ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 16,101 ผ่านทาง 16,125 (ของทั้งหมด 16,134)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เจ็บท้อง

เริ่มต้นโดย: เอกชัย

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 3 months มาแล้ว
    • เจ็บท้องคลำที่ท้องด้านขวาแล้วเป็นก้อนกดลงไปแล้วรู้สึกเจ็บเกิดจากสาเหตุอะไรคับ
    • ปวดท้องจนร้าวไปถึงหลัง

เริ่มต้นโดย: Pemika

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องมากๆค่ะ กลางวันจะปวดพอทนได้แต่พอกลางคืนจะกินไม่ค่อยได้ แล้วจะปวดระบมท้องร้าวไปถึงหลังนอนทรมานทุกคืนค่ะ ยิ่งถ้าได้กินข้าวเข้าไปจะมีอาการแน่นท้องจะอาเจียนอึดอัดทรมานมากค่ะ แต่ก่อนหน้ามีปัญหามดลูกอักเสบเรื้อรังอยู่ค่ะเลยไม่รู้จะทำยังไ
    • อาการไอ

เริ่มต้นโดย: Pattamawan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะมีอาการไอเรื้อรังมาหลายเดือนแล้วค่ะแล้วมีนำ้มูกร่วมด้วยค่ะชอบเป็นตอนกลางคืนค่ะมีอาการคันคอแล้วก็ไอค่ะเกิดจากอะไรค่ะ
    • ปวดหัวเข่า ข้อมือ ข้อนิ้วมือ ข้อนิ้วเท้า

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวเข่าได้ประมาณ 1 เดือนค่ะ แล้วก็เริ่มปวดข้อมือและข้อนิ้วมือ นื้วเท้า ทีหลัง หลังจากตื่นนอนจะปวดข้อมือปวดนิ้วมือไม่สามารถงอได้ แต่พอขยับทำงานไปเรื่อยๆ ก็จะค่อยๆ งอได้ค่ะ ส่วนเท้าก็จะปวดทั้งฝ่าเท้าและข้อนิ้วเท้าทำให้เดินลำบากมาก ส่วนหัวเข่าจะปวดมากเวลาลุกนั่ง ส่วนการเดินนั้นรู้สึกปวดเล็กน้อย
      อยาก...
    • ใช่อาการหวัดลงคอรึเปล่า

เริ่มต้นโดย: Watcharathat

• ตอบกลับ 1
    • อาการ เเรกๆเริ่มมีการเจ็บคอในตอนบ่ายๆตกเย็นมาก็เจ็บคอ พอรุ้งเช้าอีกวันเริ่มเป็นหวัดเเละมีไข้ตามมาตัวอุ่นสลับร้อนตลอดวัน ะออีกวันเริ่มมีการเจ็บคอไอ น้ำมูก ปวกเมื่อยตามตัวเพียงเล็กน้อย เป็นมาประมาณ 4 วันเเล้วครับ
    • ปวดท้อง+มีไข้

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องคล้ายก่อนมีรอบเดือน แต่เพิ่งเป็นไปได้14วัน มาเมื่อวานมีไข้ตัวร้อน กินยาพาราไป3เม็ดแล้วนอน เช้าวันนี้ตัวเย็นขึ้น กินโจ้กไป1ถ้วย เริ่มมีอาการปวดท้องมา กินยาธาตุก็ไม่หาย(ปกติกินแล้วหาย) อยากรู้ว่าเป็นอะไรค่ะ
    • ปวดท้อวตรงกลาง

เริ่มต้นโดย: Baitoey

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการปวดท้องตรงกลางค่ะ เป็นแค่บางวัน จะรู้สึกปวดๆแสบๆเหมือนหิว แต่พอกินเข้าไปท้องก็จะแข็งๆ พอ อาเจียนออกมา รู้สึกว่าดีขึ้น ไม่ทราบว่าเกืดจากอะไรหรอค่ะ
    • ปวดท้องลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: Joy

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องใต้ราวนมช่วงกะเพาะ เมื่อคืน ทนนอนจนตื่นเช้ามา ระบมไปทั่วท้องเลย ร้าวลงหลัง เกิดจากอะไรคะ
    • ฉี่สีส้มเป็นอันตรายมั้ยคะ?

เริ่มต้นโดย: mamamew

• ตอบกลับ 1
    • ปกติคนเราจะมีปัสสาวะสีเหลืองอ่อนถ้าดื่มน้ำน้อยจะมีสีเหลืองเข้ม แต่ดิฉันมีปัสสาวะสีส้ม โดยไม่ได้รับประทานยาใดๆ แต่เคยเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบบ่อยมาก ปีที่แล้วเป็นซ้ำ3ครั้ง จะเกี่ยวกันไหมคะ ถ้าเคยเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบจะทำให้ปัสสาวะเป็นสีส้มหรอคะ แล้วอันตรายไหมคะ
    • ช่วยตอบด่วนๆเลยคับ

เริ่มต้นโดย: wisarutaoodzaza

• ตอบกลับ 1
    • คือตัวแฟนเค้าเลือดจางยุแล้วเคยหาหมอหมอบอกเปนพาหะ แต่ตอนนี้ร่างกายแฟนแย้มากยุดีก้อไม่ค่อยินอาหารผอมลงเลื่อยๆมีอาการเวียนหัวจะอ้วกไนคลีนิกเค้าบอกว่าไปโรงบาลต้องไปให้เลือดด่วนหลังจากให้เลือดก้อมีอาการสั้นตัวสั้นพูดเพ้อเจ้ออันนี้ผมคิดว่าเปนอาการค้างเคียงแต่พอเริ่มดีก้อมีอาการเวียนหัวไม่มีแรงเมอรอยเหมือน...
    • ลมในลำไส้

เริ่มต้นโดย: ภูทัด

• ตอบกลับ 1
    • คือผมเข้าใจว่าผมมีกรดเกินมาก ทำให้เกิดเป้นแก็ส วิ่งเข้าสู่ลำไส้ กลายเป็นลมมาคลั่งที่ลำไส้ ขึ้นเป็นลูกๆเลย เป็นมา 3ปีแล้ว ตอนแรกไม่รู้ว่าเป็นอะไร เพิ่งมารู้เมื่อเดือนสองเดือนนี้เอง ก็กินยา kremill s ลดกรด ก็แค่ประทังไปได้วันนึงๆ แต่ไม่หาย
      อาการผมคือ ท้องอืด ไม่เจ็บ ไม่ปวด ขับถ่ายปกติมาก สีปกติ เวลาปก...
    • ปัสสาวะสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • มีปัสสาวะสีน้ำตาลหลังจากเป็นประจำเดือนมาแล้ว 1 สัปดาห์ มันคล้ายตะกอนสีตาล ไม่เป็นลิ่ม ไม่มีอาการแสบขัด ปัสสาวะได้ตามปกติค่ะ ไม่ได้มีการกินยา ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้วค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วมันอัตรายไหมค่ะ
    • ปวดท้องคลื่นไส้อาเจียน ถ่ายไม่ออกเลยเปนเวลานานร่างกายสูบผอมลง

เริ่มต้นโดย: ปอรยา มงคล

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 4 months มาแล้ว
    • มีอาการปวดท้องบ่อยๆมานานละคะ ทานอะไรก็คลื่นไส้อาเจียน บางทีก็ไม่ถ่ายท้องเลยเปนอาทิตย์ก็มีคะ ร่างกายไม่มีแรงสูบผอมลง มันคืออาการของโรคอะไรคะ และพอจะมีทางรักษาอย่างไรได้บ้างคะ ไปเจาะเลือด และเอ็กซ์เรยดู หมอบอกเลือดก็ปกติดีเอ็กซ์เรยก็ยังไม่พบก้อนเนื้อรึอะไรเลยคะ เลยไม่รู้ว่าเปนอะไรและต้องรักษาอย่างไรคะ...
    • จุกท้อง มึนหัว หายใจติดขัด ปวดต้อคอ

เริ่มต้นโดย: Mr’com

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 4 months มาแล้ว
    • คือผมเป็นโรคกระเพาะมาสองปีแล้วครับไปหาหมอกินยาก็ไม่หาย ส่วนมากตอนเย็นชอบมีอาการมึนหัว ปวดต้นคอ หายใจติดขัด จุกลิ้นปี่ ไม่รู้ว่ามันจะเป็นผลข้างเคียงของโรคกะเพราะไหมครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 16,101 ผ่านทาง 16,125 (ของทั้งหมด 16,134)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close