ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,276 ผ่านทาง 12,300 (ของทั้งหมด 16,106)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ลืมทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 7 months มาแล้ว
    • วันที่ 25 ลืมทานยาคุม โดยปกติจะทานช่วง 22.00 น. แต่ทานไม่ตรงเวลา พอนึกขึ้นได้ว่าลืมจึงมาทานช่วงเช้า
      วันนี้ 26 ลืมทานอีกสามทานยาเม็ดนั้นที่ลืมเมื่อนึกขึ้นทันทีมั้ยคะ หรือต้องทานสองเม็ดควบ แล้วทานแบบปกติคะ
    • แบบนี้ท้องมั้ยคับ

เริ่มต้นโดย: ต้อม

• ตอบกลับ 1
    • ผมได้เอาอวัยวะเพศถูตรงปากอวัยวะแฟนแล้วแตกนอกโดยที่ไม่ได้ยัดเข้าไปด้านในผมเอามาหลั่งนอกโดยที่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าตอนหลั่งจะถูกอวัยวะหรือป่าว อยากทราบว่าต้องทำไงค้าบบ
    • อยากทราบว่าตนเองเป็นอะไรน่ะค่ะ

เริ่มต้นโดย: Poon

• ตอบกลับ 1
    • คือ…พักนี้เริ่มเบื่ออะไรหลายๆอย่างคะเบื่อมากกขึ้นเรื่อยๆ…ทั้งที่ปกติไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลยคะ..ปกติร่าเริงยิ้มง่ายแต่แต่พักนี้…ร้องไห้คนเดียวบ่อยมากน่ะค่ะแล้วก็รู้สึกเหนื่อยกับทุกเรื่อง..บางทีเดินข้ามถนนก็อยากให้รถชนตรงนั้นนะคะ…แต่ใจไม่กล้าพอที่จะทำอะไรแบบนั้นคะ…ปัญหากับครอบครัวเพื่อนๆก็ไม่มีนะคะแ...
    • ไอเรื้อรังหลังกินอาหาร

เริ่มต้นโดย: ธัญรัศม์

• ตอบกลับ 1
    • เกือบทุกครั้งหลังกินข้าวหรือกินน้ำเย็นจะไอตลอดเลยค่ะ ไอแบบมีเสมหะ เป็นมานานมากแล้ว ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรหรอคะ
    • ขาบวม

เริ่มต้นโดย: Teeraphan

• ตอบกลับ 1
    • ผมทำงานขี่มอไซด์ส่งพัสดุ อยากกถามหมอว่าการขี่มอไซด์นานๆทำให้ขาบวมได้หรือไม่ครับ
    • ขาบวม

เริ่มต้นโดย: Teeraphan

• ตอบกลับ 1
    • ผมทำงานขี่มอไซด์ส่งพัสดุ อยากกถามหมอว่าการขี่มอไซด์นานๆทำให้ขาบวมได้หรือไม่ครับ
    • เสมหะมีเลือดปน

เริ่มต้นโดย: อรัญญา

• ตอบกลับ 1
    • เสมหะขาวใสแต่มีก้อนหรือเป็นลิ่มเสมหะสีชมพู บางครั้งเป็นสีแดงปน เกือบทุกวัน เป็นมาหลายเดือน ไม่มีไข้ ไอบ้างไม่ไอทุกวัน ไม่มีอาการใดๆผิดปกติ มักเกิดอาการที่ต้องบ้วนเสมหะและมีเลือดปนเวลาว่ายน้ำ
      อยากทราบว่าควรพบแพทย์เฉพาะทางด้านใดคะ
    • อยากรักษากับหมอคนเดิม

เริ่มต้นโดย: Kanya

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาไปตามนัดปกติสาเหตุเนื่องจากประจำเดือนไม่มาค่ะแล้ววันนั้นหมอเวรประจำวันจันทร์ลาและเป็นหมอเจ้าของไข้ของหนูรักษากันมา5เดือนแล้วค่ะ ก็มีคุณหมอเวรวันอื่นมาเข้าตรวจแทนค่ะคุณหมอก็ให้ยามาทานแล้วนัดอีกที2อาทิตย์ค่ะ ก็พยาบาลออกบัตรนัดให้ เป็นชื่อคุณหมอคนที่เข้าตรวจแทนและเปลี่ยนวันเวล...
    • ประจำเดือนมาติดกันหลายรอบ

เริ่มต้นโดย: ธนพร

• ตอบกลับ 4
    • หนูประจำเดือนไม่มาประมาน2เดือนค่ะ เลยกินยาเพิ่มเลือดไปแค่2เม็ดหลังจากนั้นประจำเดือนก็มาเรื่อยๆหยุดไป2-3วันแล้วมาใหม่เป็นยังงี้วนๆมาตลอด2เดือนแล้วค่ะ
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: หนู

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามครับคือแฟนผมกินยาคุมฉุกเฉินไปแล้วไม่มีผลข้างเคียงนั้นแสดงว่าอะไรครับรึว่าท้อง
      ขอบคุณครับหมอ
    • เริม

เริ่มต้นโดย: ภา

• ตอบกลับ 1
    • ที่อวัยวะเพศผมมีตุ่มใสขึ้นครับเป็นมานานมากไม่รู้ว่าเป็น ตอนไหนตอนแรกคิดว่าเดียวมันก็คงหาไปเอง แต่ มักเป็นอยู่อย่างนี้มาเรื่อยๆ
      และก็ยังมีตุ่มใส่ที่ริมฝีปากด้านบน search google ดู เขาบอกว่าเป็นเริมแต่อาการมันจะตกสะเก็ด 1-2 สัปดาห์ก็จะหายแต่ของผมไม่ตกสะเก็ดและไม่หายด้วย ผมต้องรักษายังไงครับ
    • ปกติระบบขับดีมาก แต่ตอนนี้ทำไมท้องผูก

เริ่มต้นโดย: เอมีกา

• ตอบกลับ 2
    • ญ. อายุ36ปี นน.70ก.ก. ทำไมท้องผูก ทั้งๆที่ปกติ ระบบขับถ่ายดีมากๆ.. อาหารที่ทานในแต่ละวันคือผักต้ม ผักสด ไข่ต้ม ปลานึ่ง เต้าหู้ ผัดผัก ผลไม้พวกแอปเปิ้ล แก้วมังกร ส้ม มะละกอ คือทานเนื้อสัตว์ พวกหมู ไก่น้อยมากๆ เนื้อสัตว์แทบไม่ทานเลย ดื่มน้ำก็เยอะ เฉลี่ยต่อวัน 3 ลิตร ดื่มน้ำเกือบทุกชั่วโมง .. ออกกำลังก...
    • ปกติระบบขับดีมาก แต่ตอนนี้ทำไมท้องผูก

เริ่มต้นโดย: เอมีกา

• ตอบกลับ 1
    • ญ. อายุ36ปี นน.70ก.ก. ทำไมท้องผูก ทั้งๆที่ปกติ ระบบขับถ่ายดีมากๆ.. อาหารที่ทานในแต่ละวันคือผักต้ม ผักสด ไข่ต้ม ปลานึ่ง เต้าหู้ ผัดผัก ผลไม้พวกแอปเปิ้ล แก้วมังกร ส้ม มะละกอ คือทานเนื้อสัตว์ พวกหมู ไก่น้อยมากๆ เนื้อสัตว์แทบไม่ทานเลย ดื่มน้ำก็เยอะ เฉลี่ยต่อวัน 3 ลิตร ดื่มน้ำเกือบทุกชั่วโมง .. ออกกำลังก...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Kanya

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้อายุ20ค่ะประจำเดือนไม่มา7ปีกว่าแล้ว (มีเพศสัมพันธ์1ครั้ง)ประจำเดือนมาครั้งแรกตอนอายุ11ค่ะมาได้2ปีระหว่าง2ปีนั้นมาปกติค่ะไม่มีอาการปวดท้องหรือว่าอ่อนเพลียเลยจนอายุ13หนูเป็นไข้เลือดออกค่ะและประจำเดืืือนมาอยู่ด้วยคุณหมอเลยฉีดยาระงับเลือดค่ะ(คุณหมอส่วนใหญ่บอกว่ายาระงับเลือดไม่มีผลค่ะเพราะอยู่ได้เพ...
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: ขวัญพัฒศรัน ดีแท้

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนเดือนนี้ขาดมาได้4-5วันแล้วคะ
      รอบเดือนของเดือนสิงหาหมดวันที่24 แต่รอบเดือนของเดือนกันยามาลาช้าหรือขาดมาได้4-5วัน ก่อนหน้านี้วันที่29สิงหามีเพศสัมพันธ์แบบไม่ป้องกัน1ครั้ง และได้กินยาคุมฉุกเฉินไปค่ะ
      และในครั้งต่อไปหนูก็มีเพศสัมพันธ์แต่ใส่ถุุงทุกครั้งหลักจากวันที่29 และมีเลือดออกมากะปริบกะปรอย...
    • เพศสัมพัน

เริ่มต้นโดย: หนูอยากรู้

• ตอบกลับ 1
    • ไม่ได้มีพสพ.กับแฟนนานแล้วประมาณ6-7เดือน แล้วพอมีพสพ.อีกล่าสุดกับแฟนมีเลือดออกเยอะและเป็นลิ่มเลือดออกด้วยแต่เลือดออกทั้งคืนพอตอนเช้าเลือดก็ไม่หยุดแต่ออกน้อยลง เป็นแบบนี้เสี่ยงเป็นมะเร็งไหมค่ะ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: ลูกปัด

• ตอบกลับ 3
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุดวันที่6ก.ค. กินยาคุมแล้วมาหยุดกินวันที่8ก.ค  ประจำเดือนมาวันที่ 13ก.ค.  และ 12ส.ค. แต่เดือนก.ย.ประจำเดือนยังไม่มา มีโอกาสท้องไหมทั้งๆที่2เดือนก่อนก็ประจำเดือนมาปกติ และไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีกจนปัจจุบัน  ในช่วงนี้มีสอบทำให้นอนดึกตี1-ตี2 ในช่วงที่ประจำเดือนควรมา แต่ก็ไม่มี  มีโอ...
    • ฝังเข็มแล้วเป็นเมือกสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: แม

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากหนูฝังเข็มมา6เดือนแล้วหมดเขาให้กินยาปรับฮอร์โมนด้วยค่ะ6เดือน หนูเป็นเม็นเดือนล่ะ3วัน ตอนนี้พึ่งเลิกกินยาค่ะเพราะยาหมด
      หนูมีน้ำเมือกสีน้ำตาล้ข้มไหลออกจากช่องคลอดค่ะแบบเยอะมากมันเกี่ยวกับไรคะ ขอร้องค่อตอบหนูด้วย
    • เป็นประจำเดือนแล้วเวลาฉี่ฉี่เป็นสีแดง

เริ่มต้นโดย: ออย

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนเป็นประจำเดือนมีอาการปวดคอปวดหลังท้องอืดแล้วตอนนี้ประจำเดือนมาอาการนั้นก็ยังไม่หายแล้วเวลาฉี่ฉี่จะเป็นสีแดงเหมือนเลือดอยากทราบว่าฉี่ที่ออกมาเป็นสีแดงเป็นเพราะประจำเดือนหรือเปล่าค่ะ
    • ปจด.

เริ่มต้นโดย: Hathairat

• ตอบกลับ 1
    • คือดิฉันเลิกกินยาคุมแบบ21เม็ด ไปตอนเดือนที่แล้ว เพราะอยากมีน้อง พอม่เดือนนี้ ปจด.มามากกว่าปกติ ที่เคยมา ออกมาเยอะเกินไป เป็นแบบนี้มา2วัน2คืนแล้ว กังวลมาก เป็นเพราะอะไรค่ะ
    • สอบถามการทานยาคุมแผงแรก

เริ่มต้นโดย: Natthapog

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากทราบว่าทำไมต้องทานยาคุมกำเนิดภายในวัน 1-5 ของการมีประจำเดือนคะ เพื่อมั่นใจว่าการเริ่มทานยาคุมครั้งนี้ไม่ท้องหรือเปล่า หรือยังไง แล้วถ้าทานก่อนประจำเดือนมา หรือทานช่วงไม่มีประจำเดือน ประสิทธิภาพการคุมกำเนิดมันจะต่ำหรอคะ ทั้งๆที่เรากินเวลาเดิมทุกวันๆ อยากสอบถามเพื่อเป็นความรู้ค่ะ เพราะยัง งงๆ ส...
    • อสุจิเมื่อหลั่งออกมาสามารถอยู่ได้ในสภาวะภายนอกได้นานแค่ไหน

เริ่มต้นโดย: jibjib

• ตอบกลับ 1
    • อสุจิเมื่อหลั่งออกมาสามารถอยู่ได้ในสภาวะภายนอกได้นานแค่ไหน เช่นห้องนอนที่เปิดแอร์ที่มีอุณหภมูิ 26 องศา หรือถ้าเราเอามือไปล้างน้ำด้วยสบู่หรือเช็คกับผ้าต่างๆ อสุจิจะตายเลยมั้ยครับ ผมกังวลเรื่องที่ผมช่วยตัวเองเสร็จ แล้วไปล้างมือที่อ่างล้างหน้า แล้วหลังจากนั้นกลับมานอน  หลังจากนั้นประมาณ 40 นาที ผมใช้มื...
    • อสุจิเมื่อหลั่งออกมาสามารถอยู่ได้ในสภาวะภายนอกได้นานแค่ไหน

เริ่มต้นโดย: jibjib

• ตอบกลับ 1
    • อสุจิเมื่อหลั่งออกมาสามารถอยู่ได้ในสภาวะภายนอกได้นานแค่ไหน เช่นห้องนอนที่เปิดแอร์ที่มีอุณหภมูิ 26 องศา หรือถ้าเราเอามือไปล้างน้ำด้วยสบู่หรือเช็คกับผ้าต่างๆ อสุจิจะตายเลยมั้ยครับ ผมกังวลเรื่องที่ผมช่วยตัวเองเสร็จ แล้วไปล้างมือที่อ่างล้างหน้า แล้วหลังจากนั้นกลับมานอน  หลังจากนั้นประมาณ 40 นาที ผมใช้มื...
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,276 ผ่านทาง 12,300 (ของทั้งหมด 16,106)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close