• ผู้สร้าง
    กรุ๊งกริ่ง
    ผู้เยี่ยมชม

ยายที่บ้านนอนติดเตียงมาหลายเดือนแล้วค่ะ อยู่ดีๆก็มาเห็นว่าส้นเท้าของยาย ช้ำเหมือนห้อเลือดขนาดมหญ่เท่าลูกมะนาว มีหนังเท้าลอกด้วยค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร ขอคำปรึกษาแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #25574 Reply

สวัสดีครับ คุณกรุ๊งกริ่ง

แสดงว่าคุณยายมีปัญหาเรื่องการแข็งตัวของเลือด หรือ เกล็ดเลือดสร้างได้น้อยลง

ดังนั้น อาจจะต้องเจาะเลือดไปตรวจครับ บริเวณที่บวมให้ประคบเย็นได้ครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: ปัญหาของคุณยายอายุ80+ น้ำหนัก90+ นอนติดเตียง!
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close