ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,651 ผ่านทาง 4,675 (ของทั้งหมด 16,132)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เม็ดเลือดขาวต่ำ

เริ่มต้นโดย: ทาย

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 3 months มาแล้ว
    • ตรวจสุขภาพประจำปีแล้วผลออกมา เม็ดเลือดขาวต่ำ เกิดจากสาเหตุอะไร มีวิธีแก้ไขอย่างไร ให้เป็นปกติ จะมีโรคไหม

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• สอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: วาวา

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอค่ะ พอดีสั่งขี้มูกออกมาเป็นเลือดติดออกมาด้วยแต่ไม่รู้สึกเจ็บปวดอะไรตรงไหนเลย และออกมาเป็นเลือดแค่ข้างเดียวคือข้างขวา เกิดจากอะไรค่ะ

• สอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • ชื่อฝนค่ะ อายุ 22 ปี เริ่มมีอาการคันคอและไอแห้งรุนแรงตั้งแต่เดือนกุมภา ปี 63 ไปหาหมอแล้วหมอให้ยาละลายเสมหะมาทานกับยาแก้ไอ หลังจากนั้นก็หายดี
      น่าจะช่วงเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา ไม่แน่ใจเวลาเท่าไหร่  เริ่มมีอาการคันคอบ่อยขึ้น จนต้องไอออกมา เพราะรู้สึกรำคาญ หากไม่ไอก็ไม่หายคันคอ เป็นบ่อยมาก บางคืนนอนอยู่ด...
    • โอกาสที่จะติด

เริ่มต้นโดย: มนสิ

• ตอบกลับ 1
    • 1.เลือดของผู้ป่วยเอดส์ออกมาอยู่นอกร่างกาย จะมีประสิทธิภาพในการแพร่เชื้อมั้ยค่ะ
      2. ไปเจาะเลือดที่รพ. ถ้าสำลีที่เจ้าหน้าที่หล่นลงโต๊ะ แล้วมีเลือดที่โต๊ะ ถ้าเจาะเลือดเสร็จเจ้าหน้าที่เอาสำลีมาปิดตรงที่เจาะ ถ้าเลือดมีเชื้อ hiv จะมีโอกาสติดมั้ยค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Parichart

• ตอบกลับ 1
    • มีการปวดท้องหน่วงๆ ร่วมมีการปวดตรงช่องคลอด แล้วก็ปวดหลังจะปวดมากตอนเดินบ่อยๆ  บางทีก็มึนๆหัวๆฉี่บ่อยหนูอยากรู้มันเกอดจากอะไรคะ
    • มีอาการอาหารไม่ย่อย

เริ่มต้นโดย: นฤมล แสงกล้า

• ตอบกลับ 1
    • อาการเหมือนอาหารไม่ย่อยค่ะ เป็นบางครั้ง เเต่เป็นบ่อยมากค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ปวดข้างๆสะดือด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: ดวงใจ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดข้างๆสะดือด้านซ้าย รู้สึกได้เมื่อวานนี้ ปวดไม่มาก เป็นๆหายๆ มีอาการเหมือนจะคลื่นไส้ พะอืดพะอม ทานยาลมแล้วดีขึ้น แต่ตื่นเช้ารู้สึกปวดมากขึ้น แต่พอทนได้ แต่ปวด ถี่ขึ้น เบื้องต้นอยากรู้ว่าต้องไปพบแพทย์หรือไม่
    • มีอาการกังวลกับทุกอย่าง

เริ่มต้นโดย: ดอกไม้สีเทา

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนที่ค่อนข้างคิดมากเมื่อมีคำพูดไม่ดีบางงคำที่ได้ยินก็จะเก็บไปคิดแล้วก็ร้องให้ตลอด กังวลกับทุกอย่างที่กำลังจะเกิดขึ้นจนทำให้กินไม่ได้นอนไม่หลับ ไม่กล้าตัดสินใจทำอะไรเองเพราะกลัวมันจะผิดพลาด กลัวโดนดุโดนด่า ควรทำยังไงดี อยากปรึกษาหมอจิตแพทย์แต่ครอบครัวก็ไม่เข้าใจและโดนด่าหนักกว่าเดิมตลอด เครียดมาก...
    • การมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: K.

• ตอบกลับ 1
    • ผมเอาอวัยวะเพศถูของแฟน(ผู้หญิงใส่กางเกงในอยู่ด้วย)และผู้หญิงมีน้ำนิดนึง ระหว่างเอาถูไม่แน่ใจว่าน้ำหล่อลื่นโดนตรงนั้นของแฟนรึป่าว(ผมไม่ทันได้เสร็จใส่ตรงนั้นของแฟนด้วยครับ) แบบนี้มีโอกาสท้องไหมครับเพราะผมไม่ได้ใส่ถุงยางอนามัยด้วย (ผมทำวันที่7) /,ปกติแฟนผมประจำเดือนมาช่วง25-30แต่เดือนที่ผ่านมา มาวันที่...
    • ปวดท้องด้านขวาใต้ชายโครง

เริ่มต้นโดย: Ing

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการจุกเสียดท้องด้านขวาใต้ชายโครงเป็นเวลานานพอสมควร โดยเฉพาะหลังจากที่รับประทานอาหารที่มีไขมันสูง เช่น ต้มข่าไก่(กระทิ) เครื่องในสัตว์ เมื่อมีอาการมักจะจุกจนปวดมาก บางครั้งนั่งไม่ได้ เมื่อนอนคว่ำก็รู้สึกแข็งๆบริเวณท้องด้านขวา บางครั้งคลื่นไส้และอาเจียน อยากทราบว่ามีโอกาสที่จะเป็นโรคอะไรบ้างคะ ขอบ...
    • ปรึกษาค่ะ

เริ่มต้นโดย: นิว

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มที่อวัยวะเพศ ตุ่มมีลักษณะเหมือนสิวหลายตุ่ม ขึ้นตรงด้านใน ไม่เจ็บ เป็นมา 1วันค่ะ

• แผลบริเวณปลายองคชาติ

เริ่มต้นโดย: AA

• ตอบกลับ 1
    • มีแผลคล้ายรอยแตกเกิดขึ้นบริเวณปลายองคชาต เมื่อ 3-4 วันมาแล้ว ปัจจุบัน สีปลายองคชาต เปลี่ยนเป็นสีออกขาวขุ่น คล้ายกับสีผิวที่แช่น้ำ ไม่กล้าไปพบแพทย์เพราะอาย อยากได้คำปรึกษา

• ไหล่หลุด

เริ่มต้นโดย: วราห์ กาญจนะวาหะ

• ตอบกลับ 1
    • ไหล่ซ้ายหลุด เข้าเฝือกไว้ นอนตะแคงขวาได้หรือไม่ การนอนตะแคงจะทำให้ข้อไหล่เคลื่อนหรือหลุดอีกได้หรือไม่

• ไม่รู้ว่าเป็นโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: ธีรดนย์

• ตอบกลับ 1
    • อาการของผมที่เป็นอยู่คือ เวลาตื่นเช้ามาจะมีอาการจามน้ำมูกไหล น้ำตาไหลนิดหน่อยเป็นบางครั้งแล้วก็จะมีน้ำมูกไหล กว่าจะหยุดไหลก็ใช้เวลาสัก2-3ชั่วโมง หลังจากนั้นก็จะเป็นช่วงบ่ายบางครั้งจะมีน้ำมูกไหล ไหลเล็กน้อย แล้วก็ไหลมากเป็นบางวัน พอช่วงเย็นจะมีอาการปวดหัวแสบตาอ่อนเพลีย ประมาณนี้ครับ อาการเพิ่มเติมคือ...
    • รู้สึกเหนื่อย

เริ่มต้นโดย: เมซา

• ตอบกลับ 1
    • ผมรู้สึกกลืนน้ำลายหมดแรง และท้องเสีย ครับ ตอนเอามือไปกดแล้วรู้สึกที่ท้องนิดๆรู้สึกเจ็บ แล้วหมดแรงมากๆ ครับ แขนข่าอ่อนแรง เหนื่อย และหายใจลำบากครับ เกิดจากอะไรครับ คุณหมอ

• เลือดออกหลังมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: กาญจนาภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะตอนนี้อายุ 26ปี เพิ่งมีเพศสัมพันธ์ครั้งเเรกเมื่อวันที่ 29 ตุลาคม รู้สึกเจ็บเเล้วเลือดออกประมาณ5 วัน แต่หนูคิดว่ามันคือประจำเดือนเพราะเป็นช่วงที่ประจำเดือนมาพอดี เเละมีเพศสัมพันธ์อีกครั้งเมื่อวันที่ 7พฤศจิกายน ก็มีเลือดออกเหมือนเดิมเเละรู้สึกเจ็บ อยากทราบว่าปกติมั้ยคะ?
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามครับหยุดกินยาคุมแล้วมีอะไรใกล้ช่วงเป็นประจำเดือนแต่รอบเดือนมาในเดือนนั้นแต่เดือนถัดมายังไม่มานี่คือยังไงครับ
    • ไม่มีความรู้สึกที่ช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Ally

• ตอบกลับ 1
    • เพศหญิง อายุ23 เป็นพนง.ออฟฟิศค่ะ
      เพิ่งเคยมีเซ็กซ์ครั้งแรกประมาณ3เดือนก่อน หลังจากนั้นก็มีมาเรื่อยๆค่ะ แต่ปัญหาคือไม่มีความรู้สึกเสียวที่ช่องคลอด ไม่เจอจุด g spot รู้สึกแค่มีอะไรเข้าออกๆในช่องคลอด ไม่เคยเสร็จตรงนั้นเลย ส่วนมากจะถึงจุดสุดยอดที่จุด c spot
      เกิดจากสาเหตุอะไร มีทางแก้ไขมั้ยคะ 😭
    • จามแต่มันไม่ออก

เริ่มต้นโดย: วรัญญา สุวรรณ์แก้ว

• ตอบกลับ 1
    • แต่มีอาการจามปกติเลยค่ะคือกำลังจะจามแล้วอยู่ๆมันก็ฮึบหายไปหมดเลยค่ะเป็นมาแล้ว3ครั้งค่ะกังวลมากๆค่ะ

• กระดูกแข็ง​ที่ข้อนิ้วกลาง

เริ่มต้นโดย: สุนทร​ ฐากระโทก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดี​ครับ​ ผมมีเรื่องจะมาถามความคิดเห็นครับว่ามันคืออะไร​ ข้อนิ้วกลางข้างขวาของผมมันมีเหมือนกระดูกแข็งๆอะเวลาจับแล้วก็เจ็บนิดด้วย​ แต่ข้างซ้ายไม่เป้นนะครับ​ ผมอยากทรามว่ามันคืออะไรคับจะว่าก้อยเนื้อก้อไม่หน้าใช้​ เพราะมันแข็งมากกเหมือนกระดูเลย​ ไม่รุ้ว่าข้อหลุดหรือป่าวครับ
    • ลูกตากระตุก

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • น้องมีอาการตาลอยขึ้นแล้วหน้าผงักลงเปน2-3นาทีวันนึงจะเปน2-3ครั้งตอนที่น้องมีอาการจะไม่รู้ตัวค่ะน้อง10เดือนค่ะ
    • ฝั่งยาคุมแล้วจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Liyu

• ตอบกลับ 1
    • มีประจำเดือนวันที่ 1 แล้วฝั่งยาคุมแบบ 2 เข็มวันที่ 4 แล้วมีเพศสัมพันธ์ในวันที่ 12 แบบไม่ใส่ถุงแต่หลั่งนอก แล้ววันที่ 14 ไข่ตก แบบนี้จะท้องมั้ย ตอนนี้วันที่ 14 แล้วรู้สึก ท้องป่อง แข็ง กดแล้วเจ็บตรงท้องน้อย ไม่มีทีท่าว่าจะลดเลย
    • การจูบและออรัลเซ็กส์

เริ่มต้นโดย: Se lr ko

• ตอบกลับ 1
    • 1.การจูบปากเมื่อปากเรามีแผลร้อนใน ถ้ามีฝ่ายเชื้อhiv ทำให้เราเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน
      การออรัลเซ็กส์หากเราเป็นฝ่ายโดนกระทำ เราจะมีความเสี่ยงแค่ไหน

• เชื้อโควิด

เริ่มต้นโดย: สุนิสา

• ตอบกลับ 2
    • คนมาซ่อมห้องเสร็จ กลัวช่างเป็นโควิด ปิดห้องนั้นไว้นานแค่ไหนคะ เชื้อโควิดตาย และเข้าห้องได้ ถูพื้นด้วยเดตตอนผสมน้ำไปแล้วค่ะ แต่อยากทิ้งห้องไว้ให้มั่นใจ ขอบคุณค่ะ
    • เลือดไหลผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Kotchakorn

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีดิฉันได้ทานยาคุมฉุกเฉินไปเมื่อวันที่ 9 ตุลาที่ผ่านมา โดยคาดว่าวันที่ไข่ตกจะตรงกับวันที่12 วันที่14ของรอบเดือน หลังจากนั้น 9 วันหลังทานยา< เริ่มมีอาการตกขาวเป็นเมือกปกเลือดค่ะ แล้วก็เริ่มมีเลือดออกกระปิดกระปอย โดยลักษณะที่ออกมาคล้ายประจำเดือนปนลิ่มเลือดบ้างค่ะ โดยมีอาการแบบนี้มาประมาณเริ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 4,651 ผ่านทาง 4,675 (ของทั้งหมด 16,132)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close