ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,301 ผ่านทาง 13,325 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาเจียน

เริ่มต้นโดย: มะลิ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 11 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      ขอถามหน่อยค่ะ เวลาหลังอาเจียนทีไหร่จะมีจุดแดงๆ เหมือนพวกเลือดคลั่งใต้ผิวหนัง แต่ไม่เป็นตุ่มออกมานะคะ เป็นเต็มหน้าเลย เปลือกตายิ่งเยอะค่ะ ตาล่างก็จะคล้ำผิดปกติและล่าสุดตาบวมด้วยค่ะ ไม่มีอาการเจ็บ แต่อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ อันตรายมั้ย ตอนนี้เป็นมา 3 วันแล้วค่ะ ยังไม่หายสนิทเลยมีรอบๆ ...
    • มีนํ้าขาวขุ่นไหลออกจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Hoji

• ตอบกลับ 1
    • มีน้ําสีขาวขุ่นมีกลิ่นเหม็นคาวไหลออกจากช่องคลอด เป็นน้ำเหลวๆไม่เหนียวมีกลิ่นรุนแรงมากค่ะ เป็นแบบนี้มา 3 เดือนแล้วอยากรู้ว่ามันคืออะไรไม่น่าจะใช่ตกขาวเพราะว่าไหลทั้งก่อนและหลังประจำเดือน มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดเมื่อเดือนมกรา กับคนเดียวไม่มั่ว กังวลว่าจะเป็นหนองในหรือป่าว ไม่มีอาการปวดท้องน้อยร่วมด้วยมีแค...
    • มีนํ้าขาวขุ่นไหลออกจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Hoji

• ตอบกลับ 1
    • มีน้ําสีขาวขุ่นมีกลิ่นเหม็นคาวไหลออกจากช่องคลอด เป็นน้ำเหลวๆไม่เหนียวมีกลิ่นรุนแรงมากค่ะ เป็นแบบนี้มา 3 เดือนแล้วอยากรู้ว่ามันคืออะไรไม่น่าจะใช่ตกขาวเพราะว่าไหลทั้งก่อนและหลังประจำเดือน มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดเมื่อเดือนมกรา กับคนเดียวไม่มั่ว กังวลว่าจะเป็นหนองในหรือป่าว ไม่มีอาการปวดท้องน้อยร่วมด้วยมีแค...
    • ลูกชายเป็นไข้สูง39องศาหาหมอเจะเลืดแล้วก็ไม่พบว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: นุช

• ตอบกลับ 1
    • ลูกไข้สูง หนาวสั่น มือเท้าเย็น มากเลยพาไปโรงพยาบาล พอลูกได้กินยาลดไข้ก็ดีขึ้นพอยาลดไข้หมดฤทธิ์ลูกก็ไข้สูงเหมืนเดิม แต่ลูกชายทานอาหารและน้ำได้ปกติคะ
      วันแรก เจาะเลือดดูว่าเป็นไข้เลือดออกไหม ผลออกมาว่าไม่เป็น
      วันที่ สอง เจาะอีกว่าเป็นโรคฉี่หนูไหม
      ผลออกว่าไม่เป็น  เวลาหมอตรวจลูกนั่งห่างลูกมาก ไม่จบตัวเล...
    • ผื่นขึ้น หนาวสั่น ไข้มา ๆ หาย ๆ

เริ่มต้นโดย: มุก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ
      คือก่อนหน้านี้หนูมีไข้ช่วงเดือน มีนาค่ะ อาการคือไข้ไม่สูง 36-37 หนาวสั่น เจ็บคอ มีเสมหะ และไอนิดหน่อย ปวดเมื่อยร่างกาย แล้วหนูก็พยายามทำให้ตัวเองเหงื่อออกห่มผ้าหนา ๆ ไข้จะได้หาย เป็นอาทิตย์ค่ะ กว่าไข้จำหาย แล้วตอนทำใฟ้เหงื่อออกอะค่ะหนูก้นอนทับเหงื่อ ด้วยความที่ไม่สบายก็ไม่ได้อาบน้ำห...
    • สอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: สุรีพร​

• ตอบกลับ 3
    • คือตอนนี้หนูเป็นหลายอย่างมากๆค่ะกลัวว่าจะเป็นโรค​ 1​ หนูหายใจเร็ว​ หัวใจเต้นเร็วแล้วก็หน้ามืดบ่อยแล้วก็มือสั่นค่ะ​ 2​ หนูตกใจแบบเกินเหตุค่ะแล้วก็กลัวหนักมากๆเลยค่ะ​ แบบแค่ฟ้าร้องก็กลัวจนร้องไห้หรือแบบว่าแค่คนเรียกชื่อดังก็ตกใจกลัวแบบมากๆๆเลยค่ะถึงขั้นร้องไห้ค่ะ​  3  บางครั้งอยู่ดีๆๆก็เครียดเศร้าจนบา...
    • ปรึกษาคุณหมอว่าจะกินยาคุมได้ไหม

เริ่มต้นโดย: วิไลรัตน์ สีหานอก

• ตอบกลับ 1
    • คือ3-4วันก่อน มีการหลั่งใน2วันติดต่อกัน แล้ววันที่3กินยาคุม แล้วอีก2-3ต่อมามีการหลั่งในอักครั้ง1แต่ไม่รู้ตัวว่าตัวเองมี เลือด พอเสร็จถึงรู้ แล้วเลือดก็จางหายไม่ไหลอีก เลยอยากปรึกษาคุณว่าสามารถกินยาคุมฉุกเฉินได้ไหมค่ะ เพราะตอนนี้ซื้อยาคุมฉุกเฉินแบบเม็ดเดียวมาและที่ตรวจครรภ์
      ขอบคุณค่ะ

• ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: กัลยากร

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่มา 1 เดือน3 วันเเล้วค่ะ มีอะไรกับเเฟนแบบไม่ป้องกัน วันที่ 10 เมษายน  ประจำเดือนมาครั้งล่าสุดวันที่ 24-27 มีนาคม ค่ะ ตรวจ 2 ครั้งเเล้วค่ะ ก็ไม่ท้อง แต่ประจำเดือนยังไม่มา พอวันที่27 พฤษภาคม มีอะไรกันอีก แบบไม่ป้องกันเเต่คลั่งนอก ไม่มั่นใจเลยค่ะ ควรกินยาคุมฉุกเฉินดีไหมคะ กังวลมากค่ะ ขอคำปร...
    • ถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: ปลา

• ตอบกลับ 1
    • พอดี เม.ย ประจำเดือนมาวันที่13ค่ะ แล้ววันที่3-4มีอารัยกับแฟนปล่อยในค่ะ แล้วกินยาคุ้มมาตลอด แล้ววันที่24ก้อมีอารัยกับแฟนอีกปล่อยในค่ะ เลยประจำเดือนมาแล้วเลยชื้อที่ตรวจมาค่ะขึ้นขีดเดียวค่ะแต่ปวดท้องเหมือนจะเป๋นป่ะจำเดือนค่ะจะท้องไหม
    • โดนหมางับจมูก

เริ่มต้นโดย: Peabutter

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเมื่อประมาณ 1-2 ชั่วโมงที่แล้วพึ่งโดนสุนัขที่เลี้ยงไว้งับจมูกเนื่องจากไปแหย่สุนัขค่ะ แล้วพบว่าเป็นแผลเล็กๆและมีเลือดนิดหน่อย หลังจากนั้นแผลเริ่มแข็งเหมือนตกสะเก็ดนิดนึงค่ะ ทางตัวของสุนัขฉีดวัคซีนป้องกันโรคต่างๆแล้ว ทางเราต้องไปฉีดวัคซีนอะไรป้องกันมั้ยคะ หรือว่าต้องรอดูอาการไปก่อน
    • ปวดขา

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีขอสอบถามน้อยค่ะคุณหมอเมื่อประมาน2อาทิตย์ที่เเล้วเเตะลูกบอลไห้หลานเเล้วเเตะไม่โดนแบบสุดเเลงค่ะ เเละปวดขาตรงหัวเข่ากับน่องกะทันหัน เเต่สักแปปก็หายก็ไม่คิดอะไร   เเล้วยางครั้งก็ปวดๆๆหายๆๆ ก็กินยาเเก้ปวดปกติ มาช่วงอาทิตย์นี้แวดหนักมาก ปวดตั้งเเต่ข้อเท้า น่อง ต้นขา ก้น เอว ทางด้านซ้าย ปวดไป...
    • ปรึกษาเรื่องมีบุตร

เริ่มต้นโดย: Mic

• ตอบกลับ 2
    • *ขอรบกวนสอบถามคุณหมอหน่อยครับ
      กรณีอวัยวะเพศชายหนังหุ้มปลายยังเปิดมีผลกับการมีบุตรยากหรือไม่ครับ
      จำเป็นต้องขลิบออกไหมครับ?
      *มีความสงสัยว่าถ้าหนังหุ้มปลายยังไม่เปิด​จะทำให้มีบุตรยากครับ(อายุ40+)​
      ขอบคุณครับ
      Mic
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: เก้า

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะไอหนักมาก แต่ไม่มีไข้ มีสเลดบ้าง และไม่มีน้ำมูกค่ะ อยู่ในห้องแอร์ 24 ชม. กลัวเป็นโควิดค่ะ
    • ท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Bop

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ มีอะไรกับเเฟนตอนต้นเดือน 2 3 4 พ.ค.แต่ป้องกันทุกครั้ง ปกติประจำเดือนจะมาวันที่ 18-20 แต่เดือนนี้เลื่อนไป7วันแล้ว มีโอกาสท้องมั้ยคะ วันนี้มีเลือดออกแต่มีไม่มาก ถ้าตรวจครรภ์จะมีประสิทธิภาพแค่ไหนคะ  ขอบคุณค่ะ
    • หลั่งในตอนเป็น ปจด. ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: แปร์

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเป็นประจำเดือนวันที่10ค่ะ มาช่วงเย็นค่ะ แล้ววันที่11แฟนหลั่งในค่ะ แล้วประจำเดือนก็หยุดไหลเลยค่ะ ปกติจะเป็นประจำเดือน4วันค่ะ แต่เดือนนี้หลังจากหลั่งในก็หยุดไหลเลยค่ะ แล้วปวดท้องน้อยตามหลังมาวันที่15ค่ะ ปวดจี๊ดๆเลยค่ะ มีโอกาสท้องไหมคะ
    • มีโอกาสท้องไม่ค่ะ

เริ่มต้นโดย: SOM

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีค่ะคุณวันหมอ
      มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อวันที5เดือนนี้ ไม่ใส่ถุงค่ะ แต่ใส่ประตูหลัง  เดือน4ทีผ่านมาประจำเดือนมาวันที8แต่พอเดือนนี้มาช้า คือมาวันที15 พอมาคือ มีสีน้ำตาลเล็กน้อยค่ะ ปวดท้องนิดหน่อย ก่อนจะมาคือ เมื่อยทั้งตัวค่ะ (ปกติจะมาประจำเดือนก็เมื่อยอยู่แล้วค่ะ) ทีนี้อยากทราบว่ามีโอกาสท้องไม่ค่ะ...
    • คลำไปเจอก้อนเนื้อที่ท้องน้อยด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: Firstfirst

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คืออยากจะสอบถามคุณหมอว่าอาการแบบนี้มันมีโอกาสจะเป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ คือเริ่มจากอยู่ดีๆกูรู้สึกแปลกๆที่ท้องน้อยฝั่งซ้ายทีนี้ก็เลยลองเอามือคลำดูแต่รู้สึกว่าใต้ผิวหนังเหมือนมีก้อนเนื้อยุในนั้นแข็งๆแต่ไม่ใช่ทรงกลมแต่มันจะเป็นทรงยาวๆอยู่ตรงประมาณช่วงปีกมดลูกข้างซ้ายอะค่ะแต่พอรอดุอาการไปหลายๆว...
    • หนาว + ไอ

เริ่มต้นโดย: T8445

• ตอบกลับ 1
    • การหนาวมา3 วันแล้ว ไม่ได้หนาวรุนแรงนะคะ แต่ไม่มีไข้ค่ะ อุณหภูมิ 36.4 องศา แต่อยู่เฉยๆไม่หนาว ถ้ามีลมผ่านก็จะขนลุกค่ะ ทั้งๆที่อากาศร้อน แล้วเมื่อวานเริ่มไอแห้ง แต่ไม่ได้ไอถี่มาก สามารถซื้อยาจากเภสัชกรมาทานเองได้มั้ยคะ
    • แสบจมูก คัดจมูก เป็นมาเกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: พรรณนิพร เจิมราช

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการคัดจมูกข้างเดียว มีน้ำมูกใส แน่นจมูก และหายใจไม่อิ่ม เจ็บคอ ไอ คันตา เวลาโดนแอร์จะแสบจมูกมากค่ะ และมีน้ำมูกมากหลังอาบน้ำ เคยไปหาหมอมาแล้วหมอว่าเป็นไซนัสอักเสบ เพราะจมูกบวมมาก แต่กินยาแล้วก็ไม่หายค่ะ อาการเหล่านี้จะวนเวียนเป็นเลื่อย ๆ ประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ อยากทราบว่าเป็นโรคอะไรคะ  ข...
    • มีผื่นจุดเเดง มีไข้ เจ็บคอเล็กน้อย

เริ่มต้นโดย: กิตติศักดิ์ สีแดงยิ่ง

• ตอบกลับ 2
    • เป็นไข้มาหนึ่งวันครับเริ่มวันที่สองขึ้นผื่นแดง มีจุดครับ  ตอนเช้าตื่นมา อาการดีขึ้นเยอะครับ ช่วงบ่าย เป็นร่างกายปกติครับ หลังจากช่วงบ่าย ประมาห้าโมงกว่าๆ มีอาการไข้อีกครับ แถม ผื่นก็ขึ้นเยอะกว่าเดิมครับ
    • มีโอกาสท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Phiyada

• ตอบกลับ 1
    • คือ อยากปรึกษาเรื่อง มีเพศสัมพันธ์กับแฟนตอน วันที่28เมษายน (หลั่งนอก) ไม่ไปล้างหน้าแล้วทำครั้งที่2 ต่อ แต่ใส่ถุงยางนะคะ (ไม่รั่ว) แล้วประมาณเดือนแรกๆ ของพฤษภาคม วันที่ 3-4นี่แหละค่ะ มีเลือดออกมาตอนเช้า สีน้ำตาล ออกมาแค่2วันค่ะ
      แล้วพอ วันที่6 เริ่มมีอาการ ท้องผูก ท้องอืด  ปวดท้องน้อยหน่วงๆ อาการอื่นๆ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,301 ผ่านทาง 13,325 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close