ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ พบแพทย์ พบหมอออนไลน์ ฟรี

กระทู้นี้ประกอบด้วย 6 ข้อความตอบกลับ มี 3 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  “หมอกอล์ฟ” นายแพทย์สิทธา ลิขิตนุกูล 3 ชั่วโมง, 51 นาที มาแล้ว

กำลังดู 7 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 7 (ของทั้งหมด 7)

ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ พบแพทย์ พบหมอออนไลน์ ฟรี

Keymaster

โดย GedGoodLife

GedGoodLife เปิดโอกาสให้กับผู้ที่มีปัญหาสุขภาพ หรืออยากได้รับคำแนะนำด้านสุขภาพ ได้พบหมอ คุยกับหมอทางออนไลน์ สอบถามปัญหาสุขภาพ กับ “หมอกอล์ฟ” นายแพทย์สิทธา ลิขิตนุกูล และ ผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพของเรา ได้ตลอด 24 ชั่วโมง ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดใด ถามหมอ ได้เลย!

โดยผู้ที่ต้องการปรึกษาปัญหาสุขภาพ ถามคำถามด้านสุขภาพที่ตัวเองกังวลได้ทันที โดยไม่ต้องลงทะเบียน หรือ โหลดแอพพลิเคชั่น แต่อย่างใด สามารถ ถามหมอ ปรึกษาหมอ  ได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับสุขภาพ เช่น ไข้หวัด อาการไอ ปวดท้อง กรดไหลย้อน ภูมิแพ้ โรคที่เกี่ยวกับเด็ก โรคทางเพศสัมพันธ์ เป็นต้น

คำแนะนำ : ก่อนกดปุ่มส่งข้อความถามหมอ ควรกดเช็คบ็อกซ์ที่ “ส่งเมลเตือนเมื่อมีคนตอบ” เพื่อจะได้ไม่พลาดคำตอบจากทางเรานั่นเอง

#ปรึกษาแพทย์ออนไลน์ #ถามหมอออนไลน์ #พบแพทย์ ถามหมอ #doctoronline #ถามหมอonline #คุยกับหมอonline #พบหมอออนไลน์ #รับปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ #ถามตอบปัญหาสุขภาพ #บอร์ดสอบถามปัญหาสุขภาพ #โรคภัยไข้เจ็บ #สุขภาพดีแค่ถามหมอ #ถามหมอฟรี #ปรึกษาปัญหาสุขภาพฟรี

• กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 เดือน, 2 สัปดาห์ มาแล้ว โดย  GedGoodLife
  • กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 เดือน, 1 สัปดาห์ มาแล้ว โดย  GedGoodLife
  • กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 เดือน, 1 สัปดาห์ มาแล้ว โดย  GedGoodLife
  • กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 สัปดาห์, 3 วัน มาแล้ว โดย  GedGoodLife
  • กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 สัปดาห์, 3 วัน มาแล้ว โดย  GedGoodLife

โดย Titinat

เมื่อวานมี พสพ กับแฟนโดยใช้ถุงอนามัย แตกครั้งแรกปกติดีแล้วก็พัก ผมก็ไปล้างอวัยวะเพศ ราดน้ำแล้วถูไม่กี่ครั้งแล้วมาพักกันแล้วก็มี พสพ รอบที่สอง ใส่ถุงยางยี่ห้อและชนิดเดิม พอมี พสพ ได้สักพักก็เปลี่ยนท่าโดยไม่ได้เอาอวัยวะเพศออกแล้วเปลี่ยนท่า พอเสียบเข้าไปได้แปปนึงผมก็รู้สึกเจ็บเลยเอาออกมาแล้วแฟนก็เห็นว่าถุงยางอนามัยมันขาด ขาดเกือบทั้งอัน อวัยวะเพศผมโผล่ได้ทั้งหัว ผมให้แฟนไปล้างแล้วก็ปัสสาวะออกมา แฟนบอกไม่ได้ใช้หัวฉีดแต่ใช้น้ำราดแล้วเหมือนควักออกมา ประมาณสัก 30 นาทีก็ออกไปซื้อยาคุมฉุกเฉิน ได้รับประทานสองเม็ดพร้อมกันตามคำแนะนำของผู้จ่ายยา แฟนมีประจำเดือนเมื่อวันที่ 5 ถึง 12 สิงหาคม (เดือนนี้) แฟนไม่ค่อยมีอาการเครียดเลยแต่ผมอะเครียดมาก ควรที่จะทำอะไรอีกมั้ยครับ ควรกังวลอะไรมั้ย ฝากแนะนำด้วยนะครับ

Keymaster

โดย GedGoodLife

สวัสดีค่ะ คุณTitinat

หากแฟนของคนไข้ได้รับประทานยาคุมฉุกเฉินอย่างถูกวิธีแล้ว ก็ไม่ต้องกังวลว่าจะตั้งครรภ์นะคะ

โดย Apicha

คุณหมอครับ ผมอยากทราบว่าโรคลมชักกับโรคหัวใจพอจะมีความสัมพันธ์กันไหมหรือต่างตรงไหน (ผู้ป่วยมีอาการแขนขาอ่อนแรงและวูบไปในบางครั้ง ขณะเดียวกันก็จะรู้สึกเจ็บหน้าอกเมื่อออกกำลังในบางครั้งไม่ทราบอาการที่ชัดเจน)

Participant

สวัสดีครับ คุณApicha

โรคลมชักเป็นโรคที่มีความผิดปกติของคลื่นสมอง ส่วนโรคหัวใจก็อีกเรื่องนึงเลยครับเกี่ยวกับการเต้นของหัวใจ ถ้าผู้ป่วยแขนขาอ่อนแรง หรือในบางครั้งอาจจะเพราะเลือด หรือออกซิเจนในสมองไม่พอก็สามารถเกี่ยวเนื่องได้หมดเลยนะครับ ว่ามีลิ่มเลือดอุดตันหรือแม้กระทั่งเป็นโรคลมชักได้ครับ ต้องตรวจหาสาเหตุเพิ่มเติม

โดย Utsane

สวัสดีค่ะ

รบกวนสอบถามคุณหมอเรื่ออาการของลูกชายวัย 3 ขวบ 10 เดือน ตอนนี้รักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งในกรุงเทพ 8 วันแล้ว คุณหมอแจ้งว่าเป็นทอลซิลเป็นหนอง อาการยังมีไข้สูงอยู่ช่วงเวลา ตี 3-4 ของทุกวัน ส่วนเวลาอื่น ในวันที่รักษาเข้าวันที่ 7 ช่วงเวลาอื่นอยู่ที่ไม่เกิน 38.5 c  แล้วคุณหมอให้ยาฆ่าเชื้อ 2 ตัวควบคู่กันคือ amikacin 500 INJ infusion 120 มิลลิกรัม กับ unasyn 0.5 G/1 500 mg อาการยังไม่ดีขึ้นชัดเจน ค่าใช้จ่ายก็พุ่งเกือบแสน แบบนี้ควรย้ายโรงพยาบาลหรือไม่คะ และควรไปที่ไหนดี อาการแบบนี้กี่วันถึงจะหาย สงสารลูกมาเลยคะ ไม่เคยต้องนอนโรงพยาบาลนานขนาดนี้ ชี้แจงเพิ่มเติมนะคะ ปกติเขามีอะดินอยโตอยู่แล้ว follow หมอเฉพาะทาง ทางคอที่โรงพยาบาลเฉพาะทางแต่ก็ได้แค่ยาภูมิแพ้มาคุม เพราะแจ้งคุณหมอว่าไม่อยากตัด แต่ก็ป่วยซ้ำๆ รบกวนขอคำปรึกษาคุณจากหมอด้วยนะคะ

Participant

สวัสดีครับ คุณUtsane

ส่วนใหญ่โรคติดเชื้อทอนซิลอาการมักจะไม่ดีขึ้น ถ้ายังมีสิ่งกระตุ้นอยู่ต่อให้ฉีดยา กินยาราคาแพงหรือดีแค่ไหนแต่ถ้าไม่สวมหน้ากากอนามัย และไม่ดื่มน้ำอุ่นต่อมทอนซิลก็ยังได้รับเชื้อและเกิดการอักเสบอยู่นะครับ

กำลังดู 7 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 7 (ของทั้งหมด 7)
ตอบกลับไปยัง: ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ พบแพทย์ พบหมอออนไลน์ ฟรี
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ