ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,676 ผ่านทาง 4,700 (ของทั้งหมด 16,170)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากรู้

เริ่มต้นโดย: วิไลภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 4 months มาแล้ว
    • อายุ18ค่ะประจำเดือนไม่มา3-4เดือนแล้วค่ะช่วงแรกๆของประจำเดือนไม่มาไม่ได้มีอาการอะไรอะไรค่ะแต่ช่วงหลังๆมารูัสึกท้องช่วงใต้สะดือเวลาคลำๆดูเหมือนมีก้อนอะไรอยู่ค่ะมันจะแข็งๆนิ่มๆกดๆไปบางทีก็เจ็บบางทีก็ไม่เจ็บแต่ในบางครั้งก้อนเนื้อนั้นก็แข็งแล้วก็นูนขึ้นมาแบบแข็งมากๆสักพักมันก็ยุบลงแต่มันก็ยังแข็งๆนิ่มๆตอ...
    • อวัยวะเพศเป็นแผล

เริ่มต้นโดย: เตย เตย

• ตอบกลับ 1
    • ตอนกลางคืนมีอะไรกับสามมีไม่ได้ป้องกัน พอเช้ามาไปเข้าห้องน้ำ เอาน้ำล้างอวัยวะเพศ รู้สึกแสบๆ กลับมาห้องส่องดูว่ามีแผลบรเวรใกล้ปากมดลูกเวลาโดนน้ำแสบมากเลยค่ะ ตอนนี้เป็นมาหนึ่งอาทิตย์แล้วค่ะยังไม่หายเลยค่ะ 

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 4 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• โรคเกาต์

เริ่มต้นโดย: joy

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ  ตอนนี้ผมอายุ42 ปีผมเป็นโรคเกาต์ เมื่อปี 2555 คุณหมอให้ทานยา allopurinol 100 mg  กินวันละ 1 เม็ด ทุกครั้งที่ไปหาหมอรักษาต่อเนื่อง จะได้ยาตัวนี้ตลอด แล้วไม่มีอาการกำเริบเลย ช่วงหลัง มีโรคโควิดระบาด เลยไม่ได้ไปหาหมอต่อเนื่องเลย เลยซื้อยาallopurinolมาทานเอง  ตรวจสุขภาพประจำปีล่าสุด ค่าตับ ค่...
    • เจ็บนิ้วชี้ด้านขวา

เริ่มต้นโดย: มหาสมุทร

• ตอบกลับ 1
    • ที่นิ้วชี้มีตุ่มนูนสีแดง กดแล้วเจ็บ เพิ่งเป็นวันนี้ได้วันแรก 15/11/65

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 4 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เจ็บที่ปุ่มคริตอริส

เริ่มต้นโดย: คุณหมิง

• ตอบกลับ 1
    • เราเดินสะดุดชนมุมโต๊ะ เอาบริเวณน้องสาวลงพอดี เจ็บที่คริตอริส(คาดว่าเป็นจุดที่ได้รับการกระแทก) เจ็บจี๊ดๆมาได้ 5 วันแล้ว เบ่งฉี่แรงเบ่งฉี่แรงไม่ได้ถ้าเบ่งแรงจะมีเลือดไหล ฉี่ไม่สุด อยากทราบว่ากี่วันถึงจะหาย เพราะชนแรงอยู่ ต้องทานยาอะไร ตอนนี้ทานพารากับยาแก้อักเสบอยู่ค่ะ
    • อยากทราบว่าเกิดจากอะไรค่ะ

เริ่มต้นโดย: ไอไม่หยุด

• ตอบกลับ 1
    • ไปหาหมอก้แล้วกินยาตามที่บอกก็ไม่หยุดสักที่ไปหาหมอพ่นยาก้แล้วก้ไม่หายก้ไอเหมือนเดิมจะไอตอนตื่นนอนกับตอนตี3ค่ะไอทุกวันค่ะบางครั้งก้ไอตอนนอนไม่รู้เกิดจากอะไร
      1ปี11เดือน15วันค่ะ
      ขอทราบสาเหตุหน่อยค่ะ
    • ฝังเข็ม

เริ่มต้นโดย: เกศินี สุขเจริญ

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งแต่ฝังเข็มมา มีเลือดกะปิปกะปอยตลอด เข้าปีที่2คือใส่ผ้าอนามัยเกือบเดือนคือสงสัยว่ามันผิดปกติมั้ยคะ มีเพศสัมพันธ์ไม่ได้เลยค่ะมีเลือดตลอด

• ตกขาวใสมีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: เหมียว

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้มีอาการตกขาวใสแต่มีกลิ่นแรงค่ะไปหาหมอมาเขาบอกว่าเป็นการติดเชื้อแบคทีเรีย ให้ยามารับประทาน ชื่อ Metronidazole หลังรับประทานครบ 1 สัปดาห์ ตกขาวไม่มีกลิ่น แต่เป็นก้อนแป้งสีขาวกับน้ำสีใสเหลวๆ อันนี้ปกติไหมคะ แล้วก็ปัสสาวะมีสีออกน้ำตาลแดงจางๆ อันนี้เป็น effect จากการทานยาหรือว่ามีอะไรมากกว่านั...
    • อาการตกขาวสีเขียว

เริ่มต้นโดย: ศศลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • ตอนแรกคันด้านนอกแล้วก็ไปคันด้านใน จากนั้นเป็นตกขาวสีเขียวเป็นก้อนแป้งและเป็นน้ำเหลว พอหายจากอาการคัน แต่ยังเป็นตกขาวสีเขียวอยู่มันจะหายเองได้มั้ยคะพอดีเป็นมา3-4วันแล้วค่ะ แล้วก็มาปวดท้องน้อยแต่ปวดไม่มากค่ะ
      แต่ไม่ได้มีเพศสัมพันค่ะ แล้วเวลาเข้าห้องน้ำก็ซับให้แห้งตลอดมียาแนะนะที่ซื้อจากเภสัชมั้ยคะ

...
    • ความเสี่ยง

เริ่มต้นโดย: มนสิ

• ตอบกลับ 1
    • 1.เลือดของผู้ป่วยเอดส์ออกมาอยู่นอกร่างกาย จะมีประสิทธิภาพในการแพร่เชื้อมั้ยค่ะ
      2. ไปเจาะเลือดที่รพ. ถ้าสำลีที่เจ้าหน้าที่หล่นลงโต๊ะ แล้วมีเลือดที่โต๊ะ ถ้าเจาะเลือดเสร็จเจ้าหน้าที่เอาสำลีมาปิดตรงที่เจาะ ถ้าเลือดมีเชื้อ hiv จะมีโอกาสติดมั้ยค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 4 months มาแล้ว โดย Ge...
    • เม็ดเลือดขาวต่ำ

เริ่มต้นโดย: ทาย

• ตอบกลับ 1
    • ตรวจสุขภาพประจำปีแล้วผลออกมา เม็ดเลือดขาวต่ำ เกิดจากสาเหตุอะไร มีวิธีแก้ไขอย่างไร ให้เป็นปกติ จะมีโรคไหม

• สอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: วาวา

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอค่ะ พอดีสั่งขี้มูกออกมาเป็นเลือดติดออกมาด้วยแต่ไม่รู้สึกเจ็บปวดอะไรตรงไหนเลย และออกมาเป็นเลือดแค่ข้างเดียวคือข้างขวา เกิดจากอะไรค่ะ

• สอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • ชื่อฝนค่ะ อายุ 22 ปี เริ่มมีอาการคันคอและไอแห้งรุนแรงตั้งแต่เดือนกุมภา ปี 63 ไปหาหมอแล้วหมอให้ยาละลายเสมหะมาทานกับยาแก้ไอ หลังจากนั้นก็หายดี
      น่าจะช่วงเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา ไม่แน่ใจเวลาเท่าไหร่  เริ่มมีอาการคันคอบ่อยขึ้น จนต้องไอออกมา เพราะรู้สึกรำคาญ หากไม่ไอก็ไม่หายคันคอ เป็นบ่อยมาก บางคืนนอนอยู่ด...
    • โอกาสที่จะติด

เริ่มต้นโดย: มนสิ

• ตอบกลับ 1
    • 1.เลือดของผู้ป่วยเอดส์ออกมาอยู่นอกร่างกาย จะมีประสิทธิภาพในการแพร่เชื้อมั้ยค่ะ
      2. ไปเจาะเลือดที่รพ. ถ้าสำลีที่เจ้าหน้าที่หล่นลงโต๊ะ แล้วมีเลือดที่โต๊ะ ถ้าเจาะเลือดเสร็จเจ้าหน้าที่เอาสำลีมาปิดตรงที่เจาะ ถ้าเลือดมีเชื้อ hiv จะมีโอกาสติดมั้ยค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Parichart

• ตอบกลับ 1
    • มีการปวดท้องหน่วงๆ ร่วมมีการปวดตรงช่องคลอด แล้วก็ปวดหลังจะปวดมากตอนเดินบ่อยๆ  บางทีก็มึนๆหัวๆฉี่บ่อยหนูอยากรู้มันเกอดจากอะไรคะ
    • มีอาการอาหารไม่ย่อย

เริ่มต้นโดย: นฤมล แสงกล้า

• ตอบกลับ 1
    • อาการเหมือนอาหารไม่ย่อยค่ะ เป็นบางครั้ง เเต่เป็นบ่อยมากค่ะ

• ปวดข้างๆสะดือด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: ดวงใจ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดข้างๆสะดือด้านซ้าย รู้สึกได้เมื่อวานนี้ ปวดไม่มาก เป็นๆหายๆ มีอาการเหมือนจะคลื่นไส้ พะอืดพะอม ทานยาลมแล้วดีขึ้น แต่ตื่นเช้ารู้สึกปวดมากขึ้น แต่พอทนได้ แต่ปวด ถี่ขึ้น เบื้องต้นอยากรู้ว่าต้องไปพบแพทย์หรือไม่
    • มีอาการกังวลกับทุกอย่าง

เริ่มต้นโดย: ดอกไม้สีเทา

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนที่ค่อนข้างคิดมากเมื่อมีคำพูดไม่ดีบางงคำที่ได้ยินก็จะเก็บไปคิดแล้วก็ร้องให้ตลอด กังวลกับทุกอย่างที่กำลังจะเกิดขึ้นจนทำให้กินไม่ได้นอนไม่หลับ ไม่กล้าตัดสินใจทำอะไรเองเพราะกลัวมันจะผิดพลาด กลัวโดนดุโดนด่า ควรทำยังไงดี อยากปรึกษาหมอจิตแพทย์แต่ครอบครัวก็ไม่เข้าใจและโดนด่าหนักกว่าเดิมตลอด เครียดมาก...
    • การมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: K.

• ตอบกลับ 1
    • ผมเอาอวัยวะเพศถูของแฟน(ผู้หญิงใส่กางเกงในอยู่ด้วย)และผู้หญิงมีน้ำนิดนึง ระหว่างเอาถูไม่แน่ใจว่าน้ำหล่อลื่นโดนตรงนั้นของแฟนรึป่าว(ผมไม่ทันได้เสร็จใส่ตรงนั้นของแฟนด้วยครับ) แบบนี้มีโอกาสท้องไหมครับเพราะผมไม่ได้ใส่ถุงยางอนามัยด้วย (ผมทำวันที่7) /,ปกติแฟนผมประจำเดือนมาช่วง25-30แต่เดือนที่ผ่านมา มาวันที่...
    • ปวดท้องด้านขวาใต้ชายโครง

เริ่มต้นโดย: Ing

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการจุกเสียดท้องด้านขวาใต้ชายโครงเป็นเวลานานพอสมควร โดยเฉพาะหลังจากที่รับประทานอาหารที่มีไขมันสูง เช่น ต้มข่าไก่(กระทิ) เครื่องในสัตว์ เมื่อมีอาการมักจะจุกจนปวดมาก บางครั้งนั่งไม่ได้ เมื่อนอนคว่ำก็รู้สึกแข็งๆบริเวณท้องด้านขวา บางครั้งคลื่นไส้และอาเจียน อยากทราบว่ามีโอกาสที่จะเป็นโรคอะไรบ้างคะ ขอบ...
    • ปรึกษาค่ะ

เริ่มต้นโดย: นิว

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มที่อวัยวะเพศ ตุ่มมีลักษณะเหมือนสิวหลายตุ่ม ขึ้นตรงด้านใน ไม่เจ็บ เป็นมา 1วันค่ะ

• แผลบริเวณปลายองคชาติ

เริ่มต้นโดย: AA

• ตอบกลับ 1
    • มีแผลคล้ายรอยแตกเกิดขึ้นบริเวณปลายองคชาต เมื่อ 3-4 วันมาแล้ว ปัจจุบัน สีปลายองคชาต เปลี่ยนเป็นสีออกขาวขุ่น คล้ายกับสีผิวที่แช่น้ำ ไม่กล้าไปพบแพทย์เพราะอาย อยากได้คำปรึกษา

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,676 ผ่านทาง 4,700 (ของทั้งหมด 16,170)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close