ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,276 ผ่านทาง 14,300 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นแบบนี้มีอัตราเสี่ยงมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: ณัฐนิช สุทธิจรรยา

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 1 month มาแล้ว
    • มีไข้อ่อนๆ บ้างคืนมีไข้ เวียนหัว ไม่ค่อยมีแรง รู้สึกครั่นเนื้อครั่นตัว​ ท้องเสียอ่อนๆ กินอะไรไม่ค่อยได้ ออกแนวเบื่ออาหารมีเสมหะนิดๆแต่ไม่มีอาการไอหรือเจ็บคอ แบบนี้อยู่ในกลุ่มเสียงมั้ยคะ
    • เรื่อง ติดเชื้อโควิค-19 หรือเปลา

เริ่มต้นโดย: นิภา ธงไชย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ  ขอทราบว่ามีไข้ 37.0 – 37.3  ไม่มีน้ำมูก ไม่ไอ ไม่จาม  ไม่เหนือยหอบ  ไปพบแพทย์แล้ว ให้ยาพาราเซตามอล+แก้เสมหะ+แก้แพ้    แต่ตอนนี้ไข้ก้อทรงตัวอยู่ย่างอย่างนี้  เพิ่มแสบหน้า และแสบมือ ค่ะ  ไม่ทราบว่าจะเสี่ยงติดเชื้อโควิค-19 หรือเปล่าคะ
    • หายใจเหนื่อยมา2-3วันแล้ว

เริ่มต้นโดย: บงกชธร

• ตอบกลับ 1
    • หายใจไม่ค่อยออกมา2-3วันแล้วรู้สึกเหนื่อยๆแขนขาไม่มีแรงอาการแบบนี้เสี่ยงที่จะติดเชื้อโควิคมั้ยตอนนี้กลัวไปหมดแล้ว
    • อาการ

เริ่มต้นโดย: Nadear

• ตอบกลับ 1
    • วันที่19/3/63 ออกไปกินข้าวข้างนอกมา พยายามป้องกันตัวเองอย่างดีที่สุดเท่าทีทำได้ ไม่mask ล้างมือ ล้างเจล(ซึ่งเจลเเอลกอฮอล์ใช้เเล้ว เเสบมาก ผ่านไปประมาน3วัน ผิวตรงที่ใช้เจลเเอลกอฮอล์เปนสะเก็ด คล้ายๆรอยไหม้) 20/3/63หัวร้อน มีไข้ ร้อนๆหนาวๆ เเละเจ็บคอ ได้กินยาลดไข้ไป 21/3/63 ไข้หายตัวเยนๆ เเค่ยังเจบคอ เ...
    • อาการแน่นหน้าอก

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแน่นหน้าอกหายใจไม่ถึงท้อง ความรู้สึกคือแน่นมาถึงคอ ยิ่งตอนนอนกลางคืนอาการแน่นมาก อยากทราบว่าเป็นอะไร
    • ขอสอยถามครับ

เริ่มต้นโดย: สวัสดีครับหมอ

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อก่อนแฟนผมเป็นคนที่มีอารมณ์ทางเพศพอสมควรครับ เล้าโลมนิดหน่อยน้ำก็ไหลพร้อมมีเพศสัมพันธ์ แต่ปัจจุบัน(ตั้งแต่ที่กินยาคุมกำเนิดแบบ21เม็ด)แทบไม่มีเลยครับ จากที่จับหน้าอกแล้วมีอารมณ์ก็กลายเป็นเจ็บหรือจั๊กจี้แทนครับ อยากทราบว่ามีทางแก้ไขหรือต้องทำยังไงถึงจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมครับ
    • เอาสด แตกนอก

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • ก็คือเรามีอะไรกับแฟน ไม่ใส่ถุง  แต่แตก นอก 2 รอบ เว้นระยะห่างไว้นิดนึง ไม่ได้กินยาคุมฉุกเฉิน แล้วพอผ่านไป 2 วัน ก็มีเลือดออก 2 วัน คล้ายๆกับประจำเดือน พอวันที่ 3-4 เลือดออกแบบมาๆหายๆ อย่างนี้ท้องได้มั้ย
    • อาการ

เริ่มต้นโดย: อรภัทร์ เพ็ชรเรือนทอง

• ตอบกลับ 1
    • ถ้ามีอาการปวดหัวและไอเล็กน้อย จะมีอาการอะไรหรือเปล่าค่ะ
      **ช่วงนี้สอบแทบจะไม่ได้นอนค่ะ**
      ???
    • อยากรู้สาเหตุ

เริ่มต้นโดย: นางสาวณิชากร ช่วยชู

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหัวตัวร้อนปวดเมื่อยกล้ามเนื้อเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ
    • มีตุ่มใหญ่ๆๆที่ก้น

เริ่มต้นโดย: ชมพู่

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอ่ะมีตุ่มๆใหญ่ๆๆที่ก้นอ่ะเเล้วมันเป็นก้อนเเข็งๆๆอ่ะเป็นทรงเเบนๆๆไม่ค่อยกลมเเต่มันขึ้นที่เดียวกันเยอะเลยอ่ะไม่เจ็บเเต่คัน
    • ทานยาคุมต้องทานวันไหน

เริ่มต้นโดย: เบอรี่

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าประจำเดือนหมดวันที่20 เเล้วมีเพศสัมพันธ์วันที่23เดือนนี้ เเต่ป้องกันนะคะ
      ไปซื้อยาคุมเภสัชบอกให้ทานวันที่ประจำเดือนมาวันเเรก คือเริ่มทานเดือนหน้าเลยหรอคะ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: ppi

• ตอบกลับ 1
    • คือเราเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ เดือนที่แล้ว ปจด มาวันที่16/02 แล้วเราพึ่งไปมีอะไรกับแฟนเมื่อวันที่ 13/03 จนถึงตอนนี้ ปจด ยังไม่มาเลยค่ะ มีอาการเจ็บนม อยากทราบว่ามีโอกาศท้องมั้ยค่ะ?
    • อาการที่เป็นอยู่มาจากสาเหตุอะไรคะ แล้วแบบนี้จะมีสิทธิ์ตั้งท้องไหม

เริ่มต้นโดย: jaoying

• ตอบกลับ 1
    • ปจดของเดือนนี้ของหนูมาวันที่07 มีนาคมค่ะ แล้วก็หมดวันที่13 พอวันที่14หนูกินยาคุมฉุกเฉินเพราะมีอะไรแบบไม่ได้ป้องกัน แต่หลั่งข้างนอกค่ะ แล้วปจดก็มาอีกประมาณวันที่18มีนาค่ะหนูคาดว่าน่าจะเป็นผลจากที่หนูกินยาคุมไป แล้วปจดเพิ่งหมดเมื่อวานวันที่21มีนา
      *เมื่อเช้าแฟนก็คลำที่นมเล่นตามปกติของเขาค่ะ แล้วก็มีน้ำ...
    • ที่ฉีดชำระแรงมากค่ะ แบบนี้จะเสียพรหมจรรย์ไหมคะ?

เริ่มต้นโดย: ####

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าวันนี้เข้าห้องน้ำค่ะ แล้วตอนฉีดชำระ ก็ลืมดูค่ะว่ามันแรงมาก ด้วยความรีบเลยฉีดเลยโดยที่ยังไม่ได้เช็คค่ะ แล้วก็เจ็บมากเลยค่ะ พอเสร็จแล้วก็ไม่ได้คิดอะไร ก็นำทิชชู่เช็ดค่ะเหมือนมีเลือดหยดติดทิชชู่ค่ะ แต่ช่วงนี้ก็เป็นประจำเดือนด้วยเลยไม่แน่ใจ แต่สีเลือดที่ติดออกมาเป็นเลือดสดเหมือนเวลาโดนมีดบาดแล้วเล...
    • อยากได้คำปรึกษาค่ะ

เริ่มต้นโดย: Sirinart

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาค่ะ   ทำหมันมาแล้ว1ปีหลังจากคลอดลูกคนที่2   เดือนนี้ประจำเดือนมาบ่อยมาก  เว้นห่างกันรอบแรก4วัน รอบ2อาทิตนึง รวมเดือนนี้มา3ครั้ง  เกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • ปวดขา ขาไม่มีแรงทุกครั้งเวลาประจำเดือนมา

เริ่มต้นโดย: มีน

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาจะปวดท้องหน่วงๆแล้วสักพักจะลามไปที่ขาเจ็บท้องนิดหน่อยแต่เจ็บขามากปวดแสบร้อนไปหมด จับที่ขาจะร้อนไปทั้งขา ปวดขาจนไม่มีแรงลุกเดิน ยืนก็ปวดไปหมดอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ อันตรายมากมั้ย ทำยังไงถึงหายทรมานมากค่ะ
    • คันบริเวรรูทวาร

เริ่มต้นโดย: มีนา

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้ว หลังถ่ายทำความสะอาดเรียบร้อยใช้ทิชชู่ซับให้แห้งแต่มีเลือดติดทูชชู่มา วันแรกเยอะหน่อย วันที่สองน้อยลง วันที่สามไม่มีเลือดแล้ว แต่2วันต่อมามีอาการคันบริเวณรูทวาร ไม่มีอาการเจ็บ อยากทราบว่าจะเป็นอันตรายอะไรไหมครับ
    • การถ่ายของลูก

เริ่มต้นโดย: Baitoei

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะน้องอายุได้ 20 วันกินนมแม่สลับกับกินนมผงกินนมผงเอส 26 กล่องสีม่วง น้องเวลาถ่ายเบ่งหน้าดำหน้าแดงแล้วงอแงนิดหน่อยแบบนี้เรียกว่าน้องกินนมถูกไหมคะ หรือควรเปลี่ยนนมดีเพราะนมแม่มาน้อยมากค่ะ
    • ยาครุม

เริ่มต้นโดย: Phatcharasuda

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ  พอดีทานยาคุม พรีม แบบ28 เม็ดอยู่อะคะ แล้วลืมทานไป3ครั้ง ในเดือนมีนาคม63 ที่ผ่านมากินไม่ตรงเวลา มากินตรงเวลาก็ช่วง13-14 ถ้าจำไม่ผิด จะเกิดอาการตั้งครรภ์ไหมค่ะ
    • ท้องหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: น้องนิ่ม

• ตอบกลับ 1
    • คือจะถามว่า วันที่29กุมพา หนูกับแฟนมีอสรมทางเพศเเต่ไม่มีการสอดใส่แล้วที่นี้เขาขอแตกใส่หน้าอกเราก็ยอมจากนั้นหนูก็ล้างออกแล้วที่นี้ถ้ามันไหลลงน้องเราเราจะมีสิทท้องไหม หนูมีเลือดออกจากช่องคลอดเเต่ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าวเพราะมันเป็นสีน้ำตาลอ่อนๆออกมาหลายวันเเล้ว
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,276 ผ่านทาง 14,300 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close