเลย แต่เคยตรวจครรภ์ก็ไม่ท้อง พอเลิกฉีดได้3เดือนก้ยังไม่มา แล้วเมื่อ4วันก่อนมีประจำเดือนมา วันแรกมาเยอะมากวันที่สองก้น้อยลง เป็นประมาณ3-4วัน หลังจากนั้นมีไรก...
    • มะเร็งต่อมน้ำเหลือง

เริ่มต้นโดย: Panya

• ตอบกลับ 1
    • พอดีคุณแม่ผมเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองที่รักแร้ครับแล้วเป็นแผลอักเสบ แล้วมีอาการมันแตกเลือดไหล มีการปฐมพยบาลยังไงบ้างครับ แล้วมีวิธีไหนให้มันยุบไหมครับ ขอบคุณครับ
    • ปวดท้องด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: ศิริพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะมีอาการปวดท้องด้านซ้าย เวลาลุก หรือขยับมีอาการเจ็บมาก เหมือนเป็นตะคริว หมอให้ยา ไอบลูโปรเฟน กินก้อไม่หาย ทำยังไงดีค่ะ
    • อาการแบบนี้เรียกว่าอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: pppp

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งแต่ขึ้นม.1มาจนตอนนี้เราอยู่ม.2 รู้สึกเครียด รู้สึกโดดเดี่ยว รู้สึกไม่มีความสุข ถึงจะมีแต่มันก็ฝืน ภายนอกทุกคนจะมองเราเป็นคนร่าเริงแต่จริงๆมันเมื่อก่อน เราไม่เข้าใจความรู้สึกตัวเอง มันหน่วงใจแปลกๆ บางครั้งนอนเล่นอยู่เฉยๆ ก็ร้องไห้ออกมา เราอยากหายไปจากโลกใบนี้เผื่อมันจะดีขึ้น เราจะได้ไม่ต้องมาเครี...
    • ปรึกษาอาการ

เริ่มต้นโดย: พิริยากร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดจุกลูกอัณฑะข้างซ้ายเฉพาะเวลายกของหนัก ไม่มีไข้ (ปวดแปปๆหาย นานๆปวดครั้ง เวลายืนหรือนั่งพัก ก็ไม่มีอากาา เเตะโดนบางครั้งเจ็บ บางครั้งก็ไม่เจ็บ บางครั้งจุกถึงท้องน้อย แต่เวลานอนจะไม่มีอาการเลย แต่รู้สึกว่า ลูกอัณฑะข้างซ้ายจะโตกว่าข้างขวานิดหน่อย แต่ไม่บวม) เป็นแบบนี้มา2-3วันแล้ว อยากทราบว่าอ...
    • ตากระตุก

เริ่มต้นโดย: ยุคล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อาการตากระตุกตอนนี้เป็นหนักมากเลยค่ะ อาการคือเวลาเราหลับตาหรือนอนบางทีก็ลืมตาปกติตาจะกระตุกหนักเลยค่ะ จนรู้สึกลำคานและนอนยากมาก เพราะจะรู้สึกตลอดและหนักชัดเจน เวลาหลับตาลองเอามือแตะหรือจิ้มดูที่ตาเหมือนลูกกะตาเราขยับไปมากระตุกตลอดเวลา
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Chompunoot

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีอยากสอบถามค่ะ
      คือว่าทานยาคุมกำเนิดแบบ28เม็ดค่ะ แล้วปล่อยในวันที่กินเม็ดแป้งหรือยาคุมเม็ดที่22ค่ะ แล้วปกติประจำเดือนจะมาช่วงยาคุมอยู่ที่เม็ดที่25-26ค่ะ แต่พอดีว่าเม็ดที่25ไปฉีดวัคซีนโควิดมาค่ะ แล้วประจำเดือนก็ยังไม่มาค่ะ แต่มีการการปวดประจำเดือนนะคะ แต่ประจำเดือนออกมาน้อยหรือแทบจะไม่ออกเ...
    • รู้สึกชาที่นิ้วมือ

เริ่มต้นโดย: ฑิฆัมพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      เราเป็น ผู้หญิง อายุ 35 ปี เมื่อวานช่วงบ่ายๆ รู้สึกชาๆที่นิ้วก้อยและนิ้วนางมือด้านซ้าย รวมถึงสันมือด้านซ้ายด้วยค่ะ ตอนแรกคิดว่าเพราะนั่งทำงานนาน แต่มาวันนี้ อาการชาน้อยลง แต่รู้สึกว่ากล้ามเนื้อบริเวณนิ้วโป้งและนิ้วก้อย กระตุกถี่ๆ แล้วก็หยุด เป็นแบบนี้ทั้งวันเลยค่ะ แล้วที่รู้สึกชาก็ยังมีอยู...
    • ก่อนฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: แม้ก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าถ้าจะไปฉีดวัคซีนโมเดอน่าวันที่17 ธ.ค 64 1.เป็นหวัดมีน้ำมูกแต่ไม่เป็นไข้ ฉีดวัคซีนได้หรือไม่คะ?
      2. ฉีดDMPAทุกๆ3เดือนเพราะรักษาถึงน้ำในรังไข่ สามารถฉีดวัคซีนได้หรือไม่ จะมีอันตรายหรือปล่าวคะ?
    • เม็ดเลือดขาวต่ำ

เริ่มต้นโดย: ธัญญรัศม์ กนกณัฐธนัญธร

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามคะ ไปตรวจเลือดมา ปรากฎว่าเม็ดเลือขาวต่ำกว่าเกณฑ์ คะ WBC Count 2,600/uL จะต้องกินอาหารเสริม หรือต้องกินยาอะไรไหมคะ เพราะไปบริจาคเลือดมาแล้ว 51 ครั้งคะ และสามารถไปบริจาคเลือดต่อได้ไหมคะ
    • [email protected]

เริ่มต้นโดย: อนุพล

• ตอบกลับ 1
    • แฟนเป็นประจำเดือนวันที่5 – 9 กินยาคุมฉุกเฉินวันที่12 ประจำเดือนมาวันนี้วันที่16 ผิดปกติมั้ยครับตอนนี้กังวลมาก

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เห็นจุดสีในตา

เริ่มต้นโดย: Pichaya

• ตอบกลับ 1
    • เห็นสีเขียวๆแดงๆในตาแต่สีบางๆนะครับคล้ายกระดาษแผ่นกลมๆอะครับพอมองไปที่หางตาจะเจอเวลาหันหัวจุดสีจะขยับไปด้วยเป็นที่หางตาอาการเดียวกันทั้งสองข้างเลยครับกังวลว่าจะเป็นจอประสาทตาลอกไหมครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• จะต้องตรวจ ATK ตอนไหน

เริ่มต้นโดย: Mnt

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวานไปกินข้าวกับเพื่อนแล้วเพื่อนโทรมาบอกว่าติดโควิดอะค่ะมันสามารถตรวจได้เลยไหมคะ หรือต้องรอก่อนคะ
    • ปรึกษาจุดกระขาวที่แขน

เริ่มต้นโดย: กรณิศ

• ตอบกลับ 1
    • เพศหญิง อายุ 56 ปี ทำงานในห้องปรับอากาศ มีจุดกระขาวกระจายเต็มแขนมีเพิ่มเรื่อยๆ สาเหตุเกิดจากอะไรคะ  รักษาได้หรือไม่มีความมั่นใจเวลาออกสังคมหรือสวมเสื้อแขนสั้นกลัวคนอื่นรังเกียจว่าเป็นโรค ไม่มีอาการใดๆแต่จุดกระเพิ่มตลอด

• ท้องมีเลือดออก

เริ่มต้นโดย: กมลพร มีผล

• ตอบกลับ 1
    • นุ้ประจำเดือนไม่มา1เดือน ลองตรวจดู ขึ้น2ขีด ค่ะ แต่ ตรวจได้ 2-3แล้ว มาทำงาน ตอนสายๆมีเลือดออกที่ช่องคลอด ไม่เยอะมาก ตกเย็นเลยไปหาหมอโรงบาล หมอตรวจดูฉี่อีก หมอบอกว่าเราท้อง ซาร์ดูหมอบอกว่าเด็กตัวเล็กมาก ให้อีก2อามิมาซาร์ใหม่ แต่เลือดออกยุน่ะค่ะ แบบนี้อันตรายไหมค่ะ นุ้ งง กะคำตอบหมอ ค่ะ 

กระทู...
    • การแท้งบุตร การมีบุตรยาก

เริ่มต้นโดย: ณจิน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูแต่งงานมา7ปี ตอนนี้อายุ24 แต่งงานหลังเรียนจบอายุ18ปีแฟนชาวอังกฤษ หนูท้องตอนอายุ22 หนูทำทุกอย่างเหมือนคนปกติ ฝากครรภ์ ดูแลตัวเอง ปกติ ไม่ได้ทำกิจกรรมที่รุนแรงหรืออันตรายต่อเด็ก ไม่ได้ดื่มแอลกอฮอล์ พอประมาณ2เดือน ช่วง10 สัปดาห์ ตรวจเพศลูกด้วยวิธี NIPT เป็นเพศหญิง ก็ดูแลตัวเองตลอด แพ้ท้องน...
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: txen

• ตอบกลับ 1
    • หนูนอนดึกบ่อยมากเลยค่ะ เรียกว่านอนดึกทุกวันเลยก็ได้ บางวันก็ตี4ตี5 นอนเร็วสุดก็ประมาณตี1-2 เป็นมาตั้งแต่เริ่มเรียนออนไลน์เลยค่ะ(ตอนม.4เทอม2)ตอนนี้ม.5จะม.6แล้วค่ะ หนูนอนเร็วได้อยู่ช่วงนึงแต่ก็กลับมาเป็นอีกมันทรมานมากเลยค่ะ หนูต้องทำยังไงหรอคะคือหนูพยายามทำทุกอย่างแล้วมันไม่ดีขึ้นเลยมีแต่แย่ลงเรื่อยๆ ...
    • ภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: ณิชาวรินทร์

• ตอบกลับ 1
    • สนใจยาภูมิแพ้เด็ก และผู้ใหญ่สั่งซื้อได้ที่เพจไหนคะ
    • ไมเกรน

เริ่มต้นโดย: น.ส.พิภัทรา ภาษี

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้ปวดหัวบ่อยมากเลยค่ะ ไม่ว่าจะใช้วความคิดมาก อาการกลัว โกรธ ปวดหัวแบบโดนบีบและปวดมากด้วยค่ะ
    • เบื่ออาหาร

เริ่มต้นโดย: นิธิวดี คงศักดิ์พันธ์

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้รู้สึกว่าเห็นกับข้าวละไม่อยากกินมีแต่อะไรที่เราไม่กินบ่อย พอจะกินก็กินไม่ลง รู้สึกหิวแต่พอเห็นกับข้าวกลับกินไม่ลงละกลับมาร้องไห้เฉยเลยเป็นเพราะอะไรคะ เป็นมาสักพักแล้ว
    • โดนแมวข่วน

เริ่มต้นโดย: Sundaygooddd

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อ13/02/65โดนแมวที่เลี้ยงข่วนเป็นรอยเล็กๆ ไม่เกิน1 ซม. หนูมีประวัติการฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้า ครบ5เข็มมาแล้วเมื่อปี 60 ,ปี61กระตุ้น 2เข็ม,วันที่27 กย 64 กระตุ้น2เข็ม พร้อมกระตุ้นบาททะยัก 1 เข็ม และเพิ่งกระตุ้นล่าสุดเมื่อ 21 มค 65 1เข็ม ไม่ทราบว่าจะต้องไปฉีดกระตุ้นอีกหรือไม่คะ
      ปล.แมวที่ข่วนฉีดวัคซีนพ...
    • โดนทำร้ายร่างกาย เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Meow

• ตอบกลับ 2
    • โดนทำร้ายร่างกายค่ะ แล้วน่าจะโดนศอกกดอย่างแรงตรงบริเวณกลางอกค่อนไปทางขวา เจ็บมาก ณ ขณะที่โดน และตอนนี้ขยับตัวก็เจ็บ ใช้แรงทำอะไรก็จะเจ็บอก หายใจเข้าลึกสุดไม่ได้จะเจ็บค่ะ แบบนี้เป็นอะไรไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,276 ผ่านทาง 6,300 (ของทั้งหมด 16,076)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close