ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,426 ผ่านทาง 13,450 (ของทั้งหมด 16,178)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: ปฐมาวดี

• ตอบกลับ 1
    • 4 years มาแล้ว
    • ตอนนี้ตั้งท้องได้8เดือนแล้วทำยาตกใส่น้ำแล้วยาละลายหมด ควรไปรับมากินเพิ่มไหมค่ะ หรือว่าไม่ต้องเพราะก็กินยาตัวนี้มาตลอดการตั้งครรภ์ หมอนัดอีกทีวันที่18พฤษภาคม ว่าจะเอาทีเดียวเลยได้ไหมค่ะ ช่วงนี้ไม่กล้าออกไปไหนมาไหนค่ะ #ยาไตรเฟอร์รีน 
    • ฝังยาคุมมา

เริ่มต้นโดย: เอิง

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามค่ะ ฝังเข็มยาคุมค่ะ ฝังจันทร์ แต่สก็อตเทปกันน้ำมันลุ่ยค่ะ เห็นว่าไม่มีอาการเจ็บเลยแกะผ้าก็อตออกแต่ดูแผลยังมีรอยรูๆอยู่ค่ะ เลยเอาก็อตติดเทปไว้ เชื้อโรคจะเข้าไหมคะ เคียดมากค่ะ
    • ปวดหัวสับสนไม่รู้ตัวเองเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: ขุน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคับคุณหมอ คือช่วงหลังๆมานี้ปวดหัวมากเลยครับรู้สึกเครียดชอบคิดอะไรเรื่อยเปื่อยใครพูดอะไรรู้สึกหงุดหงิดมากเลยครับ รู้สึกอยากอยู่เงียบๆคนเดียวไม่อยากสุงสิงกับใคร เเล้วก็มือไม่ค่อยจะมีเเรงคับเวลานอนรู้สึกชาๆที่มือ รู้สึกมือสั่นคับ อีกอย่างคับกินน้ำบ่อยเเละเยอะมาก เเต่ไม่รู้จะเกี่ยวกันรึป่าวคับ อาก...
    • ปวดหัวสับสนไม่รู้ตัวเองเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: ขุน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคับคุณหมอ คือช่วงหลังๆมานี้ปวดหัวมากเลยครับรู้สึกเครียดชอบคิดอะไรเรื่อยเปื่อยใครพูดอะไรรู้สึกหงุดหงิดมากเลยครับ รู้สึกอยากอยู่เงียบๆคนเดียวไม่อยากสุงสิงกับใคร เเล้วก็มือไม่ค่อยจะมีเเรงคับเวลานอนรู้สึกชาๆที่มือ รู้สึกมือสั่นคับ นอนๆน้ำตาก็ไหล บางครั้งร้องไห้โฮเลยคับอีกอย่างคับกินน้ำบ่อยเเละเยอะ...
    • ปวดท้องใต้หน้าอก

เริ่มต้นโดย: ฟาตีมา

• ตอบกลับ 1
    • ตอนแรกๆก็นึกว่าต้องอืดแต่กินยาแก้ท้องอืดท้องเฟ้อก็ยังไม่หาย ไม่ถ่ายมาประมาณ1สัปดาห์กว่ากินยาระบายก็ไม่ถ่ายปวดๆหายๆ สรุปแบบนี้เป็นอะไรค่ะ
    • เกี่ยวกับการหายใจ

เริ่มต้นโดย: นางสาว ปั้นหยา พิลายนต์

• ตอบกลับ 1
    • หายใจไม่เต็มปอดมาสักพักละคะ พอจะสูดหายใจเช้าลึกๆเจ็บหน้าอกข้างซ้ายนิดนึง สาเหตุเกิดจากอะไรคะ
    • เลือดกำเดาไหล

เริ่มต้นโดย: เกม

• ตอบกลับ 1
    • หลายวันที่เเล้วผมเลือดกำเดาไหลครับ เเต่ประมาณ10นาทีก็หยุดสนิท เเต่พอตื่นนอนมาวันนี่ มีคราบเลือดเหมือนเป็นเลือดสีนำ้ตาลๆในคอ ทั้งๆที่ไม่ได้เลือดกำเดาไหลเลย ผมเลยลองส่องจมูกก็ไม่มีคราบเลือด อยากทราบว่าเป็นอะไรครับ
    • จัดฟันแต่ฟันสบลึก

เริ่มต้นโดย: แพรมพราย

• ตอบกลับ 1
    • จัดฟันมา4ปีแล้วค่ะถอนแค่เล่มเดียว ตอนนี้ฟันสบลึกข้างหน้ายื่นจนเห็นเหงือก ตอนนี้งงกับหมอมากจะทำไงต่อคือสบลึกมานานมาก ไม่มีผลที่จะทำให้หายสบลึกเลยค่ะ เครียดๆมาก มันคือขั้นตอนการรักษาหรอคะหรืออะไรคะ
    • เจ็บตาเหมือนกระจกตาหลุด

เริ่มต้นโดย: ต้าร์

• ตอบกลับ 1
    • นอนอยู่เหมือนมีอะไรไม่รู้เข้าตาส่องกระจกดูก็ไม่เห็นอะไรจนเราขยี้ตาเเล้วส่องกระจกดูเหมือนกระจกตาหลุดออกมาครึ่งนึงทำยังไงดีครับ
    • ได้ยินเสียงแม่เรียก

เริ่มต้นโดย: กลินทร์

• ตอบกลับ 1
    • โดยปกติเป็นคนใส่หูฟังเป็นประจำทำให้ไม่ค่อยได้ยินเวลาแม่เรียกและแม่ก็จะดุเป็นประจำ ช่วงหลังๆก็คือไม่สามารถใส่หูฟังทั้งสองข้างได้เพราะจะรู้สึกว่าได้ยินเสียงแม่เรียก ทำไงดีคะ
    • ระคายเคลืองตรงคอ

เริ่มต้นโดย: นัดวี

• ตอบกลับ 1
    • ผมกำลังเข้าสู่วัยรุ่นอยากถามหมอว่า รู้สึกระคายเคืองตรงคอและคอแห้งบ่อย มันเกี่ยวกับการเกิดลูกกระเดือกไหมครับคุณหมอครับ
    • ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: นที

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมาได้สักพักแล้ว ปัสสาวะขัด รู้สึกเจ็บเวลาปัสสาวะ บางครั้งปัสสาวะมีเลือดออกมาด้วย
    • เครียดมากค่ะประจำเดือนขาด 13 วัน

เริ่มต้นโดย: นส ณัฐรดา มั่นคง

• ตอบกลับ 1
    • มีประจำเดือนวันที่ 27-31มี.ค เเละวันที่ 1 เม.ย มีเพศสัมพันธ์กับเเฟนโดยใส่ถุงยางอนามัยเเละหลั่งใน แล้วพบว่าถุงยางขาด จึงรีบกินยาคุมฉุกเฉิน และหลังจาก 12ชม. ก็ก็กินอีก 1 เม็ด หลังจากกินยาคุมฉุกเฉินไป วันที่ 6-7 เม.ย มีเลือดออกมาไม่เยอะมากเเละหายไป วันนี้วันที่ 9 พค. เเล้วประจำเดือนยังไม่มา จะท้องไหมค่...
    • ทำหมันแล้วแต่ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Mmm

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีเรื่องจะปรึกษาอาการค่ะ พอดีว่าประจำเดือนมาล่าสุดวันที่ 17 มีนาคม หมด 21 มีนาคม จนกระทั่งวันนี้ 8 พฤษภาคม ปจด. ยังไม่มา ตรวจก็ไม่ท้องคือหนูผ่าคลอดทำหมันตั้งแต่ 12 ก.ค 61 ประจำเดือนมาปกติทุกเดือน ตรงบ้าง ช้าบ้างไม่เกินวันสองวัน ตอนนี้รุ้สึกหน่วงๆที่ท้องน้อย บางทีมีจุกๆ กดๆดูตรงท้อ...
    • นอนหลับยาก

เริ่มต้นโดย: นส ศิริพร นาคเกิด

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนนอนหลับยากค่ะแต่ถ้าหลับไปแล้วแล้วมีคนมีเรียกจะตกใจมากหัวใจจะเต้นแรงมาก หงุดหงิด แล้วนอนไม่หลับอีกเลย อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอะไรคะ
    • ยาคุมกำเนิด28เม็ด

เริ่มต้นโดย: สุนิภา

• ตอบกลับ 1
    • คือว่า กินยาคุมแบบ28เม็ด นอกระยะ5วันที่มีประจำเดือน กินได้วันที่2 มีอะไรกับแฟนแบบไม่ได้สวมถุงยาง แฟนหลั่งนอก จะท้องมั้ยคะ
    • กินทุเรียนเเล้วห้ามกินคู่กับยาอะไรบ้าง?

เริ่มต้นโดย: ฐิติ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีไปหาหมอมาเมื่อช่วงเย็นไปตรวจมาเป็นกระดูกอ่อนอักเสบเเล้วหมอให้ยามากิน มียาคลายกล้ามเนื้อ ยาแก้อักเสบ ยาแก้แพ้ แต่เผลอดันไปซื้อทุเรียนมากินอยากทราบว่ากินทุเรียนเเล้วสามารถกินยาที่คุณหมอมาให้ได้รึเปล่าคะ??
    • เป็นเฉพราะเวลาฝนตก ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: สุจิตรา

• ตอบกลับ 1
    • ฝนตกละมีจุดด่างๆสีขาวคล้ายๆเกลื้อนเต็มไปหมดทั้งแขนและขา จะขึ้นมาเฉพราะเวลามีฝนตก  พอมีแดดเยอะๆมันก็หายไปเองเป็นมาสองสามปีละคะ  ทำยังไงถึงหายขาดคะ ไกล้เปิดเทอมละด้วย ใส่กระโปรงก็ไม่มั่นใจเลยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,426 ผ่านทาง 13,450 (ของทั้งหมด 16,178)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close