ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,951 ผ่านทาง 12,975 (ของทั้งหมด 16,136)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนมีกลิ่นเหม็น

เริ่มต้นโดย: phirida

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • ประจำเดือนมีกลิ่นเหม็นค่ะ เป็นกลิ่นเหม็นเปรี้ยว คิดว่าอาจจะเป็นเพราะในระหว่างวันไม่ได้เปลี่ยนผ้าอนามัย ใช้ผืนเดียวจนถึงกลางคืนก็ค่อยเปลี่ยน ควรไปหาหมอดีมั้ยคะ
      เริ่มต้นโดย: Wadee

• ตอบกลับ 1
    • คือเป็นประจำเดือน แล้วประจำเดือนหมดวันที่ 28 มิ.ย.63 แล้วก็ผ่านมาประมาณ13วัน แล้ววันที่14ก็มีเพศสัมพันธ์โดยใส่ถุงยางอนามัย อยากจะถามคุณหมอว่าจะมีโอกาสท้องไหมค่ะ
    • ทานยาคุมยังไม่หมดประจำเดือนมา

เริ่มต้นโดย: Sasikarn

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีทานยาคุมเมอซิลอน28 แผงแรก ทานยังไม่หมดเหลืออีก9เม็ดรวมเม็ดแป้ง แล้วประจำเดือนมาค่ะ อยากทราบว่าจะเป็นอะไรไหมคะ ควรหยุดทานหรือทานต่อคะ
    • เจ็บบริเวณสะดือ

เริ่มต้นโดย: taksaon

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนถามค่ะ สะดือมีอาการบวมด้านซ้าย เนื้อของสะดือด้านในมันนูนขึ้นมาแล้วมีอาการเจ็บ เป็นๆหายๆมาประมาณ 3 เดือนค่ะ
    • นน ลด

เริ่มต้นโดย: บุญชู

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ อายุ 61 ช่วงปีมานี้ นน ลด
      ประมาณ เก้ากิโล ผิดปกติ มั้ยคครับ อาการอื่น น้ำตาลสูง
      ประมาณ 160
    • ตอบบ้างค่ะ

เริ่มต้นโดย: ตอบบ้างนะคะ

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ เป็นไปได้มั้ยคะถ้าเราจะแพ้โลชั่นแค่ที่ขา ทั้งที่เราทาทั้งแขนและขา แต่กลับเป็นที่ขาอย่างเดียว แบบว่าเป็นตุ่มแดงๆขึ้นมาที่ขาเรื่อยๆเลยค่ะ คล้ายุงกัด บ้างครั้งมีหนองแต่ไม่คันนะคะ ไม่คันแม้แต่นิดเดียวเลยค่ะ หรือถ้าเป็นต่อมไขมันอักเสบเนี่ยมันต้องลอกเป็นขุยด้วยไม่ใช่เหรอคะ แต่นี่ไม่เลยค่ะ
    • กรุณาตอบด้วยค่ะคุณหมอ กรุณาตอบด้วยค่ะคุณหมอ

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ เป็นไปได้มั้ยคะถ้าเราจะแพ้โลชั่นแค่ที่ขา ทั้งที่เราทาทั้งแขนและขา แต่กลับเป็นที่ขาอย่างเดียว แบบว่าเป็นตุ่มแดงๆขึ้นมาที่ขาเรื่อยๆเลยค่ะ คล้ายุงกัด บ้างครั้งมีหนองแต่ไม่คันนะคะ ไม่คันแม้แต่นิดเดียวเลยค่ะ หรือถ้าเป็นต่อมไขมันอักเสบเนี่ยมันต้องลอกเป็นขุยด้วยไม่ใช่เหรอคะ แต่นี่ไม่เลยค่ะ
    • เจ็บฝาเท้าแปล๊บๆ

เริ่มต้นโดย: Suphawan

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูรู้สึกเจ็บฝาเท้าแปล๊บๆเหมือนกับเปิดปากแผลมีดบาด เจ็บจนต้องหยุดเดิน ( ส่วนมากจะรู้ว่าเจ็บตอนก้าวเริ่มเดิน หรือบางทีกำลังเดินก็เจ็บขึ้นมาเฉยๆ ) จะเจ็บอยู่แค่จุดเดิมทุกครั้งที่เจ็บ แต่ไม่ได้เจ็บบ่อยมาก แต่ถ้าเจ็บก็ต้องหยุดเดิน บางทีรีบๆอยู่ก็ไม่ไหวอ่ะค่ะ เป็นมาได้สักปลายปีแล้ว จุดที่เจ็บเคยเหยียบ...
    • ปวดฉี่บ่อย

เริ่มต้นโดย: จี้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ วันๆนึงหนูปวดฉี่บ่อยมาก ฉี่วันวัน4-5รอบ เป็นเพราะหนูดื่มน้ำบ่อยใช่มั้ยคะ หรือว่าเป็นอะไรเกี่ยวกับระบบปัสสาวะมั้ยคะ
    • ปัญหากลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: ปิยาณี

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 10 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ เมื่อประมาณ 20:20 ของวันที่ 9/7 มีเพศสัมพันธ์แล้วหลั่งนอก แล้วก็มีต่อมาอีกประมาณสามรอบ หลั่งนอกทุกครั้ง เมื่อเวลา 9:40 ของวันที่ 10/7 ได้ทานยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรกไป กังวลว่าจะท้อง เพราะลองนับเวลาระยะไข่ตกแล้วมันใกล้เคียงกับที่อินเทอร์เน็ตบอก มีปจด.วันแรกคือ 24/6 แต่ปจด.หนูไม่ได้มาปกติทุกเดือน...
    • ถามครั้งที่2แล้วครับครั้งแรกหมอไม่ตอบ

เริ่มต้นโดย: แบงค์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับผมมีเม็ดอะไรก็ไม่รู้ครับขึ้นที่แผ่นหลังมันเป็นเหมือนสิวอ่ะครับแตาไม่บวมหรืออักเสบอะไรทั้งสิ้นแต่เวลาขูดออกมามันเป็นเหมือนขี้ไคลแต่ว่ามันเป็นสีขาวอ่ะครับแล้วมันก็ขึ้นที่อวัยวะเพสด้วยครับตรงโคนขององค์คชาตลามไปถึงถุงอัณฑะเลยอ่ะครับ
    • ตอบหน่อยค่ะ เป็นแผลจากฝีมีหนอง รักษายังไงดีคะ

เริ่มต้นโดย: รัศมี

• ตอบกลับ 1
    • เป็นฝี หัวออกแล้วค่ะ แต่เป็นมาจะ 3 อาทิตย์แง้วค่ะ หนองไหลเรื่อยๆเลยค่ะ ทั้งๆที่ทำความสะอาดทุกวัน เนื้อตื้นขึ้นเรื่อยๆค่ะ แต่ในรูมีเนื้อขาวๆไม่มั่นใจว่าหนองหรือเนื้อนะคะ อยากทราบว่ามียารักษาไหมคะ มันไม่เจ็บนะคะ แต่รำคาญที่ต้องมาคอยปิดแผลอะคะ มันนานไปไหมคะหมอ
    • ที่อวัยวะเพศมีตุ่มในแคม และคัน ตกขาวมีกลิ่นเหม็น

เริ่มต้นโดย: n.nixxs

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อไม่กี่วันนี้หนูได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนตอนแรกใส่ถุง แต่แฟนหนูขอต่ออีกแบบไม่ใส่ถุง พอหลังจากมีเพศสัมพันธ์ไป2วัน กลิ่นตกขาวก็เริ่มเปลี่ยน กลิ่นออกเหม็นๆ และตามมาด้วยตุ่มข้างในแคม อยากทราบว่าจะเป็นอะไรมากมั้ยคะ แล้วมีวิธีการรักษายังไงให้หาย
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมี พสพ ป้องกันใส่ถุงยาง  แต่บังเอิญแฟนถุงแตก  มีการหลั่งในเกิดขึ้น  แต่กินยาคุมฉุกเฉินภายใน5ชม. ของวันนั้น   และกินครบตามถูกต้อง ไม่เกิน72 ชม. มีพสพ  วันที่5  ก.ค  กินยาคุมวันนั้นเลย
      มีเลือด บางอย่างออกมาจากช่องคลอด  วันที่10 ก.ค เยอะมาก

คืออะไรอาการแบบนี้  หนูจะไม่ท้องใช่ไหม
      หรือยังไง
    • เมนส์มาช้า

เริ่มต้นโดย: เวย์

• ตอบกลับ 3
    • หมอครับ
      ถ้าเมนส์มาช้า 5 วันแล้ว แต่ก่อนหน้าตกขาว
      อาการอารมณ์แปรปรวน ทุกอย่างมาหมดเลย
      แต่เดือนก่อนหน้าทะเบาะกันบ่อย เครียดเรื่องเรียนกันมาก
      มีผลไหมครับที่เมนส์มาช้า หรือขาดไป
    • ปวดหัวติดต่อกัน

เริ่มต้นโดย: Nawarat

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหมอ หนูมีอาการปวดหัวมากๆมา 2 วันติดแล้ว อาการมันเริ่มจากตื่นนอนมาได้สักพักอยู่ดีๆก็รู้สึกปวดหัว ยิ่งเดินหรือเคลื่อนไหวก็จะยิ่งปวดมากขึ้น เป็นที่ขมับทั้งสองข้างเลยค่ะ พอได้นอนพักตื่นขึ้นมาความปวดจะลดลง แต่พออีกสักพักก็จะปวดมากขึ้นอีก ร่วมกับมีอาการคลื่นไส้ด้วยค่ะ เลยทานยา Ponstan500 ไปแล้วนอ...
    • หัวนม

เริ่มต้นโดย: ไม้

• ตอบกลับ 1
    • หนูเอายุ15 ตรงหัวนมปกคิมันจะมีตุ่มๆค่ะ แต่วันก่อนมันขึ้นมาใหม่ แต่เล็กๆกลมๆเหมือนเม็ดทรายใกล้จุกนม เมื่อวานจากสีเนื้อมันกลายเป็นดำ จับได้ เหมือนจะดึงออกได้ด้วย แต่มันติดกับเนื้อ เป็นอะไรไหมคะ
    • ขากระเดือกเข้ากับที่เหยียบรอมอเตอร์ไซค์

เริ่มต้นโดย: wantana sawasdee

• ตอบกลับ 0
    • ขาผมกระเเทกเข้ากับที่เหยียบรถมอเตอร์ไซค์ วันเเรกไม่เป้นไรเเค่ปวดๆ พอวันต่อมาขาช้ำที่บริเวรที่กระเเทก เเละบวม เเต่ผมไม่ได้เอาอะไรประคบหรือกินยาไร  พอผ่านมาอาทิตหนึ่งมันยังง บวมอยู่เเต่ไม่ปวดเหมือนเมื่อก่อนเเต่มัน เหมือน ห้อเลือดในขา มันเป็นเเข็งๆๆ บวมนิดหน่อย เจ็บไม่มากก อยากรู้มากครับ ทำอย่างไรถึงจะ...
    • กินยาเลื่อนประจำเดือนได้ไหม

เริ่มต้นโดย: Palm

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะสอบถามหน่อยคะ
      ปกติกินยาคุมแบบ21เม็ดอยู่ วันเสาร์นี้จะเป็นเม็ดสุดท้ายของแผง
      ปกติประจำเดือนจะมาวันศุกร์ แต่วันศุกร์มีนัดไปทะเลคะ
      อยากถามว่ากินยาเลื่อนได้มั้ยคะ
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: จันทิมา

• ตอบกลับ 0
    • กินยาคุมแผงแรกในวันที่8ถึงวันที่10พฤษภาคมยาคุมแผงแรกหายเรยมากินแผงใหม่เม้ดที่4ในวันที่11พฤษภาคมกินจนยาคุมหมดประจำเดือนมาวันที่2-3-4มิถุนายนแล่วหยุดกินยาคุมไปแต่มีเพศสัมพันน่ค่ะตอนนี้10กรกฎาคมประจำเดือนยังไม่มาเรยค่ะหนุจะท้องไหมค่ะ
    • ท้องไม

เริ่มต้นโดย: เอกราช ผิวขำ

• ตอบกลับ 0
    • ปกติประจำเดือนจะมาทุกวันที่28
      แต่เดือนมิ.ยมาวันที่3
      เดือนต่อมาก็มาวันที่4
      แล้วใด้ปล่อยในในเดือนมิ.ยทุกวัน
      แต่วันที่4ประจำเดือนมา1-2วัน
      จะมีสิทธิ์ท้องมากใหม
      ไม่รู้ว่ะเลือดที่ออกมาใช่ป
      ะจำเดือนไหม

• เป็นลมพิษมาหนึ่งเดือนแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: สมพร ขวัญพรม

• ตอบกลับ 0
    • เนื่องจากกินเห็ดหอมในต้มจืดเกิดอาการแพ้  แต่ลักษะณะผื่นเหมือนลมพิษ ไปฉีดยายุบแต่พอยาหมดก็ขึ้นมาอีกไปฉีดมา 3 รอบแล้ว แต่ไม่ดีขึ้นค่ะ กินยาที่หมอให้มาก็ไม่ดีขึ้น ผื่นยังขึ้นเหมือนเดิม จนเพื่อนแนะนำยา อัลเลอเร็สท์ กินวันแรกหายพอตื่นมาอีกวันผื่นขึ้นอีกค่ะ อยากขอคำปรึกษาค่ะ
    • ช่องคลอดมีตุ่มและด้านในมีตุ่ม

เริ่มต้นโดย: mani

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูมีตุ่มเนื้อขึ้นบริเวณช่องคลอดมันมีอาการคัน ไม่เจ็บปวดหรือแสบขัดเวลาปัสวะพอเกาแรงๆตุ่มหลุดและเลือดออก แล้วมันก็มีเพิ่มขึ้นมาอีกสองตุ่ม (พอแกะออกมันคือตุ่มเนื้อ) วันนี้พอล้วงดูข้างในก็รู็สึกเจอก้อนๆค่ะ มีตกขาวกลิ่นอับๆ มีสิทธิ์เป็นหูดหงอนไก่ไหมคะไหมคะแบบนี้
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,951 ผ่านทาง 12,975 (ของทั้งหมด 16,136)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close