ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,276 ผ่านทาง 13,300 (ของทั้งหมด 16,170)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ผิดปกติของประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Wararat

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 11 months มาแล้ว
    • ประจำเดือนมามากเคยไปปรึกษาแพทย์ๆแนะนำให้กินยาคุมเลยกินแบบ28เม็ดเดือนแรกประจำเดือนมาปกติพอเดือนที่2-3มาเดือนละ2ครั้งประมาณครั้งละ5-7วันเป็นเพราะยาคุมหรือเป็นเพราะอะไรอะคะไม่เคยกินยาคุมปกติประจำเดือนมามาก7วันแต่เดือนละแค่1ครั้งกินยาคุมแบบ28เม็ดของเมอร์ซิลอนคะ
    • สิวขึ้นที่แก้ม+ประจำเดือนไม่มา1เดือน

เริ่มต้นโดย: เล็ก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีสิวอุดตันขึ้นที่แก้มสองข้างทั้งที่ปกติเป็นคนไม่มีสิว
      สิวขึ้นจากริมแก้มทั้งสองข้าง สักพักหาย แล้วก็ขึ้นใหม่เข้ามากลางหน้าเรื่อยๆ
      ลองใช้ยาแต้มสิวสักพักก็ขึ้นอีก
      พอมาสังเกตดูก็มานึกได้ว่าเดือนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลย ที่จริงสิวขึ้นตั้งแต่ก่อนเป็นประจำเดือนเดือนที่แล้วค่ะ คิดว่าหมดป...
    • ฉีดยาให้ประจำเดือนมา

เริ่มต้นโดย: ณริสา

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่เดือนนี้เดือนที่สองเเล้วค่ะ ตรวจเเล้วขึ้นขีดเดียวทุก3นอบ เลยไปฉีดยาให้ประจำเดือนมาเมื่อวันที่21 แต่วันนี้ก็ยังไม่อาจเป็นเพราะอะไรคะ
    • ประจำเดือนมาวันเดือนมาปรกะมาน3เดือน

เริ่มต้นโดย: อุ้ย

• ตอบกลับ 2
    • ดิฉันเคยขูดมดลูก ปลายเดือนธันวาคม และเดือนมกราคมประจำเดือนมาปกติ พอมาเดือน ภ.พ มาวันเดียว มีนาคมมาวันเดียวเเละกินยาคุมแผงแรก แต่เดือนมีนาคม ดิฉันมีเพศสัมพันธ์แล้วรู้สึกแสบร้อน ดิฉันจะเป็นอะไรไมค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา ถ่ายเป็นเลือดด้วย

เริ่มต้นโดย: ปลาย

• ตอบกลับ 1
    • หมอค่ะ คือมีอะไรกับแฟนแล้วหลังจากนั้นไม่ถึงอาทิตย์ประจำเดือนมา พออีกเดือนมาค่ะแต่เป็นสีน้ำตาลกระปริบกระปอย ส่วนเดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ แถมถ่ายเป็นเลือดด้วย ปัสสาวะบ่อยด้วย มันเกิดจากอะไรคะ
    • ถามหมอ

เริ่มต้นโดย: แนน

• ตอบกลับ 4
    • ประจำเดือนไม่มาค่ะ คือเดือนพฤศจิกายนมาช่วงปลายเดือน แต่จำวันไม่ได้ค่ะ แล้วเดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ เคยประจำเดือนไม่มา1เดือนเหมือนกันค่ะแต่ก็ช่วง2ปีที่แล้วค่ะ คือเป็นคนที่ไม่ได้นับวันหรือจำเลยค่ะ เพราะมาไม่เคยตรงกันเลยสักเดือนนึงค่ะดดือนก่อนมาต้นเดือนเดือนที่ผ่านมามาปล่อยเดือน ไม่เคยไปหาหมอค่ะ เลยกังวล...
    • บวมเหมือนฝีที่จุดซ่อนเร้น

เริ่มต้นโดย: N

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากทราบที่จุดซ่อนเร้นบวมเหมือนฝี แต่ไม่มีหัว เจ็บๆ เกิดการขยับเสียดสีขาจะมีอาการปวด บวมบริเวณคริตอริส บวมนูนๆอยากทราบว่าอันตรายไหมค่ะ มีวิธีรักษาไหมค่ะ จากตอนแรกบวมเล็กนิดเดียวจนตอนนี้เริ่มใหญ่ขึ้นเป็นมาสี่วันค่ะ
    • ปัญหาเรื่องสิวค่ะ

เริ่มต้นโดย: Nongluck P.

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอรบกวนขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ คือหนูเป็นโรคpcos แล้วทานยาisotane มา1ปี8เดือนแล้วค่ะ แต่หยุดทานยามา3เดือน สิวหนูเริ่มขึ้น หน้ากลับมามันเหมือนครั้งแรกที่ยังไม่ได้ทานเลยค่ะ หนูควรจะกลับมาทานยาต่อดีไหมคะ
    • มีสีน้ำตาลออกมาจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Phat

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีเรื่องอยากสอบถามค่ะ มีสีน้ำตาลออกมาจากช่องคลอดอันตรายไหมคะ มีความเสี่ยงเป็นอะไรรึป่าวคะ (ประจำเดือนของเดือนพฤษภาคมคือวันที่16-20ค่ะ )
    • ปวดไหล่ด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: เจล

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีค่ะ ขอรบกวนขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ หนูมีอาการปวดไหล่ด้านซ้าย ไม่รู้สาเหตุ ควรทำยังไงค่ะ
    • มีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: แนนร่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ก่อนหน้านี้เป็นภูมิแพ้เป็นเดือน แล้วไปหาหมอ คุณหมอให้ยามา อาการภูมิแพ้ จาม น้ำมูกก็หายไป แต่สิ่งที่ยังเหลือตอนนี้คือ เหมือนยังมีเสมหะอยู่ที่คอ ตอนกลางคืน กับตอนเช้าตลอด แล้วก็ทำใหมีอาการไอ คือใช้น้ำเกลือล้างจมูก. ก็ไม่หาย คุณหมอมีวิธไหนแบบแนะนำมั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • อยู่ๆก็มีอาการเศร้าแบบไม่รู้สาเหตุ

เริ่มต้นโดย: ์์์์์์์์์์์์Newwie

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเรามีอาการเศร้า ทุกครั้งที่เราหัวเราะหรือมีความสุข เวลาดูหนังซีรีย์ละครต่างๆ พอถึงฉากที่ทำให้เราขำแต่พอเราขำความเศร้ามันก็ตามมา เราพยายามหยุดความรู้สึกนั้นแล้วแต่เราก็ทำไม่ได้ มันหงุดหงิดมากๆ จนคิดว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้ารึป่าวแต่พอไปหาข้อมูลเกี่ยวกับโรคซึมเศร้า เราแทบไม่มีอาการของโรคซึ...
    • เหงื่ออกมากผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ธนพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอสอบถามอาการเหงื่อออกมากผิดปกติบริเวณใบหน้า(หน้าผาก) และตามรักแร้ ไม่ว่าจะอยู่ในห้องแอร์ก็ตาม เป็นอุปสรรคต่อการใช้ชีวิตมากๆเลยค่ะ ควรพบแพทย์ด้านไหนคะ
    • หูเป็นน้ำหนวก

เริ่มต้นโดย: กนกวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • ลูกเป็นน้ำหนวกกคะ มีน้ำหนองไหลออกมามีเศษอะไรไม่ทราบคะสีดำติดออกมาด้วยน้องเป็นได้ 4-5 วันแล้วคะไปหาหมออนามัยมาแล้วคะ
      ไห้ยาแก้อักเสพ ยาแก้ปวด และก็ยาทาผื่นคันมาคะ ไม่มีไข้แต่งอแง้เวลากลางคืน  น้ำไม่เคยเข้าหูไม่เคยเป็นหวัด มีแค่หายใจครืดคราดเป็นบางครั้ง อยากทราบว่ามันคืออะไรคะ แล้วอันตรายกับน้องหรือป่า...
    • หู

เริ่มต้นโดย: หมูหมู

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าก้นตุ่มหูเข้าไปอยู่ในรูหูจะทำยังไงดีคะไม่อยากผ่าตัด
    • คุณหมอช่วยให้ครับตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เริ่มต้นโดย: อัษฎาวุธ สุขสวัสดิ์

• ตอบกลับ 3
    • คือผมมีอาการ ผิดปกติครับ ผมอายุ17
      คือชอบมีอาการ จุกท้องแน่ท้อง และก็จะมีอาการมือเท้าค่อยๆชาทีละนิด บางทีถ้าปล่อยไว้ก็จะชายันลิ้นเลยครับ เลยเอายาลดกรดมากินก็จะเริ่มหาย ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ เป็นบ่อยมากครับ และมีอีกอาการนึงคือเหมือนแบบ กล้ามเนื้อชอบเต้นตุบๆข้างในบ่อยมากครับ บางทีก็เหมือนไม่มีแรงเลย แ...
    • ขอสอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: Frewtoiuk

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการเจ็บหน้าอกด้านซ้ายอยู่บ่อยครั้งค่ะเป็นแต่ล่ะครั้งก็เกือบๆชั่วโมงและเวลาหายใจจะขัดๆเหมือนทีเสียงครืดๆกลางหน้าอกเวลาหายใจค่ะอยากทราบว่ามีแนวโน้มจะเป็นโรคอะไรรึเปล่าคะ
    • นอนไม่หลับ ร้องไห้แบบไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: วรัญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      หนูนอนไม่หลับค่ะ เป็นมาหลายเดือนแล้ว ช่วงนี้เริ่มเป็นหนักขึ้น ก่อนนอนจะชอบมีความคิดอะไรสักอย่างขึ้นมาในหัวตลอดแล้วสุดท้ายก็นอนไม่หลับ ไม่นอนเป็นวันยังได้ ข่มตาให้หลับก็ไม่รู้สึกง่วงหรืออยากนอน สามารถนอนหลับตาได้เป็นชั่วโมงโดยที่ไม่ง่วงและรู้สึกตัวตลอด ช่วง2-3วันที่ผ่านมา ตอนก่อนนอนอยู่ดีๆก...
    • ปวดตรงท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: อริศา ชนะกาญจน์

• ตอบกลับ 1
    • อาการ 2 วันก่อนหน้านี้หนูอั้นฉี่อะค่ะ รุ้สึกปวดท้องน้อยก็คิดว่าเมนคงจะมาแต่มันไม่มาค่ะช่วงนี้ฉี่บ่อยด้วย มันอาจเป็นโรคอะไรหรอคะแล้วต้องควรรีบไปโรงพยาบาลไม.
    • สอบถามครับ

เริ่มต้นโดย: สิทธิโชค

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ สอบถามมีก้อนแข็งบริเวณใต้ลูกกระเดือกครับ เและรู้สึกเหมือนมีอะไรติดคออยู่ตลอดเวลาครับ กลืนน้ำลายหรือ กินอาหาร ลำบากครับ รู้สึกเป็นตั้งแต่ออกกำลังกายครับเกรงคอ และก็รู้สึกปวดมาตลอดเลยครับ ไม่ทราบอาการแบบนี้เป็นอะไรหรอครับและต้องทำอย่างไงบ้างครับ
    • ก้อนเนื้อแข็งๆด้านขาว ตรงท้องน้อย เห มือคนมีตกขาวมากกว่าปกติด้วยค้ะ

เริ่มต้นโดย: นาที มีน้อย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณ หมอ
      หนูมีเรื่องจะสอบถามคุณหมอค่ะพี่หนูเป็นช็อกโกแลตซีสใช่ไหมคะแต่หนูเลิกฉีดยามาประมาณเกือบปีแล้วค่ะเพราะตอนนั้นหมอบอกว่าลดเหลือ 1เซน
      แล้วก็ช่วงหลังๆนี้ค่ะประมาณ 4-5 เดือนหนูปวดท้องประจำเดือนหนักขึ้นเรื่อยๆจนมาเดือนนี้อ่ะค่ะตรงท้องน้อยกดไปรู้สึกว่ามันมีก้อนแข็งๆผิดปกติอันนี้จะเกี่ยวกับที...
    • ประจำเดือนมาเยอะผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: นู๋ตั๊ก

• ตอบกลับ 1
    • หนูอาการเป็นประจำเดือนมามากผิดปกติและตอนนี้มีเลือดออกมาเป็นสีแดงปนลิ่มเลือดเป็นมาประมานตั้งแต่ต้นเดือนจนถึงตอนนี้ก้ยังม่หายคะ… ตอนแรกที่เป็นเลือดมีสีดำคะแต่ตอนนี้เปนสีแดงและเปนลิ่มเลือดออกมาด้วยนะ… อาการลักษณะแบบนี้บ่งชี้ว่าเป็นอะไรคะหมอ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,276 ผ่านทาง 13,300 (ของทั้งหมด 16,170)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close