ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,626 ผ่านทาง 4,650 (ของทั้งหมด 16,082)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีแผลจุดแดงๆที่ต้นขา

เริ่มต้นโดย: acare

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 3 months มาแล้ว
    • คืออยู่ดีๆก้มีแผลเป็นจุดแดงๆอยู่ที่ต้นขาด้านในค่ะ ไม่รู้ว่าเผ็นเพราะปั่นจักรยานหรือทำอะไรที่ขาเสียดสีกันรึเปล่า แผลแอบเป็นสะเก็ดจะถลอกนิดนึง ควรทำยังไงดีคะ
    • กลัวตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Nuttakarn

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษานิดหนึ่งค่ะ หนูเป็นคนที่ปจดมาตรงตลอดรอบเดือน27,28 แต่เดือนนี้ปจดเดือนหนูขาดตอนนี้รอบเดือน41วันละค่ะ ตอนมีเพศสัมพันธ์หนูป้องกันทุกครั้งคือใส่ถุงยางอนามัยแล้วก็จะเช็คทุกครั้งว่าไม่มีรั่วหนูมีเพศสัมพันธ์เมื่อวันที่12/10/65 จริงๆปจดต้องมา20/10/65กลัวว่าจะตั้งครรภ์เพราะว่าปจดเดือนขาดไ...
    • ขอสอบถามเรื่อง PCOS

เริ่มต้นโดย: ต้าร์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      ขอสอบถามเรื่อง Pcos ครับ
      คือ ผมได้พาแฟนไปตรวจที่ รพ. หมอแจ้งว่าเป็น Pcos ทำ CT SCAN แล้วเจอรังไข่หลายใบ
      ก่อนหน้านี้มีอาการ คือ ประจำเดือนไม่มา 7 เดือน  จนสุดท้าย แฟนยอมไปตรวจ ทาง หมอไม่ได้ให้ยามา กิน ครับ
      ให้ซื้อยาคุมเพื่อปรับออโมน เอง  6 เดือน   หลังจากหาหมอ   ก็ได้กินยาคุม 28 เม็ด ประจำ...
    • ปัสสาวะบ่อยครั้ง

เริ่มต้นโดย: jay2612

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเป็นพนักงานออฟฟิศ แล้วนั่งทำงานตลอดทั้งวัน อากาศภายในออฟฟศค่อนข้างเย็น มีการจิบน้ำระหว่างวันในทุกชั่วโมง และดื่มน้ำอัดลมในตอนกลางวัน ปวดปัสสาวะชั่วโมงละ 1-2 ครั้ง จะเป็นแค่วันทำงานเท่านั้น (มีอาการร่วมเจ็บท้องน้อย แต่มีการรับประทานยาแก้ปัสสาวะอักเสบร่วมด้วย แต่ถ้าวันไหนหยุดงานจะปวดปัสสาวะปกติ 2-...
    • อาการลิ้นไม่รับรส

เริ่มต้นโดย: ดนุพล

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเป็นไข้มา 4 วันแล้ว มีหวัดและไอร่วม มีอาการลิ้นไม่รับรส ทำให้กินอาหารเหมือนกินทรายเข้าไป พอฝืนกินจะทำให้อาเจียนครับ ตรวจโควิดด้วยที่แหย่จมูกทุกวันแต่ไม่เจอครับ อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับและลิ้นสามารถกลับมารับรสได้อีกไหมครับ
    • น้ำท่วมปอด

เริ่มต้นโดย: พรชัย

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากหมอเจาะเอาน้ำออกแล้ว ให้กลับบ้าน พอกลับมาก็ท่วมอีก กลับไปเจาะอีก 4-5 รอบแล้ว โดยไม่มียากินอยากเรียนถามว่าจะกินยาขับอาการบวมน้ำได้ไหมครับ

• ความดัน ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: ภาณุภัทร เขียวใจ

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ22 มีอาการปวดหัว และมีความดันสูงประมาณ177 พอกินยาก็ลด พอไม่กินยาก็ขึ้นไปตรวจมาหมดแล้วปกติทุกอย่าง ผมทรมารมาก ใช้ชีวิตรประจำวันแบบไม่มีความสุข บางวันปวดหัวมากบางวันปวดหัวน้อย พอมีโอกาสหายขาดไหมครับ ผมโครตใช้ชีวิตรไม่มีความสุขเลย
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Ann

• ตอบกลับ 1
    • มีประจำเดือนวันแรกวันที่9 วันสุดท้ายวันที่13 และมีเพศสัมพันธ์วันที่19ไม่ได้ป้องกัน จากนั้นทานยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ดหลายจากมีเพศสัมพันธ์ประมาณ7ชั่วโมง เสี่ยงต่อการตั้งครรภ์ไหมคะ
    • หายใจไม่ทั่วท้อง

เริ่มต้นโดย: Tinker

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      ฉันมีอาการหายใจไม่ทั่วท้องใจเต้นเร็ว ขณะที่นั่งพักอยู่ บางครั้งก็มีอาการบ้านหมุนจะเป็นลม รู้สึกว่ามีอาการนี้มาหลายครั้งแล้ว เกิดจากอะไรคะ
    • กังวลกลัวจะท้อง

เริ่มต้นโดย: สกาย

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับเเฟนช่วงวันที่4ของเดือน ปกติประจำเดือนมาประมาณวันที่13ของเดือน หนูป้องกันใส่ถุงสอดไปไม่กี่ที ออกมาช่วยให้เสร็จด้านนอก เเล้วมือหนูเลอะน้ำอสุจิ มือเพลอไปโดนน้องสาวไม่ได้สอดเข้าไปเเต่โดนภายนอก ตอนนั้รกำลังจะล้างทำความสะอาด เเบบนี้จะท้องไหมคะ ประจำเดือนขาดมา10วันเเล้วค่ะ ไม่ได้ทานยาคุมใดๆ
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Minn

• ตอบกลับ 1
    • ฉีดยาคุมมา3เดือนแล้วคะแต่ยาคุมเป็นชนิด1 เดือนคะ แล้วเขาเดือนที่3 มีอาการ เวียนหัว คลื่นไส้ อาเจียน และมีอาการตกขาวคะ แต่มีเพศสัมพันธ์หลั่งในกันทุกครั้งที่ทำกันคะ แต่มีน้ำหนัก115  มีโอกาสจะตั้งครรภ์ไหมคะ หรือเป็นอาการอย่างอื่นคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

...
    • อาการก่อนมีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: jan

• ตอบกลับ 2
    • ปกติก่อนมีประจำเดือนเต้านมจะขยายด้วยรึเปล่าคะ ช่วงนี้เห็นเต้านมตัวเองขยายบวกกับเจ็บเต้านมทั้งสองข้างเลย เราเครียดมากเลยค่ะเพราะวันที่ 10/10/65 มีพสพ.กับแฟนใส่ถุง แต่ก็ไม่วางใจสักทีค่ะ
    • ภาวะช่องคลอดหดเกร็ง

เริ่มต้นโดย: khongprod

• ตอบกลับ 2
    • มีปัญหากับการมีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกค่ะ คือสอดใส่ยังไงก็สอดใส่ไม่ได้เลย พยายามมาหลายครั้งแล้ว มันเหมือนตันอะค่ะ เรามีอารมณ์ร่วมตลอดนะคะ น้ำหล่อลื่นก็มีเยอะ แต่พอจะสอดใส่น้ำก็หายไปหมดแล้วเราก็เกร็ง เคยมีจังหวะแฟนดันเข้าไป ตัวเราเด้งออกอัตโนมัติเลยค่ะ เลยลองค้นหาดูเห็นมีภาวะนี้อยู่ เลยอยากทราบว่าจะแก้ไข...
    • กั้นปัสสาวะแล้วปวด

เริ่มต้นโดย: Lalin

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามคุณหมอค่ะ มีอาการปวดร้าวหลังจากกั้นปัสสาวะ ตอนกั้นจะรู้สึกปวดหน่วงไม่มีแรงบริเวณกระเพาะปัสสาวะ จากนั้นจะปวดร้าวตั้งแต่กระเพราะปัสสาวะเรื่อยลงมาถึงข้อเท้า พอฉี่ออกก็ยังปวดร้าวอยู่แบบนั้น จนต้องหาอะไรมารัดหรือมัดแน่นๆ เพื่อเลี่ยงเบนอาการปวดไม่มีแรง อยากทราบว่ามันคืออาการของโรคอะไรไหมคะ ค้นหา...
    • ยาคุมและเพศสัมพันธุ์

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูประจำเดือนมาไม่ปกติเลยซื้อไดแอนมาทานแล้วรอบสุดท้ายที่มาวันที่ 6 ก.ค หยุดวันที่ 11 ก.ค แต่วันที่ 18 ก.ค มีเลือดที่ยังตกค้างมาอีก แล้วหลังจากนั้นประจำเดือนไม่มาเลย 3 เดือนค่ะ แล้วหนูไม่ได้ทานไดแอนเลยและ เดือนที่ 3 หนูมีอะไรกับแฟนครั้งแรกแล้วแฟนหลั่นใน แล้วหนูเลยซื้อไดแอนมากินวันที่ 13...
    • ปวดท้องค่ะ

เริ่มต้นโดย: สมจิตร ธูปเทียน

• ตอบกลับ 1

• ปวดท้อง
      กลิ่นเหม็นออกจากช่องคลอด
      ปวดท้องข้างล่างด้านซ้าย

• ติดHIVไหมครับ

เริ่มต้นโดย: Khone

• ตอบกลับ 1
    • คือผมจะเล่าเหตุการณ์มาตั้งแต่ที่ผมเริ่มมีผื่นขึ้นที่แขน . ก่อนวันที่ผมจะมีผื่นขึ้นที่แขนนั้นผมได้มีการขัดผิวตอนกลางคืนของเมื่อวาน แล้วที่นี้วันต่อมาผมก็มีผื่นขึ้นนิดหน่อย แต่วันต่อมาอีกมันผื่นขึ้นมาที่แขน ตอนแรกมันขึ้นที่ต้นแขน และ อีกวันมันก็ขึ้นอีกข้าง เพราะก่อนหน้านี้มันขึ้นที่แขนด้านขวาก่อนละค่อ...
    • ถ่ายเปเลือด

เริ่มต้นโดย: ปพิชญา

• ตอบกลับ 1
    • เวลาถ่ายแล้วเป็นเลือดค่ะ เหมือนมีลิ่มเลือดด้วย อุจจาระออกมาแค่เล็กน้อย ขนาดเล็ก สีแดงเข้ม
      หลังถ่ายเสร็จสักพักจะเริ่มหนาวสั่นมากๆ มีไข้ขึ้น ชาฝ่ามือ ชาเท้า ปวดหัว ครั่นเนื้อครั่นตัว ปวดตามเนื้อตัว หายใจแรงหายใจไม่ทัน หัวใจเต้นเร็วค่ะ
      จะมีอาการแบบนี้ทุกครั้งที่ถ่ายเป็นเลือดค่ะ
      *โรคที่เป็นอยู่ตอนนี้มีซ...
    • หน่วงท้องน้อยข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: Khwan

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ เนื่องจากตัวเองเคยมีอาการทางเดินปัสสาวะอักเสบ และท้องผูกบ่อย ส่วนบางช่วงก็ขับถ่ายได้ดี แต่มาพักหลังๆ สองสามเดือนมานี้สังเกตุดูว่าตัวเองท้องผูกบ่อยขึ้น ทำให้บางครั้งเข้าห้องน้ำนาน และใช้แรงแบ่งเยอะทำให้รู้สึกถึงอาการหน่วงท้องน้อยข้างซ้าย **แต่ก่อนก็เป็นแล้วจะหาย แต่ช่วงนี้เหมือนมีลูกบอลกลิ้...
    • มีรอยสีแดงที่ขา

เริ่มต้นโดย: สุประวีห์ โพธิ์ชัย

• ตอบกลับ 1
    • มีรอยช้ำสีแดงที่ขา 1 จุดเป็นวงๆสีแดงอ่อนค่ะ คือมันไม่หายจนจำไม่ได้ว่าเป็นเพราะอะไร แบบนี้เป็นอันตรายไหมคะ
    • หนองไหลออกจากทวาร

เริ่มต้นโดย: ทิว

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงประมาณ 12-14 ตค ไปมีเพศสัมพันธ์ทางข้างหลังมาครับ หลังเสร็จรู้สึกว่ามีเลือดไหลออกมาด้วยซึ่งไม่แน่ใจว่าเป็นเลือดจากข้างนอกแถวขอบรู้ทวารหรือจากด้านในทวาร หลังจากนั้นก็กลับบ้านมาแล้วทำความสะอาดรู้สึกเจ็บแถวขอบๆรูทวารด้านนอก แต่เวลาผ่านไปก็แผลก็ตกสะเก็ดและหายไปช่วงประมาณ 25-29 ตค จนตอนนี้แผลข้างนอกหา...
    • มีไข้ ปวดหัว ปวดเนื้อ ปวดตัว

เริ่มต้นโดย: Dew lim

• ตอบกลับ 1
    • วันแรกมีไข้คะ 37.9°c ปวดหัว ไม่อยากอาหาร กินไปหนึ่งคำก็รู้สึกอยากอ้วก ดื่มน้ำก็รู้สึกอิ่ม บางทีก็รู้สึกเวียนหัว คลื่นไส้ ปวดเนื้อปวดตัวไปหมด บางทีรู้สึกนอนราบไม่ได้ต้องนอนเอาหมอนมาซ้อนนอนอิงหลังจากที่ดื่มน้ำ เพราะรู้สึกเวียนหัว อีกทั้งสามารถนอนได้ทั้งวันทั้งคืน วันที่สอง ไข้ลดลงคะ 36.8°c แต่อาการปวด...
กำลังดู 25 กระทู้ - 4,626 ผ่านทาง 4,650 (ของทั้งหมด 16,082)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close