ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,326 ผ่านทาง 13,350 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปรึกษาสุขภาพรางกายค่ะ

เริ่มต้นโดย: อรุณี เทพยืนยงค์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 11 months มาแล้ว
    • หมอค่ะพอดีลูกชายประสปอุบัติเหตุปี2561ตรงปริเวณง้ามขาฉีกยาวมาเกืยบถึงรู้ถวารค่ะแต่ตอนนี้นอ้งมีอาการเยี่ยวคัดและมีรอยถหลอกปลายอวัยวะเพศค่ะอยากทราบคะว่ามีผลข้างเขี้ยงกันป่าวค่ะ
    • หยุดกินยาคุม ทำไมประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Nawarat

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ พอดีช่วง27-28มีนาคม มีอะไรกับแฟนค่ะแต่กินยาคุม คุมปกติทุกเดือน และ31มรนา-4เมษา ประจำเดือนมาปกติค่ะ พอประจำเดือนหายเราเลยหยุดกินยาคุม  เพราะอยูห่างกับแฟน ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีก แต่อยากทราบว่าทำไมประจำเดือนยังไม่มาค่ะ
    • ผิวหน้า

เริ่มต้นโดย: Bonus

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูใช้ปูนเเดงกำจัดไฝเเล้วคราวมันบริเวณรอบๆมันเเดงเป็นหลุมมันเป็นปกติรึป่าวคะเเล้วมีวิธีอะไรทำให้มันไม่เป็นหลุมมั้ยคะ?
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: Om sin

• ตอบกลับ 1
    • หมอค่ะหนูอายุ15ค่ะหนูกังวลเรื่อง ป.จ.ด มากๆคะ คือทุกครั้งที่เป็น ป.จ.ด จะเป็น 2 เดือนมา1ครั้ง หนูเป็นประจำเดือนล่าสุดเลยคือปลายเดือนกุมพาพันธ์แล้วมันก็ปวดมากๆปวดแบบไม่เคยปวดมาก่อนพอ ป.จ.ด หายตั้งแต่นั้นหนูยังไม่เป็นเลยค่ะตอนนี้ก็3เดือนแล้วค่ะ
    • ลูกกระเดือกเบี้ยว

เริ่มต้นโดย: Anu

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอ รู้สึกว่าร่างกายตัวเองผิดปกติ คือ ลูกกระเดือกเบี้ยว ไม่ตรง เอียงไปทางด้านนึงสังเกตตั้งแต่ช่วงวัยรุ่น จนตอนนี้จะ 30 แล้วพอจะรู้สาเหตุ หรือมีวิธีรักษาหรือไม่ครับ
    • ความผิดปกติของขา

เริ่มต้นโดย: Chatmongkol

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุตอนนี้ 18 ปีเต็ม เป็นโรคนี้มาตั้งเเต่ยังเด็ก ประมาณ 8 ขวบ จำได้ไม่แน่ชัด อาการส่วนมากอยู่ที่ขา เดินเป๋ เวลาเดินยกขาได้ไม่สูงมาก เเทบจะลากพื้น ทำให้สดุดจนล้มบ่อยๆ เวลาผมเดินเข้าหากระจกจะสังเกตเห็นว่าข้อเท้า เวลาเดินมันตวัด ไม่ยกขาไปตรงๆแบบคนทั่วไป ยกเข่าให้ถึงเอวไม่ได้พอจะยกขึ้นมากลับไม่มีเเรงย...
    • ต่อมบาร์โธลินอักเสบ

เริ่มต้นโดย: Nnn

• ตอบกลับ 6
    • สวัสดีค่ะ หนูเป็นต่อม บาร์โธลิน ได้ 2 วัน แล้วคะ ตุ่มค่อนข้างบวม แล้วแตกออก เป็นหนองคะ หนูควรทำไงดีค่ะ บริเวณรอบๆเจ็บค่ะ มีวิธีรักษาไหมคะ
    • มีอาการคลื่นไส้ ปวดหัว หายใจไม่ทั่วท้อง

เริ่มต้นโดย: ผู้หญิง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูคือลูกสาวของคนที่มีอาการตามหัวข้อกระทู้นะคะ ตอนนี้เเม่มีอาการคลื่นใส้มาก หายใจไม่ทั่วของ ปวดหัวข้างนึง เเละตอนนี้เเม่ของหนูมีประจำเดือนอยู่ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นอาหารเป็นพิษรึป่าวเพราะว่าอาการร้อนมากๆค่ะ
    • เรื่องลูก

เริ่มต้นโดย: อาทิตยา

• ตอบกลับ 1
    • ลูกคะเวลากินอะไรเข้าไปบางครั้งจะใหลออกทางจมูกเช่นนมคะเป็นเพาะอะไรหรอคะ แล้วก็เวลานอนน้องจะหายใจทางปากเหมือนน้องหายใจทางจมูกไม่ออก ก่อนหน้านี้น้องปกติ มีครั้งนึงน้องไม่สบายพอหายน้องงก็หายทางปากตรอดเลยคะ บางคนเขาก็บอกว่าน้องอ้วนเลยนอนกรนคะ น้องเป็นอะไรหรือป่าวคะ

• เจ็บปวด

เริ่มต้นโดย: ผู้หญิง

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะคือหนูอยากทราบว่าตอนนี้เวลาเดินมากหรือยืนมากๆตรงนิ้วก้อยเท้าเเละฝ่าเท้ามันจะเจ็บเเละปวดมากคะหนูไม่มั่นใจว่าเป็นตาปลารึปล่าวค่ะตอนนี้ตอนเเรกหนูสังเกตุตั้งเเต่มัธยมตอนนี้หนูจะเข้า ม.6 เเล้วคะหนูรู้สึกยิ่งนานเข้ายิ่งเจ็บขึ้นไปทุกทีคุณหมอพอมีคเเนะนำบ้างมั้ยค่ะ

• ความแตกต่างระหว่างหนองในคอกับทอมซิล

เริ่มต้นโดย: เฟื่อง

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากทราบว่าอาการทอมซิลอักเสบกับติดเชื้อหนองใน(คอ)​มันต่างกันยังไงคะ
      มีอาการเจ็บคอมาสัก 2 3 วัน แล้วส่องไฟดู ปรากฏ​ว่า​ตรงลิ้นไก่​มีอาการบวมแดงและเป็นหนอง(มั้ง)​ แบบในภาพ นี้คือเป็นอะไรคะ
    • ผมร่วงเพราะกินคอลลาเจน

เริ่มต้นโดย: Demme

• ตอบกลับ 1
    • คือกรรมพันธุ์เป็นคนผมบางอยู่แล้วส่วนตัวก็บางแต่ไม่มากแล้วคือช่วงนั้นกินคอลลาเจนตัวนึงในเน็ตสักระยะผมร่วงตอนหวีตอนสางร่วงเยอะตอนสระผมค่ะ แล้วคือร่วงหนักมากไปหาหมอมารอบนึงแล้วแต่หมอให้ไปอีกที่แต่ไม่ได้ไปค่ะกลัวอายุ16เองค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Rarisa

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากกินยาคุมฉุกเฉินไป 1อาทิตย์หลังจากนนั้นก็มีประจำเดือนมาประมาณ6วันค่ะ เเต่หลังจากนั้นประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ราวๆ 2เดือนละค่ะ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ ปกติรึป่าว เป็นไปได้หรือไม่คะว่าเป็นผลข้างเคียงของยาคุม
    • เครียดมากกังวล

เริ่มต้นโดย: Solo

• ตอบกลับ 1
    • ผมคุยกับผู้หญิงคนนึงซึ่งผมได้คุยกับเขาแบบ18+(ถึงขั้นแลกรุป)แต่ตอนนี้ผมไม่ยอมทำตามที่เขาสั่งเขาจะประจารผมและตินนี้ผมเครียดมากถ้าเขาประจารผมจริงผมจะอยุ่ยังไงเรื่องมันจะถึงคนรอบข้างและครอบครัวของผมมันเป็นเรื่องใหญ่มากถ้าเป็นแบบนั้นจริงผมจะอยุ่ในสังคมยังไง…
    • กลัวท้องมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: เนเน่

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนมา3วันที่แล้วแฟนหลั่งนอกหนูไปซื้อยาคุมแบบแผง28มาทานพอทานได้3วันมีอะไรกับแฟนแฟนหลั่งใน แต่หนูก็กินยาคุมตรงเวลาสม่ำเสมอทุกครั้ง แบบนี้มีสิทเมีสิทธิ์​เสี่ยงที่จะท้องมั้ย หรือต้องกินยาคุมฉุกเฺฉินไว้เลย
    • ตกใจง่าย

เริ่มต้นโดย: Khxow

• ตอบกลับ 1
    • หนูกำลังจะอายุ14 มีอาการตกใจง่ายมากค่ะ เวลามีคนเดินมาข้างหลัง หรือเจอแบบไม่ทันตั้งตัว นอนตกหมอนบ่อยๆ ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีอาการแบบนี้เลยค่ะ หนูเป็นอะไรคะ;-;
    • ประสาทสัมผัสในการรับรู้เสียง

เริ่มต้นโดย: ตั๋งจือเจ้นท์

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนที่ไม่ว่าจะได้ยินเสียงอะไรนิดหน่อยก็จะตกใจจนหัวใจมันกระตุกวูบไป
      หัวใจเต้นเร็วบางครั้งก็เกิดอาการเดดแอร์ หยุดนิ่งเหมือนต้องรอให้หัวใจและความรู้สึกรับรู้ว่ามันไม่ได้เกิดอะไร

ขอฝสอฝบถามอีกอาการนึงค่ะ

เป็นผื่นแดงเต็มตัว เมื่อตัวเองรับรู้ว่าร้อนหรือเย็นจนเกินไป บางครั้งก็เกิดขึ้นตอนที่กำลังตก...
    • แฟนไม่เสร็จมาหลายเดือน

เริ่มต้นโดย: Kritaya

• ตอบกลับ 1
    • ต้องการปรึกษาเรื่องแฟน(ผู้ชาย) ไม่เสร็จมาหลานเดือนมากๆ ประมาน 5 เดือนค่ะ แข็งปกติ แต่ไม่เสร็จค่ะ ต้องหาหมอ หรือ มียา แนะนำไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,326 ผ่านทาง 13,350 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close