ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,401 ผ่านทาง 13,425 (ของทั้งหมด 16,133)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • นอนหลับยาก

เริ่มต้นโดย: นส ศิริพร นาคเกิด

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 11 months มาแล้ว
    • เป็นคนนอนหลับยากค่ะแต่ถ้าหลับไปแล้วแล้วมีคนมีเรียกจะตกใจมากหัวใจจะเต้นแรงมาก หงุดหงิด แล้วนอนไม่หลับอีกเลย อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอะไรคะ
    • ยาคุมกำเนิด28เม็ด

เริ่มต้นโดย: สุนิภา

• ตอบกลับ 1
    • คือว่า กินยาคุมแบบ28เม็ด นอกระยะ5วันที่มีประจำเดือน กินได้วันที่2 มีอะไรกับแฟนแบบไม่ได้สวมถุงยาง แฟนหลั่งนอก จะท้องมั้ยคะ
    • กินทุเรียนเเล้วห้ามกินคู่กับยาอะไรบ้าง?

เริ่มต้นโดย: ฐิติ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีไปหาหมอมาเมื่อช่วงเย็นไปตรวจมาเป็นกระดูกอ่อนอักเสบเเล้วหมอให้ยามากิน มียาคลายกล้ามเนื้อ ยาแก้อักเสบ ยาแก้แพ้ แต่เผลอดันไปซื้อทุเรียนมากินอยากทราบว่ากินทุเรียนเเล้วสามารถกินยาที่คุณหมอมาให้ได้รึเปล่าคะ??
    • เป็นเฉพราะเวลาฝนตก ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: สุจิตรา

• ตอบกลับ 1
    • ฝนตกละมีจุดด่างๆสีขาวคล้ายๆเกลื้อนเต็มไปหมดทั้งแขนและขา จะขึ้นมาเฉพราะเวลามีฝนตก  พอมีแดดเยอะๆมันก็หายไปเองเป็นมาสองสามปีละคะ  ทำยังไงถึงหายขาดคะ ไกล้เปิดเทอมละด้วย ใส่กระโปรงก็ไม่มั่นใจเลยคะ
    • ปวดหูหูอื้อค่ะ

เริ่มต้นโดย: ทิมา

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะคือเมื่อสองวันก่อนหนูมีอาการคันหูค่ะเลยเอาคัตทัลบัตปั่น หลังจากตื่นจากคืนนั้นหนูปวดหูมากค่ะก้มหัวเเล้วปวดมากเวียนหัว วันต่อมาปวดหูมึนหัวเเล้วก็หูอื้อค่ะ มาวันนี้อาการเวียนหัวหายค่ะเเต่ปวดขึ้นเเล้วกูอื้อด้วยค่ะ มีน้ำใสๆเหลืองๆด้วยค่ะ กินยาที่ไปคลินิกเเล้วเเต่ไม่บรรเทาลงเลยค่ะ เเบบนี้เเก้วหูทะลุม...
    • อยากมีลูก

เริ่มต้นโดย: พัชราภา

• ตอบกลับ 1
    • ฉีดยาคุมกำเนิดแบบ 3 เดือน มา 1 ปี ฉีดตั้งแต่วันที่ 12 พฤศจิกายน 61 ฉีดเข็มสุดท้าย กรกฎา 62 กำหนดฉีด วันที่ 10 ตุลาเปลี่ยนมากินยาคุมให้นมบุตร 2 แผง หยุดยาวันที่ 5 ธันวา หย่านมลูกวันที่ 28 ธันวา ไม่เคยมีปจด. ปจด.กลับมาวันที่ 8 กุมภา แล้วก็มาทุกเดือน ปล่อยธรรมชาติไม่ได้คุมกำเนิดแต่ไม่ตั้งครรภ์ ต้องทำยั...
    • ก่อนเป็นประจำเดือนทำไมต้องปวดหัวไมแกรน

เริ่มต้นโดย: น้ำผึ้งนามจำปา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันมีปัญหาเรื่องอาการปวดหัวไมแกรน ก่อนที่จะเป็นประจำเดือนทุกเดือนค่ะ ก่อนหน้าจะปวดจะมีอาการนอนไม่หลับทั้งที่เป็นคนไม่กินชา กาแฟเลย เบื่ออาหาร หรือไม่อยากอาหารเลย ไม่ทราบว่าร่างกายผิดปกติอะไรหรือป่าวค่ะ
    • เมียเบื่อเซ็ก

เริ่มต้นโดย: เอิร์ท

• ตอบกลับ 1
    • ตอนคบกันไหม่ๆก็มีอะไรกันบ่อยมากครับอาทิตย์นึง 3-4ครั้งได้ แต่เริ่มผ่านไป ปีกว่า แฟนผมมีอาการแบบว่าเบื่อเซ็ก ขอมีอะไรด้วยก็แทบจะไม่ไห้เรย เราเหมือนขอทานไปขอเค้า แล้วกระทั้งตอนนี้จะกอดที่ก็บอกว่าปวดท้อง รำคาญ แต่ผมก็ทามเค้าว่ายังรักกันอยุ่มัยเค้าก็บอกว่ารักไม่ได้เบื่อ มันหมานความว่ายังไงเร่อครับ
    • ตกขาวสีน้ำตาล แต่ไม่มีกลิ่นและอาการคัน

เริ่มต้นโดย: ออย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะ อยากปรึกษาเรื่องเพราะพึ่งเคยมีอาการครั้งแรกคะ ตกขาวสีตาล แต่ไม่มีกลิ่น ไม่มีอาการคันคะ ก่อนหน้านี้ที่จะมีตกขาวสีน้ำตาล มีอาการปวดท้องนิดหน่อยคะ แต่ไม่มาก และประจำเดือนยังไม่มาประ2เดือนแล้วคะ ทีแรกคิดว่าประจำเดือนจะมา เพราะรู้สึกเหมือนจะมีประจำเดือน แต่ไม่ใช่ค่ะ มันเป็นตกขาวสีออกน้ำตาล แล...
    • ดื่มแอลกอฮอล์ก่อนตรวจเชื้อHiv

เริ่มต้นโดย: บาสตี้

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเมื่อคืนดื่มเบียร์ค่ะประมาณหนึ่งขวดครึ่ง เมาพอสมควรค่ะ ตื่นเช้ามาก็มีความรู้สึกเมาค้างอยู่นิดนึงค่ะ ย้ำค่ะนิดนึงจริงๆ แล้วทีนี้ไปหาหมอหมอนัดตรวจเชื้อเอชไอวีค่ะ หลังจาก3เดือน ผลเป็นลบค่ะ ตอนนี้หนูเชื่อแล้ว90เปอร์เซ็นค่ะ ไม่50. แต่อีก10เปอร์เซ็นคือหนูกังวลว่าดื่มแอลกอฮอล์ตอนกลางคืนก่อนมาตรวจเชื้...
    • ปวดเข่า

เริ่มต้นโดย: ชะเอม

• ตอบกลับ 2
    • อยากสอบถามค่ะ คุณแม่อายุประมาณ41ค่ะ ปวดเข่ามา3ปีแล้วค่ะ มีอาการเป็นๆหายๆ หัวเข่าบวม มีน้ำอยู่ข้างในเดินมากไม่ได้ มีอาการปวดตลอดเวลา หาทางรักษาทุกทางแล้วไม่หาย ในระยะเวลา3ปีที่ผ่านมา ได้พาแม่ไปดูดน้ำออก4-5 ครั้งแล้วค่ะ สอบถามหมอ หมอบอกว่าแค่อักเสบเท่านั้น เป็นไปได้หรอคะอาการอักเสบจะไม่หายเลยในระยะเวล...
    • จุดด่างดำบนลำตัว

เริ่มต้นโดย: อุ๊ปอีฟ

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนท้องได้เกิดจุดด่างดำเป็นวงใหญ่ๆวงเล็กๆบ้างบนข้อพับแขนทั้ง2ข้างและบนลำตัวพอคลอดเสร็จคิดว่าจะหายแต่กับไม่หายเกิดจากอะไรค่ะ
    • ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: นที เดชธุราทัศน์

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมาได้สักพักแล้วครับ ปัสสาวะขัด รู้สึกเจ็บเวลาปะสสาวะ บางทีปัสสาวะมีเลือดออกมาตอนสุดท้ายด้วย
    • ปัญหาของคุณยายอายุ80+ น้ำหนัก90+ นอนติดเตียง!

เริ่มต้นโดย: กรุ๊งกริ่ง

• ตอบกลับ 1
    • ยายที่บ้านนอนติดเตียงมาหลายเดือนแล้วค่ะ อยู่ดีๆก็มาเห็นว่าส้นเท้าของยาย ช้ำเหมือนห้อเลือดขนาดมหญ่เท่าลูกมะนาว มีหนังเท้าลอกด้วยค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร ขอคำปรึกษาแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    • เป็นเเผล

เริ่มต้นโดย: เลลี้

• ตอบกลับ 1
    • คือเกาเเล้วเป็นเเผลเเล้วมีหนอง+น้ำเหลืองเป็นได้2อาทิตย์เเล้วค่ะไม่หายสักทีคันด้วยค่ะ
    • ฉี่เป็นสีขาว

เริ่มต้นโดย: TRP

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการฉี่เป็นสีขาว และเหลืองขุ่นๆ
      อยู่หลายวันแล้วคับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ
      ผมอายุ26ปี ครับ
    • หยุดกินยาคุม ประจำเดือนมาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Nawarat

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ พอดีช่วง27-28มีนาคม มีอะไรกับแฟนค่ะแต่กินยาคุม คุมปกติทุกเดือน และ31มรนา-4เมษา ประจำเดือนมาปกติค่ะ พอประจำเดือนหายเราเลยหยุดกินยาคุม เพราะอยูห่างกับแฟน ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีก แต่อยากทราบว่าทำไมประจำเดือนยังไม่มาค่ะ
    • ประจำเดือนเลื่อน 13 วันท้องไหม?

เริ่มต้นโดย: Jiranat

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 12 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 12 มีนาคม 63 มีการสวมถุงยางอนามัยป้องกัน และประจำเดือนของเดือนมีนาคม ก็มาวันที่15-18 แล้วเดือนเมษายน ประจำเดือนไม่มา จนถึงวันนี้วันที่ 6. พ.ค. 63 อยากทราบว่าดิฉันจะมีโอกาสท้องไหม หากมีโอกาส ประมาณกี่เปอเซ็นต์คะ ขอบคุณค่ะ
    • ปวดข้อเท้าเวลากลางคืนก่อนนอน

เริ่มต้นโดย: แป่ง

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 12 months มาแล้ว
    • หนูเคยโดนไก่ปูนล้มใส่ขาตอนเด็กๆค่ะจนข้อเท้าบวมใส่เฝือกได้ 2 ชั่วโมงก็ตัดเฝือกออกเอง จากนั้นก็จะปวดข้อเท้าข้างซ้ายมาเรื่อยๆเวลากลางคืนเกี่ยวกันไหมคะ เกิดจากสาเหตุอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,401 ผ่านทาง 13,425 (ของทั้งหมด 16,133)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close