ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,851 ผ่านทาง 12,875 (ของทั้งหมด 16,131)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากรู้ว่าเเบบนี้คืออะไรหรอคะ

เริ่มต้นโดย: X.Ratcha

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • คือเริ่มต้นเลยว่าเเฟนนั้นบอกว่าเค้าเป็นหมันเเต่เป็นเเบบอสุจิไม่เเข็งเเรงอสุจิไม่พอ เเล้วก็มีอะไรกันตามปกติเเต่ ประจำเดือนหายไป 4 เดือน ก่อนไปหาหมอนั้นก็ตรวจเเล้วเเต่มันขึ้น 2 ขีดจางๆเเบบจางเลย ก้เลยตัดสินใจไปหาหมอ หมอก้ตรวจเเค่ปัสสาวะละบอกว่าไม่ท้องให้เอายามาทาน พอทานยาได้ครบ 7 วันเเล้ว ปรากฎว่าประจ...
    • จะเป็นไรไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ais5683842

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมา2ครั้งใน1เดือน  ประจำเดือนมา7หมดในวันที่9.  แลัวมาในวันที่15น่าจะหมดวันที่17ค่ะเป็นอะไรไหม#สีประจำเดือนออกสีดำๆบางครั้งก็แดง แต่ส่วนมาจะออกดำค่ะค่ะแบบนี้เครียดมากค่ะ หนูอายุ18ค่ะ หนูมีลูกแล้วหนึ่งคน คลอด7/11/61ค่ะ  ไม่ได้อยู่ไฟ ไม่ได้กินยาอะไรเลยค่ะตอนหลังคลอด. หนูผ่าคลอดนะค่ะ. ประจำเดือ...
    • อยากรู้ว่ามีสาเหตุอะไรยังไง

เริ่มต้นโดย: เพียงฤทัย

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อตอนต้นปี ปวดท้องประจำเดือนเหมือนจะหนัก แล้วตอนเที่ยงอยู่ๆก็เป็นลมน่ะค่ะ เป็นมา3ครั้งแล้ว พึ่งเป็นวันนี้เมื่อบ่ายล่าสุดค่ะ แต่เป็นลมตอนก่อนกินข้าว อยากทราบว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไร ต้องกินหรือปรับการกินอะไรบ้าง?
    • ตรวจว่าท้องไหม

เริ่มต้นโดย: เอฟ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุดเมื่อ7วันที่แล้ว ถ้าซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจจะได้ผลแน่นอนไหมคะ
    • ไข่ตก

เริ่มต้นโดย: เอกราช ผิวขำ

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาวันที่3
      ไข่จะตกวันที่เท่ารัย
    • ไขมันหน้าท้องหรือเนื้องอกกันแน่

เริ่มต้นโดย: จิณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหมอ
      วันนี้ที่ปรึกษาหมอคือป่วยเป็นไขหวัดมา 4 วันแล้วค่ะ ได้ยาจากร้านเภสัชมา 3 ประเภท คือ ยาแก้ไอ D-coate ยาแก้แพ้ลดน้ำมูก Fenafex และยาแก้ปวดหัวลดไข้ Napronac ทานมา2วันอาการยังไม่ทุเลาเลย แต่ก็พยายามทานทำตามเภสัชบอก แต่ประเด็นที่สังเกตุเห็นได้ชัดคือ หน้าท้องบวมขึ้นมากกว่าปกติ เหมือนคนท้อง 5 ...
    • ตุ่มเนื้อ

เริ่มต้นโดย: รัชกร

• ตอบกลับ 1
    • เป็นตุ่มๆ สีเนื้อ ตรงรูทวารค่ะประมาณ 1 เซนเวลานั่งจะรู้สึกเจ็บค่ะ คาดว่าจะเป็นริดสีดวงไหมคะ แล้วจะรักษาเองยังไงดีคะ เพราะตอนนี้มีรอบเดือน อาจไปพบแพท์ไม่ได้ค่ะ
    • อาการเจ็บแบบเสียวๆแต่ไม่มาก บริเวณหน้าอกข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: สุวัฒน์ พาหา

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเจ็บแบบเสียวๆแต่ไม่มาก บริเวณหน้าอกข้างซ้าย ลองใช้มือกดดูว่าอาจจะเป็นที่กล้ามเนื้อหรือไม่แต่หาจุดที่แน่ชัดไม่ได้ แต่จุดที่รู้สึกเจ็บคร่าวๆคือ บริเวณกลางหน้าอกเยื้องไปซ้าย บริเวณหน้าอกส่วนใกล้ๆรักแร้ บางเวลาจะรู้สึกว่ามีตรงด้านหลังซ้ายด้วย ตลอดเวลา ในระยะเวลา 1 เดือนที่ผ่านมา

พฤติกรรมที่อา...
    • เกี่ยวไหมกับหัวไหล่หลุดนิดนึง

เริ่มต้นโดย: ปิยาพัชน์

• ตอบกลับ 1
    • ถามคุณหมอคือแขนซ้ายหนูใช้ไม่ได้ไม่มีแรงเป็นเพราะสมองหมอบอก6เดือนหายนี่มันปาเข้าเดือนื่7แล้วพอจับหัวไหล่ดูมันหลุด้เป็นบางส่วนอาจจะนิดเดียวมีส่วนทำให้แขนใช้ไม่หายสักทีไหมคะขอบคุณคุณหมอค่ะ
    • ปวดท้องบ่อยมากๆค่ะ ปวดแบบจี๊ด

เริ่มต้นโดย: ณัฎฐณิชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือปวดท้องบ่อยมากๆค่ะบริเวณใต้สะดือถึงรอบสะดือ ปวดจี๊ดๆบิด รู้สึกแน่นท้อง รู้สึกท้องแข็งๆตึงๆ ถ้าอยู่เฉยๆก็จะไม่ค่อยรู้สึกปวดเท่าไหร่ แต่ถ้าหากนอนแล้วลุกขึ้นนั่งก็จะรู้สึกปวดจี๊ดขึ้นมาทันทีค่ะ ลองแขม่วท้องดูก็จะปวดจี๊ดๆค่ะ
    • อยากรู้ทำยังไงจะหาย

เริ่มต้นโดย: กาญจนา หนูเทศน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ17ปีค่ะ หนูเวียนหัวแบบนี้มานานประมาณ2เดือนแล้วค่ะตั้งแต่วันที่16พฤษภาคม2563 นอนตะแคงได้ข้างเดียวนอนหงายก็ไม่ได้ ก้มก็ไม่ได้เพราะมันจะเวียน กินยาฉีดยาก็ไม่หาย หนูอยากรู้ว่าอาการแบบนี้เป็นอะไรค่ะ ทำยังไงถึงจะหาย
    • ไม่เคยเป็น พึ่งเป็นครั้งแรก

เริ่มต้นโดย: สถาพัฒน์​

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวด ๆ แสบ ๆ ตรงกลาง ๆ ใต้ซี่โครง​ ปวดมากขึ้นเรื่อย ๆ แล้วก็ลามไปคอ แล้วก็ลามไปถึงตา พอถึงตา จะเป็นหน้ามืด ๆ เห็นทุกอย่างเบลอ ๆ ลาย ๆ เป็นจุดขาวดำ เหมือนทีวีพัง ปวดหัว มือสั่นตัวสั่น ขาไปมีแรง ได้นั่งลงกับพื้น เป็นอะไรหรอครับหมอ ขอคำปรึกษา​ด้วยครับ?
    • หายใจลำบากเหนื่อยง่ายลืมหายใจตอนนอน

เริ่มต้นโดย: อริศรา บุษบา

• ตอบกลับ 1
    • คืออาการของหนูเป็นแบบนี้มาสักพักแล้วค่ะนอนหลับๆตื่นๆบางครั้งเวลาเผลอหลับก็จะมีอาการเหมือนคนจะขาดใจแล้วก็ตื่นขึ้นมาคอแห้งไม่หิวข้าวเวลาทำงานนิดๆหน่อยๆก็เหนื่อยง่ายหน้ามืดบ่อยๆเวลาเครียดโมโหหรือร้องไห้ก็หายใจไม่ทันมือเกร็งเกร็งไปทั้งตัว อยากทราบว่าอาการที่หนูเป็นคืออะไรคะ
    • ผิดปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Chompoochinjung

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่20ของประจำเดือน ได้อุจจาระ
      ในอุจจาระมีเลือดค่ะ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับประจำเดือนไหมคะ
    • กินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่ม

เริ่มต้นโดย: จรัส หุ้นย่อง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับผมอายุ25ปีสูง171ซม.น้ำหนัก71กก.มีปัญหาเรื่องกินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่มหิวอยู่ตลอดเวลาอยากทราบว่าเกิดจากอะไรอันตรายไหมจะทำยังไงให้หายครับ
    • สงสัยตอบหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Chompoochinjung

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่20ของประจำเดือน ได้อุจจาระ
      มีเลือดในอุจจาระ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับประจำเดือนไหมคะ
    • ไม่มีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ส้ม

• ตอบกลับ 1
    • คืออย่างนี้ค่ะหนูอายุประมาณ18ปี ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์หรือมีอะไรกับใครมาก่อนเลยค่ะปกติเป็นคนมีประจำเดือนน้อย 1-2เดือนมาครั้งนึง  เเต่ครั้งนี้จะ6เดือนเเล้วค่ะยังไงไม่มาเลย ควรทำยังไงดีคะ
    • ไม่สบายขณะตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Bow

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะถามคุณหมอค่ะ ว่าดิฉันตั้งครรภ์ได้37+5 มีอาการปวดหัว เจ็บคอ เป็นหวัดไอ เป็นแบบนี้มา2-3 ดิฉันควรไปพอหมอไหมค่ะ แล้วมีผลเสียถึงทารกในครรภ์ไหมค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,851 ผ่านทาง 12,875 (ของทั้งหมด 16,131)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close