ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,151 ผ่านทาง 12,175 (ของทั้งหมด 16,008)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: สุพรรษา

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • เดือนสิงหาคมประจำเดือนมาวันที่13ค่ะ มาประมาน3-4วัน แต่พอเดือนกันยายนประจำเดือนไม่มาค่ะ ซึ่งนับในปฏิทินที่มีในโทรศัพท์ปกติประจำเดือนจะต้องมาในวันที่16ของเดือนกันยายนค่ะ แต่ประจำเดือนไม่มา จนตอนนี้เริ่มเดือนตุลาคมแล้วค่ะ ประจำเดือนก็ยังไม่มา มีอาการเวียนหัวบ้างบางวันและน้ำหนักก็เพิ่มมากขึ้นค่ะ ทั้งที่...
    • โรคsle

เริ่มต้นโดย: นันทกานต์ ศรีรุ่ง

• ตอบกลับ 6
    • อยากสอบถามว่าถ้าเราเป็นโรคsleอยู่ทานยาอยู่สามารถฉีดกลูต้าได้ไหมค่า
    • ใช่ประจำเดือนไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: เบน

• ตอบกลับ 1
    • มีเลือดสีน้ำตาลเข้มปนลิ่มออกนิดเดียว มาเเค่2วัน ครึ่งของผ้าอนามัย ปวดท้องเหมือนประจำเดือน มันคือประจำเดือนไหมค่ะ
    • ใจสั่น

เริ่มต้นโดย: Bow

• ตอบกลับ 5
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอคะตอนนี้เป็นกรดไหลย้อน นอนกลางคืนไม่ค่อยได้เลยค่ะ ก่อนหน้านี้คือแน่นหน้าอกเวลานอน ได้กินยาก็ดีขึ้นแต่ก็ยังมีอาการใจสั่น เต้นเร็วอยู่ค่ะ ต้องทำยังไงให้หายหรอคะเวลานอนรู้สึกใจเต้นแรงมากค่ะ
    • ผมร่วงมา2ปีกว่าแล้วค่ะ ร่วงวันละประมาณ100-150เส้น/วัน

เริ่มต้นโดย: นางสาวพิยดา รักดนตรี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ19ค่ะ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ ผมร่วงเยอะมากๆเป็นมาประมาณ2ปีกว่าแล้ว เคยไปหาหมอท่านนึงเขาบอกว่าเป็นเชื้อราเลยให้ยามารักษาเสียไปประมาณ5พันกว่าบาท ไปมา3-4รอบ แต่ไม่มีไรดีขึ้นเลยค่ะ เลยเปลี่ยนหมอตอนนี้แผลกับอาการคันหายแล้วค่ะ แต่ผมร่วงเยอะเหมือนเดิม
    • ลำไส้อักเสบ

เริ่มต้นโดย: Ncha

• ตอบกลับ 1
    • ตอนแรกมีอาการลำไส้อักเสบ ปวดท้องจี๊ดๆที่ฝั่งซ้ายกับมีอาการคลื่นไส้ จึงไปหาหมอที่คลินิค มาประมาณ3วันแล้วค่ะได้ยามาทาน ตอนนี้ทานยาจนเกือบหมดแล้วเหลือแค่1มื้ออาหารอาการปวดท้องไม่มีแล้วค่ะ แต่ดันไปกินขนมทาร์ตไข่ แล้วเกิดเหตุทะเลาะโดนชกท้อง ทำร้ายร่างกาย โดนฝั่งที่ก่อนหน้านี้เคยปวดท้อง ตอนนี้มีอาการปวดท้...
    • มีอาการผมร่วงปัสสาวะเล็ด

เริ่มต้นโดย: Sven

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะอยากจะสอบถามเนื่องจากมีอาการผิดปกติค่ะมีผมร่วงเยอะมากและมีปัสสาวะเล็ดอยู่ดีๆเดิน,นอน,นั่งปัสสาวะก็เล็ดออกมาและไม่มีการจามหรือไอเลยค่ะ
      ปล.ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ???
    • ผิวหนังแพ้สารเคมี

เริ่มต้นโดย: Sopa

• ตอบกลับ 1
    • พอดีแม่ไปโดนน้ำในนาข้าวแล้วมีอาการคัน จนเริ่มมีตุ่มขึ้น แล้วตอนนี้คือตุ่มเป็นรอยดำเต็มมือเลยค่ะ หลังจากนั้นพอแม่ไปโดนน้ำอะไรก็ตาม มันจะคันตลอดแล้วมีตุ่มขึ้นเพิ่มมาอีก เช่น น้ำยาล้างจาน น้ำยาซักผ้า ควรทำยังไงดีคะ ไปหาหมอก็ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ คุณหมอช่วยแนะนำยาให้หน่อยนะคะ ??
    • ท้องน้อยและอวัยเพศสั่นปัสสะวะบ่อยมาก

เริ่มต้นโดย: นายณเรศ สุวรรณมิตร

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีครับผมอายุ46ปี ผมมีอาการปัสสะวะบ่อยมาก3-4ครั้งต่อชั่วโมงไม่แสบขัดวันละประมาณ28ครั้งกลางคืนผมกลั้นปัสสะวะเอาไม่อย่างนั้นผมจะไม่ได้นอนและผมมักจะมีความรู้สึกว่าปวดหน่วงท้องน้อยเหมือนปวดปัสสะวะตลอดและมักจะมีอาการท้องน้อยและอวัยเพศสั่นเหมือนชีพจรเต้นตลอดทั้งวันอาการนี้คืออะไรครับผมไปหาหมอ หมอบอกว่า...
    • ปวดหัว ไม่มีๆข้

เริ่มต้นโดย: อนวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหัว ตั้งเเต่ทุ่มสองทุ่มของเมื่อวาน
      ไม่มีอาการไข้ กินยาพสราเเล้ว เเต่ตื่นมา 0.20 น. เพราะปวดหัวจนตอนนี้ยังหลับไม่ได้เพราะปวดหัวอยู่เลยครับ
    • ปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: ชาญณรงค์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 6 months มาแล้ว
    • เนื่องจากเมื่อคืนผมได้ไปดื่มเบียร์ และต่อมา ผมรู้สึกอ่อนแรง และ เหงื่อออกแค่ที่หน้า ตรงส่วนอื่นๆไม่ออก ผมมีปัญหาเกี่ยวกับไตแล้วใช่ไหมครับ และ ผมต้องทำยังไง
    • ผมอยากรู้ว่าผมเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: ฉลองเกียรติ ลี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ตั้งแต่ประมาณวันที่ 26/9/2020 จนถึงปัจจุบัน เวลาเคี้ยวอาหาร กลืนน้ำ กลืนน้ำลาย จะมีอาการปวดในลำคอประมาณบนลูกกระดืก เวลากดบนลูกกระดืกก็จะปวด ไม่มีอาการไอ ไม่มีไข้ ผมไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
    • สายพันธุ์ไข้หวัดใหญ่

เริ่มต้นโดย: อภิชญา

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามเบื้องต้นค่ะ คือไปพบแพทย์มาด้วยอาการไข้ต่ำ ขึ้นๆลงๆ มาสามวัน เจ็บคอ โดยทานทิฟฟี่มาสามวัน ก่อนมาเป็นไอมีเสมหะสีเขียว มีน้ำมูกไหลสีใสค่อนขุ่น ปวดหัวกับปวดตา หมอระบุว่าเสียงปอดปกติ จึงวินิจฉัยว่าเป็นไข้หวัดใหญ่ คุณหมอให้หยุดพักอยู่บ้านเป็นเวลาสามวัน จ่ายยา masaPARA , TAMIFLU , Bromhexine และ ...
    • ปวดไหลหลัง

เริ่มต้นโดย: วนิดา

• ตอบกลับ 3
    • ปวดไหลซ้ายและหลังส่วนล่างซ้ายลงขา นอกจากนวดแล้วมีวิธีแนะนำอื่นมั้ยคะ ปวดมานานแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • บาดทะยัก

เริ่มต้นโดย: แฮก

• ตอบกลับ 1
    • คือผมได้รับบาดแผลจากการเหยียบ ท่อระบายน้ำ ประมาน15:00น.ของวันนึ่ง แล้วพึ่งจะไปฉีดวัคซีน 17:45น.อีกวันนึ่ง เสี่ยงต่อการเป็นบาดทะยักไหมครับ
    • ปวดคอ

เริ่มต้นโดย: ยุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • ชอบนอนตกหมอน ปวดคอมากเลยค่ะ มีวิธีแก้ยังไงคะ
    • วิ่งแล้วเจ็บในส้นเท้า

เริ่มต้นโดย: ศุภฤกษ์ ชำนาญท่องไพวัลห์

• ตอบกลับ 3
    • เตะบอล แล้วลงน้ำหนักขาข้างที่ไม่ได้เตะลูกบอล รู้สึกเจ็บแปร๊บๆ ด้านในส้นเท้า เดินไม่ค่อยเจ็บ แต่ถ้าวิ่งแล้วหยุดกระทันหัน หรือลงน้ำหนักเท้าข้างนั้นแรงๆ จะเจ็บแปร๊บๆทันที
    • แบบนี้ท้องมั้ยคับ

เริ่มต้นโดย: ต้อม

• ตอบกลับ 1
    • ผมได้เอาอวัยวะเพศถูตรงปากอวัยวะแฟนแล้วแต่นอกโดยที่ไม่ได้ยัดเข้าไปด้านในเอามาหลั่งนอกผมก็ไม่รู้ว่าตอนหลังจะถูกอวัยวะหรือป่าว อยากทราบว่าต้องทำไงค้าบบ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,151 ผ่านทาง 12,175 (ของทั้งหมด 16,008)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close