ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,176 ผ่านทาง 12,200 (ของทั้งหมด 16,105)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • การปฏิบัติตัวของผู้ป่วยโรคหลอดลมปอดโป่งพอง

เริ่มต้นโดย: นายนรินทร์ พันธุ์ครู

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 6 months มาแล้ว
    • ข้อมูลผู้ป่วย เป็นหญิงอายุ 59 ปี น้ำหนักประมาณ 60 กก. เคยเป็นโรคไอกรนสมัยเป็นเด็ก มีไตข้างเดียวเนื่องจากผ่าตัดออกเมื่อ 2 ปีที่ผ่านมา
      อาการที่เป็นโรคในขณะนี้ เป็นโรคหลอดลมปอดโป่งพอง จากการวินิจฉัยของแพทย์ รพ.มหาสารคาม และแพทย์ รพ.ขอนแก่นราม มีอาการไอมาก ไอเรื้อรัง มีของเหลวที่ออกมาจากปอดถูกขับออกมามา...
    • มีอาการคล้ายคนเป็นภูมิแพ้อากาศ

เริ่มต้นโดย: fangkao

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ ขออนุญาตสอบถามคุณหมอคะเนื่องจากหนูมีอาการ คัดจมูก แน่นจมูก จามบ่อย หนักๆตา เวียนหัวบ้างบางครั้งค่ะ เป็นแบบนี้มาเกือบ 1 เดือนกว่าๆแล้วคะ วันไหนที่เป็นหนักๆหนูอัดยาแก้แพ้ 2 เม็ดนอนเรยค่ะ เพราะทำอะไรไม่ได้เลยจริงๆค่ะ บางวันเป็นน้อยก็จะกิน 1 เม็ด หรือบางวันก็ไม่กินเลย อาการมีหายไปเองบ้างกับเดี๋...
    • เป็นก้อนเก๊าแต่หมอไม่ยอมผ่าออกให้ครับ

เริ่มต้นโดย: เก๊า

• ตอบกลับ 1
    • เป็นก้อนเหมือนครีมที่ตาตุ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆจนใส่รองเท้าไม่ได้แต่หมอที่โรงบาลดังย่านเพชรเกษมไม่ผ่าออกให้ต้องทำยังไงดีครับ เขาบอกเป็นก้อนยูริคผ่าได้แต่ไม่ผ่าครับผมไม่เข้าใจครับ
    • เป็นโรคธาลัสซีเมีย เเละมีเม็ดเลือดเเดงเเตกง่าย

เริ่มต้นโดย: นามิตา

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ 31 ปี เลือดกรุ๊ป A     *จากการเป็นไข้เฉพาะกลางคืนติดต่อกันเกิน 7 วัน เลยไปตรวจ หมอให้นอนโรงบาลเติมน้ำเกลือ เติมยาฆ่าเชื้อเพราะหมอหาสาเหตุไม่ได้ว่าเป็นอะไร หลังจากนั้นไข้หาย หมอบอกผลเลือดว่าเป็น โรคธารัสซีเมียชนิด A เเละมีอาการเม็ดเลือดเเดงเเตกง่าย เเต่ไม่ถือว่าอันตราย ให้ระวังช่วงมีไข้ เม็ดเล...
    • หัวรูทวาร

เริ่มต้นโดย: Natchayas

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกคันบริเวณรูทวาร เป็นมานาน 2-3 เดือนแล้ว พยายามเช็ดให้ตรงนั้นแห้งแต่ก็ยังคันและมีน้ำเปียกตลอด แถมยังมีก้อนเล็กออกมาจากรูทวารด้วย รักษายังไงดี
    • ปรึกษาเรื่องอาการแปลกๆที่เกิดขึ้นกับคุณพ่อค่ะ

เริ่มต้นโดย: มาลี ยอดขวัญ

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูมีเรื่องสอบถามค่ะคือคุณพ่อของหนูบนฝ่ามือจะมีสีคล้ำตามซอกนิ้วบางส่วนค่ะปกติไม่เคยเป็นค่ะตอนนี้กังวลใจมากเลยค่ะมันคืออะไรหรอคะเดี๋ยวจางเดี๋ยวคล้ำขึ้นค่ะตามซอกนิ้วแล้วบนหน้ามือค่ะส่วนบนหลังมือไม่มีนะคะกังวลมากเลยค่ะคุณหมอช่วยตอบหน่อยนะคะ
    • ปรึกษาเรื่องอาการแปลกๆที่เกิดขึ้นกับคุณพ่อค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูมีเรื่องสอบถามค่ะคือคุณพ่อของหนูบนฝ่ามือจะมีสีคล้ำตามซอกนิ้วบางส่วนค่ะปกติไม่เคยเป็นค่ะตอนนี้กังวลใจมากเลยค่ะมันคืออะไรหรอคะเดี๋ยวจางเดี๋ยวคล้ำขึ้นค่ะตามซอกนิ้วแล้วบนหน้ามือค่ะส่วนบนหลังมือไม่มีนะคะกังวลมากเลยค่ะคุณหมอช่วยตอบหน่อยนะคะ

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องหนักมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: rabbit.789

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการปวดท้องบิดมา2วันแล้ว เมื่อวารไม่ค่อยปวดเท่าไหร่ เป็นๆหายๆ แต่วันนี้คือปวดหนักมากปวดบิดแบทรมานแต่ก็เป็นความทรมานที่ยังทนได้อยู่นิดหน่อย มันปวดตรงรอบๆสะดือปวดเป็นวงกว้างๆบิดๆหน่วงๆ เหมือนจะอึแต่ก็ไม่ใช่ อาการแบบนี้คืออะไรคะ ทรมานมาก แล้วมันรุนแรงและอันตรายมั้ยคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ปลา

• ตอบกลับ 1
    • อายุ21น้ำหนัก57ส่วนสูง153 คือจะถามว่าประจำเดือนเดือนที่แล้วมาวันที่ 16/09/63 เดือนนี้มา 4/10/63 ตอนแรกมาสีแดงสดพอช่วงบ่ายจนถึงวันที่5 มาเป็นสีน้ำตาลเข้ม มาแค่2วันแล้วก็หมดไปค่ะ แบบนี้คืออะไรคะเมื่อวันที่ 18 หลังประจำเดือนหมดได้มีเพศสัมพันธ์แบบสวมถุงยางค่ะหลังจากนั้นไม่มีค่ะ
    • อวัยวะบวม

เริ่มต้นโดย: วรารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีเพศสัมพันธ์กับแฟนค่ะแล้วกลับมาอวัยวะบวมข้างเดียวข้างขวา เวลาปัสสาวะรู้สึกแสบร้อน เดินไม่ได้เลยค่ะ ควรทำยังไงดีคะให้หายให้เร็วที่สุด เพราะว่าต้องไปศึกษาต่อ
    • ผ่าตัดไทรอยด์ทั้งสองข้าง

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามคุณหมอค่ะ ดิฉันแพลนอยากที่จะมีลูก แต่มีปัญหาไทรอยด์ และได้มีการผ่าตัดไทรอยด์ออกไปทั้งสองข้างต้องกินยาปรับฮอร์โมนมาตลอดและเคยได้ยินว่าไทรอยด์มีผลสำคัญต่อการตั้งครรภ์ อยากสอบถามคุณหมอว่าดิฉันไม่มีไทรอยด์แล้วยังสามารถที่จะตั้งครรภ์ได้อยู่ใหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: ธนกร โชตินันท์

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนประมาณวันที่ 13 กันยาที่ผ่านมาครับ ใส่ถุงยางตลอดที่ทำกิจกรรม ก่อนใส่ก็บีบหัวแล้ว หลังเสร็จก็เอาไปใส่น้ำเช็คแล้วไม่ขาดไม่รั่วครับ แฟนผมเมนส์จะมาทุกสิ้นเดือนประมาณวันที่25-30 โดยปกติแฟนผมเป็นคนที่เมนส์มาไม่ตรงทุกรอบเดือนอยู่แล้วครับ บางทีก็เลื่อนบางทีก็มาเร็ว 3-4 วันแทบจะทุกเดือน ตอ...
    • ประจำเดือนมานานแบบนี้ผิดปกติไหมคะ?

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา ทองดี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือช่วงเดือนกันยาที่ผ่านมา ฉันได้กินยาคุมฉุกเฉินไป 3 ครั้ง ครั้งแรกช่วงต้นเดิน ครั้งที่ 2 ช่วงกลางเดือน และครั้งที่3 คือหลังจากที่กินครั้งที่2 ได้3 วันค่ะ ผ่านไป7วันประจำเดือนก้มาค่ะ ปกติเป็น4-6 วัน แต่ครั้งนี้เป็นมา 9 วันแล้วค่ะ ยังไม่มีวี่แววว่าจะหาย ปริมาณมันยังเท่าเดิม คือปกติก็เป็นเยอ...
    • ปัสสาวะสีขุ่น กลิ่นฉุน

เริ่มต้นโดย: สุณัชชา สติพา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เวลาปัสสาวะแต่ละทีมันจะแสบๆร้อนๆตรงช่องคลอดค่ะ ปัสสาวะจะเป็นสีขุ่นๆ กลิ่นจะฉุนๆตีขึ้นมาเลยค่ะ เวลาปัสสาวะจะมีีล้้้้้้้้ายๆเลือดปนๆมาด้วยนิดหน่อยไม่แน่ใจว่าใช่ประจำเดือนหรือป่าวมีเลือดปนมาแบบนี้มา4วันแล้วค่ะ แต่ก่อนหน้านี้เคยเป็นกรวยไตอักเสบค่ะ อยากทราบว่า จะมีโอกาสกลับมาเป็นอีกไหมคะ
    • อวัยเพศ เล็ก

เริ่มต้นโดย: ืnut

• ตอบกลับ 1
    • คือผมอายุ 18 แล้วแต่ อวัยเพศเล็กมาก เหมือนเด็กคือต่างจากวัยรุ่นคนอื่น ไม่มีความมั่นใจเลย คือมีวิธีเพิ่มขนาดไหม
      และมีตุ่มใสๆ บริเวณหนังหุ้ม
    • อาการป่วย

เริ่มต้นโดย: คนนึง

• ตอบกลับ 5
    • ผู้หญิงที่มีอาการเหม็นกลิ่นไข่ แล้วมึนหัวหน้ามืด อ้วกแตก เกิดจากอะไรอ่ะครับ
    • ร้องไห้ไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: นภัสสร

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงพักๆหลังมานี้กลับบ้านมาเวลาอยู่คนเดียวก็ซึมร้องไห้หเอง ไม่มีเรื่องอะไรให้เศร้าแต่ก็ร้องไห้ไม่รู้ทำไม รู้สึกเรียนหนังสือไม่ค่อยรู้เรื่อง จำอะไรไม่ค่อยได้เบลอๆ หลงๆลืม เบื่ออาหารบ้างบางทีก็กินเยอะ อยากมาปรึกษาค่ะว่าเป็นอะไรหรือป่าวคะ
    • ท้องป่อง

เริ่มต้นโดย: Napat

• ตอบกลับ 1
    • ท้องป่องมาก และ ถ่ายไม่ออกค่ะ เป็นมาหลายวันแล้ว จะเป็นอะไรรึป่าวคะ
    • กินอะไรแล้วอ้วกออกมาเป็นเมือกและเศศอาหารเล็กน้อย

เริ่มต้นโดย: อภิชัย

• ตอบกลับ 1
    • อาการที่ผมเป็นคือ กินอะไรไปสักพักจะมีอาการอ้วกออกมา แต่อ้วกออกมาเป็นเหมือนเมือกน้ำลายแล้วมีเศษอาหารออกมาเล็กน้อย บางทีมีอาการกินอะไรไปเหมือนมันไม่ลงท้องติดอยู่ที่คอ แล้ว จุกๆกลางอก บางทรพะอืดพะอมอยากอ้วก แล้วมีอาการหัวใจเต้นแรงเร็วแล้วอ้วก มีอาการปวดกลางๆอก ไปหาหมอ หมอตรวจความถี่หัวใจ บอกปรกติ ไปทุก...
    • ท้องน้อยป่อง

เริ่มต้นโดย: นานา

• ตอบกลับ 1
    • ท้องน้อยป่องมาได้ประมาน3อาทิตย์แล้วค่ะ และมีอาการท้องผูกกับท้องอืดร่วมด้วย ถ่ายอุจจาระแล้วท้องไม่ยุบเลยค่ะ มีตกขาวสีขาวขุ่น ประจำเดือนครั้งล่าสุดมาผิดปกติค่ะ มา1อาทิตย์และน้อยค่ะ ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์เสี่ยงเป็นอะไรรึป่าวคะ
    • ประจำเดือนมาน้อย

เริ่มต้นโดย: นพดล บุญเวชชะ

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเพศสัมพันธุ์กับแฟนทุกครั้งสวมทุกยางอนามัยตลอด หลั่งนอกทุกครั้งถุงยางไม่รั่วไม่ซึมไม่ขาด ประจำเดือนของแฟนมาตามปกติ แต่เดือนนี้ประจำเดือนมาน้อย เกิดจากอะไรครับ แฟนผมเป็นนักศึกษาบางวันก็เครียด นอนดึก ทำงานเยอะ มาจากสาเหตุอะไรครับประจำเดือนถึงมาน้อย ?
      ช่วยส่งคำตอบทางเมลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,176 ผ่านทาง 12,200 (ของทั้งหมด 16,105)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close